Tìm kiếm bài viết theo id

cách phòng tránh nạn ăn gian xăng hiện nay

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi thanhhaiq8, 3/9/09.

ID Topic : 1184259
Ngày đăng:
3/9/09 lúc 12:14
  1. cute_guy Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cây xăng 2 nhân viên 1 cột bơm rất nhiều....nếu liệt kê ra chắc điên cái đầu luôn quá,,,,
    cám ơn bạn đã chia sẻ 2 cây xăng 1 kèm 1 nhé

2. MaiKa. Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hôm nay đi đổ xăng, thói wen đổ 20k, mới đầu e nói 20k, nghĩ lại wên mất, ae 5giay đã post bài nên nói lại 45k, thằng đổ xăng nó liếc cho 2 cái thật dài cách phòng tránh nạn ăn gian xăng hiện nay

3. mabu9669 Thành Viên Cấp 2

e bị hoài. miẹ chúng nó. đổ 40k xe Neo, nó cứ ôm ngang cái dây, nhìn là biết ngắt xăng. nói nó thì ko lại. ăn mặc đàng hoàng cãi lộn với nó à. mie. mấy ng xug quanh còn nhìn mình làm như bị ghẻ. ức ko chịu đc

4. bebobebi Thành Viên Vàng

em thấy đc nhất là cây xăng nằm trên đường hòa bình khúc gần hoa bình và lũy bán bích đó . bình thường thỉ chỉ 1 người . ấn số trước rồi bóp cò 1 hơi .

5. girlovely Thành Viên Bạch Kim

Tới cây xăng ngay Nơ Trang Long _ Lê Quang Định, bình thường hay đổ đầy bình nhưng sực nhớ trên đây nói nên đổ theo lít, thế là đổ 3 lít, thằng đổ xăng nói thôi đổi 50k đi, nói là KO THÍCH, nó đổ có 2.99 lít, 37k, sau đó nó liếc + lèm bèm chửi rủa gì đó [quên mất rồi]. TỨC KO CHỊU ĐC!!!

6. truong_xuan37 Thành Viên Cấp 6

đúng là nghề nào ăn theo nghề đó, chúi

7. Gia_Ziet Thành Viên Cấp 4

Sáng nay đổ xăng trên đường trần cao vân. Mình kêu là đổ theo lít mà thằng đổ xăng ko chịu đổ theo lít. Đã vậy còn chửi mình. Mịa nó ko lẽ cho nó nghỉ bán luôn

8. M.H.C Thành Viên Cấp 4

Mình từng bị rùi nà. Cạch cái tiệm đỗ xăng (ko nhớ rõ số) trên đường Lý Thường Kiệt (đối diện gần trường Bách Khoa). Vừa ăn gian xăng(vì mình đổ cũng chừng đó tiền mà chỗ khác đầy bình) vừa gian lận theo kiểu cộng dồn. Mình gặp 1 lần, có ý kiến thì ổng kiu chờ chút ổng thối thêm tiền, rùi lấy lý do bận nhìu khách kiu mình chờ. Lúc đó cũng đang bận nên mình đi lun, nhưng cạch cái cửa hàng xăng đó. Up cho mọi người cảnh giác

9. i_dont_know Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Thanks bro đã chia sẽ! Mình vừa mới bị gian lận y hệt kịch bản thứ 2 bro nêu trên luôn.
    Bơm 1 người 10k bên xe kia. Tới khi chuyển cần bơm sang bên xe ga của mình, mình nói đổ 50k, người đứng bơm liền thoăn thoắt cho cần bơm sang xe mình, người bên trong bấm bấm gì đó, cũng may là mình đổ xăng thường nghía xem đồng hồ xăng có trả về 0 hay không nên khi thấy đồng hồ nhảy từ 10k thì mình giật mình nói với họ là "Uả sao đồng hồ chưa trở về không mà". Cái bà đứng bơm xăng cho hình giả nai hỏi lại "Uả chưa hả?" Còn cái bà đứng chỉnh đồng hồ như biết mình phát hiện bả giở trò nên giả vờ im re. Sau đó nhấn thêm 10k đổ thêm cho mình.

