Tìm kiếm bài viết theo id

Chuyên đề iPhone

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi ThaiLamMobile, 6/1/09.

ID Topic : 672669
Ngày đăng:
6/1/09 lúc 20:27
  1. khanha Thành Viên Cấp 3

mấy bro cho m hỏi sạc iphone bằng cáp ko qua dock có đc ko? trước giờ vẫn sạc zậy, bữa nay rảnh đọc manual thấy nó nói phải sạc qua dock mới được =.=

2. Silent Joker Why So Serious?

Có dock để đứng iphone cho đẹp thôi chứ ko có tác dụng gì đâu bro. Cắm cáp vào cục sạc rồi sạc bình thường thôi là dc rồi.

3. khanha Thành Viên Cấp 3

tại m cắm sạc zô thấy máy nóng quá ho bít có phải tại sạc ho đúng cách ho? Chuyên đề iPhone
    mà nóng vậy có phải hỏng hóc j ko? trc giờ chưa thấy máy nào sạc mà tăng nhiệt dữ zậy =.=

4. tlbb190 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

có ae nào đã xài wa 2 dòng iphone 2g với 3g chưa 2 cái có khác biệt ji` nhìu ko vậy . đang phân vân ko bik mua 2g hay 3g mọi người giúp mình tí

5. khanha Thành Viên Cấp 3

3G > 2G ở chỗ 3G và GPS

6. Silent Joker Why So Serious?

Bây giờ con nào pin > 1000mAh cũng vậy à bro ơi.

7. susu123 Thành Viên Cấp 1

anh ThaiLamMobile và ae giúp mình với, con Iphone 3G của mình, hôm trước mình mở camera thì xuất hiện cái khung: "Camera would like to use your current location", bên dưới có 2 option: Don't allowOK, e nhớ là đã nhấn vào OK. thế là bây giờ chụp hình xong vào library không còn thấy hình chụp nữa, mặc dù máy vẫn chụp hình bình thường. Mọi người giúp dùm e với

8. NG_NHI Trùm ổ cứng 5s

cho em hỏi Iphone mà được unlock và phân phối bởi 1 nhà mạng lớn thì có gọi là hàng quốc tế không nhỉ?
    và làm sao phân biệt hàng quốc tế và hàng đã unlock bởi 1 nhà mạng qua số IMIE??

9. khanha Thành Viên Cấp 3

ko lock thì làm sao mà phải unlock bro, bản qtế thì không phải unlock rùi

tiện thể mấy bro cho m xin ý kiến bây giờ nên dán màn hình iphone loại nào thì ok nhất, thấy trên thị trường có 3 loại gương, chống vân tay với từ thường, 3 loại này giá không chênh bao nhiu.

10. tamfpt_pro Thành Viên Cấp 1

11. louis86 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Em có đọc 1 thông tin về phần mềm gọi đi nước ngoài miễn phí bằng iphone, thực hư ra sao? Có bro nào bít hay cài đặt đc rồi thì share cho anh em dùm, thanks

12. matong Thành Viên Cấp 3

Bạn ơi cho mình hỏi! Iphone 3G 8G của mình bị đứt loa trong, khi đem ra tiệm sửa thì họ nói nếu bung máy thì màn hình sẽ bị đội lên so với lúc đầu, vì phải tháo lớp keo zin và thay lớp keo khác. Họ nói là thay loa chính hãng. Mình xin hỏi là iphone có loa chính hãng không? và khi thay như vậy có ảnh hưởng gì đến cảm ứng không? Có chỗ nào bung máy mà không làm cho màn hình bị đội lên không bạn?
    Mình rất gà về iphone mong nhận được sự tư vấn của bạn rất nhiều!
    Chúc bạn sức khoẻ và thành công trong cuộc sống!

13. maxxholmes123 Thành Viên Cấp 4

thằng em nghịch dại mong các bác chỉ giúp...huhu

Do rảnh tay quá nên ngồi dọc con IP 2G 8g...
    em dọc phần passcode lock rồi chả biết pass là gì lun

thứ 1 em muốn hỏi: bác nào có cách gỡ chỉ giúp em

thứ 2 em muốn hỏi: nếu cách 1 ko đc, khi em vào itunes định Restore, nhưng lại thấy nó ghi là Restore and Update. FW em đang xài là 3.1.2 mà nó để là Up version mới nhất có thể là 3.1.3 nên em nhát tay ko dám bấm sợ nó Up lên thì cái máy coi như khúc củi...ko thể ngu tập 2.

Rất mong các bác các bạn chỉ giúp cho mình...

14. khanha Thành Viên Cấp 3

bro down firmware 3.1.2 về, giữ shift nhấn restore, mở file đó ra ngồi chờ là xongChuyên đề iPhone

15. codondengia Thành Viên Cấp 1

anh cho hỏi vài điều thắc mắc của em.anh giúp em dùm nhé anh,vì em ko rành cho lắm :
    1 : máy ip 3GS làm sao phân biệt phiên bản quốc tế khi nhìn hộp của nó.dấu hiệu nhận biết
    2:khi nhận được phiên bản QT thì làm sao để phân biệt máy xài fw gì khi muốn nguyên seal vì ko muốn mở hộp.nếu fw 3.1.3 tuần trên 40 thì máy em xài có bị bootrom và các vấn đề khác không
    3:máy fw 313 tuần dưới 40 thì em xài có bị vấn đề gì ko ?
    Mong anh tư vấn giúp em ,vì mẹ em chuẩn bị gửi về 3 máy ip tặng cho em và em của em.em thì tính bán kiếm tiền xài vì ko thích ip,nên muốn hỏi anh để buôn bán 1 cách uy tín hơn.và cho em hỏi giá của máy quốc tế thì khoảng bao nhiêu là hợp lí vì em ko rành cho em.nếu ok anh thâu lại cũng được.hyhy.chào anh.thanks a

16. nguyentuanhien82 Thành Viên Cấp 1

hepl me !
    cái Iphone 3G của mình không biết bị gì mà khi trình duyệt web, xem ảnh, nghe nhạc nó hok tự động xoay màn hình nữa. bạn nào biết chỉ mình cách chỉnh với

17. dailymanforyou1 Thành Viên Cấp 4

lỗi hệ điều hành rồi

18. Luân Thiếu Gia Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cái này cũng đọc bên tinhte rồi

19. BiBoss321 Thành Viên Bạch Kim

cho hỏi Iphone 4g bản lock đã unlock đc chưa nhỉ

20. vinhmobile Mobile Service Center

IP4 Hiện tại vẫn chưa được
    3GS FW 4.0 dòng boot cao ko thể unlock . Đã test
    Boot thấp chạy FW Custom 4.0 vào add source unlock ok