Tìm kiếm bài viết theo id

Cách phân biệt gái chân thành và gái xạo lol

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Mr.Karamello, 28/8/19.

ID Topic : 9393429
Ngày đăng:
28/8/19 lúc 14:25
  1. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bác inbox tới mình sdt của ông thầu bác đề cập.
    Đang có nhu cầu tút tát nhà lên chút bác ạ.

2. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Bác tính lập phòng nhì hay... phòng thứ N ?

3. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

hic hic... trước chiếm được cái chuồng heo cũ. Giờ nó dột quá nên tính tút tát chút chút bác ơi.
    Em nào có khả năng phòng nhì.

4. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Thuyết âm mưu: vì bác có phòng nhì nên bị cho ra chiếm chuồng heo ngủ. Giờ dột quá phải tìm thợ sửa tạm.

5. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, lão ấy tự giác dọn ra ấy. Các cụ đã nói:
    1 vợ ---> giường lèo
    2 vợ ---> chèo qoeo
    3 vợ ---> chuồng heo Cách phân biệt gái chân thành và gái xạo lol

6. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Khâm phục, phâm phục.
    Vậy mà bác cũng nghĩ ra được.
    Nội dung thuyết âm mưu logic chặt chẽ, gắn kết nhau thật.

7. Crazis Thành Viên Mới

lạ lùng Cách phân biệt gái chân thành và gái xạo lol)

8. huythiepnd Thành Viên Mới

cái tít giật gân vãi Cách phân biệt gái chân thành và gái xạo lol

9. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Tự nhiên có thằng spam đào lên nên có hứng chém tiếp, chân thành ở đây chỉ dc tính khi chân thành khôn ngoan (hay còn gọi là tinh tế ấy), chân thành ngu đần thì cái chân thành ấy vô nghĩa, nó thành mẹ nó con vô duyên (loại này có khi còn tệ hơn lũ xạo lol). Ví dụ như nói thế này "sao mày béo thế?" rất chân thành nhưng đứa nghe nếu là gái nó thù luôn đấy.

-Còn gái xạo lol dc hiểu thế này, cái gì ko liên quan tới nó thì có thể nó nói thật, còn cái gì liên quan tới nó thì nó xạo lol. Đặc trưng của đám gái xạo lol lúc nào cũng thủ, giấu giấu diếm diếm, bụng nghĩ 1 đằng mồm nói 1 nẻo.

Chỉnh sửa cuối: 3/10/19
  10. raumuongxao Thành Viên Cấp 2

Thành viên mới hỏi ngu cái...xl...dich cho nó đúng nghĩa là sao ta?

7800II thích bài này.
  11. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

XL = Xanh lè, xanh lét, xanh lam.
    XL = Xinh lắm.
    XL = Xi lanh (ống chích).
    XL = Xỉu luôn.
    XL = Xạo lắm <<< cái này sai chính tả. "Sạo" mới đúng.
    XL = xe lam, xe lu, xe lăn, xe lôi.
    ....
    Em cũng chả biết. Nhờ mấy lão đại vào giải thích vậy.

12. 7800II Thành Viên Kim Cương

Ấy, xl mình đọc là "sờ lờ" nhé, mỗi lần mình có lỗi với mấy em thì khi gặp lại mình sẽ nói "anh muốn sờ lờ em" và sau đó em nào cũng vui vẻ bỏ qua cho mình

13. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Hình như cái vụ "Sờ lờ" này, bác @Cá Mập chiên xù rành hơn nhỉ. Ấm chén hư hết rồi mà, nên cứ phải "sờ lờ" miết.

14. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Theo định nghĩa,cái lờ dùng để bắt các sinh vật sống dưới nước như cá,tép...
    Mà nhà tớ ko sống ở vùng sông nước nên chưa từng xài cái lờ nhé.
    Tuy nhiên,khi còn bé,tớ đã đc dạy: "Khi muốn sở hữu cái gì,sau khi ngắm nhìn chán chê mê mỏi,con cứ phải sờ tận tay,sờ càng lâu,càng kỹ thì tỷ lệ rủi ro càng thấp.

15. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Cái mình thích sẽ gây đại họa cho bản thân nếu ko biết kiểm soát. Khi muốn sở hữu cái gì phải xem mình có cần nó ko đã, giữa cần và thích nó khác nhau xa lắm. Nếu muốn sở hữu cái mình thích trước sau gì cũng hết tiền.

16. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Đến 1 tuổi nào đó,mình cảm thấy cần...lấy vợ.Nhưng lấy ai?
    Ông nào chả muốn lấy vợ đẹp,nhưng chưa chắc ~ người con gái đẹp đã chịu lấy mình. Do đó,phải có sự hài hòa cái thích giữa 2 bên để đi đến cái kết là góp gạo thổi cơm chung & sự cần thiết để làm điều ấy.
    Tuy vậy,như ngta thường nói: "Hôn nhân là 1 canh bạc mà kẻ trong cuộc ai cũng muốn thắng cả",và trong canh bạc này,kẻ hết tiền thường là ông chồng ngay từ khi thốt lên câu: "Em đồng ý làm vợ anh nhé?" & tiếp sau đó là cái gật đầu của đối tác!
    Vì vậy,trong lĩnh vực tiền hôn nhân & hậu đám cưới, thực tế đã chứng minh rất hùng hồn,cánh đàn ông,cần & thích luôn luôn....hết tiền!

17. 7800II Thành Viên Kim Cương

Sinh ra làm đàn ông đã khổ, lấy con vợ mà ko biết đồng cam cộng khổ thì còn khốn nạn hơn, sáng nay đọc đc bài trên báo dân trí có bài như vậy
    Đàn ông có nỗi đau thầm kín, hàng đêm chỉ biết kể với chuyên gia tư vấn
    14:43 ngày 04/10/2019
    0BÌNH LUẬN

ĐỌC TRÊN APP
    Đàn ông ngoại tình về nhà bỏ nhân tình sau cánh cửa, đàn bà ngoại tình đặt hình bóng trong timĐàn ông sao lạ thế?Chẳng thể níu giữ người đàn ông không muốn dừng chân
    Các trung tâm tư vấn hôn nhân thường có dịp chia sẻ tâm sự thầm kín của những ông chồng có vợ thành đạt. Nỗi niềm này hình như do sĩ diện đàn ông khiến họ không chia sẻ với ai ở ngoài đời nên qua điện thoại có khi họ “tám” với chuyên gia tâm lý hàng vài tiếng đồng hồ trong đêm.

Trong quan niệm truyền thống của chúng ta, đàn ông đi làm nuôi gia đình, đàn bà ở nhà nội trợ, chăm con đã thành cái nếp. Nếu người đàn ông thành công ngoài xã hội, khiến cho gia đình trở nên sung túc, thì người ta coi đó là hình ảnh đáng ngưỡng mộ, không ai chê trách là người vợ "ngu si đần độn" sống dựa vào chồng.

Cách phân biệt gái chân thành và gái xạo lol
    Những ông chồng kém thành đạt hơn vợ rất dễ "tự ti". Ảnh minh họa

Trái lại còn khen người vợ ấy đảm đang quán xuyến gia đình để chồng xông pha ngoài xã hội.

Dường như trong suy nghĩ của người Việt nói chung ngay cả những năm đầu thế kỷ 21 này về vai trò người phụ nữ trong gia đình và ngoài xã hội vẫn không thay đổi được bao nhiêu.

Người ta vẫn nhìn những nhà có vợ thành đạt mà chồng đóng vai giữ “gôn” cho vợ xông lên đá tiền đạo là những ông chồng bất tài, suốt ngày quẩn quanh xó bếp, nếu chưa bị mang cái tiếng dễ tự ái hơn là “bám váy vợ".

Cảnh một ông giám đốc đi về, quăng cái cặp lên bàn, nằm khểnh ra đi-văng đọc báo đợi vợ dọn cơm là hình ảnh quen thuộc bao nhiêu, thì bà giám đốc nào cứ thử làm thế xem cả nhà chồng có nhảy tưng tưng lên không? Có khi hàng xóm cũng lườm nguýt hộ vì cho là "nghịch cảnh"?

Ngay cả những phương tiện truyền thông đại chúng như ti-vi cũng đầy hình ảnh phụ nữ dù thành đạt nhưng về nhà vẫn đi chợ, nấu ăn phục vụ chồng con. Tôi chưa thấy ti-vi đưa hình ảnh một ông giám đốc hay bộ trưởng nào lau nhà hoặc rửa bát, ngoại trừ ngày 8/3 hoặc 20/10. Cả xã hội quan niệm như vậy, có phải riêng ai nghĩ thế đâu.

Không thể không thừa nhận những người thành đạt phần lớn là có tài, nếu họ thăng tiến một cách minh bạch. Đó là sự tổng hợp nhiều năng lực không phải ai cũng có.

