Tìm kiếm bài viết theo id

Chạy Grab hay Shipper ???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi semeist, 16/2/17.

ID Topic : 8749645
Ngày đăng:
16/2/17 lúc 22:13
  1. conan261190 Thành Viên Cấp 3

bữa nào đk rủ với,big C gần nhà tui

2. semeist Thành Viên Mới

chắc qua tháng sau đó mà ^^

3. semeist Thành Viên Mới

Ôi, nay em lần đầu tiên chạy Ship mấy bạn ơi
    Từ Q9, bán qua Q12, rùi về Bình Thạnh, mún xĩu lun, giờ lết đi lun
    Cơ mà tuy có mệt, nhưng cũng cảm thấy vui
    Nếu có đơn lâu dài, chắc sẽ phải cố gắng nhiều

4. never_baned Thành Viên Cấp 4

Mình thích thì mình làm thôi, làm gì cũng được nhưng đừng trái pháp luật và đạo đức xã hội là mình ủng hộ hết. Trên đời ai cũng có mục tiêu bản thân và để tới mục tiêu đó mỗi người là con đường khác nhau .... Cố lên bạn

5. anhbahung9 Thành Viên Cấp 3

Chào bạn. Mình đã có một khoảng thời gian như bạn. Có vài dòng tâm sự.
    Mình sinh năm 93, cũng làm một công việc kế toán văn phòng có mức lương khoảng 6tr thôi, công việc ngày 8 tiếng quá nhàm. Quyết định nghỉ việc, trải nghiệm làm cái Grabbike làm được dăm bữaỉ, chủ yếu ở nhà xem có tín hiệu k thì xách đít chạy thôi.
    Giờ kiếm dc công việc kế toán lương 7tr, ngày đi làm tận 40km cả đi cả về.
    Đôi lúc cũng muốn có công việc như chạy Grab nhưng có những suy nghĩ lại hiện lên như: "gia đình sẽ nghỉ về bạn ntn?", hàng xóm, bạn bè? Bạn sẽ trả lời ra sao khi họ hỏi về công việc bạn đang làm? Và về mức thu nhập mà công việc đó đem lại cho bạn?
    Hãy thử nghỉ việc dăm ba bữa chạy thử trước khi bỏ công việc nhé, hoặc nếu đã quá chán nản với công việc đang làm thì cứ mạnh dạn mà bỏ./

6. semeist Thành Viên Mới

cố gắng từng ngày nè người ơi Chạy Grab hay Shipper ???

7. semeist Thành Viên Mới

Mỗi nhà mỗi cảnh, mình hiểu và thông cảm cho bạn
    Gì chứ cái tiết mục "Thay Lời Muốn Nói" của bất kỳ ai thì mình ko quan tâm đâu, miễn mình tự làm ra tiền, bỏ công bỏ sức, tự làm tự ăn thì chả có ai có quyền tư cách nói này nọ cả.
    Còn về công việc, mình đã chán ngán cái cảnh bó bột 8 tiếng đồng hồ VP lắm rồi. Với lại làm chung vs nhau, mà dìm hàng hãm hại nhau đủ thứ, thôi thì mình xin kiếu, cực 1 tý nhưng làm 1 mình, khỏi dính ai phiền ai
    Hết tháng này là mình sẽ nghĩ công việc hiện tại để làm Grab hay Shipper nè.
    Nhân vô thập toàn, thích ăn cơm thì cũng sẽ có người thèm phở, ai cũng thích 1 ngành nghề nào đó thì xã hội thoái trào hết thôi !!!

8. 2-lúa Thành Viên Cấp 4

Cũng tính làm ship thử xem thế nào , mà nghĩ lại không rành đc SG cho lắm nên thôi , tính t2 làm hs nộp bên grab chạy thử , chạy vòng vòng kv mình biết . Còn ship chua quá , đi khắp cái SG này @@

9. semeist Thành Viên Mới

được này mất kia bạn ơi, ship thì ngồi ở nhà hay ở đâu cũng tìm dc, nếu có shop ruột càng tốt
    Grab phải rành đường, bỏ công nhìu hơn, bù lại tiền cũng nhiều hơn
    Có gì bạn đăng ký Grab đi, cho mình xin tý kinh nghiệm lun ^^

10. cungnamphuong Thành Viên Cấp 1

bác cứ đùa thế bác có em nào chưa hihi

11. cauvongsaumua Thành Viên Cấp 5

Bạn bị gay đúng ko? Mình hỏi để coi mình phỏng đoán đúng ko chứ ko phải trêu chọc gì đâu, nhìn avatar bạn + suy nghĩ kiểu này thấy đa số là giới tính thứ 3.
    Mình chia sẽ với bạn thằng bạn thân mình chạy vậy nè, bạn thấy dc thì chạy
    1 ngày nó chạy từ 3-5h chiều, giờ cao điểm tắt, 6h30 hoặc 7h bắt đầu bật lại chạy đến 12h khuya là bắt đầu tắt để về nhà
    3 tháng nay bình quân nó dc khoảng 8-10tr (chưa trừ chi phí xăng xe, chia lại cho grabbike, hoa hồng cho grab thì mình ko nhớ rõ hình như 10 hay 15%), chưa trừ chi phí tại mỗi ngày tốn bao nhiêu nó có kể chi tiết đâu mà mình biết.
    Tóm lại bạn mình chốt 1 câu, công việc tạm bợ trong khi thất nghiệp hoặc cv kiếm thêm cho mấy bạn làm văn phòng lương thấp.
    Còn lại tuỳ bạn lựa chọn.

12. tucammoi Thành Viên Kim Cương

ráng đi, 5 năm nữa toàn xe tự lái thôi.

13. tỷ phú tương lai Thành Viên Cấp 5

kết hợp cả 2 lại đi bạn Chạy Grab hay Shipper ???

14. tuannokia Thành Viên Cấp 5

Nói thật người giới tính thứ 3 giỏi lắm đấy bạn, mình có thằng anh làm kỹ sư phần mềm ở Mỹ lương năm mấy trăm ngàn usd
    Mình xin đính chính là gay là do xu hướng tình dục ( họ chỉ hứng thú tình dục với người đồng giới) chứ không phải là BỊ GAY như nhiều người hiểu lầm, ngoài vấn đề đó ra thì họ cũng như chúng ta thôi

15. semeist Thành Viên Mới

Gay đâu phải là bệnh gì đâu mà gọi là Bị bác ???
    Ai giỏi thì giỏi thôi, quan trọng là có phát huy tài năng đúng sở trường của mình hay ko nữa

16. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Chạy grab dễ kiếm người tềnh hơn shipper!

17. semeist Thành Viên Mới

chắc em theo team Shipper, ko theo Team Grab đâu

18. tucammoi Thành Viên Kim Cương

25 tuổi mà còn đú như này thì 40 tuổi sẽ khổ.

19. crazymankkk Thành Viên Cấp 4

tại sao lại nghỉ văn phòng nhỉ :v từ bao giờ xe ôm trở thành một cái nghề mà mọi người theo đuổi ????