Tìm kiếm bài viết theo id

Chủ topic có dấu hiệu chiếm đoạt tiền!

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi thangds, 10/12/13.

ID Topic : 7116246
Ngày đăng:
10/12/13 lúc 17:18
  1. haonam7117 Thành Viên Vàng

mình nghĩ là nên áp dụng biện pháp mạnh với đứa lừa đảo này,

2. blackcat2007 Thành Viên Cấp 1

nó hình như buổi sáng đi làm cái gì ấy, nghe ông già nó bảo buôn bán điện thoại, làm led .....đến buổi tối thì may ra gặp được nó .......hùi trước nó làm led hẹn giờ mình qua nó làm mà chơi toàn giờ dây thun

3. biết nhà rồi qua tận nơi đi. lên đây cũng vậy thôi.

4. thangds Thành Viên Cấp 3

Đã qua nhưng là địa chỉ ảo bác ạ, mới có thêm vài địa chỉ mới nhưng xa quá, chắc cuối tuần e lên, sẽ có review cho ae

5. GALAXY S Thành Viên Cấp 6

em nghĩ thằng này chắc nó đua rồi

6. mrbaocong Thành Viên Cấp 4

Bác thangds , đi thì hú mình theo , nghe nóng rồi 0937975936

7. blackcat2007 Thành Viên Cấp 1

cái bên Q6 là đúng nhà nó đó bạn ạ, đối diện nhà là 1 cái công viên nhỏ nhỏ , có mấy quán cafe nó trải dài ra ấy , có thể nó theo dõi topic này và báo cho nhà nó kiểu như: có người đến hỏi thì bảo ko quen bít ai, mình đoán thế :3

8. thangds Thành Viên Cấp 3

Địa chỉ Q6 thì mình chưa qua vì xa quá, qua chỗ 1245 đường 3/2 thì chỗ đó chỉ có 1243-1247

9. bridgitmendler Thành Viên Cấp 2

bác chịu khó đi đúng 1 lần lên q6, công an phường gần nhất, viết tường trình rồi chụp ảnh cuộc đối thoại trên facebook ra, tin nhắn sdt, in ra 1 tờ A4. nói mấy anh giải quyết trong ngày dùm, nguyện vọng muốn lấy lại tiền, thử xem mấy anh làm ko

10. boy221089 Thành Viên Bạch Kim

Thằng này ở đường Bà Hom Q6. Lúc trước có thực tập ở bệnh viện đại học Y Dược Q5. Bạn cứ lên công an phường chỗ đó trình bày, rồi hỏi nó có trong danh sách quản lý nhân khẩu không là biết liền. Phường quản lý từng người trong hộ khẩu ở từng địa chỉ mà. Cũng từng bị thằng này lừa 1 cái ipad 1. Đăng mới 99%. qua thấy dán keo nên ỷ y bên trong không trầy, về nhà lột keo ra thì mới thấy trầy tè le, sạc thì được 1 tuần là chết cục sạc. Gọi trả lại hàng thì chối này nọ để không nhận. Có đi thì hú em biết, e theo với.

11. thangds Thành Viên Cấp 3

Review:
    tình hình là hôm nay mình với 2 thằng bạn chạy qua địa chỉ 110/40 bà hom, vừa đến cổng thì thấy có chiếc Ex xanh dựng trong nhà, quả nhiên đây là địa chỉ thật, cảm ơn các bạn cung cấp thông tin.
    Trong nhà có rất đông đủ, cha, mẹ, bà và em trai của bị cry. Sau khi mình trình bày thông tin, mẹ bị cry bảo "thằng Tài nó ko có nhà, con về đi rồi tính sau". Trời ơi mình bỏ làm 2 ngày tìm nhà thật, giờ lặn lội chạy từ gò vấp qua để được hẹn nữa sao? Mình bảo cô cứ gọi Tài về, con qua lấy lại tiền của mình, và đàng hoàng đĩnh đạc chứ ko đi xin mà chạy lên chạy xuống hoài được. Sau đó mẹ Tài bảo để gọi cho Tài, rồi chạy lên lầu (nhà tận 4 tấm). Mình chắc chắn là Tài có nhà, vì xe, mũ, và thái độ của từng người trong nhà là biết, nhưng chắc ko dám vác mặt xuống.
    Sau 1 hồi chờ đợi, ba của bị cry mới mời mình vô nhà, hỏi vài câu về sự việc. Sau đó nói sẽ thay mặt Tài trả tiền cho mình, và yêu cầu mình photo chứng minh đem đến, để viết giấy nhận tiền, nhằm tránh việc lừa đảo (ai lừa đảo?).
    Ok, mình nhờ bạn đi photo cmnd, trong thời gian đó thì gia đình bị cry trách móc mình ko tiếc lời về việc giao dịch với Tài??? Nào là nó còn con nít, nó có biết mua bán gì đâu, chắc người ta lừa nó thôi??? Sinh năm 89, nhỏ hơn mình 1 tuổi thôi, hay vẫn còn chưa bỏ sữa?
    Mình nhận đúng 2tr7 và ký giấy nhận tiền (dù tâm lý ban đầu là nếu mình đã tìm đến nhà, thì sẽ ko có chuyện chỉ nhận tiền rồi xong đâu), nhưng Tài à, may cho cậu là nhà có người già và con nít, nên mình cũng ko muốn làm lớn chuyện. Nhận tiền xong mình lịch sự chào cả nhà rồi về, mình nhận dc tiền và bài học của mình, còn cậu thì chưa nhận dc bài học của cậu đâu.
    Trên đây là vài dòng review chuyện đòi tiền của mình, rất cảm ơn anh em 5giay đã cung cấp các thông tin để mình tìm ra dc Tài.
    Topic xin được close tại đây.
    P/s: mình cung cấp địa chỉ chính xác để Mod thêm vào blacklist (vì bị cry chưa đứng ra trả tiền cho mình, vẫn chưa có trách nhiệm với mình, đây chỉ là trách nhiệm của gia đình bị cry với cậu ta thôi, nên mình nghĩ sẽ ko có chuyện unban): 110/40 bà Hom, p13, q6. Tks Mod.

12. 414J Thành Viên Cấp 3

Ban nick nó VV đi,mình mặt đểu ác=,= Mình chơi lends gặp thằng này chắc đập nhừ tử luôn quá!

13. Toàn-NT Thành Viên Bạch Kim

cho vào bb thôi.

14. BrBa Thành Viên Cấp 5

Quá hèn,lớn già đầu còn khóc nhè với mẹ nèChủ topic có dấu hiệu chiếm đoạt tiền!

15. einstein Thành Viên Cấp 3

Cũng may còn lấy lại được tiền. bác xử lý mọi việc vậy là ổn thỏa rồi.

16. tuyennguyen Thành Viên Kim Cương

sinh năm 89 là 25 tuổi rồi mà còn mặc váy núp gầm giường . tội nghiệp thằng nhỏ vừa phải trả lại tiền vừa bị band níc:sad:

17. 0942.123.234 Thành Viên Vàng

khổ thiệt. bỏ thời gian cry + đi tìm nhà + bỏ công việc = đúng 1 tháng mới lấy lại đc tiền.

18. hieuluu123 Thành Viên Cấp 1

19. BrBa Thành Viên Cấp 5

vậy là ngon rồi bác ơi,còn hơn trắng tay.Mục đích chính vẫn là cho bị cry thấy được hậu quả từ việc mình làm để lần sau đừng có tái phạm.

20. Alisa_1306 Thành Viên Mới

Mặc dù mod đã ban nick thanhvu96, nhưng em có nên theo đuổi vụ này đến cùng ko?