Tìm kiếm bài viết theo id

Có thằng bạn Việt kiều về chơi

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi phieuducongtu4, 13/10/16.

ID Topic : 8621153
Ngày đăng:
13/10/16 lúc 23:18
  1. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

Kế toán bà Chị mình lương > 30$ / giờ. Mấy con việc tay chân khác thì thấp hơn nhiều

nhansamqua thích bài này.
  2. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bên đó làm lương tính theo giờ, không tính lương tháng như mình đúng không ae.

3. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Bên mình thì đồng tiền mình làm ra những có tới mấy trăm thằng ăn hại ngồi mát ăn bát vàng ăn trên đầu.

4. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Chắc để thời gian nuôi con chứ bạn mình làm 1 tháng 8000 mà 5 năm trước rồi

5. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

E thì đầu tháng sau phỏng vấn rồi đi theo diện định cư,nghe các bác nói e xác định dc tương lai mù mịt vất vả phía trước luôn rồi

6. thuanapex Thành Viên Cấp 4

Văn phong này. Hình như chủ thớt người miền tây

7. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

E miền đông nam bộ bác ơiCó thằng bạn Việt kiều về chơi

8. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Chứ gì nữa.Thôi pác qua ráng cày đêm cày ngày kiếm tiền về đây dưỡng già.Có tiền thì mua vé số Power ball,biết đâu được thần may mắn đang chờ 1 thằng ngừoi Việt.

9. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

Thằng bạn nó mới nói với e:tao k biết mày ở vn là ông nọ bà kia thế nào,nhưng qua Mỹ này mày phải bỏ cái tôi của mình đi chứ cứ ngang tàng như ở vn thì chỉ có chết đói

10. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Qua đó pác có cũng ko dám đâu : thằng nào cũng to con hơn pác...khakhakha...chưa kể nó có súng nữa.

Mà thật sự qua đó thấy ai cũng đi làm,pác cũng muốn đi làm thôi.Làm 1 thời gian về,thấy VN sáng ngồi quán cafe cả đám là thấy kỳ kỳ liền.

11. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Ở Việt Nam! Tháng kiếm vài chục chai ngon hơn, đi nước ngoài làm chi cho khổ, Việt Nam! Ăn nhậu gái gú bao la, luật pháp cũng dễ thở hơn. Làm công ăn lương thì ở đâu cũng bết bát như nhau thôi. Ít người hiểu và nhớ là cho dù tư bản hay cnxh đều áp dụng chính sách tiền lương thép của David Ricardo (1772 – 1823) tức tiền lương làm sao để cho người làm công tiêu sài vừa phải nhưng còn gần 10 ngày nữa tới ngày lĩnh lương là phải hết tiền, không kể ai đó quá keo và chi tiêu quá hạn chế. Phân tích vụ này gần 100 tiết mới xong

Chỉnh sửa cuối: 14/10/16
  12. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

Hồi trước e đi bộ đội,phụ cấp moi ị tháng có 145k,ấy vậy mà mỗi tháng e vẫn còn dư cả 100k,toàn cho mấy thằng trong phòng mượn,khi ra quân cũng gom dc 1 mớCó thằng bạn Việt kiều về chơi

13. 7800II Thành Viên Kim Cương

Con bạn của em qua đó cũng đc hơn chục năm rồi, làm nail và học lại,học xog ko xin đc việc lại tiếp tục dũa móng,mỗi ngày 100$ (nó kể vào năm 2009), bệnh ko dám nghỉ vì sợ có người khác trám chỗ,ko có bảo hiểm y tế nên toàn phải mua thuốc uống chứ ko dám vô bv khám, tích góp từ lúc qua năm 2003 đến 2008 mua đc cái xe, cũng khoe với bạn bè dữ lắm, năm 2009-2010 khủng hoảng,việc làm cầm chừng,tuần làm 2-3 ngày,ko có tiền góp tiền xe mấy tháng, bị ngân hàng đến kéo xe đi,từ dạo đó trở đi nó mới dám tâm sự thật với em, trước đây 2 đứa yêu nhau mà vì nó qua đó nên phải chia tay, nên khi qua đó nó luôn nói cuộc sống bên đó tuyệt vời lắm, sau này tâm sự mới nói là hối hận,nhưng vì đã trót đâm lao rồi,chả ai muốn nhận mình thất bại cả. Rồi năm 2012 lấy thằng chồng nghe nói cũng là thằng phụ đi tàu biển, 6 tháng làm, 6 tháng ở nhà. Thấy cũng tội mà biết sao bây giờ. Vk qua đó làm mửa mật chứ ko phải sướng như làm ở vn đâu, cực còn hơn công nhân bên mình luôn ấy, 5g phải ra khỏi nhà, mà về tới nhà thường là cỡ 9g tối, năm ngoái có về vn mà ko cho mình hay,hỏi tại sao thì nó bảo cảm thấy kỳ lắm, giờ đều có gia đình hết rồi...

14. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Mai tui ra HN xin làm cán bộ.Giàu chắc luôn

15. amen ^^ Banned

có lẽ chủ top sắp xuất cảnh và hy vong 1 tương lai sáng sủa trên miền đất thiên đường.

Vậy nếu chủ top được qua US và sau 1 thời gian,khi chủ top ngồi subway và cố nuốt cho trôi phần ăn food to go lúc chỉ hơn 10h đêm mà mắt mở không lên,chủ top sẽ ước mình còn ở VN mắt tỉnh như sáo lúc 23h59 trên box đấu giá.

nhansamqua and 7800II like this.
  16. 7800II Thành Viên Kim Cương

đúng đấy bác, nhất là bọn cán bộ ngoài Bắc, nó vào đc nhà nước là tìm cách vơ vét, vơ từ tiền nhà nước tới người dân.
    đợt đó có đoàn kiểm tra từ HN vào trong này kiểm tra, tới chỗ em, em chả làm gì sai nên cho kiểm tra bình thường, vậy mà lúc kiểm tra xong nó bảo em nói với sếp gửi cho đoàn chút quà, mẹ nó, cùng làm nhà nước như nhau mà còn thế, huống hồ gì dân, bọn ngoài đó ăn tạp ác luôn chứ ko giữ kẽ như trong này

17. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Không có là mệt.Nó viết vài câu trong báo cáo là cả đám về nhà nuôi heo.khakhakha

18. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Bên chú ko biết điều rồi, boa mà để nhắc nhở là thua nhé. Mấy năm trước bộ vào bên mình quen còn boa 500 chai, họ không lấy mà chỉ lấy 50 chai dẫn đoàn đi ăn trưa thôi nhé... biết điều lắm đó. Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, có qua có lại hết nhé, chẳng ai cho không ai cái gì đâu. Quan hệ cũng giống như nuôi quân 3 năm sài 1 giờ vậy

Chỉnh sửa cuối: 15/10/16
  19. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

E là Bắc 54,có dc tính là thành phần đục khoét của công k vậy Bác?Có thằng bạn Việt kiều về chơi

20. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Ông thuộc thành phần éo có công với cách mạng,chưa đấu tố ông là may rồi.khakhakha

Cơ quan NN pác làm như chi là dễ lắm.Sếp trên ko duyệt đố ông 7800II dám chi.Ăn cho hết.khakhakha

Chỉnh sửa cuối: 15/10/16