Tìm kiếm bài viết theo id

cho e hỏi, nộp đơn qua các trang vietnamworks, kiemvie và timviecnhanh có hiệu quả ko

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi wherelove, 8/2/12.

ID Topic : 4515382
Ngày đăng:
8/2/12 lúc 17:46
  1. wherelove Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    15
    e đã nộp cỡ 6 7 công ty để xin việc làm rồi
    tất cả đều có hạn nộp hồ sơ là cuối tháng 2

tới h vẫn chưa công ty nào gọi, là tại sao vậy

hay là tới deadline thì họ mới bắt đầu duyệt hồ sơ ah.

ví dụ như đây
    http://www.vietnamworks.com/jobseekers/jobdetail.php?jobid=337405

cái dòng "hiển thị đến" tức là hết hạn nộp.

hay là phải tới tận nơi để nộp hồ sơ vậy

2. hailuaanchoi Thành Viên Vàng

1 là hồ sơ bạn ko đủ tiêu chuẩn, 2 là tuyển dụng ảo,
    VD nè:chú ý mấy công việc tầm 2000usd toàn là careerlink/vietnamwork hoặc đối tác (của Careerlink/vnwork nhưng ko có tên)tuyển thôi chứ ko có cty nào cả, bằng cấp và kinh nghiệm như yêu cầu thì có học cả đời cũng chưa đủ)

3. hoang ba Thành Viên Cấp 2

- nộp càng nhiều càng tốt
    - một số công ty yêu cầu nộp trực tiếp (photo hoặc bộ gốc), nộp trên đó họ không gọi đâu !
    - nộp online khi nào cần họ sẽ gọi hẹn PV, mình cầm theo hồ sơ (photo cũng được) nộp lúc PV luôn... (nếu trúng tuyển bổ sung bộ gốc)cho e hỏi, nộp đơn qua các trang vietnamworks, kiemvie và timviecnhanh có hiệu quả ko
    chúc bạn mau tìm được việc làm ưng ý !:byebye:
    P/S: Trong CV nhớ chém nhiều vào !!!

4. unfair Thành Viên Cấp 4

Mình ko biết có hiệu quả ko chứ đăng tin trên mấy trang này toàn bọn đa cấp với bảo hiểm gọi tứ tung cả ngày cho e hỏi, nộp đơn qua các trang vietnamworks, kiemvie và timviecnhanh có hiệu quả ko ...h chắc ăn nhất cứ photo cho nhiều rồi đi nộp trực tiếp thôi

5. thattiennu Thành Viên Cấp 2 Thành viên BQT

nếu nộp ko tốn tiền thì cứ nộp đi, nộp banh nhà lầu lun, cứ nộp mỗi cty 10 bộ, nộp riết họ sợ họ gọi lên phỏng vấn thô

6. poorguy1984 Thành Viên Cấp 4

100% là CV bạn chưa đủ tiêu chuẩn tuyển dụng

kinh nghiệm xương máu của mình á

7. carot_23 Thành Viên Cấp 5

6,7 công ty mà ăn nhằm gì, rải như truyền đơn còn họa may,trừ phi hồ sơ của bạn quá xuất sắc hoặc công việc đó quá khó tìm người phù hợp.Cá nhân 1 số công ty đăng cho có thủ tục,thực tế đã chừa chỗ cho người quen hết rồi(Con bạn mình làm nhân sự bên công ty nước ngoài)

Cứ tiếp tục gửi hồ sơ đi bạn...càng nhiều càng tốt,bên nào kêu thì mình đi...

8. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

khi đăng tuyển dụng trên đó thì có ít nhất trên 20 bộ hồ sơ giấy trực tiếp đến cty, và không thể thống kê được số bộ hồ sơ nộp online như bạn, vậy bạn nhắm hồ sơ bạn có cạnh tranh nổi ko cho e hỏi, nộp đơn qua các trang vietnamworks, kiemvie và timviecnhanh có hiệu quả ko

9. banhmyopla Thành Viên Cấp 3

mình nắm email tuyển dụng của cty nên cũng biết chút, khuyên bạn thấy chỗ nào ok có cơ hội thì nên nộp hs trực tiếp. Nộp online mail chất đống nhìn rất nản ko muốn coi bạn ạ, hs giấy bên ngoài cũng nhiều rồi nên khi nào không lọc đc mới xem mail thôi cho e hỏi, nộp đơn qua các trang vietnamworks, kiemvie và timviecnhanh có hiệu quả ko

