Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp!

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi th100111, 5/6/13.

ID Topic : 6722631
Ngày đăng:
5/6/13 lúc 19:16
  1. th100111 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    11
    Tình hình là vầy các bác ạ! Em có con ipod touch gen3 nhưng vừa bị mất nên tính mua em mới. Lên 5giay thì thấy iphone 3g giờ bán cũng tầm 2t trở lại nên em quyết định mua 1 cây. Tìm trên list thì thấy có topic của giadinhhanhphucn bán cây 3g 16g giá 1t8 thấy ngon quá nên em mới nhắn tin mua với giá 1t6, người bán đồng ý nên hum qua ngày 4/6 lúc 6h30 em ghé qua nhà của người bán là phụ nữ (từ giờ em xin kêu bả cho nhanh).Thú thật lúc trước mua cây ipod 3 là nhờ thèn bạn đi chung mua dùm mà giờ nó lại bận học thi nên em tự đi mua. Em thì gà lắm sinh viên mà nên chỉ test kiểu dt thui: nghe, gọi ,3g, wifi bấm cảm ứng vài cái j đó chứ đâu biết test main j hay bung máy j đâu. Test xong thấy mấy cái đó cũng ok tại bả nói mạng wifi chỗ bả chậm nên thui e test sơ sơ để về nhà test thêm tại bả bao test 3 ngày. Xong e mới nhớ có bác trên heaveniphone hướng dẫn test imei nên e lấy imei của máy và vào trang iphoneimei.info để test thì thấy imei và serial thì đúng nhưng dung lượng lại khác imei thì là máy 3g 8g black trong khi máy bả lại là 3g 16g em mới hỏi bả. Bả bảo chỉ mua về xài nên k biết imei là gì e cứ đem về test đi, em nghĩ là thành viên vàng nên em tin tưởng đem máy về (thú thật hum qua e cũng chả hiểu imei của iphone là cái j lun các bác ạ).

Đem về phòng trọ thì em bắt đầu nghi máy bị bung và đổi main. Tại bả bảo máy mua xai cũng lâu mà máy thì mới cáo mặt sau thì láng bóng mặt trước còn k xài miến dán màn hình em hỉu bả xài kiểu j mà máy bền thế. Về e check wifi thui cũng k gắn sim vào thì thấy máy lướt web rất chậm, chậm hơn cả cái ipod 3 của em mà em lại dùng cùng 1 cái wifi cho cả 2 máy. Do máy ipod 3 của e lúc bấm home 2 lần có hiện ra list app đang sử dụng để tắt bớt app cho nhẹ máy nên em cũng bấm thử trên cái 3g mà nó toàn hiện ra tìm kiếm e hỏi bả thì bả bảo k bít e vào phần cài đặt mà tìm em cũng tìm thấy phần cài đặt nút home mà k thấy cái nào liên quan đến tắt ứng dụng. Xong e mới nghĩ bả xài main dựng nên lên 4rum heaveniphone nhờ check dùm imei thì ui thui đúng là thế các bác ạ. Nên em dt thoại và nói mún trả lại máy.

