Tìm kiếm bài viết theo id

có nên SÚC RỬA ĐỘNG CƠ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi apple_pie, 16/1/13.

ID Topic : 6388969
Ngày đăng:
16/1/13 lúc 00:28
  1. apple_pie Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    12
    số là em có chiếc click đã chạy 60000km rồi thấy cũng qua bao năm tháng .dạo này qua bên biker thấy có mấy dịch vụ mới mà giá thánh rất ok là SÚC RỬA ĐỘNG
    anh em naò đã từng làm hay có kinh nghiệm cho em ít lợi hại với
    em xin cảm ơn rất nhiều .ko suy luận hay tém ró bậy bạ.em rất cần thông tin bổ ích vì em đang quan tâm vấn đề này lắm ạ

2. are u sure Thành Viên Bạch Kim

cũng có nghe vụ này nhưng chưa thấy ng sử dụng rồi report. bạn ra tiệm nó vệ sinh toàn bộ buồng dây curoa, làm xong chạy chừng 50km là máy hoạt động nhẹ trở lại hà.

3. fallen_reaaven Thành Viên Cấp 1

Cái này về tự làm cũng được
    Mua 1/2 lít dầu gasoil (DO) (22k/l) ngoài cây xăng
    Xả hết nhớt cũ ra , cho dầu gasoil vào, nổ máy để 3-5 phút, ko cần vặn ga.
    Tắt máy - Xả dầu gasoil sạch ra
    Sau đó đổ nhớt sạch vào mà chạy
    Xe nhà mình chiếc nào cũng tầm khoảng 30-40k km là mình làm 1 lần kết hợp thay lọc gió, lọc nhớt

khoailangoc thích bài này.
  4. saigonvip12345 Thành Viên Cấp 4

làm cái này có tác dụng j hở ae

5. apple_pie Thành Viên Cấp 5

nhưng mà xe chạy lâu và mấy chục ngàn làm z có tốt ko mấy procó nên SÚC RỬA ĐỘNG CƠ

6. H.U.I Thành Viên Cấp 6

nôm na, là nó giống như bạn vệ sinh NSD vậy đó, bạn súc là sẽ thấy nó đen như thế nào
    ở nhà thì làm như bác kia, làm biếng thì ra ngoài cho ngta dùng máy súc. thấy bên ĐP có mà chưa có thử

7. phamthai4078 Thành Viên Cấp 3

mua chai dầu súc rửa động cơ cho chắc vì người ta nghiên cứu những gì cần thiết cho động cơ,chứ em thấy có bác kia mua dầu hỏa đổ vô nữa,cũng hơi ớn còn DO thì em không biết,mà lúc làm nồi thì súc luôn thể thổi cho nó sạch bẩn,và thay nhớt thường xuyên cũng chẳng phải súc làm gì(ý kiến riêng của em).

8. lenyfunny Performance Motorcycles

rã máy khỏi xúc 60 000 rồi

9. fallen_reaaven Thành Viên Cấp 1

Bác nói sai rồi
    Ko ai súc máy = dầu hỏa hết, vì dầu hóa sẽ làm lão hóa các phốt cao su bên trong máy
    Dầu DO tính tẩy rữa như dầu hỏa nhưng nó còn 1 lớp nhớt nhớt lưu lại, chứ ko như dầu hỏa
    Làm nhiều lần rồi, mỗi lần súc thấy nhớt khô trôi ra kèm mụi khói
    Mình vệ sinh sên xe máy cũng dùng dầu DO

10. apple_pie Thành Viên Cấp 5

xe em chưa tuộc nồi lắm vì xe em chiếc nào cũng giữ kỹ và thay nhớt kỹ cả chiếc nào bơi ra bơi chiếc nào zin đi làm ra zin đi làm nên nồi con đó chưa tuộc máy chưa gào nhưng thấy mấy dịch vụ mới nên ko biết ra sao thui

11. leopham84 Thành Viên Mới

Thanks các bạn vì mình thêm kiến thức vệ sinh động cơ.

