Tìm kiếm bài viết theo id

Có nên mua nhà Tây Ninh

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi HiepSiSiTinh, 26/2/20.

ID Topic : 9455511
Ngày đăng:
26/2/20 lúc 11:29
  1. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    14
    Tình hình là vừa rồi có đi lên đỉnh núi chơi thấy đất và nhà ở Tây Ninh giá rẻ mà nhà cửa rộng rải thoáng mát . Dân cư lại hiền lành thân thiện , tiện ích thì xung quanh có đủ . Tính xin chút ý kiến của các Bác . Nhất là các Bác ở Tây Ninh là có nên mua mhà lập nghiệp ở đây không ?

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  2. loc9000 Thành Viên Cấp 6

rồi xong, mua xe để trốn, mua nhẫn để tặng , rồi giờ mua nhà để ở, bác bắt cóc được em gái nào thế.

QuiHoang, ruaden4, TUAN_VU and 3 others like this.
  3. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, a mi phò phò...
    Quay đầu là bờ, không quay đầu là bờ....bên kia Có nên mua nhà Tây Ninh

ruaden4, TUAN_VU, 7800II and 3 others like this.
  4. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Chắc kiếm được con nào chưa đủ tuổi nên tìm cách đi xa xa tý, ít ai phát hiện.

5. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Topic cảm hứng mua nhà khi đi du lịch mà các Bác chuyển hướng đến chuyện gái gú thì mình cũng quì .

6. 7800II Thành Viên Kim Cương

Nếu mua nhà để cho em út ở và làm bãi đáp lâu lâu bác đáp xuống thì nên mua, vì nó xa sg để lão bà ở nhà ko biết, nhưng lại ko quá xa để "đến với em đêm này", tuy nhiên nếu bác mà ghé ko thường xuyên hoặc lâu lâu mới ghé thì có khi "ốc mò cò xơi", khi bác đi vắng thì mấy thằng khác nó lại vào nhà của bác chăm giúp thì coi như bác chỉ còn húp nước, có bao nhiêu cái tụi nó nhai hết rồi.
    Nếu mua để làm kinh tế thì ...tùy, thấy rẻ mua để lên giá bán, hoặc có mặt tiền thì cho thuê lấy tiền hàng tháng, mỗi tháng có lí do đi lấy tiền, đi thăm nhà đất để vi vu lên tây ninh rồi tranh thủ đi cày dạo.
    Nếu mua để làm nơi nghỉ dưỡng cuối tuần cả nhà kéo về vui chơi nghỉ ngơi thì...em khuyên chân thành là ko nên nhé, em đã trải qua nên biết, đúng là đã mua nghỉ dưỡng thì mua sâu bên trong, vừa rẻ vừa yên tĩnh, nên đừng nghĩ đến chuyện chờ tăng giá rồi bán có lời, chỉ tính tới chuyện cuối tuần có chỗ cho gia đình về ăn chơi thôi, tuy nhiên, cam đoan với bác là chỉ siêng về thời gian đầu thôi, sau đó thì đủ thứ lí do để làm biếng về, và rồi để vài tuần mới về thì trước tiên là cả nhà phải tốn cả buổi lau chùi quét dọn bụi bặm, cây cối, rau cỏ trồng để khi mình về tha hồ thu hoạch rau sạch, ăn uống rồi mang về SG (ấy là mình nghĩ thế), nhưng thực tế thì sau 1 tuần thôi, chứ chưa nói khi làm biếng vài tuần mới về, thì cây cối, rau cỏ trơ trụi tàn tạ, lại phải xắn tay dọn dẹp, rồi giai đoạn sau đó nữa, khi biết đc quy luật lâu lâu mới có chủ nhà về thì bọn tặc nó vào nhà tha hồ vơ vét, nó lấy từ cái bóng đén, cắt dây điện cho tới cái máy bơm nước...và sau đó mình phải thuê ai đó qua ở nhà mình ban đêm để coi nhà...và sau đó nghĩ lại thấy mình dốt quá, số tiền thuê ngta, số tiền bỏ ra mua cái nhà nghỉ dưỡng nếu đc đầu tư ở kênh khác thì nó đẻ ra tiền dư dả cho ta ăn chơi mỗi tuần 1 nơi, tội quái gì chôn vốn vào cái chỗ ko thể sinh lời như thế. Đấy là tính cảnh của em đã trải qua bác ạ, còn bác tính thế nào có thể chia sẻ thêm cho anh em biết với