Lúc đầu thì bả nói chuyện hay lắm các bác, nào là chị chị em em ngọt sớt ấy tới lúc em bảo trả máy do máy k đúng main của iphone thì bả cáo lên làm giọng ta đây với em. Khổ cái em thì hiền lắm với ở p trọ sinh viên nên cũng sợ mấy đứa kế p biết mình mua nhầm máy cùi quê chết nên e chỉ nói nhỏ nhẹ với bả xin bả cho e trả lại máy tại e cũng chưa xài j hết.Bả bắt đầu nói đủ thứ lý do nào là e test nghe,gọi,wifi,3g đoàng hoàng là được rồi còn imei là cái j thì bả k biết máy test thế là xong bắt e phải lấy. E mới nói là máy thì test đúng rồi nhưng cái main của chị k phải là main gốc của máy mà đã bị thay có thể là hàng dựng hoặc trung quốc. Má ơi! em mới nói 2 chữ trung quốc thì bả phùng mang lên nạt vào mặt e đại khái như vầy e nhớ đại khái thui:"em nói cái j, ai bảo e máy chị là hàn trung quốc, hàng trung quốc mà chị dám bán cho em còn cho em địa chỉ nữa ak... Em bảo k phải e nói hàng trung quốc mà có thể và máy này là hàng dựng do main test imei k đúng máy 16g trong khi imei ghi có 8h bả mới nói vầy:"em nghĩ sao vậy em, ai lại lấy main 8g mà thay cái 16g cho em hả em!"(mẹ thì nó thay cái main 8g của apple để thay cái main cùi bắp 16g chứ sao, em tính hét vô mặt bả như thế nhưng nghĩ cần lấy lại tiền nên em thui) em nhớ rõ thế đó các bác, thử hỏi lúc mua bả bảo k bit imei hay main là gì mà giờ bả nói chuyện còn rành hơn cả em.

Dài dòng 1 hồi bả phán em cứ đi khắp các cửa hàng xem ai mua mà trả lại như em k nên h em mún trả lại phải đên bù bả 200k.Cái này em nghe xong mà tức lộn ruột máy mới cầm chưa được bao lâu mà bắt đền 200k trong khi bả buôn bán là giao dịch qua lại với nhau mà bả nói chuyện kiểu làm như bả là đại lý bán iphone bắt em phải đền bù. Em cũng tức lắm rồi mới nói:"máy chị còn zin thế thì em có trả lại chị đi bán người khác cũng có sao đâu vậy mà chị bắt em đền đến 200k là sao?" Bả lại bắt đầu kể lể đủ thứ e ưc quá lại sợ nói lâu tốn tiền nên e nói lun là đền bả 100k bả mới chịu thui.Xong lát khoảng 30p sau e nt nói sáng khoảng 6h30 e lên trả bả.(do e là sinh viên nông lâm ở p trọ ở thủ đức kế bên dh Nông lâm lun mà e lại đi làm thêm nguyên ngày tận bình thạnh do xa quá nên e toàn đi bằng xe buýt 93 mà nhà bả ở ngay trại cá sấu hoa cà e mún lên bả thì sáng phải đem xe đi làm rồi chìu về mới ghé qua được nhưng đó là lúc chưa bit nhà h bit rồi e mún trả sớm cho khỏi lu bu nên tính đi 6h30 đi lên về đi xe buýt đi làm cũng đỡ tốn xăng).Vậy mà bả nt lại là:"làm gì mà sớm thế e, e sợ chị bỏ trốn ak, 11h nha", e nt bảo k được do e canh tiệm game ps3 k đi lúc trưa được, bả nt lại nói:'vậy chìu qua đi, k thì h ghé đi". Em ức chế vl các bác ạ nghĩ sao mới đi làm về lên bả mua máy xong chạy về thủ đức h bả lại kêu mình chạy lên bả. Nên e thui để bữa sau qua trả, chiu nay 5/6 6h e ghé nhà bả, bả ngồi test máy như dân chuyên nghiệp vậy mà hum mua bả bảo chị chỉ biết nghe gọi thui ak. Bả test xong e lấy tiền về lun đúng 1t5 e k thèm nói tiếng nào buồn bực ghê nên em mới lên 5giay làm bài này xin mod xem sét có phải bả là lừa đảo không và nếu đúng thì xin mod sử lý dùm.

Đây là link 2 trang bán hàng của bả và 2sdt mong mod xem qua: 2sdt 0909181319 và 0907649222, địa chỉ bả thì như sau: các bác đi tới trại cá sấu hoa cà ở bình chánh thủ đức thì đi dọc đường của mấy cái quán nhậu sẽ thấy cái tiệm tài ký kế bên có con hẻm chạy vào khoảng 200m nhìn bên phải sẽ thấy tiệm sửa xe Sơn mai vào hẻm kế tiệm đi khoảng 10m là thấy có hẻm nhỏ dẫn vào khu nhà trọ của bả nói để a e bít thông tin và đây là link 2 topic của bả

http://www.5giay.vn/iphone/6719857-3g-8g-can-ban-nhanh.html cái này 3g 8g

http://www.5giay.vn/iphone/6716409-3g-16g-can-ban.html
    cái này 3g 16g

em đã cẩn thận chụp lại phần thông tin của máy xin mod và các bạn xem qua

Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp!

Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp! - 1

2. Kent_001 Blackberry Sell

Thứ nhất - Bạn đã lấy lại được tiền. lỗ 100k thôi thì cũng đáng mừng rồi
    Thứ hai : Ko thể nào ko bung máy và chỉ qua test IMEI đã biết main của bà kia là main trung quốc main dựng được.
    Thứ 3 : Nếu check IMEI ra bản 8GB thì main chắc chắn là main Apple . chỉ có 2 khả năng xảy ra
    + Main đã thay thế ổ cứng 8gb >> 16gb
    + Main đã qua tool change Imei ( cái này thì ít có ai biết làm )

3. th100111 Thành Viên Cấp 1

với bác 100k có lẻ nhỏ nhưng với em nó khác bác ạ sinh viên nghèo ráng để dành được 2t mấy để mua máy mà chạy lên chạy xún k đã hết 100k với cả tiền dt cho bả e lại bị bả lấy 100k là 200k rồi đã k mua được j mà mất 200k hỏi bác bác tức k? bả ghi trong topic là bao zin mà máy main như thế thì sao zin được hơn nửa nếu máy bả zin thật thì bả sao lại sợ e trả máy và bắt e đền tiền có ai máy zin chính hãng mà làm thế đâu? e làm topic chỉ để cảnh báo các bác khác đừng mua hàng của bả k lại tiền mất tật mang còn về vấn đề bả có lừa đảo hay k e k bit nên mới nhờ mod e k nghĩ 5giay lại để thứ lừa đảo thế bán hàng cho các member

4. minh147258369 Thành Viên Vàng

"Do máy ipod 3 của e lúc bấm home 2 lần có hiện ra list app đang sử dụng để tắt bớt app cho nhẹ máy nên em cũng bấm thử trên cái 3g mà nó toàn hiện ra tìm kiếm e hỏi bả thì bả bảo k bít e vào phần cài đặt mà tìm em cũng tìm thấy phần cài đặt nút home mà k thấy cái nào liên quan đến tắt ứng dụng"
    3g không có cái này đâu bạn, còn máy zin thì còn tùy theo định nghĩa của nhiều người

5. shangtung78 Thành Viên Cấp 3

Test thấy khác dung lượng thế mà còn mua về để rồi ôm rắc rối, pó tay chủ top.

6. th100111 Thành Viên Cấp 1

Vâng bác rất là tài bác có đọc hết bài viết của em chưa mà phán hay vậy bác k đọc thấy là e k rành về iphone ak.Em chỉ bit test imei thế thui nghĩ là nếu máy dỏm thì imei k đúng đằng này imei và serial đều đúng chỉ khác dung lượng gà như em thì sao bít mấy cái đó nghĩ imei với serial đúng là được rồi nên e mới lấy. Xin bác đọc cho kĩ rồi hãy phán dùm e cái đừng làm AHBP

7. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Đã pm chủ topic bán hàng vô trao đổi cho khách quan!

