Tìm kiếm bài viết theo id

Cần tư vấn về vấn đề nâng cấp LAPTOP !!!!!!!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Paris Nguyễn, 19/11/14.

ID Topic : 7602183
Ngày đăng:
19/11/14 lúc 18:10
  1. Paris Nguyễn Banned

Tuổi tham gia:
    12
    Mình có cái LAP xài cũng lâu. Nay muốn nâng cấp cho mạnh thêm 1 chút. Vẫn chơi game LOL, và mấy ứng dụng photoshop và corel bình thường, Nhưng chạy hơi chậm, Chơi LOL thì ko được mượt Cần tư vấn về vấn đề nâng cấp LAPTOP !!!!!!!!......
    Nâng cấp cái gì cho chạy ok và chơi LOL cho nó nuột hơn 1 tý.... Mình không rành về phần này.. Mấy Bro nào rành thì tư vần dùm mình cái..... Máy mình là HP CQ40 ..... Nên thay cái gì và khoãng bao nhiêu tiền vậy !!!!!!!!!:adore:
    Thanks Cả nhà !!!!!!
    Cần tư vấn về vấn đề nâng cấp LAPTOP !!!!!!!! - 1
    Cần tư vấn về vấn đề nâng cấp LAPTOP !!!!!!!! - 2

2. Joy&joy Thành Viên Kim Cương

Theo em bác bán đi, thêm ít lúa mua con khác cấu hình cao hơn chứ nâng cấp cũng tốn thời gian và tiền lắm
    Nâng cấp món này không hợp phải nâng cấp bổ sung.... kết cục tốn không kém mà không đồng bộ nữa

Em là em nhắm mấy con nguyên bản 2nd hàng Mỹ mới 98-99% là ổn lắm

3. nova_vn Thành Viên Cấp 4

laptop thớt nên bán đi mua con khác i5 ram 4gb card rời 2gb nữa là ngon:nosebleed_002:

4. Nếu bán máy này thì được tầm nhiêu lúa vậy nhĩ các bác !!!!!!!!!!

5. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Nâng Ram và CPU, ví dụ lên 4GB Ram và đổi con CPU Txxx cao hơn nếu Main hỗ trợ tới (T9550 chẳng hạn)

6. DangPhuoc_PC Thành Viên Cấp 6

Máy của bạn hơi "Cùi bắp" bạn nâng làm gì. Các kỹ sư nó thiết kế dành cho dòng máy phổ thông nó thế, bạn đi nâng ram, cpu, hdd,.. sẽ chạy không ổn định đâu. Phần nguồn, và tản nhiệt nó thiết kế cho cpu dòng thấp tiêu thụ ít điện năng để giảm giá thành, bạn nâng lên con cpu dòng cao cấp sai thiết kế sẽ gây hiện tượng thiếu nguồn, nóng máy do quạt tản nhiệt ko thiết kế cho cpu dòng cao. Máy bạn chạy sẽ bị chập chờn, nóng máy hay bị sụp nguồn tắt máy đột ngột,..Tốt nhất bán con cùi đó đi mà mua con khác mạnh hơn.

7. qtquocbao Thành Viên Cấp 2

hết nâng nổi . bán mua dòng i sài

8. conitech.jsc Thành Viên Vàng

cách nâng cấp nhanh gọn tiết kiệm nhất là nâng cấp 1 con máy khácCần tư vấn về vấn đề nâng cấp LAPTOP !!!!!!!!.

con này nâng cấp chả hon dc gì đâu đổi con khác cho lành:tire:

9. 2-lúa Thành Viên Cấp 4

Em là em kết hàng bên bác lắm đấy nhé ( mặt dù chưa từng g/d với bên bác lần nào ) thấy show mấy em lap nhìn chất ghê . Mà tiếc là giá cứng quá Cần tư vấn về vấn đề nâng cấp LAPTOP !!!!!!!! - 1 fix giá đẹp cũng ráng lếch qua đó ủng hộ bác 1 con Cần tư vấn về vấn đề nâng cấp LAPTOP !!!!!!!! - 2 mặt dù địa chỉ bên bác khá là xa Cần tư vấn về vấn đề nâng cấp LAPTOP !!!!!!!! - 3

10. Lỡ Bước Thành Viên Kim Cương

cho mình hỏi, ở SG chỗ nào sửa laptop Toshiba bị màn hình xanh khi khởi động vào win nhỉ?

11. kzam Thành Viên Cấp 6

Màn hình xanh thì cài lại win chứ sao.

Lap của theart nâng cấp mỗi ram thôi nhưng giờ anh em nói mới để ý,ngày xưa mình nâng con máy từ 2G lên 4G hậu quả là đục main 3 lần.đậu xanh,máy HP Dv4t mua 1200$ mà vậy đó!!!Móa!!Ngẫm mà tức ko chịu nổi.đi ra.

12. Nick Carter Thành Viên Bạch Kim

bán đi bác ơi, k nâng lên dc nữa đâu

13. Lỡ Bước Thành Viên Kim Cương

Em cài lại 3 lần, và đều bị y như vậy mới khổ :sosad:

14. cici_yoyo0211 Thành Viên Bạch Kim

lap thì chỉ nâng dc ram và hdd chứ mấy cái kia mà nâng lên sẽ ảnh hưởng tới nguồn điện tiêu thụ và chạy cũng ko mượt mà dc,muốn máy chạy ngon thì chủ thớt chỉ còn nước bán đi mua lại con khác thôi chứ con này nó hết nâng nổi rồi
    nếu không thì gom lúa mua 1 cái máy bàn chừng 9tr luôn màn hình đó,chạy sẽ ngon,chứ đừng nâng cấp chi,desktop nâng cấp thì may ra

15. datawind Cuộc đời như cơn gió

Trước hết, khi chơi LOL, bạn set cái theme của Windows về Basic rồi chơi thử xem có mượt hơn bình thường không nhé. Thủ thuật đơn giản này giúp giảm đi các hiệu ứng không cần thiết của Windows 7, giải phóng nhiều tài nguyên mà HĐH đang giữ. Cách này ngày xưa giúp mình chơi Tru tiên trơn tru ở con máy cùi bắp của mình.

Nếu chưa mượt lắm thì vào game bạn set các hiệu ứng mức thấp nhất, dĩ nhiên ở mức vừa phải bạn có thể chấp nhận được khi chơi.

Nếu vẫn không ổn, bạn mượn ai cây Ram 2GB nữa gắn vào thử xem nhé, nâng cấp laptop thực ra chỉ có gắn thêm Ram hoặc thay HDD thành SSD thôi, CPU mình chưa thấy ai nâng cấp vì rất khó kiếm và phải am hiểu nhiều về phần cứng.... Trường hợp của bạn thì Ram ăn nguồn không bao nhiêu hết, không phải lo thiếu nguồn đâu.

Mình thấy bạn cài Windows 7 Ultimate thì Ram 2GB có vẻ sẽ thiếu khi chơi LOL vì cấu hình tối thiểu để chạy Windows 7 Ultimate đã là Ram 1GB rồi share từ Ram qua chip VGA Intel tích hợp nữa. Muốn chơi Game lâu dài tốt hơn bạn nên chọn phương án nâng cấp Ram.

Trường hợp cuối mới tính tới chuyện mua máy khác nha. Mấy dòng máy cũ này bán rẻ bèo à, muốn mua con lap mới phải bù thêm cả đống tiền mới mua được con lap ngon 1 tí, thà để lại tối mở phim mở nhạc download gì đó suốt ngày có lý hơn. Cần tư vấn về vấn đề nâng cấp LAPTOP !!!!!!!!