Tìm kiếm bài viết theo id

Có ai bộ đội ko nhỉ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi satgai9x, 15/10/16.

ID Topic : 8623338
Ngày đăng:
15/10/16 lúc 19:59
  1. qwewqwew Thành Viên Cấp 3

neu di quan doi xong, thi co nguyen vong o lại làm thì có cần dk gi ko các anh đi trước ?

2. 7800II Thành Viên Kim Cương

Vãi cả biên chế
    Nói như bác thì em toàn xài hàng biên chế, mà toàn người yêu cũ từ cấp 3 đến đh, tại vì em có cái bệnh ko dùng ba con sói đc, mang vào là mất cảm giác, rồi nhảy 1 lúc là tự đầu hàng bản thân, do đó nào giờ chưa tốn đồng nào để nhảy dù cả, massage thì có

3. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Vậy là giờ bay của pác nhiều nên đạt trình độ đó chứ em thì thua.Em giờ bay thấp nên trùm ba con sói cho an tâm.khakhakha

4. Hồng Chính Nghĩa Hồng Gia Quyền

Mấy bác đi trong Nam dễ chịu hơn
    Xưa e đi ngoài Bắc, mùa hè nó nóng, mùa đông nó lạnh. Sáng 5h15 trời mưa phùn nhiệt độ 9-11 độ phải ra sân tập võ, chạy vòng sân. Tắm thì nước lạnh, đồ ăn thì dơ bẩn, côn trùng nó nhả phấn lên quần áo...giờ nghĩ lại còn nổi da gà.

5. Hồng Chính Nghĩa Hồng Gia Quyền

Ngày xưa còn dễ xin chứ giờ đang tinh giảm biên chế nên khó xin ở lại làm sĩ quan nghiệp vụ hay chuyên nghiệp lắm.

Giờ a muốn ở lại phải thi đại học (được ưu tiên cộng điểm nhưng ko quá 4 như điểm vào Đảng, điểm đi NV, điểm thành tích, điểm gia đình có công...). Rồi rà soát xác minh lí lịch...

6. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Mình nhớ ko lầm là 100tr ~ 200tr đó. Ko có chuyện xin không đâu.

Miền nam gọi đi nghĩa vụ, thanh niên né.

Miền bắc cầu mong con đi nghĩa vụ, xong lo tiền học sĩ quan.

7800II thích bài này.
  7. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

Đúng là như vậy,chuyện muốn xin ở lai k phải là dễ,theo kinh nghiệm mình từng chứng kiến thì chuyện đó tóm tắt như thế này:
    -khi được tuyển đi nghĩa vụ quân sự,nếu trước đó đã có thiên hướng ở lai phục vụ để làm sĩ quan thì nói nhỏ với mấy ông chỉ huy(ít nhất là từ cấp tiểu đoàn trở lên nha) là e muốn x.y.z như vậy đó,kèm theo cái phong bì gọi là....hồi e đi cách đây mười mấy năm thì cái phong bì đáng giá trên 100 củ,giờ k biết nặng bao nhiêu
    -Sau cái giai đoạn phong bì,nếu mình đã vào Đảng thì dễ,sau 3th tân binh sẽ được cho đi học để trở thành sĩ quan chuyên nghiệp ở ngoài Hà nội hoặc ở các trường quân đội như Lục Quân 2 (hầu như thời gian đi lính 2 năm chỉ đi học thôi)....Còn chưa vào Đảng thì sẽ xem coi mình học hết lớp 12 chưa,nếu chưa học xong thì sẽ dc cho ra ngoài đi học bổ túc văn hoá cấp 3,học xong sẽ dc kết nạp Đảng,sau đó giống như trên(đối tượng này thì sẽ tốn thời gian lâu hơn)
    -Mà đa phần là các khứa có gốc gác từ trước thì mới có xu hướng phấn đấu lên sĩ quan chuyên nghiệp...chứ người bình thường muốn vô ngành thì khoai lắm,xét lí lịch,phong bì,thi cử này kia
    -Sau khi trở thành sĩ quan chuyên nghiệp(gạch cong),phục vụ 1 thời gian,nếu muốn thì đề đạt nguyện vọng,xin đi học để trở thành sĩ quan chính quy(gạch thẳng)
    E chia sẻ những điều e biết thôi chứ hồi đi lính e là cu li thía mịa,kiểu như là mấy a lính quèn ra trận bị chết đầu tiên ấy các bác ạ

8. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

cho e hỏi sn 90 bây giờ chắc chắn là quá tuổi nghĩa vụ rồi đúng k ?chuyện là như này ngày trước mỗi năm e đóng cho ông PĐT 3tr 1 năm,đóng từ 20t đến 24t,cứ phát giấy là e kêu ba e đi đưa tiền cho mấy đại ka tại e k có ở địa phương,năm 25t là năm vừa rồi họ k phát giấy nữa,thường thì mỗi năm cứ đến tầm tháng 9 hay 10 gì đó là phát giấy rồi,năm trước k phát tưởng năm cuối mấy đại ka thương tha cho,ai nhè qua đâu 1 tháng đại ka cho lính xuống xin tiền chứ k phát giấy,gọi qua đại ka nói năm nay năm cuối k phát mà xin tiền nhậu thôi,2tr,e đỡ dc 1tr Có ai bộ đội ko nhỉ,hiện tại đang 26t sắp qua 27t rồi,tuần trước về nhà chơi ba mẹ nói có mấy thằng phường đội xuống đưa giấy nữa mới vãi,hên lúc đó có ông tổ trưởng ông nói giúp vài câu là e mới lấy vợ này nọ xong ỗng viết cái giấy gì cho rồi tụi nó đi,nghe đâu ông PĐT kia nghỉ rồi giờ ông khác lên,công nhận mấy đại ka này tham vl ,hết thằng này ăn tới thằng kia ăn,e nghi là thằng cha kia chuyển nhượng e lại cho ông mới đến

9. qwewqwew Thành Viên Cấp 3

Vi e vua hc cao dang chinh quy xong, chua co viec lam nen di nvqs, san tim cơ hội trong quân đội đó a. Nhưng nghe chua nhỉ

10. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Anh có chuyển giao để đàn em có cơ hội tăng thêm giờ bay không anh yêu ???? Khakhakha

11. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Trình độ học vấn bác bao nhiêu ?

Tốt nghiệp 12 trở xuống. Thời gian nghĩa vụ hết 25t.

Thanh niên trình độ cao đẳng, đh từng hoãn nvqs trình độ yêu cầu hết 27t.

Tháng 6 nó có gửi giấy mời cho mình. Mình khai đã có vợ và trình độ 12/12 thấy nó im re rồi. Mình sn 90.

12. satgai9x Thành Viên Mới

Tu
    Tui lo riết tới năm cuối bị dính,91 còn đi nghĩa vụ,nhọ vãi

13. satgai9x Thành Viên Mới

Trc khi chưa đi lính e cũng sợ lắm,năm nào cũng phải lo tiền hết,nhưng khi đi rồi thì thấy cũng ko có j hối hận hết,chỉ tốn 2 năm of mình thôi,ngược lại qân đội dạy cho mình nhìu thứ lắm
    Trong 3 tháng tân binh thôi mà có thể uốn nắn làm mình chính chắn hơn rất nhìu,mà phải nói là 3 tháng qân trường khổ kinh khủng,trước cứ nghĩ đi lính chỉ có bắn súng .ném lựu đạn.zô rùi mới biết còn cái môn điều lệnh,cảm giác trưa nắng mà ra ngoài sân banh ke chân thì nó mệt cỡ nào.mấy ngày đầu học ke chân đến khi đi wc ngồi xún cũng ko nổi luôn đó......

14. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

mình 10/12 thôi bởi vậy mới có chuyện nói,kiểu gì tụi nó cũng kiếm chuyện moi tiền,ăn uống no say xong còn chuyển nhượng cho ng khác kiếm chác nữa,tham kinh dị
    Bác nào có ý định lo cứ xin sdt trực tiếp PĐT nc thẳng luôn k vấn đề gì cả

15. 7800II Thành Viên Kim Cương

Hàng của mình dạng như hàng nội địa ấy, cũ rồi,chủ yếu ở quê, nhưng mà dùng riêng cho an tâm, thi thoảng mình về thăm quê hoặc mấy em lên sg tập huấn, bồi dưỡng thì mới gặp ôn kỷ niệm xa xưa tí thôi, chứ có phải hàng họ gì đâu mà share hả bác

nguoianhyeu thích bài này.
  16. KimJTL Thành Viên Bạch Kim

Thích xem mấy mẩu chuyện đi lính như vầy nè, minh ko có đi lính, chỉ đi 3 tháng dự bị thôi, nhìu kỉ niệm zui lắm

17. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Cứ lên quân trường, giả bóng kiểu gì cũng bị đuổi về trong vòn 3 tháng, trước khi bị đuổi có bị vụ kia ko thì hên xui