Tìm kiếm bài viết theo id

"Chiếc khăn gió ấm" cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Khủng_long_con, 14/9/09.

ID Topic : 1212029
Ngày đăng:
14/9/09 lúc 23:28
  1. Khủng_long_con Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    14
    Chương trình đã kết thúc tốt đẹp. Mọi người xem hình tại đây nhe ^^

http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1474131

Ai đã 1 lần ghé thăm nơi hải đảo xa xôi, hay chỉ là xem qua truyền hình, báo chí, hẳn đều biết cuộc sống khó khăn của những người lính đang âm thầm hy sinh tuổi xuân cho đất nước thương yêu...

Nếu như chúng ta có một đêm bình yên bên người yêu, bên gia đình thì những người bạn, người anh, người em cùng trang lứa của chúng ta đang ôm súng canh giữ hải phận Việt Nam .

Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé

Tiền và vật dụng cá nhân tuy cần thiết thật, nhưng rồi sẽ hết. Và đã có rất nhiều chương trình thực hiện điền này. Kết hợp cùng Đoàn phường 5 quận 5, chương trình mà mình cùng các bạn đang thực hiện mong muốn gửi đến các anh những món quà tinh thần - tuy không có giá trị cao nhưng sẽ ở bên các anh thật lâu, thật lâu ^^...

Và món quà mà chúng tớ hướng đến là
    "Chiếc khăn gió ấm". Nó không xa lạ với dân miền Bắc nhưng sẽ thật ý nghĩa nếu ở miền Nam chúng ta cũng tự tay làm được.

Các bạn ơi! Chúng ta hãy chia sẻ một ít thời gian, một ít công sức và một ít tình cảm của mình dành cho các bạn, các anh hải quân Việt Nam đang canh giữ cho từng vùng biển, từng hòn đảo của Tổ quốc Việt Nam chúng ta! Có thể, các bạn có nhiều những ý kiến hay, những đóng góp rất có ích cho chương trình
    . Hãy tự tay làm 1 món quà gửi tặng các anh, bạn nhé. Nếu không thể làm khăn, các bạn có thể làm những sp handmade khác (an toàn để vận chuyển tí nha ^^).

Hình thức tham gia: Gửi sp handmade của bạn cho tớ. Tớ sẽ tổng hợp zà gửi đi vào cuối năm

Đổi lại, bạn nhận được món quà là 1 móc khóa xì tin tại topic

Mình có tổ chức lớp dạy móc khăn miễn fí cho các bạn mún tham gia ^^

Bạn nào có ý tưởng jì hay hay thì góp ý thêm cho mình để có thể làm cho chương trình ý nghĩa hơn. Thanx các bạn thật là nhiều Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé - 5Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé - 6Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé - 7

p/s: Giờ học là T2, T4, T6 các ngày trong tuần vào lúc 7h tối. Các bạn đến học mang theo 1 cây móc (cỡ số 4), bạn có thể mua ở hầu hết các chợ. Giá khỏang 15k. Nếu ko được thì pm để mình mua dùm nha. Ngày đầu mình sẽ cho các bạn mượn len ^^

Địa điểm học : UBND p5 q5
    Đ/c: 88-90 Bạch Vân

(Từ trường ĐH Khoa học tự nhiên trên đường Nguyễn Văn Cừ, đi thẳng và quẹo phải vào Trần Hưng Đạo, đi thẳng rùi quẹo trái vào An Bình, quẹo trái lần nữa vào Bạch Vân, UBND nằm fía tay trái của bạn ^^)

Dự định mở thêm lớp vào sáng CN tại công viên Tao Đàn (khỏang 8h sáng ^^). Bạn nào mún học thì đk gấp nha. Để ra đó rùi ngồi 1 mình -____-

Các bạn có thể tham khảo các mẫu khăn trong topic

Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé - 8

Các bạn muốn tham gia hay góp ý vui lòng liên lạc:

Thu Trâm

Lớp 06MT - Khoa Môi trường - ĐH Khoa học tự nhiên

Đt: 0122. 804. 6407

hoặc 083. 9322146
    (tớ hay đi bụi lắm nên đừng gọi số này nhiều ^^)
    Yahoo ID: chipchip187

Bạn có thể tham khảo thêm tại blog Đoàn phường 5:

http://vn.myblog.yahoo.com/phuongdoan5

Ngày 22/12/2009 là ngày Đoàn Phường gửi quà cho Thành đoàn TP Hồ Chí Minh - nhờ gửi cho các bạn, các anh lính đảo tại các quần đảo nhân ngày thành lập Quân Đội Nhân Dân Việt Nam! Các bạn ơi, nhanh chân lên nào!

