Tìm kiếm bài viết theo id

Chỉ mình cách test S6 Mỹ cũ với!!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi andy_zhao, 13/5/16.

ID Topic : 8433725
Ngày đăng:
13/5/16 lúc 08:06
  1. andy_zhao Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    15
    Như tiêu đề, mình định mua em S6 Mỹ cũ mà không biết cách test. Lần trước đi xem thì gặp con S6 Verzion, ngoại hình mới nhưng không test mã *#0*# được. Nên giờ hỏi mọi xem có cách nào test không?
    Với lại mình thấy máy mới quá nên k biết có phải hàng dựng không nữa.
    Tks mọi người! MÌnh định mua ở XT Mobile.

2. andy_zhao Thành Viên Kim Cương

Ai giúp mình với!!!

3. Sam_Sam Sam Sam Đi Rồi

Mình chưa có xài nên ko biết được. Sr nhe

4. HandMake_HCM Thành Viên Cấp 2

cách test thì mình hok biết, nhưng mình google thì có vài cái link hướng dẫn này, bạn tham khảo nha.

5. saukem Thành Viên Cấp 6

bạn lên play store tải samsung info của vinhdatnguyen về test là ok

6. ngdinhhiep Thành Viên Cấp 1

Các bước cơ bản nhất để test 1 chiếc điện thoại Samsung galaxy:

1. Kiểm tra IMEI, vỏ hộp, phụ kiện (Nếu có)

Các bạn cần phải kiểm tra tem IMEI trên vỏ hộp được dán chắc chắn và trùng với IMEI của máy dưới nắp lưng được in rõ ràng không bị mờ hoặc dễ bóc ra.

Kiểm tra phụ kiện của máy phải có đầy đủ thông thường gồm có: pin, cục sạc, cáp sạc, tai nghe, sách hướng dẫn... tùy theo từng dòng máy. Bạn có thể tìm trên mạng phụ kiện của điện thoại mình đang muốn mua.

2. Kiểm tra bề ngoài của máy
    Bạn xem kỹ bề ngoài của mày, Bạn cần kiểm tra kỹ từng chi tiết trên máy từ màn hình tới các viền cạnh có bị xước hay không, các miếng kính dán ngoài còn nguyên và được dán cân đôi không xộc xệch hay bong ra. Kiểm tra ốc vít còn mới và có bị trày xước gì không.

Kiểm tra các kẽ, điểm tiếp xúc giữa các phần của điện thoại có bị hở hoặc không đều hay không.

3. Kiểm tra các chức năng của máy
    Mở máy lên vào ứng dụng gọi điện và nhập:
    *#0*

1 màn hình test:
    3 hàng đầu tiên sẽ là test màn hình, các bạn click vào từng màu Red Green Blue và xem màn hình điện thoai samsung có điểm chết hay không, nên xem thật kỹ và chi tiết vì khi máy có 1 điểm chết sẽ rất dễ xuất hiện thêm nhiều điểm chết khác sau 1 thời gian ngắn sử dụng.

Với những chức năng khác bạn click vào
    Receiver: Kiểm tra nghe nhận, phát ra tiếng kêu là tốt
    Vibration: Kiểm tra chế độ rung
    Dimming: Màn hình sẽ chia làm 3 phần với 3 màu sắc khác nhau kiểm tra việc làm mờ
    Megacam: Kiểm tra camera chính của điện thoại, các bạn hãy thử chụp hình xem có bình thường ko
    Sensor: Kiểm tra cảm biến, các bạn sẽ cần kiểm tra từng loại cảm biến khác nhau
    Touch: Kiểm tra màn hình cảm ứng xem có bị lỗi không bằng cách rê tay và giữ trên màn hình xem có bị ngắt đoạn hay không. Chạm và các vùng để kiểm tra độ nhận biết chính xác của màn hình với các điểm.
    Sleep: Kiểm tra chế độ tự động tắt màn hình
    Speaker: Kiểm tra loa
    Sub key: Kiểm tra các bàn phím của điện thoại có hoạt động tốt hay không bằng cách bấm vào các nút Home, back, đa nhiệm
    Front cam: Kiểm tra Camera trước
    Led: Kiểm tra đèn LED có hoạt độn tốt hay không

Bạn cần test thêm như:
    Lắp sim kiểm tra gọi điện, 3G
    Kết nối Wifi, bluetooth, NFC,....
    Kiểm tra loa với những bài nhạc xem có bị rè hay mất tiếng không
    Kiểm tra chụp hình và quay video

7. ngdinhhiep Thành Viên Cấp 1

Khi test s6, hay s6 Mỹ, bạn cần quan tâm đến những điểm sau:
    - Đầu tiên kiểm tra ngoại hình. Đặc biệt quan sát thật kĩ phần tip xúc giữa kính và mép tip xúc. Nếu thấy khe hở nghĩa là máy đã đóng lại màn hình và 100%.
    -Kiểm tra bên trong camera trc sau và cảm biến. Nếu có bụi thì máy đã qa chỉnh sửa hoặc đã vào nước từ trc.
    - kiểm tra imei in trên mặt sau có trùng vs imei của máy hay k.
    - Test bằng phần mềm samsung info (Tải trên Appstore).
    + Trong phần mềm samsung info. Thường chúng ta sẽ kiểm tra số lần sạc và cắm tai nghe. Nhưng lưu ý 1 điều. Hiện nay số lần sạc và cắm tai nghe có thể reset về 0 lại và 1 lại. Nên bạnlưu ý khi mua hàng cũ số lần sạc mà mà giá trị bằng 1 thì 90% là hàng qa sửa chữa. Vì máy qua sử dụng số lần sạc trung bình lên đến vài trăm lần. (Vd cụ thể, 1 có ghe tgdd xem bản s6 cũ còn 4 tháng bh chính hãng, số lần sạc lên đến hơn 800 lần, máy mới dùng 8 tháng).

Bạn có thểm tham khảo giá bán ở Clickbuy, didongviet, cellphones, Worldmobile,.. giá đang rất tốt tầm 6tr-6.2 triệu, bảo hành 6 tháng, 12 tháng.

8. Pham xuan hung 223 Thành Viên Cấp 3

Thay vì hỏi thì lang thang đọc đã.rồu hỏi dạng từ key ấy

9. HandMake_HCM Thành Viên Cấp 2

Bác trả lời chi tiết quá thank bác

10. havatran Thành Viên Mới

Bác lên Play store rồi search có đó bạn!

11. ladjekiller Thành Viên Cấp 4

*#0*# . Nếu k test đc là máy đã uprom khác. Nguyên bản vẫn kt được. Bạn nên kiếm tra knock 0x0 là máy chưa root hay cài lại rom. Thường máy nguyên bản không cài lại

12. HandMake_HCM Thành Viên Cấp 2

cảm ơn bác đã chia sẽ nhé!

13. Qwewqwe Thành Viên Cấp 1

Mua máy cũ thì nên tìm nơi uy tín nhất có thể

14. phucbeck Thành Viên Cấp 5

Cũng đúng rồi.....