Đã 2 lần bị ngay cây xăng này rồi, nhưng do gần nhà và cứ nghĩ có thể do người này khác, người kia khác, không thể đánh đồng mọi người đều xấu. Nên vẫn cứ đổ cây xăng đó nhưng mỗi lần đổ để ý chọn trụ bơm né những người mình đã từng bị lừa ra. Vậy mà vẫn bị....Kết luận chổ cây xăng đó người nào cũng như người nấy! Thiệt là buồn cho xã hội này quá!:baffle:

10. trivo_1983 Thành Viên Cấp 4

hom bua ban gai minh do xang, vo do 30k vay ma thang khon do no do 50k. tu dong do them 20k nua noi no thi no noi no ko biet no nghe nham ban minh chi tra 30k the la no chui um sum, no chui thu di tay ga ma keo kiet tum lum ta la het. ko fai noi chu gio nhin tui lam cay xang la thay toan tui khon ko ah. cai nay buc xuc wa nen thay anh em noi wa noi luon. xang da mac tien roi ma con bi tui khon do an gian nua

sorry mod may e vietkey bi loi roi ko danh dau dc

11. pnkt_vn Thành Viên Cấp 2

Cái này hay thật, cảm ơn bác chia sẻ!

12. tomy_teo123456 Thành Viên Cấp 4

mình thấy cây xăng gì đó ở ngã tư Lý Chính Thắng với Pasteur: mặc dù nhân viên có bấm số nhưng sao cứ bị lố 1,2 đồng.Nghĩa là mình đổ 20k mà nó nhìn đồng hồ tới 20.001 đồng nó tự nhả tay.Chắc có mờ ám gì đây chứ đã bấm rồi bóp vô tư nó cũng ko ra nữa chứ sao phải canh.

13. ngocthuy5674 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

câu này hay nhất nà , ae nhà t lưu ý nhé : tui là dân 5giay nè

14. nintama Thành Viên Cấp 3

nói chung đổ cứ né số đẹp như anh em đã nhắc nhở là dc, xong rồi mắt nhìn chầm chằm vào trong cây xăng la 2nó hết làm ăn gì lun....

đổ wen cây xăng ngay chợ bến thành, còn cây xăung ngay bên nguyễn kim là siêu ăn gian lun, hôm bữa thấy mém có uýnh lộn vì dổ xăng thiếu 30k

15. jacknhan Thành Viên Cấp 4

cho biết cây, xằng nào hay ăn gian, off anh em 5s ra đỗ sẵn dẹp luôn đey các bác

16. Shea Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mà người ta gắn con chip vào rùi làm sao mà biết dc, ko biết đâu mà lường hết!

17. thanhhaiq8 CafeHátVớiNhau 344 PTH Q8

theo nghề này còn giàu hơn làm văn phòng nữa.1tr5 lương cứng.còn "thu nhập" riêng thì 50k-200k.
    anh em đổ ở đâu cũng nên đề phòng.bát cơm tụi nó mà.

18. behe Thành Viên Cấp 1

Hiện tại xăng A92 là 15.700đồng/lit, bạn cứ đổ 2,5lit = 39.250đồng coi như nhấp thêm cú nữa cho chẵn 40k = 2,71lit, mình toàn đổ vậy mà mắt phải nhìn đồng hồ khi đổ, xong hãy móc tiền trả, mình vào đổ xăng chỗ nào mặt tụi nó cũng :angry::doubt:

19. nndien Thành Viên Cấp 3

1 lần bác đổ bao nhiêu mà mất dữ zậy cách phòng tránh nạn ăn gian xăng hiện nay chứ em thì 1 lần em đổ có 10k-20k à cách phòng tránh nạn ăn gian xăng hiện nay - 1

20. bibiforever Thành Viên Chưa Kích Hoạt

up fụ bạn bạn wa up fụ mình với nha thanks bạn nhiều lắm ^_^