8. giadinhhanhphucn Thành Viên Bạch Kim

mình bán hàng từ trước tới nay chưa lừa đảo ai bao giờ nhé,(nếu lừa đảo đã ko kêu tới nhà mà bán ngoài đường ngoài xá rồi nhé và ko trả lại tiền) trước khi mua máy mình đã nói test máy ok rồi em hả lấy nhé, wifi, sóng 2g,3g, rung reo, nghe gọi ok, sạc đầy đủ, nếu thấy ok thì lấy, ko thích thì thôi, đây ko ép, còn về bảo hành bao test 3 ngày 3 đêm, nếu máy trục trặc gì trog thời gian bảo hành sẽ hoàn tiền 100%. đằng này mua máy mình về ko có vấn đề gì hết bảo trả là trả thế nào, nếu máy hư hay bị gì thì mình sẽ lấy lại và trả đủ tiền ko nói tiếng nào rồi, máy ok hết trả lại lý do main ko phải main gốc apple thì ai mà chấp nhận lý do đó được, nếu ko fải của apple sao có thể check emie được???????? chỉ mất 100k là nhẹ chủ chủ thớt rồi đó, đây mua bán lâu rồi chưa ai phàn nàn bất kỳ lý do gì, mình bán cả ngàn cái máy chứ ko fải 1 cái đâu, nhưng cái này là mình xài rất lâu rồi thấy xài ngon nên tính xài lun h tính lấy cái khác xài nên bán em nó đi thôi
    * 3g mà bạn làm như 3gs, ip4, ipad .... wifi nó ko thể nhanh rồi , chỉ có vào 3g thì nhanh chứ wifi chậm là đúng rồi
    * mua hàng mà tình tiền xăng xe + tiền đt hết 100k thì ko biết bạn này có bình thường ko nữa, ko gọi đt, ko đi tới biết đâu mua chẳng lẻ người ta biét bạn có nhu cầu mua máyđem tới cho mình àh, đúng là nhảm....

9. giadinhhanhphucn Thành Viên Bạch Kim

đề nghị mod xem xét và giải quyết dùm thành viên vàng giadinhhanhphucn nhé, xóa bài chủ topic để tránh hiểu lầm là mình lừa đảo, vì đúng nghĩa là tv giadinhhanhphucn ko lừa đảo chủ topic, mua máy về xài ok ko do lỗi của máy cũng như của nguòi bán hàng mà trả máy thì phải chấp nhận lỗ mua ở đâu cũng zậy ngay cả ra cửa hàng mùa cung như nhau, như vậy thì ko coi là lừa đảo được hơn nữa đã trả tiền và nhận máy xong, coi như giao dịch xong, thì ko thể coi là lừa đảo làm mất uy tín của mình nhé, kình mong mod xét duyệt
    thks,

10. th100111 Thành Viên Cấp 1

xin lỗi mod tại 2 hum nay e bận k onl được hum nay e mới onl để đối chất với tv giadinhhanhphuccn như sau : (Xin gọi tv giadinhhanhphuccn là bác cho gọn tên dài quá)

-Bác nói mua bán tại nhà đoàng hoàng thì e nói thật thiếu gì cửa hàng người ta địa chỉ rõ ràng mà vẫn bán hàng iphone dựng hay trung quốc đó bác.

-Chuyện mua máy test những thứ như: nghe, gọi, 3g, wifi... thì ai đi mua cũng phải test hết và trong bài viết phản ánh bác e k hề nói mấy cái đó bị lỗi lầm gì hết nên bác khỏi đem ra nói lại cho mất thời gian, 1 cái máy dựng vẫn test tốt mấy cái đó nha bác thông tin này e lấy từ các mod của 4rum heaveniphone.

