Tìm kiếm bài viết theo id

cần lắm 1 tấm lòng ,nhờ anh em cứu vớt đời thằng bé

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi cuahangT_N, 18/11/14.

ID Topic : 7600872
Ngày đăng:
18/11/14 lúc 22:11
  1. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Mình thêm thông tin cho các bạn, cái đường bạn chủ Topic nói chính là Đường số 3 Cư Xá Lữ Gia, nó còn có tên khác ngày xưa hay gọi là Hẻm 275 (kế bên còn 1 hẻm nữa có tên là Hẻm 257, coi chừng nhầm nha)
    Cách đi khác dễ tìm hơn:
    Tô Hiến Thành --> quẹo phải ra Lý Thường Kiệt --> đứng từ cổng chính Trường ĐHBK nhìn xéo qua bên kia đường sẽ thấy HEAD HONDA màu đỏ, bên hông là hẻm 257 ---> bỏ qua và đi tiếp xuống 1 hẻm nữa ==> Chính là HẺM 275 CƯ XÁ LỮ GIA (hay còn gọi là ĐƯỜNG SỐ 3).

2. cuahangT_N Thành Viên Cấp 4

cần lắm 1 tấm lòng ,nhờ anh em cứu vớt đời thằng béđúng rồi đó bác ,,,mai em sẽ chụp lại và quay fim lại để anh em xác minh cho dễ ,,

3. joh.le Thành Viên Cấp 5

Kệ nó đi thớt ơi. Người TQ có câu "chó sủa là chó không cắn mà" - cái này mình trích dẫn nguyên văn, ai có tật thì giật mình thôi.
    Có anh em nào biết cách xin cho em đó vào làng SOS Gò Vấp hay "Nhà mở" không? Lên đây tư vấn hộ mọi người với.

4. mr.lâm usa Thành Viên Cấp 4

Có thằng nào chịu cha ăn cuớp bao h,chừng nào bị đánh mày mới khai ok.tao chỉ vô tâm với lừa gạt như mày.mày chỉ là hôi lông,nếu có tinh giúp nguời mày đã ko nói 400k rẻ mat của mày ra.ý định mày là muốn ng khác góp tiền đưa mày ung hộ thằng bé ảo àh..ace bị nó lừa mà cứ lao đầu vào.mày đưng cố biện minh ko lừa đảo neu mày nói vậy ko ai quyên gop.tao sẽ chờ mày hiện hình.mày nên ngưng giả tạo đó va hãy quay đầu,ace cũng ko bao h thấy th bé ảo đâu,tỉnh lại đi ace

5. cuahangT_N Thành Viên Cấp 4

cần lắm 1 tấm lòng ,nhờ anh em cứu vớt đời thằng bécần lắm 1 tấm lòng ,nhờ anh em cứu vớt đời thằng bé - 1 tao thật sự ko hiểu nổi mày rồi đó lâm ,,mặc dù tao ko biết mày là thằng nào ,,,tao kêu anh em đưa tiền cho tao hồi nào ,,,mày bị gì vậy lâm ,,thứ 2 tao nghèo tao có 400k tao cho thằng bé ko dc sao ,,chắc mày giàu hơn tao nên mới nói 400k của tao rẽ mạc .ok tao chấp nhận 400k của tao rẽ mạt....trong topic có ai thấy tao để dòng chử anh em đưa tiền cho tao ko ,,mày có biết đọc chử hay ko vậy ,,,ở trên đây là tình người ,,,tình thương lẫn nhau lá lành đùm lá rách ,,tao đăng lên đây để anh em tìm và giúp nó ,,tao có đăng lên đây là kêu anh em đưa tiền cho tao để tao giúp thằng bé ko vậy ,,,

thôi tao sợ mày rồi muốn nói gì nói đi ,,,,,con lại má :confuse: má là đàn ông mà sao má giống đàn bà quá à

6. teodamanro Thành Viên Cấp 4

Bạn chẳng đàng hoàng hơn ai khi chửi người ta như thế cần lắm 1 tấm lòng ,nhờ anh em cứu vớt đời thằng bé Và cũng nên ghi nhớ tất cả những lời lẽ mà bạn dành cho mình trong một topic lừa đảo của bạn. Làm chuyện tốt để cứu lấy thanh danh cũng là chuyện nên làm hy vọng không phải là một trò bịp bợm khác của bạn. Chứ bạn thì nhiều thù lắm rồi cần lắm 1 tấm lòng ,nhờ anh em cứu vớt đời thằng bé - 1
    Còn việc thằng bé, giúp qua ngày là chuyện nhỏ nhưng tương lai của nó còn dài, cần phải có một kế hoạch cụ thể hơn. Trước tiên thấy việc xác minh quê quán, địa chỉ và thông tin nó nói có phải là thật không? Ít nhất cũng có họ hàng, không đơn giản ba mẹ chết mà con ra đường đâu. Bạn nào muốn xác minh thì lập nhóm đi với nhau, mình cũng sẽ tham gia. Cứ đưa bé lên Công An phường là ổn. Họ sẽ giúp thôi. Và trắng đen sẽ rõ cần lắm 1 tấm lòng ,nhờ anh em cứu vớt đời thằng bé - 2 Xã hội giờ thật giả lẫn lộn lắm các bạn, có người cố tình bịa chuyện đưa con ra kiếm tiền, người lớn tuổi có nhà cửa con cái đàng hoàng thì ra sống vỉa hè để nhận được sự giúp đỡ của người khác với lý do (ở ngoài đường cho mát). Có gì cứ nhắn cho mình theo số phone: 0936525236 mình sẽ cùng đi và nhờ chủ topic Trường dẫn đi luôn.

7. cuahangT_N Thành Viên Cấp 4

cần lắm 1 tấm lòng ,nhờ anh em cứu vớt đời thằng bé - 3 cám ơn ông đả góp ý ...làm chút việc thiện thôi ,,

8. mr.lâm usa Thành Viên Cấp 4

Haha mày replay làm tao cuời đã quá!nếu mày kêu đưa tiền ai mà đưa pa.mày phải có kế hoạch triển khai từ từ chứ

9. LyCuCu Thành Viên Vàng

nói chung là ae dò hỏi xem còn giấy tờ tùy thân của cha , mẹ ko hoặc giấy khai sinh của em nhỏ ! rồi hỏi kỹ em cha , mẹ tai nạn ở đâu , lên phường xác minh để kiếm nguồn gốc em nhỏ , tiện việc đưa về với ông bà!