Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp Chuyện hôn nhân gia đình - ly dị đơn phương

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi ctlntty68, 17/8/18.

ID Topic : 9201571
Ngày đăng:
17/8/18 lúc 00:09
  1. ctlntty68 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    5
    Như tiêu đề, mình gặp phải vde k hp trong hôn nhân, giữa mình & người ấy đã rạn nứt k thể gắn kết lại, giữa chúng mình có chung 1 đứa con, mình và người ấy bh đều đã có 1 nửa của nhau
    Đã 3 năm rồi 2 bên k 1 tin nhắn hay 1 cuộc gọi, bh mình muốn li dị đơn phương nhưng tình trạng của mình bh là k cách nào kiếm ra dc sổ đăng ký kết hôn xưa kia ( k bik vứt đâu ), có cách nào giải quyết nhanh chóng tình trạng này dc hay ko, giữa mình & người đó cũng k có tài sản chung hoặc bất cứ thứ gì chung ngoài đứa con. Hết
    Và cách giải quyết là ntn m.n cho mình xin góp ý với. Thanks m.n đã xem tin

2. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Nếu 2 bên đã ko còn tình cảm vs nhau,thậm chí đã tìm đc đối tượng yêu thương khác thì ly hôn là 1 giải pháp tốt.
    Luật HNGĐ ko bắt buộc phải có sự đồng thuận của cả 2 bên nên đơn phương xin ly hôn cũng đc giải quyết.Mất giấy Đăng ký kết hôn cũng đc,nhưng ko lẽ ko nhớ thời gian& địa điểm đăng ký kết hôn?Cứ về nơi ấy xin 1 tờ xác nhận (phó bản)rồi nộp cho Tòa án nơi sinh sống.Nếu muốn nhanh,phải vận động chồng bạn cùng ký&cùng ghi rõ duới đơn:"Chúng tôi đã ly thân thực tế 3 năm&hoàn toàn ko còn tình cảm vs nhau nên kính xin Tòa giải quyết cho chúng tôi sớm,ko cần thông qua trình tự hòa giải."

7800II and ctlntty68 like this.
  3. ahuy00000 Thành Viên Cấp 3

Trường hợp của bạn giống mình, để mình nói cho hiểu rồi tính nha.
    Mình cũng có 1 con chung và ko có tài sản hay nợ nần gì hết nên giải quyết nhanh gọn.
    Bạn có thể đơn phương ly hôn được, lên tòa xin mẫu giấy ly hôn rồi về ghi thông tin đầy đủ, kèm theo giấy đk kết hôn ( kiếm ko ra thì ra UBND xã phường nơi cấp khi xưa xin trích lại ) giấy khai sinh của con, nộp hết lên tòa.
    Khi xưa mình như vây đó, chờ tòa kêu lên giải quyết, tòa xin sdt của vợ, tòa ko kêu lên hòa giải luôn.
    Rồi chờ tòa ra quyết định ly hôn, lên lấy thôi.

4. 0Có Tên Thành Viên Mới

Bây giờ ly hôn nó nhanh gọn, vì ở VN tình trạng này liên tục xảy ra Chuyện hôn nhân gia đình - ly dị đơn phương

5. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, hình như không thành công thì phải. Cuối tuần cứ phải zìa...nộp thuế Chuyện hôn nhân gia đình - ly dị đơn phương

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  6. 0Có Tên Thành Viên Mới

trùm nộp thuế kaka

7. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, thuế là nghĩa vụ và quyền lợi của công dân mờ Chuyện hôn nhân gia đình - ly dị đơn phương

8. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương