Tìm kiếm bài viết theo id

Chỉ giúp em cách nuôi cá trong hồ xi măng

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi minhxu, 1/10/12.

ID Topic : 5815623
Ngày đăng:
1/10/12 lúc 11:04
  1. hoangmeo820 Thành Viên Cấp 5

bỏ 3 đuôi ra đi bạn, chơi 1 loại cá thôi...... hồ này thì chơi chép nhật hay còn gọi là KOI là okie

2. hoangmeo820 Thành Viên Cấp 5

còn nếu sếp bạn ko yêu câu nuôi loại cá to nhỏ nào thì ý mình là quất mấy chục con 7 màu các loại và bình tích, hắc cố lỵ này nọ rồi thả vào.......
    làm theo mấy chục ngàn tiền rong nữa thì bao xanh Chỉ giúp em cách nuôi cá trong hồ xi măng)
    7 màu thì cỡ vài tháng là nó đẻ ngậm bể, vác lưới đi đánh cá bột về nấu canh chua ăn Chỉ giúp em cách nuôi cá trong hồ xi măng - 1)

3. bindepchai Thành Viên Kim Cương

Hồ mới xây thì bác cho lác chuối vô để nó hút hết độc.
    Giữ PH ở mức 6.5, vì bác nuôi cá vàng mà, nếu PH chưa đạt thì bác cho thêm ít san hô vào là dc.
    Mua thêm vài con chuột mĩ, cá tỳ bà (cá chùi kính), bút chì: để nó ăn rêu hại.
    Chỉ giúp em cách nuôi cá trong hồ xi măng - 1
    Chỉ giúp em cách nuôi cá trong hồ xi măng - 2

4. nguyen145632 Thành Viên Vàng

nuôi 7 màu, hắc kim, bạch kim, hồng huyết...đi pác. Nhà e đang nuôi 7 màu = 2 chậu cây, đẻ nhiều kinh...cho ăn thì sáng đi làm chi ăn ít...chiều đi làm về cho ăn ít...ngày phải cho ăn 2 lần mới nhanh lớn.

5. gadien2012 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hồ này nuôi cá chép nhật hợp hơn, thêm cá 7 màu vào nhìn đẹp mắt dễ thương sinh sản tố nữa...

6. minhxu Thành Viên Cấp 4

các bác ơi, vậy h e đi mua cá thì KOI tầm bao nhiu, cá 7 màu, hắc kim hồng kim rong rêu các thứ tầm bao nhiu để e khỏi bị chém các bác nhỉ

7. tigerboss Thành Viên Cấp 4

koi thì vô giá nếu rảnh+mua nhiều thì lên trại mua cho rẻ, mấy con kia khoảng 2-5k 1 con ah, rong rêu mua loại bình thường 5k cả đống, đừng mua mấy cây thủy sinh nha bạn.

8. tam_5s Thành Viên Vàng

sao hồ thấy cạn quá bạn...

9. Hong_Hoa Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bạn nên nuôi cá chép, mua con nhỏ ấy, nuôi từ từ cho lớn, nuôi cá ba đuôi dễ chết lắm, ba đuôi phải có sục khí + lọc (nếu sạch thì khỏi). Mua hoả tiễn nuôi cũng dễ, nhìn gấu Chỉ giúp em cách nuôi cá trong hồ xi măng
    Kinh nghiệm nuôi cá nhà mình: thay nước 10 ngày/ lần, thay 1/3 nước thôi, xả 1/3 nước máy vào (có thề thay 1/2 nhưng phải thử trước, coi chừng bị sốc nước chết hết), mua muối hột bỏ vào, nhìn hồ của bạn thì chừng 1/3 chén cơm là vừa, cho cá ăn ít thôi, 2 ngày cho ăn/ lần cũng được, cá đói mới là cá khoẻ.
    Còn ở nhà bạn đang nuôi cá nhỏ thì theo mình chừng 2 muỗng cafe, 1 ngày ăn 1 lần thôi, cho ăn vào tầm 10h - 2h trưa ấy, thay nước cũng như trên. Mua bèo thả dzô, sợ xấu thì mua ít thôi, nuôi bèo rất tốt cho cá nhỏ, nếu nuôi cá lớn thì đừng thả bèo. Mua bèo cỡ chén cơm chừng 5 cái là vừa. Nếu nuôi cá chép thì mua trùng chỉ cho nó ăn nhé, 2 ngày 1 lần, 1 lần 5k cho 3 con

