Tìm kiếm bài viết theo id

Cẩn thận khi mua hàng ở Vi Tính Phát Đạt, 100 Bình Thới

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi hasoco, 2/10/14.

ID Topic : 7536866
Ngày đăng:
2/10/14 lúc 15:50
  1. hasoco Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    11
    Chào các bạn!
    Mình không ngờ một cửa hàng lớn như Phát Đạt Bình Thới lại làm ăn chẳng ra gì. Giữa tháng 8 năm 2014 Mình mua một cái loa blutooth giá 148k.
    Về dùng được 3 ngày thì bất dầu có dấu hiệp chập chờn, nhưng khi chuẩn bỉ đem đi bảo hành thì lại dùng được. Đến nay thì nó tiêu luôn.
    Ghi là bảo hành 3 tháng, nhưng khi mình hỏi sao không có tem bảo hành thì bảo là đã dán (mình thấy có cái tem phản quang nên cầm về). Hôm này là đầu tháng 10 (tức chưa được 2 tháng khi mua).
    Hôm nay mình đi bảo hành thì bảo là cái này mua hồi tháng 5 rồi:sweat::sweat::sweat:. Họ đòi nào là giấy mua hàng (cái này chưa bao giờ đem về tới nhà). Mình hỏi cái tem phản quang có ghi ngày mua không, họ bảo là không, và nói hết bảo hành. Mình cũng chẳng có chứng cứ gì mà nói họ. Ngu thì chịu vậy.
    Mình muốn cảnh báo với mọi người, khi mua hàng ở Phatdatbinhthoi thì nên cẩn thận về khoản bảo hành này. Giá trị hàng của mình chẳng bao nhiêu. Nhưng cũng đang rất ức chế.
    Sẵn kể luôn, hôm trước mua giúp thằng em cái LCD Acer. Khi khui kiểm tra thấy giống cái đã bị sử dụng, cũng chẳng thấy có tem. Không biết là vài bửa cái LCD nó hư thì có dc bảo hành hay không đây.Cẩn thận khi mua hàng ở Vi Tính Phát Đạt, 100 Bình Thớiudency:.

Last edited by a moderator: 26/9/16
    chuatesoul thích bài này.
  2. hasoco Thành Viên Mới

Vừa tìm được cái biên lại, mua ngày 29/8/2014. Hỏi bảo hành không? Anh bảo hành bảo không vì biết đâu anh mua cái này khác còn cái biên lai là mua cái khác ... ai rảnh đi mua 2 cái giống nhau chi...
    Cái LCD vừa kêu thàng em kiểm tra, có cái tem bảo hành ghi là mua tháng 5, mà biên lai là 6/9/2014.
    Mình không phải dân trong nghế, nhưng thấy mần an thế này thì thật sự không hiểu tại sao người ta vẫn mua, mình lên mạng xem thì hình như tiêm này là theo Phát Đạt bên Lý Thường kiệt hay sao ấy.

3. hasoco Thành Viên Mới

4. plndan Thành Viên Bạch Kim

Không có link rồi, chắc close or move qua mục chuyện trò.

5. vietcoin.com Uy Tín Quý Hơn Vàng

148k thì nó chỉ đc thế thôi là phải rồi ^_^

6. hasoco Thành Viên Mới

Em dùng cái này đúng 3 lần, chi ra mỗi lần gần 50k.

7. Toan.NT Thành Viên Cấp 4

ai đã từng làm it chắc phải biết chợ nhật tảo. hầu như hàng mua ở đó hết. còn hdd main ram nguồn xịn thì nên vào phong vũ hoàn long mua - ở nhattao toàn hàng nhái với renew.

8. haodoan_68 Thành Viên Bạch Kim

nhớ có 1 lần mua cái USB ở nhật tảo, 8Gb về dùng dc 1 ngày, ngày hôm sau gắn vào còn có 30MB, cũng chẳng biết vì sao lun

9. x_power DOVE CLUB Thành viên BQT Super Moderator

Chắc bạn xui hay sao áh . Chứ mình mua usb 3g bên PĐ về xài 2 tháng mấy cắm win không nhận . Cầm lên lên bảo hành . Phòng bảo hành nằm hẻm bên hông luôn vào nó cầm coi coi rồi ghi cái giấy cầm ra chỗ lấy hàng đổi cây mới luôn . Mà cây usb 3g của mình giống bạn luôn ko có tem chỉ có 1 cái tem vàng dán bên trong . Chắc có lẽ nó nhìn mặt mình nai tơ baby nên nó ko làm khó mình . hjhj . Mai mốt mua hàng bên PĐ có gì là đứng trong tiệm chửi luôn ko care đâu . Mình hiền nó làm tới àh . Thân .

