Tìm kiếm bài viết theo id

Buôn bán ế ẩm quá, chắc e banh não mất :((

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Nguyễn Nhiên An, 9/4/16.

ID Topic : 8395156
Ngày đăng:
9/4/16 lúc 23:57
  1. lyly^^ Thành Viên Bạch Kim

Buôn bán thì có ngày này ngày kia các bác ợh, e cũng bán trà sữa đây, e vừa bán vừa uống ( tại mê món này nên mới bán) chất luợng luôn luôn đặt hàng đầu --> giá vốn cao--> giá thành thì hết sức gói gém thấp nhất có thể để cạnh tranh cũng quải lắm mấy chế ơi Buôn bán ế ẩm quá, chắc e banh não mất :((, ngta ko biết pha bằng gì mà giá rẻ kinh hãi.

iamwhatiam thích bài này.
  2. mrkashi Thành Viên Cấp 5

Bạn bán hàng bình dân, xitin,mà nói chất lượng thì miễn bàn rồi. Trà sữa giờ có bài ở khu Kim Biên hết rồi, một vốn ba lời.
    Khu chợ Lớn, trừong Trần Bội Cơ,ly hồng trà có thạch 5k, trà sữa 8k. Bán mấy cái này ko lời 2-3 ko ai làm đâu bạn.
    Đừng nói với khách là tui dùng LIMA ko đó, nên giá cao. Cho vô miệng, thơm ,ngon, không đau bụng là dc, rảnh đâu tìm hiểu.
    Trừ khi làm thương hiệu cỡ Phúc Long, Highland thì còn suy nghĩ nguyên liệu. nhưng tiền nào của đó, ko nói ai cũng hiểu.

Nói chung đối tựong là xitin, nhân viên vp thì cứ theo bài Kim Biên mà làm. Khoẻ, khỏi suy nghĩ. Trưa - chiều lụm 2-3 chai làm con lô, hên trúng thì đầu tư vài trăm chi nhánh, phủ khắp SG - Chợ Lớn, miền Tây, miền Trung, Miền Bắc, Lào, Cam, Malai, Sing.... Tới lúc đó nghĩ tới chất lượng ko muộn.

capslock09 thích bài này.
  3. Thần bóng tối Thành Viên Cấp 3

nói thật chứ giờ mua hàng trên mạng oải quá , toàn là phốt bị dính chưởng mấy lần rồi , riết nản ráng dành dụm mua đồ mới cho lành

Chỉnh sửa cuối: 30/4/16
  4. mobiado9999 Thành Viên Vip

tình hình chung bác ơi ...giờ làm gì cũng khó khăn ..mới khai trương quán cafe cá hình thức ok giá cũng rẻ 1 tặng 1 trong dịp khai trương mà cũng ko đông khách nè...

Tin-Tin thích bài này.
  5. arc2011 Thành Viên Bạch Kim

từ từ đi bác ơi. tháng ế nó vậy đó. ráng gồng gánh sở hụi là dc. hoang mang lắm. nhưng mình phải lạc quan với nghĩ thêm nhiều chiêu nữa

6. sonhue130289 Thành Viên Mới

7. NguyenDuy88 Thành Viên Cấp 5

bữa nào e qa ủng hộ bác mấy cái thẻ Buôn bán ế ẩm quá, chắc e banh não mất :((

8. luxurySales Thành Viên Kim Cương

Nghĩ sao vậy bạn, than cái gì, trà sữa một lời mười, vốn có bỏ bao nhiêu đâu, một ngày hơn chục khách còn đòi gì nữa hả bạn...

9. luxurySales Thành Viên Kim Cương

Hic, một ngày bán hơn 1 triệu còn đòi hơn nữa, đúng là con người lòng tham không đáy mà Buôn bán ế ẩm quá, chắc e banh não mất :((

10. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

ai bảo mở ở q7 chi, mốt mở ở q10 là đông ngay kkk. để thứ 2 qua ủng hộ lần.... 2 Buôn bán ế ẩm quá, chắc e banh não mất :((

Chỉnh sửa cuối: 21/5/16
  11. HP_NGUYEN'S Thành Viên Cấp 4

Cái này mình làm ăn chân chính chứ có lừa gạt ai đâu mà ko tham.

12. thamtutu_5giay Thành Viên Cấp 4

nói bạn đừng buồn... chắc tại Trà Sữa bạn tệ quá chứ gì... nếu không muốn bán nữa thì sang quán lại cho mình...gần trường ĐH mà bán ko đc là tệ lắm đó...còn nếu muốn tiếp tục kinh doanh , thì inbox mình... mình với bạn sẽ hợp tác... mình sẽ giao Trà Sữa cho bạn....không ngon không lấy tiền... Mình cũng là dân Trà sữa đây... mình làm hoàn toàn bằng sữa tươi... ko xài bột sữa đâu...

13. nguyen tan Thành Viên Cấp 4

uống cafe vì có vị thơm cafe nhưng nếu có cá thì không hợp lý lắm bạn. Vì cá sẽ làm người uống cảm giác tanh tanh, nên kết hợp với cây hơn.

14. Trùm thuốc chuột Thành Viên Cấp 6

bạn bán ở đâu mình qua uống thử, nếu dc mới định hướng kinh doanh nha

15. Nguyễn Nhiên An Thành Viên Cấp 5

Bác cho e cái địa chỉ e ghé thử. Ae cà phê bàn chuyện chơi Buôn bán ế ẩm quá, chắc e banh não mất :((

16. Nguyễn Nhiên An Thành Viên Cấp 5

Nta bán đồ tào lao mía lao mới lời dữ v, mình bán hàng chất lượng, 1 lời 1, lấy đâu ra mà tham. Bạn đứng ngoài ngó zô thấy v là đúng r Buôn bán ế ẩm quá, chắc e banh não mất :((

17. mobiado9999 Thành Viên Vip

Kkkk ... Bác tưởng tượng hay ghê