Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo saobang55678 LỪA ĐẢO

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi Tonythanh6789, 12/4/16.

ID Topic : 8398453
Ngày đăng:
12/4/16 lúc 18:30
  1. Tonythanh6789 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    7
    Mình Post cái này để cảnh báo lừa đảo, để các bạn khác biết mà tránh giao dịch với tụi nó. Mong mod đừng xóa hoặc có thể chuyển sang topic CHUYỆN TRÒ cũng được. Cám ơn rất nhiều !
    Tin rao này là lừa đảo ! https://www.5giay.vn/threads/iphone-6-xam-16-gb-duoc-bao-hanh-tai-fpt-vn-den-7-2016.8386659/

Mình vừa xem máy về và nội dung xem máy như sau :
    1) Bạn hẹn mình giao dịch ở 170 Nghĩa Phát, Tân Bình, mình chạy qua tới nơi thì hẹn 30/15 Đặng Lộ (địa chỉ bất nhất)
    2) Vào xem máy bạn đem hộp ra, lúc gọi bạn bạn khẳng định máy 99,999% nhưng máy trầy 3-4 chấm, nói 98% thì còn nghe được, không đủ tiêu chuẩn 99.999%

3) Bạn khẳng định phụ kiện zin theo máy. Nhưng trước mắt mình là sạc cáp lô, tai nghe lô...bạn rất nhiều lần khẳng định để lừa gạt mình, lúc mình đòi bỏ về thì bạn ói ra bộ phụ kiện zin

4) Bạn bao bung máy ra coi, ok mở máy ra coi, bộ sạc bị ẩm nước kim loại đổi màu tuy không ảnh hưởng gì, nhưng máy bị ẩm lâu dài thì chắc chắn sẽ bị oxi hóa + lỗi sạc không nhận (cháy mạch)...

5) Ngồi test máy 11% Pin hết trong nháy mắt, ngồi quẹt qua quẹt lại có mấy cái là hết pin, pin quá yếu
    6) Lúc mình bỏ về thì nói sốc gây hấn mình đủ kiểu (Tao nói tụi mày nghe, tao biết nhà tụi mày, chứ tụi mày không biết nhà tao, nên là giữ hàm răng để ăn cơm)

Nói tóm lại saobang55679 này dân mua bán IPHONE mà rao hàng không đúng sự thật, chủ đích lừa đảo rất quyết tâm, máy bán đã mắc mà hàng hóa thì TÀO LAO 1 cây , ngay từ lúc đầu nói chuyện mà ko dám nhìn thẳng mặt mình là mình biết có vấn đề, thứ 2 có thằng anh nó nằm đó chêm vào để mình mua máy, rồi lúc mình bung máy ra coi thì nói nặng nói nhẹ mình nói mình lái này cò nọ, cò lái gì thì cũng trả tiền đànghoàn, tao đâu đâu có chạy tụi đàn bà tụi mày đồng nào đâu đúng không ?

Mình Post cái này để cảnh báo lừa đảo, để các bạn khác biết mà tránh giao dịch với tụi nó. Mong mod đừng xóa. Cám ơn rất nhiều
    saobang55679 LỪA ĐẢO
    01215101025 LỪA ĐẢO
    30/15 Đặng Lộ, Tân Bình LỪA ĐẢO

Nếu đúng quy định Cry thì Admin cho phép mình Cry nó luôn, loại lừa đảo này mà để nó tồn tại thì nó chỉ đi hại người mà thôi

Cám ơn mọi người đã xem tin!Cảnh báo saobang55678 LỪA ĐẢO

Chỉnh sửa cuối: 12/4/16
  2. ucdonchum Thành Viên Bạch Kim

lấy nick chính ra nói cho thêm nặng kí đi đồng chí.

Tonythanh6789 thích bài này.
  3. Tonythanh6789 Thành Viên Mới

Bạn nghĩ bọn lừa đảo nó sẽ để mình yên thân chắc, mình đi test máy xài sim khuyến mãi luôn mà.

lkt1827 thích bài này.
  4. ucdonchum Thành Viên Bạch Kim

cũng từng gặp trường hợp như bạn,mình thấy không ổn,mình cũng không nói gì,ok mua,nhưng hỏi chổ nào rút tiền,rồi chuồng luôn.Vô ổ nó cự cảii chỉ thiệt thân.Còn muốn chơi,điều nghiêng cho cẩn thật lịch sinh hoạt,kêu thêm vài đồng chí làm bộ hẹn ra chổ khác xúc ngay và luôn

5. Tonythanh6789 Thành Viên Mới

Mình nói thật hồi chiều mình ngồi xem anh em nó diễn mà mình muốn nhổ nước bọt vào mặt anh em nó, phụ kiện lô rành rành ra mà cứ 1-2 bảo zin, rồi nói sản xuất có nhiều kiểu, mình biết là có nhiều kiểu nhưng kiểu lô như cục sạc nhẹ hều, dây cáp thì nhựa như là nhựa ống nước, tao nghe thì chắc 50k/ cái...vậy mà nói lô là nó không chịu, đòi về thì ói ra bộ phụ kiện zin...Trò mèo thô kệch dã man

phuongngoc37 thích bài này.
  6. thanviethai_1992 Thành Viên Bạch Kim

Mua bán gặp mấy bạn này thì chịu rồi rút kinh nghiệm lần khác thôi kaka

7. babytiamoboy007 Thành Viên Bạch Kim

mình bán máy của tgdđ còn nguyên hộp còn bh 9,10 tháng mà không ai hỏi mà sao tụi lừa đảo lại có nhiều người quan tâm có thể tâm lý người mua cứ nghĩ rằng mình đủ trình độ kiểm tra hàng nên cứ thấy máy nào 99% mà rẻ là bang vào

8. Tonythanh6789 Thành Viên Mới

Tôi đang cần màu Grey, bạn bán màu trắng mà có liên quan gì trong này ?

9. i2k.2000 Thành Viên Vàng

dạo này thạch sanh thì ít mà lý thông thì nhìu

10. honghaimexe Thành Viên Cấp 4

KINH KHÙNG. bữa đã bị một lần imei khong trùng bị từ chối bảo hành rồi. vậy mà giờ nó vẫn tồn tại

11. thanhdeco Thành Viên Cấp 2

Mới dính phốt thằng này, cmt cho nó lên top. 270A Bà Hạt Q10, các bác tránh xa ra nhé

12. honghaimexe Thành Viên Cấp 4

no lai doi dia chi nua a

13. thanhdeco Thành Viên Cấp 2

Nó có 1 cái gò vấp, 1 cái thủ đức, mình đang nhờ bạn bè trong QLTT, sau khi "kiểm tra kỹ" sẽ "nhờ" ae thợ hồ kiểm tra lại

14. honghaimexe Thành Viên Cấp 4

oi me oi, y nhu lua dao co to chuc

thanhdeco thích bài này.
  15. Tonythanh6789 Thành Viên Mới

BẠN cần thì mình chỉ nhà trọ cho, có gì đâu mà phải vậy Cảnh báo saobang55678 LỪA ĐẢO

16. thanhdeco Thành Viên Cấp 2

Thích cho các chú kinh tế hốt hơn, vừa đúng PL, vừa nhân văn Cảnh báo saobang55678 LỪA ĐẢO - 1). Mình thiệt hại cái gì thì lấy lại gấp mấy chục lần, ai cũng ra làm ăn cả, chơi nhau thì chơi, mình ko ngại cái gì cả, cho kiểm ráo riết cả 3 chỗ cho khỏi làm ăn láo

17. thanhdeco Thành Viên Cấp 2

bác nào có ý tưởng hốt thằng SG smartphone ko, ae kéo tới làm 1 chuyến - ib zalo 01224661518