Tìm kiếm bài viết theo id

Chi phí du học Canada 2019 bao nhiêu? Giải đáp thắc mắc về phí du học

Thảo luận trong 'Việc Làm - Học Hành' bắt đầu bởi quynhphan, 4/7/19.

ID Topic : 9368838
  1. quynhphan Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    7
    Chi phí du học Canada là mối quan tâm đầu tiên của các bậc phụ huynh Việt Nam khi họ sẵn sàng đầu tư cho con mình đi ra nước ngoài để học tập. Và chi phí du học Canada được đánh giá là học phí phải chăng hàng đầu thế đầu thế giới, vì nó rẻ hơn nhiều so với các quốc gia có sử dụng Tiếng Anh là ngôn ngữ chính

Chi phí du học Canada - Mỗi trường sẽ có một mức học phí khác nhau
    Như đã nói ở trên, chi phí du học Canada sẽ phụ thuộc vào chương trình học, cấp bậc, suất học bổng nhận được, địa điểm,...

Đối với học phí ở cấp bậc trung học thì chi phí giao động khoảng 8.500 - 15.000 CAD/ năm. Sẽ rất là tốt cho các em học sinh trung học vì với lứa tuổi dậy thì thì khả năng tiếp thu môi trường sẽ giúp các em rèn luyện được tính độc lập, tự tin cũng như tiếp thu tiếng anh dễ dàng hơn so với những bạn theo bậc đại học.

Đối với những bạn đã tốt nghiệp trung học hoặc các bạn đang học năm nhất, năm hai thì chi phí du học Canada khoảng 27.000 CAD/ năm. Ở Canada hay các nước phát triển thì ngành Nha khoa hay Y học là một trong những ngành hot nhất, vì thế mà học phí của những ngành đó cao nhất so với các ngành còn lại.

Đối với bậc sau đại học, chủ yếu là những người đã học xong đại học ở Việt Nam và mong muốn được học lên, thay vì tiếp tục ở Việt Nam thì họ lựa chọn Canada là nơi họ lấy bằng Thạc sĩ theo chuyên ngành của mình. Và dĩ nhiên, mức phí này sẽ thấp hơn so với bậc đại học vì thời gian đào tạo ngắn hơn bậc học.

Chi phí du học Canada 2019 bao nhiêu? Giải đáp thắc mắc về phí du học

Chi phí du học Canada - Phí sinh hoạt đã bao gồm trong chi phí học ở trường không?
    Khi đến một đất nước nào du học thì bạn cần phải tạm trú, nếu bạn nào có họ hàng đã sinh sống ở Canada thì sẽ bớt đi rất nhiều về chi phí nhà ở.Còn nếu như bạn đi du học theo học bổng nửa phần thì bạn sẽ phải chi ít nhất từ 3.000 - 8.000 CAD/ năm nếu bạn ở ký túc xá của trường.

Các chi phí du học Canada hằng ngày như phí đi lại, phí ăn uống,... bạn cũng phải chi ra ít nhất 100 CAD/ tháng. Nhưng nếu bạn muốn đóng thêm bảo hiểm thì bạn tốn mất gần khoảng 1.000 CAD/ năm. Và để phục vụ cho các chi phí hằng ngày, không ít bạn đã lựa chọn đi làm thêm với 13 CAD/ giờ để trang trải.

Kết luận
    Với những chia sẻ ở trên, tôi mong rằng bạn sẽ hiểu hơn về chi phí du học Canada và nếu có thắc mắc gì, đừng ngần ngại và Du học Á Âu sẽ giải đáp cặn kẽ đến khi bạn không còn câu hỏi để hỏi.