10. Johnny Depp Enthusiastic Support

" Con nai vàng ngơ ngác, dẫm nát cánh đồng hoang "

Chắc nhân viên thấy thân hình " nhỏ nhắn " của Quang nên họ ưu tiên ý mà Cẩn thận khi mua hàng ở Vi Tính Phát Đạt, 100 Bình Thới

11. maiyeuem113 Thành Viên Cấp 2

nó lửa đảo lâu rồi ,mình cũng đã có bài viết phản ảnh,xin chia buồn cùng bác,khách hàng của nó là những cty ở tỉnh lẻ thì nó còn bh chu đáo,chứ khách lẻ tẻ nó coi chảng ra gì đâu

12. vietcoin.com Uy Tín Quý Hơn Vàng

50k /1 hit thì chát thật @@ ...

13. MyThoPro Banned

Theo em nghĩ thì Phát Đạt không phải nó lừa đảo đâu. Chỉ là chơi chiêu thôi. Món hàng bán cho mình nó dán tem bh từ đời nào ấy không biết khi mình mua thì nó ấy ra. Gặp bác nào kiểm tra thì nó đổi lại gặp bác nào không kiểm tra thì lờ luôn. Hôm bữa em mua 6 cây RAM 1gb, lúc mua là giữa tháng 08 mà thấy tem ghi là tháng 06 mới ghê chứ, coi như mất 2 tháng, vô nói con nhỏ bên giáo hàng thì nó sừng cồ với em này nọ, em hỏi giờ sao thì nó mới kêu trả lại nó trả tiền. Nói chung chịu khó kiểm tra mặc dù nhiều cũng ráng mà kiểm.

14. Maxstore GIÁ TỐT NHẤT 5 GIAY.VN

Mong Phát Đạt Bình thới nhận được thông tin này để giải quyết cho khách hàng.

15. anhtuanqn88 Thành Viên Cấp 3

chỗ đó nó nhái phát đạt ở lý thường kiệt đó

16. minh147258369 Thành Viên Vàng

theo mình biết 2 chỗ đó chung 1 chủ rồi gì gì đó đó nên chia ra 2 chỗ thôi, lúc trước mình cũng mua hàng PD về bán, rẻ thì rẻ hơn bên ngoài thật, nhưng khoản bảo hành thì thôi, chịu, đi bảo hành mà nó coi mình như đi ăn xin, sau này nghỉ bán, có mua gì lẻ tẻ mình qua qua chợ nhật tảo mua cho lẹ, mắc hơn 10k 20k, nhưng cầm món hàng trên tay ưng thi lấy đưa tiền, ko ưng thì thôi, mua bên PD cái usb nó khui rồi, trầy te tua, hên là đem ra xem tại chỗ, đổi lại nó làm lơ, còn việc bảo hành thì no cm ^^

17. maikiembinh Thành Viên Cấp 4

các bác quá tinhocngoisao mua xem sao,mình thấy ở đây cũng uy tín lắm

18. CaSy_MoiNoi Thành Viên Cấp 3

Mua ở đâu, mua gì cũng vậy, các bạn nên quán triệt một câu rằng "Tiền nào của đó" "Của rẻ là của hôi" "Chất lượng luôn đi đôi với giá cả" và đặc biệt cẩn thận check sản phẩm trc khi ra về. Chỉ nhiêu đó là bạn có thể sống đc rồi. ^^

19. nguyentc Thành Viên Kim Cương

cái này là nó làm dung lượng ảo cho usb đó bạn

mình có dạo qua khu bán đồ cũ mua 2 cái usb trancen 4gb/cái mua mù không test với giá 30k cho 2 cái ,về chép file ngon lành nghĩ thầm ngon ăn rồi

ai dè hôm sau lấy ra thì file trong usb bị lỗi hết dù dung lượng vẫn đủ

check 1 hồi thì lòi ra dung luong ảo ( chỉ ~125 MB mỗi cái)

------->của rẻ là của ôi cho gần hết trường hợp

20. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Topic để các bạn tham khảo và chú ý hơn khi mua hàng nha!