Tìm kiếm bài viết theo id

bực mình quá rồi nhờ anh em tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi dienmayphugia, 28/10/16.

ID Topic : 8637890
Ngày đăng:
28/10/16 lúc 00:32
  1. dienmayphugia Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    12
    Số là nhà em đang ở có trồng tầm chục chậu rau sạch cho đứa nhỏ ăn, nhưng cứ gieo hạt chưa kịp lên hoặc mới nhú lên thì bị bọn mèo hàng xóm cào tung lên hết, thùng nào cũng bị tụi nó ị vào hôi không chịu nổi, nói hàng xóm rồi nhưng không hiệu quả, bác bào có cách đuổi hoặc làm cho chúng sợ không tới nữa không? điên lên có ngày đánh bả mấtbực mình quá rồi nhờ anh em tư vấn giúpbực mình quá rồi nhờ anh em tư vấn giúp - 1bực mình quá rồi nhờ anh em tư vấn giúp - 2bực mình quá rồi nhờ anh em tư vấn giúp - 3bực mình quá rồi nhờ anh em tư vấn giúp - 4

saukem thích bài này.
  2. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

mua nạn thun bắn ccmn

3. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Thịt. . . . . . . . . .

4. saukem Thành Viên Cấp 6

Mình cũng đang bị tình trạng này hóng cao nhân vào giúp đở

5. choixongjong Thành Viên Vàng

Nuôi con chó ngồi canh me bực mình quá rồi nhờ anh em tư vấn giúp

béo phệ thích bài này.
  6. 7800II Thành Viên Kim Cương

Y chang em luôn, nhưng trường hợp em là 2 con mèo nhà, đã vậy thỉnh thoảng nó bắt chuột ăn ko hết hoặc chỉ cắn chết rồi bỏ trong kẹt tủ,đến lúc có mùi mới phát hiện,kinh vãi, nhưng ko nuôi thì bọn chuột phá quá.
    Cũng bố trí 1 thau đất ngoài sân cho nó ị, nhưng mấy hôm trời mưa, đất bị ướt, nó sợ lạnh chân ko ra đó ị mà cào mấy khay rau

7. rita89 Thành Viên Cấp 5

Mua chai xịt đuổi mèo thử xem bạn. Hoặc chuyển qua trồng xương rồng một thời gian bực mình quá rồi nhờ anh em tư vấn giúp

8. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Mèo nhà pác thì vậy cũng hay.Chứ mấy con mèo bây giờ nó thấy chuột là nó đứng hình hoặc chạy mất dép.Không lẽ Mèo bây giờ bị tiến hoá mất bản chất rồi ta .

9. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Xưa nhà mình bị mèo phá, vào cty hỏi có ai biết ăn thịt mèo ko? Nhao nhao có vài em biết ăn, mình về căn bắt và bỏ vào bị cói đem vào cty cho mấy em đó, từ đó ko thấy mèo phá nữa, bạn thử cách này xem, hiệu quả lắm

10. YZF-R1 Thành Viên Cấp 4

bác thử mua lưới về giăng phủ lên khu vườn rau, hoặc dùng lưới bít mọi lối qua lại giữa 2 nhà xem sao. bực mình quá rồi nhờ anh em tư vấn giúp

11. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

bạn kiếm cái thùng sơn nước 18l hoặc thùng cao càng tốt...đổ dầu ăn và nước vào nửa thùng...đan ba cái cây lá mỏng để đậy miệng thùng...bỏ miếng cá hay đồ ăn ngon trên đó...tụi mều nó vồ ăn thì tủm 1 cái quáng chó sau này sẽ không dám mò qua nữa...thùng cao thì có khi hóa kiếp giúp luônbực mình quá rồi nhờ anh em tư vấn giúp