-Việc bác nói máy k lỗi lầm gì và lý do e trả máy vì main là k đúng bác nên xem lại :
    . e nghĩ các mem của 5giay và nhất là các bác mua bán ip đều biết rõ imei và main của máy ip nó quan trọng thế nào?Thử hỏi có ai đi mua máy mà mún mua 1 cái ip k đúng main apple hay k mà bác nói trả lại máy vì main k đúng là k chấp nhận đươc. Trong topic bác ghi rõ là "bao zin" cứ cho là e hiểu sai từ "zin" của bác như mem "minh147258369" đã nói đi thì nếu trường hợp bác đã bung máy ra để xem máy còn zin hay k e k nói đến vì trong bài viết e k hề nói vấn đề bung máy xem main. Nếu bác đã bung máy và bao zin cho khách thì sau khi bung, máy phải vần còn main zin đó, đằng này main của bác k đúng như thế mà chấp nhận được sao?Bác bảo chỉ cần đúng imei là đúng của apple thì vấn đề đó e k rành vì e k phải dân test ip, e nói rõ ràng trong bài là nhờ các bác heaveniphone test dùm và máy bác imei đúng nhưng dung lượng sai 8g so với 16g, thứ hỏi bác thèn apple nó bị điên hay ngu mà imei và serial của máy ghi là 8g mà nó lại bán 1 cái máy dung lượng 16g. E k biết máy bác mua chính hãng hay sang tay từ ai khác nhưng rõ ràng máy đã bị qua sửa chữa và thay đổi linh kiện thế bác bao zin là zin chỗ nào?

-
    . Ý bác là j khi nói mất 100k là nhẹ bác mún ăn thêm hay sao? Topic bác bán hàng thì chỉ ghi là "3g 16g cần bán" và lúc bác bán hàng cũng như nói chuyện là kiểu máy bác xài rồi vá mún bán lại xin bác nhớ dùm. Thế mà lúc e trả máy và h bác coment lại nói chuyện với thái độ như bác là đại lý hay shop chuyên phân phối ip
    là sao?Cách nói chuyện của bác trước sau mâu thuẫn như thế là hợp lý ak?Bác bán máy kiểu sang tay mà lại giải quyết kiểu đại lý hay shop bán ip thì sao được nếu thế sao lúc ghi tiêu đề bác k để là "chuyên phân phối ip 3g" cho người mua biết?Việc bác bán hàng kiểu sang tay và h bác nói bác bán cả ngàn cái là quá mâu thuẫn càng chứng tỏ bác bán hàng kiểu lừa đảo khách thêm nữa e k biết bác đã bán cả ngàn cái nokia 1200 hay ip nhưng cũng đủ chứng tỏ bác là dân buôn bán dt chuyên nghiệp thế mà bác nói k bit imei của ip lúc bán hàng cho e là sao?

-
    Vấn đề tiền xăng và dt là e pm trả lời cho bác "Kent_001" e k hề nhắc đến tiền xăng hay dt trong bài viết bác đừng đem vấn đề đó ra mà đâm chọt.

-Cuối cùng e làm topic này với mục đích là cho các mem 5giay cũng như mod biết rõ bác buôn bán hàng ntn cũng như chất lượng hàng bác ra sao và thái độ của bác khi bán hàng cho khách để k ai ăn quả lừa như e nữa. E nghĩ chắc các mem cũng hiểu rõ có nên mua cái ip của bác hay k rồi nên việc bác có lừa đảo hay k tự bác và mọi người đọc sẽ biết. Vấn đề nói bác lừa đảo e k phủ nhận vì theo e bác bán hàng như thế là k hợp lý và h bác lên coment đối chất với lời lẽ mâu thuẫn thế càng chứng tỏ bác bán hàng kiểu lừa đảo. Với e thì như thế còn các mem hay mod nghĩ bác ấy đúng và e nói bác ấy lừa đảo là sai thì đợi coment của các mem và mod vậy. Thanks các mem và mod rất nhìu bài đối chất hơi dài tại tính e nó thế thanks đã đọc!!!Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp!

11. lycafe_lycafe Thành Viên Cấp 3

nói chung thi việc cũng đã lở rùi, minh nghĩ hoà giải thi hơn còn bác giadinhhanhphucn thi mai mốt bán hàng thì nói minh là cửa hàng hay chuyên doanh gi đó có sau đâu. còn chủ thớt thì đã nhận dc tiền rùi xem như bài học đi riuì mai mốt mua máy thi test kỹ hoặc nhờ ng bit xem máy đi mua cho lành. hen.

