Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp!

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi th100111, 5/6/13.

ID Topic : 6722631
Ngày đăng:
5/6/13 lúc 19:16
  1. jam Thành Viên Cấp 5

Chuyện đã giải quyết xong, bị cry đã lấy lại máy rồi, nên chấm dứt cho rồi, Cry cứ nói tới nói lui như "đàn bà". Theo mình thấy Cry nói bị cry là "lừa đảo" thì cũng ko đúng, nói là "TV vàng rao bán hàng không đúng" là được rồi.
    Nói trước mình chẳng theo phe nào cả, đọc cái topic thấy ức chế kiểu "đàn bà" của Cry wa, nen góp ý chút thôi.

2. sawamura Thành Viên Cấp 2

Thứ nhất đàn bà thì sao mà mang họ ra so sánh với những tính như vậy bạn ko tôn trọng đàn bà thì cũng ko phải đàn ông?? Thứ 2 bạn không xem kỹ sự việc đến nơi đến chốn rồi phán. Sự việc xog rồi nhưng bên bị cry hù họa đánh bên cry nên topic mới tiếp tục. Và mod chưa close thì cứ thế mà bàn luận

3. hung007008dn Thành Viên Mới

Clone của cry lên tiếng đấy à? Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp!Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp! - 1

4. mikdry Thành Viên Cấp 4

Từng bán đt ip, từng mở cửa hàng , từng mua online nên m(mrs) có chút ý kiến thế này :

- Sự việc này thật ra bên nào cũng lỗi cả : bên sv thì biết chắc là mua hàng trên mạng sẽ không thể tránh khỏi việc hên xui nhưng mà vẫn ko kỹ ( thật ra thời buổi bây giờ những bạn chọn mua online đa phần đều " chọn" tin vào người bán vì sao ? vì họ cũng cho mình tới nhà, cho test máy , bao test 3 ngày ...) thế nên lỗi của anh này là không chịu kiểm tra kỹ , thuận mua vừa bán , không ai ép tự óc túi ra đưa tiền . Còn bên bán máy thì ( m không bàn tới việc bạn là lái hay là người sử dụng ) nhưng mà trong cách buôn bán của b rất có vấn đề , vì thực ra dù cho bạn có mua cái ip đó từ hồi đâu mới chập chững vào nghề ( không biết gi về cái máy đó ) cho đến lúc " bán cả ngàn cái" thì bạn phải biết cái máy mình đang dùng nó như thế nào ( theo như sv nói thì dl máy khac với vỏ) . Mình thấy nếu như ngay từ đầu nói thẳng là bao main zin , còn vỏ likenew thì chẳng có vụ việc gì ( m nói vậy là bác bán hàng hiểu rồi đúng không? vì thật sự giờ ip 3g mà kiếm con zin từ a-z là không thể , gần như toàn bộ là máy like new thay vỏ hết ) , cái này là lỗi bác đấy , còn vụ trả lại tiền thì lấy 100k của sv làm j ( vì bác đã bao zin ( ko ghi zin gì ) thì giờ về test ( ngày hôm trước hôm sau) không đúng thì bác hoàn tiền cho sv là hợp lẽ nếu như bác đàng hoàng - không nói đến việc không đàng hoàng là nó xù lun rồi ).

Sau sự việc này, lỗi của người mua là lỗi không cẩn thận + về test máy cảm giác "như" bị lừa nên tức tốc đòi trả lại máy ( cảm giác này nói thật hồi xửa mình cũng bị rồi , ức chế lắm, cảm thấy đồng tiền của mình uổng phí nên bằng mọi giá phải đòi dc lại , tức mún khóc đó chứ nói ji ) , đó là cảm giác của người mới mua đồ onlien mà không giống như mình nghĩ thôi , cũng giống cảm giác sau khi phát hiện ra không đúng như " mua dc hàng rẻ mà tốt " . Sau việc này sv làm ơn rút kinh nghiệm , với lại bên bán đã trả tiền cũng xem như là 200k mua 1 bài học về tính cẩn thận ( mặc dù có thể khi ng ta trả tiền cho mình , ng ta cũng phải nặng nhẹ vì dễ hỉu mà tự nhiên tiền đã cho vào túi rồi ai mà ngọt ngào khi móc ra đưa lại dc , để cho ng ta nói vài câu cũng không chết dc đâu , đỡ hơn là mất không còn 1 xu ). Cho nên chị nghĩ sau cmt của chị em nên suy nghĩ 1 chút về những điều đơn giản về con ngươi cuộc sống để không ức chế rồi cứ tiếp tục trả lời topic này hoài khi ng ta cmt nói đụng chạm em .

Còn bên bán thì lúc bán nên nói rõ máy như thế nào ? Main zin nhưng vỏ likenew ( đây là 1 sự thật mà ai buôn bán ip cũng bít ) , giờ có phải đỡ đôi chối rồi không . Với lại ac1ch nói chuyện của bác , em thấy không ổn rồi . Đồng ý bác trả lại tiền rồi, sv còn lên đây um sùm nhưng mà mình đã tốt thì tốt cho chót , coi như làm phước cho con cháu đi , chứ bác nói " mở miệng xin đi rồi bác cho" như vậy là đụng chạm lắm nha!!! Thằng kia nó còn nhỏ tuổi , miệng nó bù lu bù loa cũng coi như là còn non dại , không chấp dc , còn bác cũng có gia đình, cũng ra buôn bán nên nói câu nào hợp tình câu ấy , chứ không phải " đã trả lại tiền cho rồi mún nói gì ng ta thì nói " . Mình là mình chỉ thấy có câu nói ấy của bác là nghiêm trọng thôi , còn mấy câu khác cũng sai nhưng mà chung quy cũng vì muốn bán dc hàng thì ai mà không nói thế .
    Tóm lại 2 bên đều sai , cái này sai do sân si đó . Bên nào cũng đã xong , mà cứ phải nói cho hả cái dạ . Thế thôi , hy vọng ai cũng doc dc cmt của m , rồi mod close topic dc rồi đó .

P/S : Anh sv là anh chắc cũng dc phước ông bà nên ng bán mới cho bác trả máy lấy tiền đấy , nếu là ng khác dù ng ta có là cửa hàng lớn cũng chả ai làm thế cho anh đâu nghen. Nghĩ thóang 1 chút thì cũng sv nên cảm ơn ng bán chứ nhỉ ? hhahaha

5. banmaybay Thành Viên Cấp 1

Nếu có nút Like của facebook thỉ tối quá Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp!. Bác phân tích rất đúng! Cry ah`, đừng ham của rẻ e ah`, rẻ luôn đi cùng với rủi ro....! còn nếu đã chấp nhận hàng rẻ thì phải chấp nhận rủi ro. Nếu ko rành về IP thì lần sau cố gắng kiếm 1 ai đó rành đi chung cho yên tâm, tránh trường hợp trên xảy ra. Còn Bị Cry thì.....bác Mikdry đã nói Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp! - 1ps:

6. giadinhhanhphucn Thành Viên Bạch Kim

dù sao đi nữa củng cám ơn các pác nha, mình xin đính chính lại 1 chút nhé. máy của mình ko thay vỏ nha bạn, vỏ zin theo máy, bộ nhớ máy là 16g giống với vỏ nha, nhưng số imie test trong apple là 8g thôi, nói thật máy nàymình mua xài lâu rồi với lại hồi đó chẳn bt check ime như bậy h đâu,(hơn nữa mua của người wen nên tin tưởng) nên ko bt imie máy chỉ có 8g, nhưng khi thớt mua máy thì check ime trước mặt mình thì đúng có 8g thôi nhưng trong máy thì 16g, mình cung hơi bất ngờ nên bảo với thớt tùy em thích thì mua chị ko ép, nếu thớt đòng ý mua thì thôi nếu như máy trục trặc gì mình nhận lại hoàn tiền đủ ko nói tiếng nào, đằng này máy có vấn đề gì đâu
    thứ 2: mình chưa hề nói nặng thớt 1 lời nào cả nhé, vui vẻ lấy lại máy nhưng với đk là phải mất 100k, nói thật 100k k đáng bao nhiu hết, cho chừa cái tội mua hàng mà trả lại với lý ko đúng như giao ước (nếu máy trcj trăc gì trong time bao test sẽ trả lại tiền 100%) nói thật ko phải ai củng giải quyết như mình cả đâu,
    trong khi mình đã trả lại tiền và lấy lại máy thì tại sao lại phải ghánh cái tội danh "lừa đảo",, lừa đảo là lừa đảo cái gì,
    nếu bt trước là check imie có 8g mà máy 16g vẫn chấp nhận lấy thì kêu ka cái nỗi gì, nói xin lỗi máy bấc chứ lên đây la lối um sùm chứng tỏ chữ ngu của mình càng lớn còn làm mất uy tín của người khách nữa

7. sawamura Thành Viên Cấp 2

Mình nói thiệt 1 câu luôn. Đã làm ăn mất uy tín thì có 10 cái ních thành viên cấp 5 .thành viên vàng bạc mua bằng tiền hay gì đó cũng mất uy tín. Bác bị cry đã làm ăn uy tín thì cần gì phải sợ.
    Bác bị cry uy tín thì lấy của nguời ta 100k làm gì. Uy tín bán gì sẽ nhanh đi cái đó.bác việc gì phải sợ. 100k ko là gì mà bác lấy của nguời ta. Trong khi bác bị mất cải gì ko trong vụ này??. Mua hàng trả lại chưa tới mấy ngày là cái tội ah??

8. leetatdat Thành Viên Cấp 1

nói là lừa đảo thì hơi quá, thật sự thì lỗ 100k cũng đc.nhưng mà bên bán làm vậy cũng ko nên
    vote bên bán trả lại 100k + chầu cafe cho nhanh gọn 2 bên đều vui vẽ, còn bên mua thì cũng nên bỏ qua bên bán

9. th100111 Thành Viên Cấp 1

Mới thi học kỳ xong về đọc coment của chị "mikdry" thấy phục chị ghê. Em nói thật chị nói chuyện rất hợp tình hợp lý em nghĩ chị mà thi trường luật là đậu lun đó chị, đọc xong e cũng tính thui để vài bữa mod xóa topic cho xong vậy mà mới ăn cơm xong vào lại thấy coment của cry như thế hỏi sao chịu được, cái này là "cây mún lặng mà gió chẳn ngừng".
    Loại người lớn như bị cry mà nói chuyện đạo đức giả thối hoắc, bửa hỏi sao imei k đúng thì la k bít e cứ lấy về check đi h lòi đâu ra câu "tùy em thích thì mua chị k ép" thế nói láo k sợ con cháu nó cười ak?Trước coment khẳng định máy xịn ngon lành h nta nói thì láy sang chuyện mua của ng quen tin tướng nên k bít máy ra sao? Xin lỗi chứ ai đã làm đại lý chuyên bán dt bít check cả ngàn cái máy mà cái máy mình đang xài lại k thèm check k, lý do hay thật.
    Dân bán cả ngàn cái máy như bị cry thì dư sức làm cái máy xài ngon lành qua 3 ngày nhé, đã thay đổi linh kiện máy thì nó hư lúc nào ai bít làm sao bảo đảm nó bền như ip chính hãng được.Qua 3 ngày thì có trời mà bít nó ra sao?Lúc đó mà có đem ra tiệm ip sửa chưa chắc nta đã chịu sứa hay bit sửa, khỏi nói đến vấn đề dt hỏi bị cry lun nhé lúc đó mà trả lời mới lạ.
    Vâng cry đã chấp nhận lên đây nói thì đã chứng tỏ cái ngu của mình rồi bị cry khỏi nhắc, chắc thèn khùn nó mới nói mua máy của bị cry mất 100k là thông minh hả? Mất uy tín của bị cry là cái mà cry mún làm đó nói ra làm gì, k mún như thế thì cry viết bài làm chi. Buôn bán đoàng hoàng thái độ đúng đắn thì sợ gì mất uy tín hay cái loại "chị gái sinh viên" như cry đây.
    Tk bác này nha nhưng cry nghĩ 100k thì k có mà ra uống cafe xong cry có nguy cơ nằm nhà thương nghỉ hết hè này thì đúng hơn. Chuyện hăm dọa đánh cry, rồi ăn k nói có đổ thừa nta gây chuyện trc đâu sao k nói tiếp đi hay bị nói trúng tim đen nên ỉm lun cho xong chuyện.Dt hăm đánh nta mà bảo nta nói chuyện k đoàng hoàng, thử hỏi có ai bị nta lấy 100k mà nói chuyện bình tĩnh dc k nên nhớ chính bị cry đòi đánh cry trc nhé đừng đạo đức giả nữa.

