Tìm kiếm bài viết theo id

Chủ tịch HĐQT xinh đẹp sinh năm 1988 của Vinaconex PVC

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bebeiuiu, 20/4/12.

ID Topic : 4902488
Ngày đăng:
20/4/12 lúc 19:14
  1. caothang2004 Thành Viên Vàng

Con gái Tô Huy Rứa, mà e này nhìn xinh nhể , đúng là 8x đời cuối = tuổi mình mà đã thế ... " con vua thì lại làm vua " ^^

2. winBro UY TÍN CHẤT LƯỢNG

Xin lỗi chứ cái xã hội cha truyền con nối thì giỏi cái mẹ gì?

3. caothang2004 Thành Viên Vàng

Ko thích mời đi nc khác , cần gì fải xoắn , thử chú đc như nó coi có cha truyền con nối ko , ai cũng thế , cũng muốn lo cho con cái mình thôi chú àh , bên Us chắc ko cha truyền con nối , thằng Bush cha với Bush con là gì nhể , 1 trường hợp điển hình thôi nhá :smile:

4. locfedora Thành Viên Mới

Cho hỏi xíu, Bush con lên ngôi mấy tuổi ? ngoài trường hợp bush con còn trường hợp nào tương tự vậy ko? Đừng quên bên đó đa đáng tranh đá dữ lắm dek như ở mấy xứ này.

5. changsquall Pevonia Botanica

Hic = tuổi mình mà giỏi vãi

6. BốYThầnTướng Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Nhỏ này con ông Tô Huy Rứa trưởng ban tổ chức trung ương đảng.

7. BốYThầnTướng Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mình ma quen duoc em nay thi con gi bang.

8. cuonggucci Thành Viên Cấp 3

nếu là cty nhà em ý thì cha ai nói gì . còn đây là cty nhà nước . Lỡ như 1 em vinashin thứ 2 thì ai là người đứng ra trả nợ , không phải nhưng người phải hằng ngày đóng thuế thì là ai ?
    Tư nhân thì ai chết mặc họ , nhưng đã là NN thì phải công bằng và công tâm . mình thấy em này không phải là một thần đồng hay 1 người xuất chúng để có thề là CTHDQT 1 công ty NN lớn như thế . còn bao nh người tài năng hơn em nó rất nh , nhưng ko phài là COCC

9. caothang2004 Thành Viên Vàng

Chỉ nói 1 câu đơn giản , éo bênh vực ai , là nếu 2 bác là Bác Rứa thì có cho con nó làm ko Chủ tịch HĐQT xinh đẹp sinh năm 1988 của Vinaconex PVC rồi ngồi than thở , chửi bới có thay đổi đc gì ko ??

E thì e éo có quan tâm thằng nào làm cái éo giề , vì quan tâm + chửi đi làm cũng éo đc tăng miếng lương nào , cái e quan tâm là xăng tăng chút e có tiền e đổ e đi làm ko chứ còn Vinaconex thì kệ mie nó .

Còn bác hỏi có trường hợp nào khác ko thì e xin thưa bác thêm nhà Kennedy đấy còn chi tiết thì hỏi bác google nhá ^^ . e chỉ nói sơ sơ thế thôi , chứ còn e vẫn như chủ topic , đánh là là e này nhìn ngon =)) ngoài ra thì kệ mie nó :still_dreaming:

10. Tarzanxxx7983 CTY TNHH TM TRƯỜNG PHÁT

Đá nhau chổ nào vậy bạn? Vấn đề bạn là chủ tịch hội đồng quản trị là 1 chuyện, nhưng có ngồi được lâu không lại là chuyện khác. Nói thế này cho bạn dễ hiểu 1 chút :
    - Bạn ăn chơi, học hành như thế nào, có thực lực ra sao không cần biết, chỉ cần ba bạn (chủ tịch) chuyển nhượng hết cổ phần cho bạn hiển nhiên bạn sẽ trở thành chủ tịch kế nhiệm.
    - Bạn ngồi ghế chủ tịch nếu không chứng tỏ được năng lực, sau 1 thời gian bạn sẽ bị hội đồng quản trị họp bất thường để bãi nhiệm bạn, bởi vì năng lực của bạn không đủ để lèo lái cty thì sẽ ảnh hưởng trực tiếp họ.
    Trên thế giới chuyện cha truyền con nối thế này không phải là hiếm, đâu có gì phải lăn tăn chuyện đó.
    Chủ topic viết lên chỉ có 1 ý duy nhất là : CÔ ẤY ĐẸP, chỉ thế thôi.

11. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Nếu như đó là công ti tư nhân do nhà em nó bỏ tiền ra thì ai nói làm gì, còn đây là công ti nhà nước thưa các bác.......
    Vẫn là con quan thì lại làm quan thôi.

12. cuonggucci Thành Viên Cấp 3

tất nhiên nghỉ như bác thì quá ok rồi . mình ở đây chỉ thấy không thoải mái ở cái cách gia đình trị đó thôi .
    nếu nhưng em ý làm tốt , hằng năm cty nn đó vẫng có lời thì đó là phước của nhân dân .
    nhưng nếu em ý làm không tốt (theo nh mặc) thì đó là cái họa của dân . mời bác đọc qua một tí .
    http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/2012/04/120408_viet_companies_comment.shtml
    với nhưng khoảng tiền hàng chục ngàn tỉ đồng đó , thì sẻ xây được bao nh con đường , cho bao nh bửa ăn cho người nghèo và con làm đc bao nh việc khác nửa ?
    Phải chi ngồi vào những cái ghế đó là những người lãnh đạo có tài năng và dạo đức thực sự. con em 88 này mình không dám chắc

13. BikerClub.Vn Thành Viên Mới

Ồ! có thể dây là một bài khá nóng hổi thời nay . không biết lên tới đâu ?

14. LeBuu_5s Chữ TÍN Gấp Đôi Chữ Tiền

dữ dội quả nhỉ Chủ tịch HĐQT xinh đẹp sinh năm 1988 của Vinaconex PVC) fai ráng học hỏi thôi

15. caothang2004 Thành Viên Vàng

Thì cứ mong là nó tốt , đời 8x dù sao IQ nó vẫn đỡ hơn mấy chú 4x, 5x =))

16. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

17. huk Thành Viên Cấp 3

chủ tịch HDQT là ng` giữ nhiều cổ phần nhất trong cty , coi như là ng` có tiếng nói nhất trong cty rồi , làm gì mà sợ bị bãi nhiệm , bác kia có nhầm lẫn gì k vậy ? chỉ có GDDH mới là ng` làm thuê làm k tốt thì nó đuổi chứ chủ tịch HDQT thì sợ dek gì thằng nào

18. caothang2004 Thành Viên Vàng

Theo luật DN 2005, trong loại hình công ty cổ phần Đại Hội cổ đông có quyền quyết định toàn bộ hoạt động của công ty, trong đó có việc biểu quyết bãi nhiệm chức danh Chủ tịch HĐQT, công ty bạn phải tổ chức Đại hội cổ đông bất thường (có lập biên bản Đại hội theo quy định) tuyên bố lý do bãi nhiệm chức danh Chủ tịch HĐQT, sau đó lấy ý kiến biểu quyết nếu có trên 50% (quá bán) ý kiến đồng ý, thì người giữ chức danh Chủ tịch HĐQT sẽ bị bãi nhiệm, Đại hội phải bầu bổ sung chức danh chủ tịch HĐQT mới. Bước tiếp theo là công ty làm công văn gửi tới các cơ quan có liên quan (Kế hoạch & Đầu tư, Thuế, chính quyền địa phương và các đối tác có quan hệ giao dịch) về việc bãi nhiệm chức danh chủ tịch HĐQT đương nhiệm và thông báo mẫu chữ ký của chủ tịch HĐQT mới bầu bổ sung. Trong trường hợp chủ tịch HĐQT cố tình không tham gia (tổ chức) Đại hội cổ đông, thì công ty có thể tổ chức Đại hội vắng mặt chủ tịch HĐQT, nhưng trong biên bản Đại hội phải ghi cụ thể lý do vắng mặt . Thân ái chào bạn.

Ko có gì là tuyệt đối nha bạn ^^ . nên nhớ HĐQT những tập đoàn nhà nước này toàn là người có thế lực thôi nhá ^^

19. Tommy Vercetti Thành Viên Cấp 4

Vinashin lỗ 80 nghìn tỷ ko biết có ai bị đá ra ko nữa,hay là đợi tới lúc bể luôn 1 lần,em này là đại diện của ông bố,nghĩ sao bị đá ra vậy,chưa kể có lỗ cũng đâu phải lỗi của chủ tịch hội đồng quản trị,lỗi của thằng làm thuê tổng giám đốc cơ

20. tranhuydung Thành Viên Cấp 5

Giỏi mấy đi nữa và con cháu ông nào đi nữa nhưng mới sinh năm 1988, lại học ngành quan hệ quốc tế mà mới ra trường đã làm chủ tịch HĐQT một công ty xây dựng thì đúng là...