10. Hong_Hoa Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Nuôi bảy màu chung với chép thì bảy màu sinh tốt cỡ nào cũng bị chép wuất hết ah Chỉ giúp em cách nuôi cá trong hồ xi măng
    Đôi khi chép mái đang thời kỳ "khó ở" wất lun bảy màu lớn đó bạn

11. minhxu Thành Viên Cấp 4

hồ này nước sâu chừng 10cm á, để từ từ mình cho nước nhiều hơn ^^ cảm ơn các bác nhiều, e sẽ tranh thủ đi mua cá

12. chinh_rider Thành Viên Cấp 6

qua đây tui cho mấy con cá rô, cá sặc về nuôi
    tụi này thì lỳ có tiếng, khó chết lắm =))

cái hồ này là nuôi cho có con bơi tung tăng thui
    chứ không phải cá rồng cá rắn thủy sinh thủy siếc hải mã tép đỏ....
    nên làm cho dữ vô cuối cùng cũng mất công, phí sức

mấy cái hồ lớn thì cũng xây bằng xi măng thôi
    nên khỏi lăn tăn chiện xi măng

còn cái hồ là ao tù thì cái chổ người ta nuôi cá giống, cản lấy cá con bán cũng là "ao tù" mà thui

thay nước đi
    gắn lọc nước (loại bán lóc nhóc ngoài tiệm cá là được rồi, phức tạp quá sinh rắc rối)
    kiếm lục bình bỏ vô nữa là được roài

nên xài nước giếng hoặc nước mưa
    còn ko thì nước sinh hoạt bt cũng được nhưng phải để ngoài cái thau hay cái gì khác từ sáng tới chiều rồi hãy cho clo đi bớt rồi thả cá vô

13. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

cá 3 đuôi rất dể sốc nước.ko bao giờ cho nước máy trực tiếp vào được.
    khi thay nên thay tối đa 1/3 hồ.(nước phải chứa sẳn khoảng 24g.nếu không có thời gian đủ để chứa,thì khi chứa nhỏ vào thuốc khử clo,mấy chổ bán cá có bán.như thế thời gian có thể rút ngắn khoảng 12-14g có thể sử dụng được).tùy theo mật độ nuôi và vệ sinh mà thay nước.còn sạch thì cứ xài.thấy dơ và có mùi thì thay.(cứ khoảng 1m3 nước thì cho thêm vào 1 chén muối)

nếu muốn nuôi cá 3 đuôi bạn nên thêm 1 máy oxy.thức ăn viên cho ít thôi(cá đói chỉ nhỏ con chứ ko chết).ngoài ra bạn nên thả thêm 1 ít cá tăm(loại cá màu nâu nhỏ cỡ cây tăm,dùng làm thức ăn cho cá lớn).cá này sẻ ăn những thứ li ti trong hồ và làm mồi cho cá 3 đuôi.(thấy 3 đuôi chậm thế nhưng nó vẩn có cách bắt cá tăm để ăn).nuôi cách này 3 đuôi sẻ đi vòng vòng kiếm cá tăm để ăn(có vận động vui mắt).3 đuôi sẻ mau lớn lắm nếu có tiền mua cá tăm bỏ vô hằng ngày
    **(có điều kịện nửa thì thiết kế thêm 1 bôm lọc nước cho sạch đẹp).
    **nên nhớ cá đói thì ít chết hơn cho ăn quá no.

14. _thinking_ Thành Viên Cấp 3

không thì nuôi con này đi bạn, sống dai lắm....