12. hung007008dn Thành Viên Mới

Riêng mình ủng hộ cách giải quyết của bị cry, như vậy là quá hợp lý rồi! 3G bữa nay kiếm 1 con trùng hết thông số chưa bung thì làm gì có giá 1tr6.

Còn mua bán chứ đâu phải làm từ thiện mà cry một hai SV nghèo.

13. kiyoshy Thành Viên Kim Cương

Thớt đã nhận lại được tiền. và củng chỉ mất 200k. coi như an toàn. nếu bị lừa đảo là thớt mất hết. nên thôi 2 bên nên giảng hòa thì tốt hơn.

14. vinhdr102 Thành Viên Cấp 3

mất có 100k là còn may rồi,vậy mà cũng cry,chưa bị dính quả lừa nào nên nghĩ cái này bự như bánh xe bò,chuyện lấy 100k của bị cry mình nghĩ ko đáng lắm,nhưng ở đời bán hàng ai làm ko công bao giờ,cái này là do thỏa thuận của cry và bị cry là trả hàng lấy lại 1,5m mà bị cry đã trả đủ nên ko thể gọi là lừa đảo được,còn chuyện bị cry có là lái hay ko thì là chuyện ko liên quan,thuận mua vừa bán,đi mua đồ mất tiền xăng và dt thì cái này làm sao bắt bị cry chịu được mà tính vào đây!thoải mái chút đi bác à!

15. vuongpro Thành Viên Cấp 5

ng bán đã nhận lại hàng và trả tiền bạn rồi còn gì, bạn lỗ có 100k sao lại kết luận ng ta lừa đảo...Trừ khi ng bán ko nhận lại hàng thì mới quy tội ng ta như thế chứ

16. GLinh Thành Viên Cấp 4

nếu đã lừa đảo thì bạn đã ko nhận đc 1 xu luôn. Mình thấy bạn mất 100K là đúng vì máy bạn đã chấp nhận mua và bạn cũng đã xài vài ngày rồi. Bị cry đồng ý trả lại $$ cho bạn thì sao là lừa đảo được.

17. th100111 Thành Viên Cấp 1

Box cry chủ yếu là đối chất giữa cry và bị cry nhưng e mún trả lời coment của từng bác như sau:

-Xin nhắc cho bác nhớ là trong cuộc giao dịch từ lúc dt mua máy cho đến lúc trả máy e k hề nhắc đến 3 chữ "sinh viên nghèo" với "bị cry" nhé bác.E k đem vấn đề "sinh viên nghèo" ra để ép giá hay van xin bị cry nhận lại máy mà dùng lý lẻ người mua hàng để nói chuyện với bị cry bác có thể kêu bị cry vào đây đối chất xem e có nhắc "sinh viên nghèo" gì với bị cry hay k? Chuyện làm từ thiện thì xin lỗi bác e mua hàng trả tiền và trả giá đoàng hoàng k xin xỏ j ai đừng nói chuyện kiểu như e là ăn xin đầu đường xó chợ."Sinh viên nghèo" là lúc e trả lời coment của bác "Kent_001" k liên quan đến chuyện giữa cry và bị cry mắt bác có bị lé k mà đọc k thấy.

-2 bác này coment rất hay theo 2 bác ấy buôn bán chỉ cần ng bán trả lại tiền và ng mua có tổn thất vài trăm k thì coi như là k lừa đảo. Vậy chắc sau này e cũng nên mở shop bán ip làm tìm vài con gà dụ mua máy rồi để tụi nó trả lại hàng kiếm vài trăm k ăn chơi tại cái đó theo ý 2 bác là k phải lừa đảo k cần quan tâm đến món hàng ra sao chỉ cần biết trả tiền và lỗ chút đỉnh là được hay thật.
    bác này cũng lé như bác trên bác k đọc kỹ bài phản ánh hả j mà nói e xài vài ngày rồi.