Cho nên cái bóng lừng lững của họ có khi che lấp cả ông chồng. Nếu chồng chỉ là người lao động bình thường thì mặc cảm đó càng lớn.

Nói chung con đực thường có máu hiếu thắng hơn con cái. Chả thế chọi trâu, chọi gà người ta toàn chọn trâu đực, gà trống, chứ ai đem trâu cái, gà mái ra chọi bao giờ? Thua đàn ông khác đã không thích rồi, thua phụ nữ mà người đó lại là vợ, hàng ngày lại xưng “em” với mình thì càng ngượng.

Mặc cảm thua kém này có khi lấn át cả ham muốn bản năng của đàn ông, khiến hạnh phúc gia đình chao đảo. Đó là chưa kể khi vợ đã làm ra tiền dù có dịu dàng đến đâu, tiếng nói của họ vẫn có cái gọi là “trọng lượng”.

Cách phân biệt gái chân thành và gái xạo lol - 1
    Cả chuyện giường chiếu cũng trở nên hỏng bét. Ảnh minh họa

Công to việc lớn trong nhà, bao giờ ý kiến của người có tiền chả là ý kiến cuối cùng. Dù họ có làm ra vẻ tôn trọng chồng thì chính anh ta cũng tự thấy mình chỉ là danh hão. Có lẽ chẳng đàn ông nào thích rơi vào cảnh đó?

Khi vợ đã mải mê công việc ngoài xã hội thì dĩ nhiên họ không thể quán xuyến việc à ơi với chồng gia đình. Đơn giản là họ không có thời gian, và sức lực con người cũng có hạn. Khó có bà giám đốc nào vừa điều hành cuộc họp cơ quan vừa nghĩ chiều nay ăn gì, rồi kết thúc thật nhanh để phi ra chợ mua thức ăn kẻo hết thứ ngon?

Nếu có một người lãnh đạo như thế chắc thời nay cũng khó tồn tại được. Ai cũng biết thương trường là chiến trường, người chủ tướng có thể không chỉ làm hết "tám giờ vàng ngọc" như nhân viên mà có khi những lo toan cho hàng trăm con người còn theo họ vào bữa ăn, giấc ngủ. Nếu đòi hỏi họ phải lo cho chồng con từng li từng tí như mọi người vợ khác, sao họ làm được?

Mặt khác, phụ nữ làm lãnh đạo ít khi có thể dịu dàng bằng phụ nữ truyền thống. Đang từ cái giọng chỉ huy dứt khoát ở cơ quan về đến nhà lại chuyển ngay sang giọng ngọt như mía lùi của người vợ hiền xem ra cũng không dễ chút nào.

Nếu bạn may mắn có vợ thành đạt, bạn không nên đòi hỏi vợ mình phải như những người vợ khác. Khi vợ đã lên đá tiền đạo thì bạn phải giữ “gôn” chứ bỏ cho ai.

Tất cả đều xông lên đá vào gôn người ta, để khung thành của mình bỏ ngỏ cho nó sút tung lưới thì chắc chắn đá mười trận thua cả mười

18. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Trong hôn nhân sẽ có 1 kẻ ôm rủi ro bất kể nam hay nữ, ví dụ trên này năm 2011 có 1 ku cũng cao ráo dễ nhìn (chưa tới mức đẹp giai) sn 84 quen với con tiểu thư sn 91 (cũng tạm gọi là xinh, gái Bắc nhà giầu, nhược điểm lớn nhất v1 bé), thằng này đi ăn uống gì toàn bắt con kia trả tiền 1 cách trơ trẽn. Thấy ko ổn nên con bé pm hỏi tôi có nên quen tiếp ko ? Chắc chia tay lâu rồi. Nếu chúng nó lấy nhau phải con kia ôm rủi ro ko ?

-Trên thực tế đứa con gái có âm điệu nhỏ nhẹ + tinh tế (tức là chân thành khôn ngoan đấy). Là lý tưởng đi theo đàn ông đến suốt cuộc đời, ko hối hận, ko bao giờ chọn sai khi lấy loại này. Tiếc là lũ mới lớn toàn nhắm mấy con xạo lol hoặc vô duyên rồi sau này hối hận thôi.

19. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, cái này có lão đọc xong...giật mình nè Cách phân biệt gái chân thành và gái xạo lol

7800II, HiepSiSiTinh, TUAN_VU and 4 others like this.
  20. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Nồi nào up vung đó bác ơi.