Tìm kiếm bài viết theo id

Chiêu lừa xin tiền đểu của một thanh niên ở TP.HCM

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi levuhoang1088, 4/5/14.

ID Topic : 7335378
Ngày đăng:
4/5/14 lúc 18:52
  1. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Gần nhà mình có 2 đứa bé đen nhẻm bồng bế nhau ngồi xin tiền thấy mà tội, nhưng cách đó khoảng 10m thì có 1 con mẹ tướng phốp pháp, ngồi chơi ở đó mà chờ 2 đứa bé chạy đến đưa tiền sau khi có ai đó rủ lòng thương hại. Nhìn thì thấy tội 2 đứa bé thiệt nưng nhìn thấy con mẹ đó tự nhiên mình mất đi cái tính thương hại.

2. qtquocbao Thành Viên Cấp 2

Hôm qua 1 thanh niên cao to chững chạc . đứng trước cây xăng đường Hồ học lãm Q.Bình Tân. mình bước vào đỗ xăng, nó đứng xin tiền , nó nói " Em đi tìm việc làm bị hết xăng " . mà mấy vụ lừa đảo xin tiền đổ xăng mình đã từng nghe qua và đã gặp . em đổ xăng và phắn nhẹ cho nó xong. sau đó đi đến chiều em đi về đường đó, vẫn thấy nó ở đó, vẫn chiếc wave đó. đúng thật là thời buổi này mình ko nên tin ai chút nào

3. nickypipi Thành Viên Cấp 5

Đúng là anh ấy. Cao, ốm và đi xe luvias đỏ, chở 2 bao đồ. Lần đầu mình gặp ở Pasteur, cho 20k.
    3 ngày sau, chắc là có duyên.... mình gặp anh ấy xin tiền đổ xăng ở chợ Bà Chiểu. Chứng tỏ him ấy cũng biết cách làm ăn ghê.
    Up lên cho mọi người không bị lừa.

4. bbhpa9 Thành Viên Bạch Kim

Kakakakaka...Đọc cái này làm nhớ tới năm nhất đại học, bị thằng nhỏ xíu bán chuối chiên lừa gạt hết 200k bằng kiểu "con lỡ làm đổ hết...huhuhuhu...ba con đánh con chết", mấy bữa sau thấy nó ở gần cầu Sài gòn, chơi chiêu y chang, bà con xúm lại cho quá trời...

5. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Đây là những diễn viên có tương lai, tại sao mấy nhà làm film không biết ra đường tìm mấy người này về đóng film nhỉ, biết đâu nhờ họ mà điện ảnh VN nổi tiếng vì họ đóng quá thật.

6. tigerboss Thành Viên Cấp 4

D2 Bình Thạnh cũng có nha mấy bác, có ông khoảng 35t đẩy xe cũ đi xin tiền đổ xăng, lúc trước hoạt động buổi tối bây giờ 8h sáng là thấy hoạt động rồi.

7. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Những vụ này gặp hoài.Tự nhủ lòng nếu ko cho thì thôi,còn nếu cho thì đừng nghĩ ngợi lăn tăn chi cho nó cực.Cứ nghĩ như làm rớt đi cho lòng thanh thản bạn ơi.

8. khach5giay Thành Viên Cấp 5

E bị bà lớn tuổi đi xe PC cổ - có bình xăng phía trước! Cũng xin tiền nhưng e nói đổ cho bà 1 lít! Lúc tính tiền thì nv bán xăng nói bà đó lừa đảo! Về sau này ai xin gì e cho cái đó chứ ko cho tiền, nếu bảng số TP thì e sẽ gọi điện nhờ ng nhà của họ ra trợ giúp chứ ko cho cái gì nữa! Và nếu là thanh niên thì ko cho luôn, ít nhất là họ có thể để lại cavet hay bằng lái hoặc đtdđ. Trong ng mà ko có cả giấy CMND thì chỉ có lừa đảo!

Trường hợp bác chủ thì nói thằng đó để lại bao hàng cho cây xăng cũng chẳng sao!

9. thaolan40 Thành Viên Cấp 3

Mình đã gặp thằng này nhiều lần ở các ngã tư và biết là lừa đảo.

10. BrBa Thành Viên Cấp 5

đọc xong em chỉ thấy vui cho bác vì có người bạn gái tốt bụng

11. levuhoang1088 Thành Viên Cấp 2

thank bác. bạn gái em tốt thì tốt thật nhưng con gái ai cũng có lúc này lúc nọ. Chiêu lừa xin tiền đểu của một thanh niên ở TP.HCM đôi lúc khó hiểu lắm Chiêu lừa xin tiền đểu của một thanh niên ở TP.HCM - 1 kaka.
    Nhưng thật sự bạn gái mình tốt thật, đi làm toàn bị bắt nạt - toàn làm ko công - nói chung là giúp được là cứ giúp, nhưng khi mệt hết kìm nổi là đẩy vào mìnhChiêu lừa xin tiền đểu của một thanh niên ở TP.HCM - 2.
    nhưng cũng vui vì đâu ai hoàn hảo đâu.

12. tucute2 Thành Viên Kim Cương

hôm qua đi BV 115 gặp pa kia đứng băng tay xin tiền, mà pa này xin tiền đã 2 năm nay rồi cũng với cái tay băng đó haizzz

13. giangmai Thành Viên Cấp 6

Tôi ko bao h cho những thằng xin tiền đổ xăng hay sửa xe vì 100% chắc chắn là lừa đảo!!!

14. zuti_stork Thành Viên Cấp 6

thằng nào nó hay chở theo cái bao, chạy khắp các ngã tư, đi lừa cac cặp trai trẻ, với nội dung đi giao hàng nhưng hết xăng, xin ít tiền đổ xăng, với vẻ mặt rất ư là tội.

15. Cuibap.Chemgio Thành Viên Cấp 3

Bữa chở vợ cũng gặp nó, cũng xin a ơi cho em 20 đổ xăng, quay sang nói "cho con chim gì" nó đi chổ khác.

16. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Mới gặp 1 trường hợp như thế ở BX Chợ Lớn(xin 10k đổ xăng),mình ko cho nó bỏ đi rồi,nhưng thấy tội quá nên kêu thằng đổ xăng bấm cho nó 10k,biết đâu người ta lở đường thật thì sao?Chiêu lừa xin tiền đểu của một thanh niên ở TP.HCM