Tìm kiếm bài viết theo id

Cho mình hỏi thu gom rác ở nhà do cơ quan nào quản lý

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi manhthang2011, 5/5/13.

ID Topic : 6641116
Ngày đăng:
5/5/13 lúc 17:58
  1. manhthang2011 Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    11
    Cho mình hỏi thu gom rác ở nhà do cơ quan nào quản lý, tại vì nhà mình mà nó đòi đến 110k/ tháng mặc dù ngày nào cũng có 2 bọc rác thôi chứ ko nhiều đến mức như thế, trong khi đó mấy nhà khác nó thu 30k/tháng, nay mình muốn hỏi các bác nào biết chỉ dùm mình, ở quận bình thạnh phường 7 để mình lên hỏi có phải như vậy hay ko? Vì mình thấy tụi này nó đòi hỏi tiền vô lý quá, mấy nhà khác cũng bị nó vòi tiền nếu có thêm 1 xíu rác nó mới đổ ko thôi nó ko đổ luôn, xóm mình rất là bức xức chuyện này nên bác nào biết chỉ dùm mình, địa chỉ luôn càng tốt

Thank các bác

2. bsaw Thành Viên Cấp 1

bên mình cũng vậy P.10 , Q.Tân Bình nhưng 1 tháng chỉ 20k thôi,ít rác thì đổ chứ rác mà nhìu chút là bắt đầu láo lếu vòi vĩnh thêm tiền k cho thì k thèm đổ lunCho mình hỏi thu gom rác ở nhà do cơ quan nào quản lýudency:

3. NhiThieuGia. Thành Viên Cấp 3

bác nào biết ko, có phải cơ quan Dịch Vụ Công Ích ko nhỉ

4. I'm me! Lính Bác Hồ, sợ gì?

Cty môi trường đô thị của quận bạn đó.

5. c_u_to Banned

nhà mình cứ đưa hẳn 1 năm ... khỏi lèng èng ... tết lì xì thêm mỗi ng 100 cho vui

6. MoZart Thành Viên Cấp 6

công ty Dịch vụ công ích Quận xxx

bạn cứ lên đó nói

còn rác mà nó ko hốt, bạn cứ để nguyên đống vậy đi, đổ nhiều vào cho nó thành 1 núi rác luôn

bảo đảm trên phường có đứa bị hạ bậc thi đua và tự hốt

bác yên tâm ^^

7. KimJTL Thành Viên Bạch Kim

Đội quản lí công trình công cộng& cây xanh, quận huyện

8. 7800II Thành Viên Kim Cương

rác là do công ty dịch vụ công ích quản lý, nhưng những người hốt rác là thuộc dạng đấu thầu với công ty công ích, mỗi tháng gom tiền của dân và đóng % về cho công ty. nếu dân ko hài lòng bác có thể gửi đơn phản ánh lên phường + công ty + phòng tài nguyên và môi trường, trách nhiệm của phường để biết, theo dõi, phản ánh lại cty và cấp cao hơn nếu chưa đc xử lý. nếu bác tố cáo đúng và nhận thấy đơn vị thu gom rác làm sai thì cty có thể cắt hợp đồng của nó

9. Voica Thành Viên Cấp 2

chính xác!

khu nhà e 30k chả biết từ đâu mà có giá này, họp tổ dân phố đề nghị phường trả lời giá này xây dựng bằng nào thì chẳng ai trên phường trả lời đc! Mà nhiều lúc còn bị gạt, gần cuối tháng có người này nói thu tiền xuất phiếu thu mà chả có mọc hay cái gì của phường xác nhận, chừng 2 ngày sau có ng tới thu nữa. Lôi cái phiếu thu ra, nó nói đồ giả và đưa cái phiếu thu của nó ra, cải 1 hồi gọi CA khu vực, gọi ông tổ trưởng xuống xử! Cuối cùng e bắt CA lập biên bản sự việc và đề nghị theo dõi điều tra.... him né liền....

10. xTrance Thành Viên Cấp 5

Chổ mình tới tháng họ đưa 2 cái biên lai giống nhau y chan ,ko bít phải 1tháng 10k rồi nó dồn cho mình 2 cái lấy 20k . rác thì mỗi ngày đổ chừng 1kg

11. 0942.123.234 Thành Viên Vàng

nó k hốt thì cứ để đống đó
    coi thử đứa nào lì hơn biết liền

12. dangdanchu Banned

cũng có lần nhà kế bên bảo tháng này ko xài ko trả tiền, bị thằng hốt rác nó kêu mày đem vô nhà mày hửi luôn đi.

13. shcodon Thành Viên Kim Cương

Bạn lên UBND phường đang ở và trình bày, vào phòng tiếp dân nhé. Bảo đảm 100% sẽ được giải quyết

14. manhthang2011 Thành Viên Cấp 6

Vậy là lên UBND phường hay Công ty công ích ta?

15. launha Thành Viên Cấp 6

lên luôn cho thành phố sạch đẹp nè không cần trả lễ luôn nè chủ yếu làm giúp cho chủ topic buôn may bán đắt càng bán nhiều chừng nào thì thành phố càng sạch đẹp bao nhiêu