Tìm kiếm bài viết theo id

Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi TuanKhanhMobile, 10/11/08.

ID Topic : 556122
Ngày đăng:
10/11/08 lúc 15:53
  1. TuanKhanhMobile Thành Viên VIP

Barack Obama khoái BlackBerry 8700

Tân tổng thống Mỹ yêu chiếc điện thoại của RIM và người ta thường xuyên bắt gặp ông say mê đọc e-mail, tin nhắn khi vận động tranh cử tại các bang ở nước này.

Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc - 1

Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc - 2

Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc - 3

Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc - 4

Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc - 5

Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc - 6

Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc - 7

Obama trong phòng chờ kết quả bầu cử với chiếc BlackBerry cài ở thắt lưng.

2. TuanKhanhMobile Thành Viên VIP

ổng Thống Obama có thể bị cấm sử dụng BlackBerry

Vì lý do an ninh nên tân tổng thống Mỹ, Barack Obama có thể bị cấm sử dụng BlackBerry. Ông Obama được xem như là một người nghiện BlackBerry. Trong suốt nhiều năm cũng như trong quá trình tranh cử vào chức Tổng Thống ông đã dùng BlackBerry để liên lạc, trao đổi với bạn bè, trợ lý...

Ông Obama có thể phải rời xa chiếc BlackBerry 8700.

Các báo cáo rất hiếm khi được in ra và mang đến phòng của Ông, chúng thường được gửi qua email, nếu một báo cáo dài và cần phải trả lời nhiều ông thường dùng laptop, nếu ngắn ông đọc và trả lời thẳng trên BlackBerry, một phụ tá của ông cho hay.

Người ta cũng lo lắng về thời gian ngủ nghỉ của tân tổng thống vì những tin nhắn, email ông gửi cho bạn bè nhiều cái trong khoảng từ 1 giờ đến 3 giờ sáng. Ông cũng thường dùng các biểu tượng, các câu ngắn gọn gửi đến bạn bè hoặc trả lời tin của họ.

“How about that?" là nội dung tin nhắn trả lời khi bạn ông chúc mừng ông trong đêm ông giành chiến thắng, hoặc "SOX" là nội dung ông nhắn cho bạn để báo tin đội bóng chày Chicago White Sox chiến thắng

3. TuanKhanhMobile Thành Viên VIP

Barack Obama tìm cách tiếp tục dùng BlackBerry

Dù có thể phải chia tay thiết bị yêu thích khi chuyển tới Nhà Trắng vì lý do an ninh, tổng thống mới đắc cử của Mỹ tâm sự mình sẽ cố giữ lại chiếc điện thoại để không bị "cô lập và mù tịt trước những gì diễn ra xung quanh"

Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc Ảnh: AFP.

Obama trả lời phỏng vấn đài ABC hôm qua rằng một trong những xáo trộn sau khi nhậm chức mà ông phản đối là không được sử dụng BlackBerry nữa. Trong suốt cuộc vận động tranh cử, người ta thường xuyên thấy ông bên chiếc điện thoại và ông cũng tự nhận mình có thói quen xấu là liên tục kiểm tra e-mail di động.

Tuy nhiên, chỉ một e-mail bất cẩn, tống thống cũng có thể phải nhận trát hầu tòa. Hơn nữa Obama sẽ gặp nguy hiểm khi mang bên mình những thiết bị có thể "để lại dấu vết".

Obama cho biết ông đang thảo luận với các luật sư và Nhà Trắng để tìm giải pháp cho vấn đề này. "Tôi muốn biết tôi có thể nhận thông tin từ khoảng chục người bên ngoài Nhà Trắng như thế nào bởi điều tệ nhất đối với một tổng thống là mất liên lạc và không hề biết điều gì đang diễn ra với mọi người hàng ngày".

Lê Nguyên (theo AP)​

4. ipodvn Thành Viên Kim Cương

chào bạn Tuấn Khanh . hồi 2 tháng trước tuyển 1 cái bb chổ bạn về sài đến nay cũng chưa xảy ra vấn đề gì , tuy nhiên kiểm tra pin thì biết máy này có gần 1 trăm em vô tính . mình chả biết độ bền của máy như thế nào . mong bạn giải thích để mình yên tâm cái .

5. TuanKhanhMobile Thành Viên VIP

Hàng mình luôn nói rõ nguồn gốc để khách hàng dễ lựa chọn, bạn có thể coi kỹ bài ở các trang trước đồng thời tham khảo những ý kiến anh em đã sử dụng thì sẽ biết rõ bạn ạ, xin trân thành cảm ơn Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc

6. ipodvn Thành Viên Kim Cương

vậy có bền không bác ?

