Tìm kiếm bài viết theo id

Chạy Uber Moto hay Grab Bike parttime kiếm thêm thu nhập ???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi thunderboyz, 26/9/16.

ID Topic : 8599929
Ngày đăng:
26/9/16 lúc 10:01
  1. thunderboyz Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    12
    Chào các anh chị.

Mình có thời gian rãnh nhất định ngoài giờ hành chánh muốn chạy kiếm thêm thu nhập đang phận vân không biết nên chọn Uber hay Grab. Bạn nào có kinh nghiệm chia sẽ với

2. choixongjong Thành Viên Vàng

Chạy luôn cho cả 2 được không ta Chạy Uber Moto hay Grab Bike parttime kiếm thêm thu nhập ???
    Bên nào có khách gọi thì chạy bên đó. Không biết tổng đài nó có biết không nữa Chạy Uber Moto hay Grab Bike parttime kiếm thêm thu nhập ??? - 1

3. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

củng tính đăng ký chạy Grab bike để tiện đường thì rước khách luôn mà không có smartphone

4. MoZart Thành Viên Cấp 6

ko dc bác ạ :v

Bạn e nó có cái xe Mẹc C200 dỏm dỏm chạy Uber. Định chơi chiêu nhào vô Grabbike làm thêm nhưng ko dc, Grab nó báo xe này đang chạy Uber nên ko nhận, nếu nghỉ bên kia thì nhận

Bọn nó chắc có thỏa thuận ngầm ko cho tài xế chạy điệp viên 2 mang

5. $kute911$ Thành Viên Cấp 4

K bik bjo thế nào! Lúc trước mình cũng định đăng ký grabike nhưng thủ tục rườm rà quá nên mình lại thôi! Vì là nghề phụ khi rãnh rỗi nhưng quy định bên grabike y như làm nhân viên công ty vậy! Uber thì mình k bik! Có thấy taxi mai linh hay vinasun chạy uber vs grab

6. cici_yoyo0211 Thành Viên Bạch Kim

Nếu xác định kiếm thêm cho vui, sáng ra bật chờ 5p coi có ai cùng đường thì chở, ko thì thôi thì ok, chứ xác định kiếm cơm thì căng rồi vì mỗi ngày grab nó tuyển thêm mấy chục tài xế. Nên giờ đói rã ruột, tranh nhau từng cuốc xe, đói há mồm

nhansamqua thích bài này.
  7. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Ủa sao cái ông chở mình đi Kia Rio, ổng nói chay đc 2 bên

8. Trùm thuốc chuột Thành Viên Cấp 6

2 ông này còn ngon lành gì nửa đâu mà vô các bác, xe hơi 1 số chịu ko nỗi bán xe lun. Chỉ có bọn bãng bán xe hốt bạc. Nhìn kia morni g bán chạy nhất là hiu rui

9. MoZart Thành Viên Cấp 6

Chắc bi giờ lại thay đổi vì bọn Grab dc chính thức, còn Uber thì ko Chạy Uber Moto hay Grab Bike parttime kiếm thêm thu nhập ???)

10. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

thôi chuyển qua bán cháo Dinh Phong nha

Sam_Sam thích bài này.
  11. thunderboyz Thành Viên Cấp 4

trong đây chưa có anh em nào đang còn chạy à?

12. kzam Thành Viên Cấp 6

Chạy 2 bên thì chắc chạy 2 tk thôi.
    Theo mình cứ đánh grab đi vì bây giờ grab mạnh rồi,Uber thì rút văn phòng.Với lại người dùng grabbike nhiều,trở nên tiện dụng vì ai cũng dùng thì khách dễ bắt hơn.Hôm trước đi nói chuyện bân quơ,1 tài nếu làm chăm chỉ thì cũng đc 10-15tr tháng.

13. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Mình đi 2 lần từ sân bay tsn về nhà ở Trung Chánh HM hết 220k.

Grad lấy 15%.

Tài xế nhận đc khoảng 190k. Xong đứng gần nhà mình lát bắt khách về SG lại.

Vị chi đi về tài xế kiếm đc 400k. Tròn vòng 2h. Xăng thì tốn 2 lít.

Tài xế bỏ túi 350k. Trung bình kiếm đc 900k thì thưởng thành 1tr1. Kiếm 1tr1 thưởng 400k thành 1tr5.

Mình tính làm cái này nên hỏi kỹ lắm.

14. Trùm thuốc chuột Thành Viên Cấp 6

Tài đó may gap bác. Có mầy kèo đi 30k, 40k. Nản lun. Ko lẻ cử huỷ chuyến hoài

15. Trùm thuốc chuột Thành Viên Cấp 6

Tài đó may gap bác. Có mầy kèo đi 30k, 40k. Nản lun. Ko lẻ cử huỷ chuyến hoài

16. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Trước đây có đăng ký chạy Grabbike chơi giết time. Bạn muốn chạy Grab thì xác định tư tưởng với bọn nhân viên quản lý của Grab trước, không là điên máu như mình à. Tụi nó coi đối tác Grabbike giống như là xe ôm thật sự thôi. Ý nó lái Grab là học thức không bằng tụi ngồi văn phòng của nó. Nói chuyện rất hách dịch, bọn quản lý nhân viên thì bao che cho cấp dưới.

- Nếu bạn lái chơi cho vui thì ok. Còn lái kiếm thêm ngoài giờ thì suy nghĩ lại. Trừ khi bạn xem đoa là nghề chính, cơm áo gạo tiền, chỉ tập trung vào 1 việc lái Grab thôi. Nếu không sẽ không có lợi nhuận.

- VD bạn tính nhẫm thử nhé. 1 cuốc xe tối thiểu 2km = 12k, trích cho Grab 15% = 1,8k, còn 10,2k. Trừ tiền điện thoại, tiền xăng (tính cả đoạn đường đi đón khách, đi lòng vòng tìm khách) thì bạn còn bao nhiêu?

thunderboyz thích bài này.
  17. kzam Thành Viên Cấp 6

Bán kính 5km = 12k bác ơi,đã thử và thành công @@

18. thunderboyz Thành Viên Cấp 4

thui thì nghiên cứu cái gì làm thêm thu nhập vậy....hóng thêm ai chạy rồi quánh giá

19. cici_yoyo0211 Thành Viên Bạch Kim

thì tui chạy rồi mới đánh giá đó, đúng nghĩa kiếm thêm, tức là sáng ra đánh răng rửa mặt mở máy chờ 5-10 phút nếu có chuyến chung đường thì bắt, may mắn nhận được thì đi mà ko nhận được cũng đi thì ok, chứ nếu muốn ăn chắc mặc bền với nó ko thì part time được đâu

20. tomy_teo123456 Thành Viên Cấp 4

như bác này thì đúng nghĩa là đi nhờ xe luôn. Vậy thì mới rẻ đc. Nhà e ở Q12 sâu trong hẻm quá ko e cũng làm 1 tài khoản kiếm tiền xăng. Chạy Uber Moto hay Grab Bike parttime kiếm thêm thu nhập ???

Sam_Sam thích bài này.