10. quangtheman Thành Viên Cấp 4

6 7 bộ llaan hả ..................trời ơi ......................................ÍT thiệt đó bro ơi....
    phải nộp như bồ rải truyền đơn chống cộng vậy đó........haha nộp online với những công ty nào họ yêu cầu Chỉ nhận hs qua mạng thôi,ko thì nên mang trực tiếp đến có hiệu quả hơn

11. phoenixjutom2 Thành Viên Cấp 3

Mình thấy cũng có hiệu quả đó chứ, trước đây 2 năm cũng làm, bạn chuyên ngành j nhỉ?

12. wherelove Thành Viên Cấp 1

uhm, mình đã nộp lên đến hàng chục rồi
    ^^
    mấy bữa nay ngày nào cũng vào để kiếm việc hết ak
    riếc con mắt mún nổ lun @@

13. wherelove Thành Viên Cấp 1

uh thì QTKD thôi bạn
    ngành chắc khó xin việc
    đặc biệt với những người chưa có kn như mình cho e hỏi, nộp đơn qua các trang vietnamworks, kiemvie và timviecnhanh có hiệu quả ko

14. snowflakes89 Thành Viên Kim Cương

mai đi photo hồ sơ... mình mới vào lại SG ah, mình thường lướt google rồi sau đó qua trang web mấy công ty rồi mới lên mấy trang web kiếm việc vì nhìn trên đó 1 rừng mún xỉu lun mà chưa kiếm ra công việc thick hợp ==''

15. TNT... Thành Viên Cấp 3

Tùy cty thôi bạn. Nhiều cty nước ngoài họ ko chấp nhận nộp trực tiếp mà chỉ nhận wa email thôi

16. poorguy1984 Thành Viên Cấp 4

em chả hs cv gì ráo, xách cây chổi tới quét demo cho ngừ ta coi
    dc, mai đi làm ^^

e là nhân viên tạp vụ

17. tranghoney Thành Viên Cấp 5

vào trang web cty mình muốn apply rồi coi mục tuyển dụng coi có tuyển j ko.sau đó nộp theo địa chỉ email ngta cung cấp .

Nếu mục tuyển dụng ko có thông tin j thì gọi thẳng lên cty đó hỏi có đang cần tuyển vị trí abc j ko, nộp hs như thế nào, rồi ngta chỉ cho nộp.

Hồi đó mình cũng làm cách đó, đọc trong mục tuyển dụng ko thấy j hết, gọi lên hỏi em muốn xin làm vị trí abc, nộp hs sao vậy chị, thế là bà tiếp tân cho cái địa chỉ email của ng tuyển dụng rồi nộp thôi. 2 tháng sau lên pv.

18. khaulam Thành Viên Cấp 2

chắc là do cv ko có ấn tượng gòi, muốn đạt hiệu quả khi apply đơn trên vnw thì điều cơ bản là bạn phải viết cv bằng tiếng anh. lúc đó người ta sẽ chú ý đề profile của bạn nhìu hơn (mặc dù chưa bít cv đó viết có tốt hoặc ko). xét thấy nếu đạt yêu cầu thì họ sẽ gọi điện hẹn phỏng vấn ngay. còn việc đi rải đơn xin việc có thể nói hiệu quả cũng có nhưng phải tốn thời gian nhìu, nhất là cho việc di chuyển của bạn. chúc bạn thành côngcho e hỏi, nộp đơn qua các trang vietnamworks, kiemvie và timviecnhanh có hiệu quả ko

19. vlcm2009 Thành Viên Cấp 6

Ka ka, trước đây mình cũng thế, cứ ngồi nhà mà rải đơn online. Đợi cả tháng cũng chả thấy cty nào gọi. Khuyên bạn nếu me được cty nào thì cứ đem đơn tới nộp trực tiếp. Hồ sơ thì cũng tùy, hồi trước mình công chứng 1 bản xong photo ra cả chục bộ để nộp!

20. conan261190 Thành Viên Cấp 3

uk,do đơn của bạn k đáp ứng đủ tiêu chí của nhà tuyển dụng đề ra nên bị gạt ra thôi+ thêm thời buổi khó khăn nữa haizz