Đã có chị "mikdry" phân tích rõ ràng lỗi sai của 2 bên, mà bị cry còn cố nói tiếp lại nói cry "chứng tỏ chữ ngu" thì đừng nói sao cry tiếp tục. Mấy bác kia có chửi cry sao cry k quan tâm mà cái loại đạo đức giả mà bày đặt "quan âm thánh thiện" như bị cry nói cry ngu thì k nhịn được. Thử hỏi im lặng cho topic close đi cho xong chuyện thì k mún cứ moi ra nói tiếp, topic còn tiếp tục thì bên nào ngu hơn sẽ biết "đạo đức giả thối hoắc"!

10. ChenLi Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đọc từ đầu đến cuối tất cả các cmt thì cho mình góp ý ntn:
    @Bị cry :
    _bạn đã bán cả ngàn cây IP mà chính cây IP mình đang sử dụng lại ko check thì hài thật Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp!)
    _imei 8gb nghĩa là máy 8gb...nếu là 16gb thì 1 là đã thay bộ nhớ 2 là kích bộ nhớ ảo để nâng giá
    _nếu bạn buôn bán đàng hoàng thì cứ việc nói thẳng là buôn ip cần gì nói quanh co là chỉ mua xài chứ ko biết gì & sử dụng ~ lời lẽ hổ báo như <muốn ăn đấm> hay <nếu xin thì sẽ trả lại>
    _
    @Cry :
    _tất cả ~ lỗi bạn nêu ra như wifi chậm.... là lỗi bình thường của ip3g, mình cũng vẫn còn xài 1 cây 3g đây có thể cho bạn mượn test thử
    _nếu bạn chưa test imei tại chỗ và đem về nhà test thấy sao báo lại cho bị cry để trả thì bạn hoàn toàn đúng....nhưng đằng này bạn đã test tại chỗ,đồng ý mua máy và về nhà test lại lại đòi trả là sai
    @all :
    _đã là lừa đảo 1 thì 100k cũng là lừa đảo chứ mấy bạn đừng nói giọng nhà giàu 100k ko là gì hay 100k để học kinh nghiệm, nếu là kn thì chủ thớt up lên để mọi ng` cùng biết chứ ai cũng đóng 100k kn phí thì bị cry giàu rồi Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp! - 1

11. romance0808 Thành Viên Cấp 1

Bị Cry có dt hăm doạ không thì khó biết vì cuộc dt đó ko xác định dc ai,nhưng nếu đúng là vậy bị cry cũng thuộc hổ báo giang hồ rồi,cần xem xét lại!

12. titeo154 Thành Viên Cấp 4

THích ý kiến của anh này . bổ sung 1 vài chi tiết . bạn chủ topic lấy dc tiền là Vui rồi . thì thôi kiêu Mod đóng topic đi hơi đâu kéo dài ra rồi các mem vào chất vấn lẫn nhau vậy 5S sẽ ra sao khi mọi người cứ cãi cố vì những vấn đề đã được giải quyết . thân !

13. phuongnam43 Thành Viên Cấp 3

.
    Tán thành ý kiến của bạn

14. 016789 Thành Viên Cấp 4

Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp! - 2...1K cũng là lừa đảo......

15. vnbeats.05 Thành Viên Cấp 3

Haizz quá dong dài: Cả 2 cùng có cái sai riêng. Thật ra mình zô đây đọc bài nhưng ko Comment Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp! cho đủ tư cách mắc công có 1 số bạn lại nói là Fan của ai đó hoặc là ko thường xuyên lấy lý do gì gì đó.

- Phần bị Cry:

+ Bạn hoàn toàn sai khi bạn cố tình bán máy cho nhanh mà ko đáp ứng đầy đủ thông tin về máy cho khách hoặc biết test máy và máy mình có trục trặc nhưng cố tình che giấu để bán được máy là đã sai rồi. Vi phạm đạo đức kinh doanh (Chưa nói đến lừa đảo hay không).

+ Hiểu về Zin : Theo kiểu của tiệm thị tem mà rách là mất zin hoặc có dấu vết của máy đã từng bị mở ốc là mất zin. Theo kiểu lái của Apple thì cho tháo nhưng tem ở trong ko rách hay ý bạn như thế nào khác?

