Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp Cách quảng cáo không tốn tiền

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HoangTuNhacNgheo, 14/8/18.

ID Topic : 9199863
Ngày đăng:
14/8/18 lúc 14:29
  1. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Tôi xin trả lời bạn như sau:
    1. Để nhấn Thích, nhấn Chia sẻ b phải đăng ký nick, trong khi để nghe thì b ko cần có nick vẫn nghe được. Mà b biết rồi, đăng ký nick rất phiền phức, nội lựa 1 cái tên ko trùng, rồi xác nhận mail, đt là mắc mệt, tốn rất nhiều thời gian. Chưa kể các web hay bị quá tải, đăng nhập bị báo lỗi hoài. Bởi vậy, 1 lượng lớn KG chỉ vào nghe nhưng ko thể nhấn THích (vì đâu có nick mà nhấn).
    2. Cho dẫu họ có nick, nghe thích họ vẫn có quyền ko nhấn Thích, vì họ quên, vì họ làm biếng,.. cũng ko có cái luật "anh thích bài tui thì phải vào like cho tui".
    B nên nhớ:
    - Cs nổi tiếng bao nhiêu, tiền cs hưởng trọn, fan ko huởng xu nào, họ ko rảnh đi pr, qc ko công cho b. Bộ họ thích b là họ có nghĩa vụ pr, qc cho b sao?
    - cho dù cs đó catse cao hay thấp, vị trí trong sb thế nào cũng ko ảnh hưởng đến KG. Cs đó chết vẫn có người khác thay thế, KG vẫn có thể nghe nhạc của cs khác, thời nay nghe nhạc free KG có quyền chảnh, nên họ có quyền down về mà ko cần nhấn like, share gì cả.

Thế nên tôi mới nói tất cả những sao hạng A đang hot cũng phải mua cơ mà, thậm chí họ càng phải mua thật nhiều để giữ vị trí cho họ.
    3. Đối với 1 bài hoàn toàn mới, phải tập trung nghe ít nhất 3 lần mới đánh giá được b có thích bài đó hay ko. Đôi khi nghe lần 1 b ko ấn tượng, nhưng nghe thêm lần 2, 3 b sẽ thấy hay hay... Rõ ràng với cs vô danh, KG nếu chịu nghe , họ nghe được nửa bài là đã tắt rồi. Còn 90% KG là truyền thông tung hô bài nào, họ mặc nhiên đổ xô nghe bài đó.

2. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Em biết bác nói chơi nên em hùa theo cho vui nhé. Thực tế bác có leo lên đó ca vài bài cũng chỉ lên báo có vài dòng ngắn gọn là có thằng khùng leo lên cột điện hát nhảm thôi, chẳng ai quan tâm ca sĩ nào và hát cái gì đâu.
    Mà thực tế bảo vệ, dân phòng đầy, ở đó mà leo lên được.

3. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Nói vậy ý gì đây

4. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Dựa vào đâu mà khẳng định giọng hát + mấy bài hát của tui ko nổi bật hơn người khác vậy?

5. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

..... là ý gì đây bạn?

6. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Nghe qua cách suy nghĩ của b, t có cảm giác b là đứa bé mới lớn, đang trong vòng tay ba má nên chẳng hiểu ĐỜI là thế nào.

Giống như b mở 1 quán ăn, b quan niệm đồ ăn ngon tự dưng sẽ đông khách vậy đó. Nói thiệt, thấy cái quán vắng tanh như chùa bà đanh chẳng ma nào dám vô ăn, ăn còn chưa từng ăn, chứ đừng nói đánh giá ngon hay dở. Cho dù b có thực sự làm vừa lòng 1 lượng khách hợp gout với b chăng nữa, bộ họ có nghĩa vụ qc, pr giúp b sao? Vì khi quán càng đông khách, b càng tăng giá và càng chảnh, phục vụ khách ko tốt. Hơn nữa đợi họ truyền miệng thì ko biết đến đời nào quán mới đông khách, trong khi tiền mặt bằng phải gánh mỗi ngày, b phải đóng cửa sớm vì lỗ chịu ko nổi. Chắc chắn phải tốn nhiều tiền cho mấy trang ẩm thực, báo chí để họ qc, pr thì b mới có cơ hội mời nhiều thực khách tò mò dùng thử món ăn của b.

Tương tự trong showbiz cũng vậy đó.

7. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

tối ngày max max ca sỷ gì mà khiền qué

8. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Tài năng hay ko là do cách đánh giá của mỗi người. Chẳng có cái chuẩn nào gọi là tài năng hay ko tài năng cả.
    Vd: b thích ca sĩ X, vì b thấy người đó hát hay, hợp gout của b, thì đối với b cs đó có tài năng. Nhưng với anti-fan của cs đó thì cs đó ko có tài năng gì, thậm chí là bất tài, bởi vì ko hợp gout họ, họ nghe ko thấy hay thì sao họ công nhận b có tài được. Như nhiều anti-fan từng nhận xét 1 giọng ca rất đông fan:
    "Nhỏ đó hát bolero hay ho gì đâu, hát mà cứ gồng lên nghe mắc mệt"
    Trong khi đối với fan người đó, cs ấy lần nào tổ chức show cũng cháy vé, trong khi giá vé ko hề rẻ đâu nhé.

