Tìm kiếm bài viết theo id

Cách kiểm tra USB 8gb (ma) - đang bán tràn lan trên mạng nè ace 5s.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi lovetiger205, 1/6/10.

ID Topic : 1925599
Ngày đăng:
1/6/10 lúc 12:23
  1. lovetiger205 Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    15
    Mình mới đọc được 1 bài nói về cách kiểm tra USB 8gbv giá rẻ bất ngờ, đang được rao bán trên mạng đó. ACE 5s xem để lấy thêm kinh nghiệm nhé:
    Theo một kỹ thuật viên tin học, hiện loại USB dung lượng "ma" 8 GB là phổ biến nhất, do đánh đúng tâm lý của người tiêu dùng muốn mua USB dung lượng lớn, giá rẻ. Để kiểm tra dung lượng thực đối với loại USB này, bạn có thể sử dụng phần mềm miễn phí PortFee Production Progam 3.27 được cung cấp miễn phí tại địa chỉ http://seoulcc.org/pdx8_2k_v327.zip để kiểm tra và trả chúng về đúng dung lượng thực sự. Sau khi đã tự kiểm tra xong, bạn sẽ nhận biết sản phẩm mình đã hoặc dự định mua có dung lượng thực tế là bao nhiêu và điều quan trọng là mong rằng bạn sẽ không phải ghi thêm tên mình vào danh sách những nạn nhân của USB có dung lượng "ma".

Cách kiểm tra USB 8 GB

Sau khi tải xong phần mềm PortFee Production Progam 3.27 về máy bạn cần giải nén chương trình trên. Sau đó thực hiện theo từng bước như sau đây:

Bước 1: Cắm USB cần kiểm tra vào máy tính rồi chạy chương trình trên.

Bước 2: Khi chương trình hiển thị thành một cửa sổ trên màn hình, bạn bấm nút Check Flash để xem tình trạng phần cứng của USB. Nếu bạn thấy thông báo Good hoặc OK thì chuyển sang bước tiếp theo. Nếu không thấy có phản ứng nào, bạn rút USB ra rồi cắm thử trở lại vài lần.

Bước 3: Lần lượt thực hiện tiếp các bước chọn thông số trước khi chạy chương trình kiểm tra như sau:

- Bấm vào nút Options > Flash Test
    - Đánh dấu chọn vào ô Low Level Format > Mode> Chọn All Blocks
    - Đánh dấu chọn vào ô Burn in Test > Mode > Chọn Good Blocks
    - Đánh dấu chọn vào 2 ô Low to High và High to Low
    Bước 4: Nhấn OK rồi rút USB ra. Đợi vài phút rồi cắm lại.
    Bước 5: Nhấn vào nút Run, tiện ích này sẽ hiển thị một biểu tượng hình người chạy (nếu không, bạn lại rút ra, cắm lại và bấm lại nút Run).
    Bước 6: Sau khi xong bạn bấm vào nút Report, xem dung lượng thực của USB sau khi đã được "sửa".

2. vohailam Thành Viên Cấp 6

ủng hộ 1 tay...khá hữu ích
    mình có 1 soft nữa công dụng cũng gần như trên do 1 lần đc 1 bro 5s cung cấp(ko nhớ tên)...
    soft đó là "h2testw"
    http://www.mediafire.com/?injmz2ty21l (mình là tv cấp 4 ròi nên chuyện virus thì quên đi nhé)
    sau khi down về , cắm USB vào...chạy chương trình => chọn wa mục english cho dễ nhìn..đánh dấu chọn Select Target ==> chọn My computer => usb mình cần test ==> OK => Write + verifly...
    lúc này chươn trình sẽ tạo 1 vài file dung lưọng cao vào usb...sau đó nó sẽ kiểm tra lại những file chép vào có bị hư hay không...sau khi chạy xong sẽ có 1 bảng thông báo cho bạn ...với 1 tí anh văn căn bản là bạn đã có thể đọc đc tình trạng ÚSB oài....^^

3. Shop12h_cskh Thành Viên Cấp 4

Cái này hữu ích cho ae mua USB nè..

Cũng hên mua cái 4G giờ vẫn xài tốt

4. duy_ca_ca Thành Viên Kim Cương

cái này hữu ích nè , cho em xin ^^

5. nosihpel911 Thành Viên Cấp 3

xem giá thì bit là hàng nào rồi
    tốt nhất đừng ham rẻ
    mấy loại đó fake ko chỉ cần chép 1 file .rar hay .exe dung lượng lớn là nó đơ à
    còn nếu chép cái file dung lượng thấp thì nó vẫn ok
    với lại chẳng lẽ đi mua usb mà lại cầm theo 1 cái usb chứa soft để test

6. chimcanhcut85 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

lúc trước em có làm thử, trên mạng có 1 phần mềm làm giả dung lượng, quất vô 10gb, nhìn sướng mắt, nhưng lái sợ hư nên nhả về ban đầu, có điều cái phần mềm đó xài nhức óc, vì tùy dòng usb, phải thử từng bản 1

7. Luân Thiếu Gia Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hữu ích đây, mình cũng tâm lí thích dùng nhiều dug lượng mà giá rẻ nè, hên đọc cái ni Cách kiểm tra USB 8gb (ma) - đang bán tràn lan trên mạng nè ace 5s.

8. muabantraodoi Thành Viên Bạch Kim

Đúng là tiền nào của đó, ham rẻ quá thì dù có đủ dung lượng về xài cũng cà tưng lắm!

9. playboy87us Thành Viên Cấp 3

dơn về kiểm tra thử

10. DY_chuu Banned

thank. ko ham đồ rẻ

11. nothingto_lose Thành Viên Cấp 6

Thanks!!! Rất hữu ích.

12. ShopHitech24 Thành Viên Cấp 5

Test cho thẻ nhớ lun!! Tuyệt... ^^

13. sieuthiweb.com Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Hix... dạo này USB 3g bán tràn lan quá, ko biết đâu mà lần, mình mua ở cửa hàng viettel cho chắn ăn.

14. hieunt84 Thành Viên Bạch Kim

phần mềm này khó xài quá bác ơi, có phần mềm nào đơn giản hơn không