- Bất kì linh kiện nào không đúng xuất sứ của nhà sản xuất là máy dựng.
    - Bất kì linh kiện nào không theo hàng nguyên bản có qua sửa chữa dù là hàng đúng của nhà sản xuất cũng không còn gọi là Zin.
    - Bung máy là mất Zin. Chế độ bảo hành ở chổ nào cũng vậy.
    =>> Chưa biết bác bao Zin chổ nào nhưng kiểu này là không dám nói bao Zin rồi. Theo kiến thức nghèo của mình thì Zin là đồng nghĩa nguyên vẹn 100% (vật lý phần cứng) chưa bung, chưa sửa chữa, chưa có dấu hiệu tháo mở, nguyên bản gốc từ nhà sản xuất thì mình gọi là Zin (phần cứng).

+ Gọi điện cho khách có lời lẻ muốn đòi hành hung dở thói côn đồ là sai không chấp nhận dc.(Cái này không cần bàn). Khách có nói chuyện cà chớn thì cũng phải nhẹ nhàng từ tốn. Biết ngta sai mà cũng làm sai như người ta thì bản thân mình cũng sai.
    + Đứng về tư cách là người mua thì ai cũng bực khi cầm cái máy bao zin bao test mà như vậy là ko đồng ý. Có bác nào đó nói giờ máy làm gì còn main Zin thì tốt nhất biết hàng như vậy rao rỏ ràng đừng úp mở tranh hiểu lầm về sau.
    + Bao test là đồng nghĩa : test phần cứng + phần mềm chứ không phải bấm chọt thấy chạy là kêu cho test xong rồi là trách nhiệm của bác được miễn.
    ...... còn nhiều tới đây thôi.

- Về phần Cry : Đặc trường hợp mình là người mua.

+ Mọi kinh nghiệm đều có cái giá . Mình cũng là sinh viên như bạn. Cũng không thuộc bộ phận quá sung sương nên hiểu bạn kiếm đồng tiền cực như thế nào mắc công chạy lên chạy xuống. Cái đó gọi là Khấu Hao khi bạn bị trừ 100 200k. Đúng là bạn tiếc tiền nhưng đừng như thế. 1 phần nhịn 9 phần lành. Thấy có 1 số mem đứng ra hào hùng nói bạn đàn bà này đàn bà kia. Nhưng theo mình thấy thì những ng bình luận như vậy nên xem lại đủ tư cách quăn mìn chưa mà phun ào ào ra bả.

+Topic lập ra mang tính tham khảo nhau cho biết. Đừng zô chửi rủa khi không góp ý được thì im lặng(dành cho 1 số mem khác). Nói ra ý kiến của bản thân là đúng nhưng khoang hãy nói Bị Cry là lừa đảo. Nếu thật sự là lừa đảo thì đã không trả lại cho bạn tiền đâu. Trả lại là mừng rồi.

+ Xác nhận bạn mua hàng và trả giá. Không ai có quyền nói bạn đi xin gì hết. Kể cả có nói là SV thì mua bán bên kia thấy ok thì bớt không thì thôi. 1 khi đã giao dịch xong thì....bên bán nếu có trách nhiệm thì phải làm theo như thỏa thuận.

+ Lần sau nhớ dắt ai Pro đi test dùm cho. Đừng đi 1 mình ôm đàu máu. Đây là trường hợp nhẹ thương thuyết được chứ gặp ng đúng tào lao là bạn mất số tiền mua máy rồi bạn ah. Mình cũng từng bị như bạn. Nhưng ko cần thiết phải Cry đâu.
    ......vài dòng góp ý vậy thôi. Nếu có gì sai thì cứ CMT cho mình . Thanks All

16. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Dung lượng bộ nhớ trên máy và theo check imei khác nhau không quan trọng vì theo 2 comment trên thì lúc giao dịch cả cry và bị cry đều biết là máy không trùng imei.

Bị cry có thể biết hoặc không biết máy zin và cry cũng có thể biết là máy zin hay không, tuy nhiên các bên đã thỏa thuận trả lại máy nên topic cũng nên dừng tại đây.

Chưa đủ dẫn chứng kết luận bị cry lừa đảo, tuy nhiên vấn đề phát sinh do 100K nên BQT chỉ mở lại topic để 2 bên update liên quan đến vụ 100K, các vấn đề khác chấm dứt!