Chỉnh sửa cuối: 11/9/18
  9. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Mình dốt tiếng anh nên ko nghe nhạc nước ngoài b ơi

10. Hoangan031084 Thành Viên Cấp 2

Livestream nhiều vào. Sau 1 đêm nổi tiếng như Hoa Vinh

11. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Mình phân tích đã đời ở trên mà b chẳng đọc gì cả.
    - Showbiz VN như là 1 sân khấu kịch, các nghệ sĩ và thế lực sb dùng tiền và các mối quan hệ thay phiên "diễn" hết vở này đến vở khác, tạo ra hiện tượng đủ kiểu, thực ra có sắp xếp trước hết rồi, chẳng có tình cờ hay ngẫu nhiên gì hết,... KG chỉ đứng ngoài xem, ko hề biết gì và cũng chẳng quyết định được gì. Truyền thông nói cái gì, họ cũng tin như đúng rồi và đổ xô theo.
    - HV được zing lăng xê, nổi tiếng nhờ live stream chỉ là cái cớ qua mặt KG. Đồng ý ở VN, KG là bù nhìn, nhưng muốn dắt mũi họ đi, cũng phải đưa ra lý do hợp lý thì họ mới tin. Thiếu gì đứa có cả đống lượt theo dõi livestream, fb,... mà ko được lăng xê nên có nổi được đâu.

Chỉnh sửa cuối: 14/9/18
  12. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Ko cho truyền thông ăn, nó ko đăng thì KG ko bao giờ biết đến bạn đâu.
    Muốn tiếp cận tất cả KG đều phải thông qua truyền thông b à.

Ngay cả TS làm trò vui, quản lý TS cũng phải chi mấy trăm triệu mới nổi được đấy

13. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Hiểu lầm rồi thím. Trên 5giay các mod có công cụ check IP, nếu họ phát hiện tui dùng nick khác tự vào chửi mình thì ban tui lâu rồi

14. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Chứ b nghĩ tôi nói sai chỗ nào? Lý luận bẻ lại tui thử xem
    Cuộc đời tươi đẹp và công bằng vậy sao?
    Nó đen và thối như nước cống thì có

15. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Muốn làm người nổi tiếng thì da mặt phải dày mới được nhe b! Chứ hở ai nói động tí là tự ái, buồn, khóc, bỏ nghề... có mà chết đói à?

Mà thực tế có nghề nào mà ko bị thiên hạ chửi đâu nhỉ, vì dẫu có tốt, chất lượng xịn cỡ nào cũng ko vừa ý tất cả mn được, ko đúng ý người ta là nghe chửi thôi

16. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Theo tao nghĩ mày ăn cức rồi quay clip up youtube mau nổi tiếng hơn đó,nổi tiéng mà để tao chửi ko bằng con chó thì chắc chỉ có mày!!Hồi nhỏ có té cà mặt xuống đường nên bác sĩ lấy da mông đắp lên mặt mày ko??

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  17. taon Thành Viên Cấp 4

Đồng ý với bác 2 tay 2 chơn
    Quả thật bác cũng quá nổi tiếng không chỉ trên 5s mà cả ôtô fun nữa.
    Thú thật lúc đầu mình có cảm giác anh em 5s có vẻ nặng lời với bác, nhưng khi vào ôtôfun thì mình nghĩ anh em 5s hiền hơn so với anh em ngoài kia.
    Từ nam chí bắc bác đều mở topic và đều nhận được gạch đá tưng bừng. Nếu chỉ vài người không đồng ý với bác , thì có thể thông cảm được, nhưng cả 2 diễn đàn lớn ở 2 miền đất nước mà topic nào bác cũng bị tưng bừng hoa lá thế này thì nên xem lại bản thân nhé
    Bác sáng tác được, viết được,ra đĩa được, tốt, nhưng 0 có nghĩa là trở thành ca sĩ, nhạc sĩ, càng 0 dễ được nổi tiếng
    Bác biết được những chiêu trò showbít, nghĩ rằng nó khả ố, sẽ 0 theo, tìm hướng riêng, tự quảng cáo qua 4 rum, kết quả thế nào , bác biết rồi đấy, nhận được gì ngoài những lời khó nghe. Người ta là khán giả, là người nghe, nghe nhạc của bạn, sẽ nói lên cảm nhận. Nếu là người cầu thị, bạn phải biết chân thành lắng nghe, học hỏi thêm, đằng này, ngược lại, bạn chê bai khán giả đủ kiểu nào là ngây thơ, 0 biết này nọ kia,...
    Nói chung bạn nghĩ mình là khôn hơn thiên hạ,cơ mà "khôn ngoan dại khờ được gì em ơi? Học được chữ biết để mình thành nhân. Biết ta là gì giữa đời mênh mông, biết ta có gì giữa đời hư không"

Chỉnh sửa cuối: 21/9/18
  18. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Thím @taon viết thế thì thằng ca sĩ một lằn lại nặn óc để trả lời rồi!!!Cái danh ca sĩ của nó thà in kèm mấy tờ “hút hầm cầu,thông bể phốt,khoan cắt bê tông,sử dụng dịch vụ tặng 10 bài nghèo”,nghe xong nghèo ko có ăn ít đi wc đỡ tốn tiền hút hầm cầu

Lạc Hoa Lưu Thủy and 7800II like this.
  19. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Đừng lo anh Thiên Ân,hãy vững bước...em luôn phía sau ủng hộ anh.khakhakha

Dù pác có nói gì thì pác vẫn đang là mục tiêu của lão.Khổ dài dài nhé....há...há....há

Chỉnh sửa cuối: 21/9/18
    Hỏa Long and QuiHoang like this.
  20. 7800II Thành Viên Kim Cương

Chị còn link ko, cho em với, để em vô chửi phụ ae, sao em tìm thấy link bị xoá rồi, em vô đọc lời ngta chửi nó cũng thoả lòng

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.