Tìm kiếm bài viết theo id

Cho em hỏi chỗ ăn món Chuột Nướng Muối Ớt

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi LacostE, 17/6/11.

ID Topic : 3398288
Ngày đăng:
17/6/11 lúc 16:56
  1. LacostE Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    Em hiện đang cần tìm gấp nhà hàng hoặc quán ăn nào đó có bán món Chuột Nướng Muối Ớt. Yêu cầu sạch sẽ và uy tín ạ. :adore:
    Anh chị nào đi ngang qua giúp giùm em với nhé, pé mong tin :adore:

2. khang_5s Thành Viên Cấp 2

trong tp thì không có đâu bạn ...may ra lên hốc môn thì mới có chuột chính cống ...đừng mơ nữa nhá chú

3. tathanhdat1990 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Trên tp sao dám ăn chuột trời, nguồn gốc không rõ ràng... Cho em hỏi chỗ ăn món Chuột Nướng Muối Ớt
    Chạy xa xa về miền Tây vào mấy quán ở vườn ăn nó an tâm hơn bro ơi!

4. CCTC Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hồi đó có ăn 1 lần trên Củ CHi

5. choixongjong Thành Viên Vàng

Chuột đồng nướng ăn ngon lắm đó, nhưng mà ở xì gòn thì kiếu,

6. tienhung16 Thành Viên Cấp 2

thật ra cũng ko có gì phải sợ đâu vì chuột cống thì bắt đc nhiu con mà bán chỉ có chuột đồng mới bắt đc số lượng lớn thôi.. các bạn đừng wa' lo lắng Cho em hỏi chỗ ăn món Chuột Nướng Muối Ớt

7. ChíPhèo9x Thành Viên Cấp 2

Ngửi phân chuột Bro sẽ hết mơ màng tới món này

8. nguyenhau07 Thành Viên Vàng

Cho em hỏi chỗ ăn món Chuột Nướng Muối Ớt

9. trinhut Banned

chuột khìa, chuột nướng xả, chuột hấp gừng, chuột kho tương, chuột quay, chuột xào xả ớt.... ôi nhắc mà thèm còn ông nào chưa ăn chuột thì kiếm mà ăn 1 lần cho biết với người ta, 1kg chuột đổi 1kg thịt bò ko đổi nha Cho em hỏi chỗ ăn món Chuột Nướng Muối Ớt

10. soibang Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ăn chuột mà đòi sạch T.T

11. ytengtrung Thành Viên Bạch Kim

Qua cầu Ng Tri Phương - Q8, hay Q5 gì đó wen rùi, bên tay phải có quán chuột đồng Đồng Tháp, ra chuồng phía sau lựa xong ngta làm thịt, đảm bảo chuột đồng miền Tây chính thống...hihi..
    P/s : mình ăn quán này cách đây 2 năm.

12. No-table Thành Viên Vàng

Ra cau cut o Go Vap chuyen ban chuot dong con song kia.Nguoi ta lam thit tai cho,xong dem ve muon lam mon gi thi tu lam,nuong muoi ot de ma
    sr vi may ko co vk

13. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

có về hóc môn thì có. ra ngoài giữa đồng ngồi chòi lá ăn đàng hoàng ^^ phê lém

14. SpiderTM Thành Viên Bạch Kim

Có ghé qua mấy quán ở tận hốc môn vì nhà q12 cũng gần ...cam kết lun là chuột cống chứ chả phải chuột đồng...
    Mình có về quê con bạn chuột đồng đi bắt khác với tưởng tượng là con chuột khá nhỏ chứ không bự thịt mềm chứ chả săn chắc đâu ... Còn hốc môn thì thịt cứng chuột bự bà cố
    Mà khuyên ai có hạch ở đâu thì ít ăn thịt chuột ...vì mình có hạch ở cổ bữa đó chơi gần 8con ...sáng bị quai hàm hết 1 tháng hic sợ lun

15. hino86 Thành Viên Bạch Kim

Ở Đồng Tháp thì mới ngon được Bác ạ. Trên này thì em đố Bác phân biệt được con này là chuột gì.
    Mùa nước nổi ở Đồng Tháp, chuột lên trên cây ở, đêm xuống người ta mới đi soi bằng xuồng nhỏ, dùng cây chỉa mới bắt được.
    Thịt chuột thì khỏi chê, ngon lắm!

16. if_you_r_not_a_dream Thành Viên Cấp 5

Chưa ăn quá, nhìn đã thấy sợ rồi +__+

17. LacostE Thành Viên Cấp 4

tóm lại là chả ai bik quán nào :haha: mình là dân Cao Lãnh, nhưng lười kêu pama gửi lên quá, lại đang cần gấp để ăn cùng bạn bè haizzzz
    btw, còn ai giúp được em không ạ ...

18. nhocben886641 Thành Viên Kim Cương

ko bao h nên có ý nghĩa ăn chuột ở tp,mình về quê bx mình chơi là ở đồng tháp nè,chùm chuột lun mà pải đặt gần tuần mới có chuột ngon,chính cống chuột đồng luôn,nói chi trên tp này mỗi ngày đều có chuột,toàn chuột cống ko đó

19. thaiduytam CHELSEA~IN~MY~HEART

quán cu ẩn nằm ở đường gì ko nhớ ngay sân banh long bửu,phường long bình,q9,có hẻm đi vào ăn chuột 3 lông,chuột dừa nướng muối ớt ngon lắm,mỗi lần vào ăn tàng thấy xe oto biển sô xanh, số đỏ vào đó ăn,chủ yếu mấy cha đó ăn rắn,rùa!nhắc tới thấy thèm,chắc mai đi ăn quá:dribble::dribble::dribble:

20. cool_boy8864 Thành Viên Cấp 5

làng nướng nam bộ CMT8 có đó bạn.chuột đồng tắm nắng củng ngon