Tìm kiếm bài viết theo id

Chia sẻ một chút cảm xúc mua diện thoại online

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi mkc89, 30/6/15.

ID Topic : 8108270
Ngày đăng:
30/6/15 lúc 21:28
  1. mkc89 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    9
    Chỉnh sửa cuối: 24/7/15
  2. kiyoshy Thành Viên Kim Cương

Mua mấy hàng này, đi mua trực tiếp có khi còn mang bực vào người, mà bác củng dám mua onl, 90% mang bực vào người, vì thời đại này chả tin tưởng đc ai đâu,

3. datawind Cuộc đời như cơn gió

Tụi bạn em ở tỉnh mua thường nhờ em hoặc ai đó qua mua check hàng sơ sơ rồi tự gửi về chứ không dám cả tin như thớt.

4. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

chia buốn cùng thớt nhưng thật sự thì thời buổi bây giờ toàn là làm ăn gian dối và lừa đáo, những nơi uy tín thì chỉ đếm trên đầu ngón tay. Xl trước nhưng bục quá phải nói 1 câu " uy tín của tụi nó chắc bị chó tha hết rồi "

cici_yoyo0211 thích bài này.
  5. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

Tâm sự cùng bác thế này:
    trước e có bán mấy cái điện thoại Sky, Samsung, LG lấy hàng từ một người hàn quen biết tên Kang...máy lúc đó nhập linh kiện trực tiếp từ Hàn Quốc từ con ốc cho đến vỏ tất tần tật...đợt đó e bán cho khách ai cũng khen vì máy chất bền tới bây giờ hơn 2 năm mà cái Sky 760 của khách vẫn vi vu rơi rớt ầm ầm...có cái là lời ít một máy chỉ lời nhiều nhất là 300k...tuần 1 bán cả chục cái...nhưng thời gian sau này vì lợi nhuận và hàng khan hiếm...ông Kang này chỉ nhập main Hàn còn lại thì toàn là TQ hết sau này thì Quảng Đông toàn bộ...râu ông nọ cắm cằm bà kia lộn tùng phèo...mua cả máy ép màn hình về làm luôn kiếm lợi nhuận cao có máy lời hơn 1tr...e nghỉ lấy hàng nghỉ bán luôn vì chất lượng ko có...mấy đứa lấy hàng sau này bị khách trả lại máy vì đốm màn hình rồi màn hình ép hở keo...có khi khách đang sài chọt chọt xịt cả nước keo ra vì keo chưa khô và máy nóng...e khuyên chân thành bác né ra cho lành...bỏ thêm ít tiền mua Sony chỗ uy tín có bảo hành bao test nước luôn hoặc Oppo cũng được.
    Đôi lời với bác và xin chia buồn Chia sẻ một chút cảm xúc mua diện thoại online

6. tudiep_27 Thành Viên Cấp 5

đảm bảo là thớt ăn phải quả đắng rồi

7. hackkiskas Thành Viên Cấp 3

Bạn nói : Màn hình keo dán ko khớp khung máy thì theo mình thì máy này bể màn hình và thay màn hình nhưng màn hình này mua rời chứ ko phải nguyên bộ.Hàng chính hãng thì bán nguyên bộ : Tức màn hình và khung máy đi chung ,về là ráp vào thôi.Còn ko phải dán keo ngưng vẫn bị hở.

@vuhoanggiang : Mình thích cách bán hàng của bạn.Ham lời sau này mình mệt chứ thằng hàn ko mệt đâu.Thậm chí còn lỗ chi phí phát sinh nữa.Gặp nhiều khách bảo hành hoài thì nổi quạu,cho bạn ăn nguyên cái đt luôn.

Chỉnh sửa cuối: 1/7/15
  8. tranghoang1610 Thành Viên Kim Cương

tim lai topic cua mod dungdc nhe. cai topic co cau noi cua ty phu jack ma *khong nen ban hang cho nguoi than quen*.

9. ensure_5s Thành Viên Cấp 3

HT thi up...............................................

10. BrBa Thành Viên Cấp 5

chuẩn rồi bác ơi Chia sẻ một chút cảm xúc mua diện thoại online)

11. tienthanht919 Thành Viên Bạch Kim

ôi chu cha qua mình hốt em mới về sài cho khỏi lăn tăn đi s4 nó là đồ cổ rồi sài chi cho mệt

12. kzam Thành Viên Cấp 6

Hàng điện tử mà đi mua lại tốt nhất là mua trực tiếp,test tại chỗ.Test tại chỗ mà còn bị lừa huống gì gửi hàng onl.Nói hàng đẹp 99% chứ nó gửi onl là gửi hàng 90% thôi.Mua onl ko mua mới thì tốt nhất ko nên tin gì cả.Kinh nguyệt mua hàng 5s của mình đó.

13. dkmtoandcom3ganlozcho Thành Viên Mới

test tại chỗ còn bị dính xương nữa huống chi mua online

14. tienthanht919 Thành Viên Bạch Kim

thớt mà bung máy ra koi bên trong chắc thớt có cảm giác còn yomost hơn nhiều kaka

15. lan1105 Thành Viên Cấp 4

giờ mua dc đúng cái máy cũ nguyên zin, khó hơn lên trời.
    Hồi trước bị 1 lần, cũng trên 5giay, máy Hàn xẻng. đem ra thợ bung, nhìn main thấy chọt rồi, cụm camera đã thay. Rồi thôi xem như xui, không bao giờ dám đụng vào cái goi là hàng xách tay nữa.

16. mkc89 Thành Viên Mới

đôi khi phải tin 1 vài lần, mình đã mua hàng của các bác 5giay tùng 3600 , tinlcd, châu 77 , kendyluan, cảm thấy rất ok, mua hàng online thì người bán phải tôn trọng khách hàng tí chứ kiểu ông này chẳng xem KH ra gì ghét nhất kiểu giữ hàng ngon để lại bán mà đẩy thứ tào lao đi. đang định lấy ít thứ như may in và buffalo của Dung cj ai lấy của bác này rồi cho ý kiến với.

17. mkc89 Thành Viên Mới

Chỉnh sửa cuối: 6/7/15