7. Xem thêm bình luận
  8. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bác viết rất có tâm. Cái đoạn bên dưới, mình bị hoàn cảnh giống hệt bác...hic hic... một thuở nhà vườn mộng mơ. Đọc lại đoạn bác mô tả, ám ảnh cứ lồ lộ hiện về.
    "
    ...... cam đoan với bác là chỉ siêng về thời gian đầu thôi, sau đó thì đủ thứ lí do để làm biếng về, và rồi để vài tuần mới về thì trước tiên là cả nhà phải tốn cả buổi lau chùi quét dọn bụi bặm, cây cối, rau cỏ trồng để khi mình về tha hồ thu hoạch rau sạch, ăn uống rồi mang về SG (ấy là mình nghĩ thế), nhưng thực tế thì sau 1 tuần thôi, chứ chưa nói khi làm biếng vài tuần mới về, thì cây cối, rau cỏ trơ trụi tàn tạ, lại phải xắn tay dọn dẹp, rồi giai đoạn sau đó nữa, khi biết đc quy luật lâu lâu mới có chủ nhà về thì bọn tặc nó vào nhà tha hồ vơ vét, nó lấy từ cái bóng đén, cắt dây điện cho tới cái máy bơm nước...và sau đó mình phải thuê ai đó qua ở nhà mình ban đêm để coi nhà...và sau đó nghĩ lại thấy mình dốt quá, số tiền thuê ngta, số tiền bỏ ra mua cái nhà nghỉ dưỡng nếu đc đầu tư ở kênh khác thì nó đẻ ra tiền dư dả cho ta ăn chơi mỗi tuần 1 nơi, tội quái gì chôn vốn vào cái chỗ ko thể sinh lời như thế. "

9. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Đúng là kinh nghiệm đầy mình. Bác đã trải qua chuyện ấy nên giờ chỉ tập trung chăm rau vườn nhà thôi nhỉ, không dám đi xa.

10. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Muốn mua đất tây ninh thì vào youtube xem kênh chotayninh chuyên làm clips về nhà đất và xe cộ....

11. 7800II Thành Viên Kim Cương

Cũng một thời mơ mộng như thế bác ạ, cả đám bạn bè với nhau luôn chứ chả riêng mình em, sau này ngồi nhậu lại với nhau mới cùng thống nhất là chả cái dại nào nó giống nhau cả, phải trải qua mới có kinh nghiệm, bác chắc cũng như vậy à

12. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Có thằng bạn cũng mơ ước và nó thực hiện được ước mơ của nó, bán căn nhà ở Q1 đi mua 1 căn biệt thự to ở tận Long An, lúc đầu hớn hở chụp hình khoe nhà cao cửa rộng, có chổ đậu xe hơi hoành tráng, có vườn cây thư giãn... chừng 3 năm thì bắt đầu than là quyết định dại dột vì con cái phải đi học trường làng, bà già đau ốm phải đưa lên tận TPHCM để chữa bệnh, bạn bè thì xa quá nên tụi nó chả đứa nào tới chơi, cuối cùng giờ nó bán căn nhà đó rồi lại phải mua căn nhà nhỏ ở Q3, nó nói, nhà nhỏ hơn nhưng được cái thuận tiện mọi điều.

13. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Hii... giờ vẫn mơ nhà vườn. Nhưng nhà vườn ở Q1,Q3,Q5, Q10 .
    Có điều ước mơ này khó thành hiện thực hệt như mong ước bác Trump đi giải phẫu thẩm mỹ thành Female vậy đó bác.

14. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bà dì mình cũng hệt trường hợp này.
    Giờ gia đình phải mua căn nhà nhỏ ở Q10 sống rồi.

15. choixongjong Thành Viên Vàng

Có nên mua nhà Tây Ninh
    Có nên mua nhà Tây Ninh - 1

Ờ, rùi nè. Xinh hông Có nên mua nhà Tây Ninh - 2

16. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Chít... chít... thanks bác.
    Vậy không lẽ ước mơ mình sẽ trở thành hiện thực.
    Bác Trumph thành female rồi.

17. 7800II Thành Viên Kim Cương

chỗ em làm có ông kia bị giải tỏa thủ thiêm, lúc đó nhà ổng nhỏ, đc suất tái định cư, đem bán đc khoảng hơn tỷ, thế là đem lên tận bến cát mua 500m2 đất, cất nhà là hết tiền, trong khi con cái vẫn phải đi thuê mướn nhà để đi làm ở TP, và ổng bả vẫn phải ở chung với con cái để đưa đón con cháu đi học hành. nếu lúc đó xuống Q9 mua đất thì bèo bèo cũng đc 2 nền, mỗi nền 50m2 (thằng em của em mua 1 nền chỉ có 345tr năm 2014, bây giờ thì hơn 2 tỏi mỗi nền rồi), mới cuối năm rồi ông ấy mới quyết định bán cái nhà trên bến cát đi, đc 700tr, giờ đang tìm mua cái nhà nhỏ nhỏ nào đó bên nhơn trạch chứ SG tìm ko ra rồi

18. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Năm 2014-2015... lúc đó nền bên Q9 quả không ai thèm ngó ngàng gì. Hồi đó mà mua thì giờ lên hương rồi.

Giờ cầm 2 tỷ trong tay kiếm nhà còn khó chứ 700tr thì SG không thể mua được.

19. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Bữa đưa mụ vợ đi xem căn này,vì nhà đang ở nát quá,xây lại thì đụng chạm vs xóm giềng dễ mích lòng.Khổ cái nó ko thích Q8,chứ giá này quá ổn:
    https://www.5giay.vn/threads/nha-chinh-chu-dien-tich-100m2-can-ban-gap.9448452/

TUAN_VU and 7800II like this.
  20. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Căn này có thể thuộc Bình Chánh, xa trung tâm, không gần khu sinh hoạt, và giấy tay đó bác. (thông thường có sổ hồng là oách lắm nên chủ nhà sẽ trưng lên đầu tiên, ghi giấy tờ đủ -> em nghi lắm.)
    Thấy chỗ bác đang ở Ok hơn.
    Cầu ông Thìn là quốc lộ 50 phải không bác.... chỗ đó có nước máy chưa bác ? hay vẫn dùng giếng bơm.
    Căn nhà này, với diện tích này, xây như vầy, lót gạch như vầy, bèo lắm tiền xây cũng hơn 300tr.
    Giá đất như vậy nếu có sổ hồng thì ngon đó bác.

Chỉnh sửa cuối: 27/2/20
    7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  21. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Chú quả là kinh nghiệm đầy mình , giờ 1 tỷ còn không kiếm được nhà ở Củ Chi , t tỷ trở xuống toàn nhà vi bằng . Mà các Bác mua nhà coi chừng bị lừa các tin trên mạng . Nó rao trên mạng nhà đẹp giá rẻ , khi gọi điện thì cho địa chỉ xong mình đến đó thì nó tắt máy , khóa zalo ... Còn ác hơn nữa là bên Củ Chi hôm mình qua đó thằng cầm đồ kiêm cò nhà đất nó còn dẫn mình vô khu nhà trọ trong hẻm vắng có hơn 5 thằng xì ke ... Vô đó lạnh xương sống. Hên là còn mạng về các Bác .

Chỉnh sửa cuối: 27/2/20