-Xin lỗi bác e đọc nội quy của box cry k có chỗ nào quy định món tiền hay tổn thất bao nhiu mới được cry bác nha.Bác nói 100k như cái bánh xe bò thì nói thật e làm mỗi tháng được có vài cái xe bò 4 bánh thui bác vì còn là sinh viên còn bác k biết đã đi làm hay còn ở nhà xin tiền cha mẹ mà nói chuyện kiểu đại gia ghê thật.Với bác chắc 1 cái bánh xe bò của e như giọi nước ấy mà nên e khuyên bác nên lên nhà bị cry làm 2 con ip 3g 8 và 16g về tạt lon chơi nhé bác tốn của bác có vài chục giọt nước thui.
    Bác nói chuyện vui ghê bị cry lái hay k k liên quan ak.Thử hỏi đa phần mem 5 giây lên 4rum mua hàng là cần mua hàng sang tay hay hàng từ các lái.Đa phần ai cũng lên 5giay cũng mún mua hàng xài rồi vẫn còn tốt nhưng k mún mua của cửa hàng hay lái vì sợ hàng bị thay đổi linh kiện.Nếu bác là lái mà k nói và ghi trên topic lại làm ăn kiểu bán hàng sang tay thì hành vi đó k phải là lừa đảo thì e cũng k biết định nghĩa lừa đảo của các bác này là cái j?

Tk các bác coment khuyên nên hòa giải nhưng e xin nhắc lại lần cuối cho các mem vào đọc topic này biết là topic e làm với mụn đích nhắc nhở a e khi mua hàng của tv giadinhhanhphuccn coi chừng bị lừa chứ k phải topic này lập ra là để xin mod kiểu như:" xin mod ban nick tv giadinhhanhphuccn, hay xin mod đòi lại tiền cho e, hoặc xin mod xóa topic của tv ..." nên các bác khỏi coment kiểu thoải mái chút hay kiểu "cry bị mất 100k là rẻ còn mún j nữa" ai nói mún j nữa mà các bác coment như thế.Điều này chứng tỏ các mem đọc bài cho có lệ xem mấy cái topic cry này như chuyện hài vào xem cho vui phán kiểu cho có nên xin các bác đọc cho kỹ và đọc đến bài viết cuối cùng trước khi coment tránh hiểu lầm và làm người khác nghĩ mình "tỏ ra nguy hiểm".

18. Kent_001 Blackberry Sell

Mong MOD thông cảm nha. đọc xong lỹ lẽ của bạn CRY thấy hơi ngứa miệng chút xíu

Thứ nhất : Nếu bạn chả biết cái quái gì về Iphone thì đi máy mới mà dùng cho đỡ rắc rối
    Thứ hai : Bác + thêm tiền xăng và Đt vào là em hiểu con người bác nhỏ nhen ntn rồi đấy
    Thứ ba : Bác quy chụp ngta " lừa đảo " là ko được nhé. nhận lại đc tiền rồi mà còn bù lu bù loa nữa là sao ?

19. live_info Thành Viên Cấp 3

hóa giài đi nhé.

20. Vincent_fk1121 Thành Viên Uy ...

1.Đi mua máy mà tính cả xăng xe vô là nhỏ nhen Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp!
    2.Mất 100k để xài mấy ngày là đúng rồi đó bạn. Nếu lừa đảo người ta sẽ không dắt bạn về thẳng nhà mà bán + ko hoàn dù 1 xu
    Như vậy đã hên cho bạn rồi đấy !
    3.Muốn mua bất cứ cái j củng phải rành mới dám mua hàng 2nd hand nếu nhắm rắc rối thì nên mua NEW 100% Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp! - 1
    Đừng bù lu bù loa nữa bạn nhé