7. TuanKhanhMobile Thành Viên VIP

ko bền ... vì quá bền hihihi Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc nói theo ý kiến cá nhân hàng này thì bền và giá thành phù hợp với chúng ta giúp chúng ta có điều kiện khám phá mà ko băn khoăn bởi vấn đề tài chính

8. ipodvn Thành Viên Kim Cương

giờ mới lướt qua topic bán hàng của bác , thật giật mình ... mấy chổ mình tíck màu đen đậm đó , làm sao tránh dc hả bác ? mua BB ko vọc phần mềm thì mua làm gì ?

9. TuanKhanhMobile Thành Viên VIP

phần mềm bạn tham khảo tìm bản chuẩn up thì ko sao sợ bạn up bản lỗi hoặc thao tác ko đúng dẫn đến hư máy, mấy cái vụ này có từ thời O2 rồi mà bạn hihi, còn ko bạn mang ra cửa hàng mình hỗ trợ cho ko sao Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc

10. mapsieuhang1122 Thành Viên Cấp 1

Cho em hỏi giữa các dòng 8100 , 8110 và 8120 khác nhau ở chỗ nào ko ạ ?
    Em muốn mua 1 BB có wifi ,ko biết loại nào lướt web tốt mà giá tầm 2 -3 triệu ?

11. dcn488 Thành Viên Cấp 5

- Bài bác viết rất hay, rất có ít cho những người mới dùng BB.Thanks bác nhéBlackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc

12. Dungussh Thành Viên Vàng

Em hỏi cái. Anh nói ko bảo hành khi "vỏ, thân máy bị trầy". Mà muốn ko trầy thì phải dán keo. Nhưng dán keo anh lại ko BH. Vậy là sao anh?.Em nghĩ chỉ cần còn tem, chưa bung, ko gãy, vỡ là dc. Chứ em chưa thấy nơi nào ko BH vì trầy. Kể cả laptop hay đt. Mong anh giải thích

13. ipodvn Thành Viên Kim Cương

tui cũng hỏi vậy đó , mà mới trả lời vụ phần mềm , còn mấy phần tick đen đâm trên chế độ bh vẫn chưa thấy ...

14. lamhoangtuan Support Sohot.vn

8320 với 8820 cái nào xài ngon hơn vậy TK

hình như 8820 có thêm gps thì phải?

15. TuanKhanhMobile Thành Viên VIP

8100 là dòng máy thông thường bàn phím gọn, có camera và thẻ nhớ
    8110 là dòng máy tương tự như 8100 nhưng có thêm GPS
    8120 là dòng máy tương tự như 8100 nhưng có thêm Wifi

À vấn đề này mình có trả lời trong topic của mình vì sợ trả lời đây Mod nói là buôn bán thì mệt, sẵn nhiều bạn hỏi mình cũng xin phép nói rõ vấn đề ko bảo hành vỏ, thân máy bị trầy ko phải là máy bị gì thì vỏ và thân máy bị trầy bên mình ko bảo hành mà là nếu các bạn xài vỏ bị trầy hay hư hỏng thì mình ko chịu trách nhiệm bảo hành, tại nhiều khách hàng xài làm bể hoặc trầy xước thì mang ra bắt các cửa hàng bảo hành mà như vậy thì ko được đúng ko các bạn, do đó mình ghi rõ để các bạn hiểu vấn đề Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc

2 dòng là 2 đặc thù khác nhau bạn ạ, 88xx mặc định có GPS còn 83xx thì có camera còn lại cả 2 đều có wifi bạn à, tùy theo nhu cầu mà bạn lựa chọn thôi :41_002:

16. Dungussh Thành Viên Vàng

Chắc sang anh lấy con 8700G. Con đó cài dc nhiều phần mềm ko anh?. Nhưng 60MB hơi ít nhỉ. Có cảm ứng ko ạ?

17. TuanKhanhMobile Thành Viên VIP

Hiện giờ hầu hết ứng dụng cơ bản của Blackbery có rất nhiều nên bạn ko lo vấn đề đó Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc
    Blackberry chỉ có dòng 9500 và 9530 là có cảm ứng thôi bạn Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc - 1

18. deviland05 Thành Viên Cấp 4

Theo em thấy bi giờ mình hãy mua 2 con 1 con nguyên bản 1 con THAH xài thử là sẽ biết ngay chất lượng ấy mà Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc cố lên anh Tuấn Khanh heheh

19. just_die Thành Viên Cấp 2

Xài BB THẤY CŨNG HAY...em mới xài ...có gì sẽ hỏi ... máy mua của TK luôn..Đang muôn đổi BB khác

20. TuanKhanhMobile Thành Viên VIP

chính xác các bạn ạ, nói khách quan thì cũng may nhờ có BB loại vỏ gia công mà chúng ta mới có cơ hội sở hữu 1 em mobile tiện ích như vậy, nếu các bạn mới làm quen với BB thì có thể tìm các dòng thấp để thử hoặc làm luôn 1 máy dòng trung để thử trải nghiệm cảm giác khi sử dụng những tiện ích lý thú của em nó Blackberry - Trao đổi và giải đáp thắc mắc - 1