Sẽ mở bao tải nhận quà handmade của mọi người từ đây đến hết ngày 18/12/09 ^^

"Đừng hỏi Tổ quốc đã làm gì cho ta
    Mà cần hỏi ta đã làm gì cho Tổ quốc hôm nay"

2. Khủng_long_con Thành Viên Kim Cương

Xông đất nha Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé

3. Khủng_long_con Thành Viên Kim Cương

Bay lên nữa nha ^^

4. drchinh Thành Viên Cấp 5

yeah,anh em có phòng nét hoặc cafe wifi vô ủng hô bạn mình vài chục cái nhe,cafe wifi đem về trang trí phòng ốc lảng mạng gom tiền cafe nhe,tiem nét để trùm và tráng trí pc good phải biết,anh ủng hộ dùm nheChiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé

5. seafreight Thành Viên Cấp 4

hàng đẹp quá

6. costpro Thành Viên Cấp 4

Rốt cuộc thì pé Bầu cũng triển khai rùi. Dự định đã ấp ủ bao lâu với biết bao niềm tin, và ..trái tim mãnh liệt. Chúc "Chiếc khăn gió ấm" sẽ đến được với đất đảo xa xôi, mang tình yêu ấm áp đến những người chiến sĩ.
    Ủng hộ pé bầu, đăng kí ủng hộ chiếc khăn thứ 2 nha ( chiếc đầu là của mài òi)
    PS: giờ bắt tay làm thoai tèn ten

7. Khủng_long_con Thành Viên Kim Cương

Thanx chị ^^

Thanx nha pé Bơ Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé

8. carot_23 Thành Viên Cấp 5

Mua gửi ra hs-ts mà sợ gửi nhầm mấy anh chiến sĩ trung quốc đang

đóng quân ở đó thì chết :sad:

9. timkhokhao Thành Viên Mới

Vậy là năm nay tặng khăn với quà ah. Anh có bao nhiu là áo trắng, cứ tưởng khoa môi trường sẽ thực hiện chiến dịch như năm ngoái, để dành tặng. Giờ biết làm sao.

10. costpro Thành Viên Cấp 4

Cái này là khăn hand made gửi cho Hải Đảo. Còn về áo trắng thì chắc năm nay bên Khoa em cũng tổ chức nên anh cứ để dành áo típ điChiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé

11. Khủng_long_con Thành Viên Kim Cương

Lạc đề Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé
    Chương trình tặng áo trắng của khoa MT năm nay vẫn được tổ chức, quy mô lớn hơn lần đầu nhiều. Anh yên tâm zà tiếp tục để dành áo trắng đi há Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé - 1. Thanx anh nhìu ^^

Thanx nha Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé - 3

Đúng òi đó Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé - 5

12. Khủng_long_con Thành Viên Kim Cương

Đừng hỏi Tổ quốc đã làm gì cho ta
    Mà hãy hỏi ta đã làm gì cho Tổ quốc hôm nay!

13. Khủng_long_con Thành Viên Kim Cương

Cố lên nào !!!!!!!!!!!!!!

14. what_you_want1267 Thành Viên Cấp 2

Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé UP cái òi ih chùa nà

15. Khủng_long_con Thành Viên Kim Cương

Thanx bạn nha Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé - 1

16. Khủng_long_con Thành Viên Kim Cương

Đang làm cái khăn mở màn đầu tiên Chiếc khăn gió ấm cho đảo xa - Tham gia và ủng hộ bạn nhé

17. Nguyễn Hoàng Giang Thành Viên Chưa Kích Hoạt

lên cho pà con cùng thấy nà, cố gắng lên nha

18. costpro Thành Viên Cấp 4

cúp học ở nhà đan khăn hử

19. Mr.Megal0d0n Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Gửi bất cứ gì cũng được hay chỉ quần áo thôi hả em ?

20. Mr.Megal0d0n Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Hic, thế thì anh chịu thua rồi. Làm đồ ăn được ko em .