12. com4343 Thành Viên Mới

Súc bằng máy hả, có nghe qua ở ĐP có làm, nhưng mà thấy quy trình ớn quá, nhỡ như súc xong nhớt máy súc còn động lại trong động cơ (chắc chắn là còn) thì khi đổ nhớt mới vào thì pha trộn 2 loại luôn có nên SÚC RỬA ĐỘNG CƠ

13. fallen_reaaven Thành Viên Cấp 1

Nhớt còn đọng lại tỷ lệ ko có bao nhiêu % so với nhớt mới 0.8l hoặc 0.9l đổ vào
    Nếu bác kỹ thì mua 1 xị nhớt phi đổ vào cho nó trộn với nhớt súc máy còn đọng lại rồi xả ra, sau đó đổ nhớt mới dzô xài luôn

14. apple_pie Thành Viên Cấp 5

15. lanphuong1402 Thành Viên Mới

Theo mình ko cần thiết lắm. Xe cứ thay nhớt đúng định kỳ, thay loại nhớt tốt thì ko cần thiết xúc đâu. Lâu lâu xúc bình xăng thì được chứ xúc máy thì mình thấy chẳng cần. Xe mình thay nhớt đầy đủ, đi đang hoàng gần 100K km mà máy vẫn bốc ( con wave @ lốc đen model 2002 đã bán lúc ODO 92K Km mà máy vẫn bốc như mới và chưa 1 lần làm máy)

16. apple_pie Thành Viên Cấp 5

đúng rồi bạn tại bây giờ nhu cầu cao thui chứ lúc trước máy ông già đi 67 đi từ ngày này qua ngày khác mà có phải làm gì đâu mà khi đó chỉ có shell hay castrol là tốt nhất rồi
    mình thì học sinh đi dax toàn chơi nhớt xị

17. H.U.I Thành Viên Cấp 6

làm bên đó giá 10k hả bác
    họ làm như thế nào vậy, làm trong bao lâu

18. apple_pie Thành Viên Cấp 5

vệ sinh sên 10k(để yên sên trên xe lấy xăng và bàn chải đánh tháo cả chỗ mắt cá che nhông ra vệ sinh cho mình luôn xong sịt sên bằng motul)
    súc máy free cho mình(đổ hoá chất gì đó vào "ko phải dầu do nha "xong nổ máy tầm 15p xả ra
    mình thay nhớt calltex bình dành cho xe số nắp đỏ đó
    vậy mà tính mình có 75k mình mới lại đây lần đầu mà thấy giá rẻ quá khuyến mãi cho mình chai c2 nữa

19. CermaPro Thành Viên Mới

Đã bác nào sử dụng công nghệ Phủ Ceramic bảo vệ cho động cơ chưa ạ?
    có nên SÚC RỬA ĐỘNG CƠ
    Tác dụng của chất Cerma Motorcycle:
    >> Dùng 1 lần duy nhất, Trùng tu, bảo vệ vĩnh viễn
    >> Độ cứng: 9.5, Nhiệt độ chịu đựng: 2,000°C
    >> Phủ Ceramic (kim cương nhân tạo) bảo vệ và phục hồi
    >> Giảm ma sát, hao mòn, hao dầu
    >> Tăng công suất, mô men xoắn
    >> Giảm rung ồn, nhiệt độ
    >> Bôi trơn, làm sạch liên tục ( Súc rửa động cơ )
    >> Giảm nhiên liệu (4-31%)
    >> Giảm khí thải (tới 92%)
    Xem thêm tại: http://bit.ly/2qH0kFX

20. mylove20 Thành Viên Cấp 5

bên đức phương có đó pro chạy không tải 15' dầu súc động cơ hàng nhập hôm bữa mình súc hết 60k ngon cơm