Tìm kiếm bài viết theo id

công ty bảo vệ lừa đảo các bạn cẩn thận

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi 8768685, 3/9/14.

ID Topic : 7498345
Ngày đăng:
3/9/14 lúc 13:20
  1. 8768685 Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    13
    Hiện nay trên 5giây có khá nhìu topic tuyển bảo vệ . Và thường quảng cáo rất rầm rộ về mức lương cũng như chế độ nhưng thực tế ko phải vậy.
    Lúc gọi để đến phỏng vấn thì nói chuyện ngọt ngào lắm khi đã thu tiền rồi thì gọi ko bắt máy thậm chí cúp máy lun.
    Mình là 1 nạn nhân xin chia sẻ cùng các bạn để tránh mắc phải.
    Chuyện là mình vừa đến phỏng vấn xong thì được bít lương và ngày 2 bữa cơm xong sau đó fải đóng ký quỹ 350k tiền đồng phục nhưng kèm theo câu là ko hoàn lại tiền nếu rút hồ sơ. Và dc chuyển sang 1 địa điểm khác để nhận đồng phục thực chất la chuyển sang 1 công ty bảo vệ khác. Tới nơi lấy đồng phục thì bị yêu câu đóng 100k nữa tiền phòng cháy chữa cháy gì đó. Vả được nói là làm bảo vệ làm gì có bao cơm . Thế là kêu mình gọi lại xông ty bên kia nhưng kobai bắt máy.
    Tên 2 công ty bảo vệ đó nè
    Công ty tnhh dv bảo vệ Bảo Thiên Long ( địa chỉ 212 tô ký quận 12 )
    Công ty tnhh dv bv An Ninh Toàn Cầu ( địa chỉ 649/22 điện biên phủ quận bình thạnh )
    2 chổ này chuyên đá qua đá lại cho nhau
    Đây là link topic đó các bạn ụp cho mọi người cùng bít.
    http://www.5giay.vn/viec-lam-hoc-hanh/7466590-tuyen-gap-nam-nu-bao-ve-luong-cao-bao-o.html.
    http://www.5giay.vn/viec-lam-hoc-hanh/7458890-tuyen-gap-bao-ve-luong-cao.html#post1025454447

maphuchy2013 thích bài này.
  2. taolati84 Thành Viên Cấp 3

dm no nguoi ta da kho con bi luong gat

3. Lê Hùng Thành Viên Cấp 4

Mấy nơi tuyển bên Q12, chỉ là trung gian thôi. Thường thì lúc đầu nó bảo nộp tiền đồng phục khoảng vài trăm ngàn - sau đó mình mà đóng thì nó bảo 2 hôm sau quay lại nhận việc, đi làm luôn. Đến hồi quay lại đi làm thì nó đọc cho cái địa chỉ và số điện thoại, bảo tới đó nhận việc,... nhưng thực chất địa chỉ đó là cty tuyển bảo vệ chứ k phải nơi làm việc, chuyện đồng phục này nọ nó k biết và các bạn phải đóng cho bên đó 1 lần nữa nếu muốn đi làm công ty bảo vệ lừa đảo các bạn cẩn thận
    Mình biết rõ vì mình đã đi khảo sát nhiều lần rồi.

4. khanh020990 Thành Viên Cấp 1

đậu xanh cái bọn này.
    bây h lừa đảo nhiều quá.

5. sasa89 Thành Viên Cấp 1

Bv Quang Thành cug lua dao do

maphuchy2013 thích bài này.
  6. Moods Filter Thành Viên Vàng

Cái này nên đưa qua topic cry . Để các MOD quản lý . Làm ăn lừa gạt kiểu này thì ban nick hết để giúp anh em cần việc không còn bị lừa gạt nữa .

7. Xem thêm bình luận
  8. bomi Thành Viên Cấp 4

9. Belvedere Thành Viên Cấp 3

Thực tế là công ty bảo vệ thực sự cần tuyển người, còn mấy thằng thu tiền ban đầu là mấy thằng cò việc làm. Mấy thằng này lợi dụng mập mờ thông tin để lấy tiền người lao động và bên công ty bảo vệ, đến khi có chuyện thì nó phủi tay Những lao động tỉnh mới nhập cư vào tp ở các quận vòng ngoài hay dính đám này lắm phải cẩn thận. Mấy người mình quen làm bảo vệ cho REX hotel hay làm cho các quán bar sai gòn lương cứng còn chưa đc 5tr mà thấy mấy anh cò toàn quảng cáo lương 7tr để dụ người

10. Moods Filter Thành Viên Vàng

11. tuananh9 Thành Viên Cấp 4

đâu chỉ có bảo vệ, bốc sữa kẹo gì đó nữa. up, các bạn cẩn thận. đi xin việc tốt nhất ko mang tiền và giấy tờ quan trọng, chỉ mang bản photo. và bổ xung khi đã ổn định... nếu thực sự cần và làm việc nghiêm túc thì đó là chuyện nhỏ, nhưng với bọn lừa gạt ko tiền ko giấy tờ thì lúc đó ngon ngọt mấy mình cũng không bị lừa vì có mang đâu. chứ tới mấy nơi đó như mê hồn cung ấy, rút tiền giấy tờ đưa như chơi. dù ở nhà đã chuẩn bị rất kỹ càng, các bạn tìm việc cũng nên hỏi thăm bác google.com chúc.

12. themoon17z Thành Viên Kim Cương

lúc trc là đa cấp, h là bảo vệ, riết đi tìm việc ko dám tin ai

13. hoangdat30 Thành Viên Cấp 4

Xin lỗi các bác, nhưng mình cũng đang cần tuyển Bảo vệ đây, mức lương rõ ràng này, mọi chuyện đến trực tiếp công ty phỏng vấn nhé. Công ty SaiGonFood không trả mình 1 xu, các bạn cũng không thế chân hay kí quỹ đồng phục nhé. Nhưng nhờ mấy vụ này mà làm chậm dự án phát triển công ty mình đây. Mang tiếng mang tai quá.

PS : Ai muốn nói gì thì cứ thẳng thắng, mình sẽ trả lời tất cả. Riêng mình xin phép nói, dù là ai muốn nói gì thì cũng nên nắm rõ ràng nhé. Nói lung tung thì gặp nhau ngại mặt lắm. Huhu, thấy nhột.

14. minh ky Thành Viên Cấp 1

thứ nhất đi xin việc không bao giờ móc tiền đóng cho nhà tuyển dụng (là người lao động làm gì có tiền mà đóng)
    thứ hai tránh xa khu vực quận 12 vì khu đó đa phần bọn môi giới và bọn lừa đảo (không chỉ bảo vệ mà còn bóc xếp lơ xe gì đấy toàn lừa đảo thôi)

15. lylienkietdc Thành Viên Cấp 2

mấy thằng chó nhóc ké này gặp tụi bay là cho ăn dạn dô dầu hết..

16. letranquang1804 Thành Viên Cấp 2

Xl, nhưng ko phải cty nào cũng lửa đảo đâu bạn, đa phần cty bảo vệ chuyên nghiệp muốn thành lập đều phải đăng ký, chuyên nghiệp hơn nữa sẽ phối hợp với ben CA, như cty mình nè, cũng thu tiền 300k đồng phục vậy, bạn có dám lại cty mình bạn nói lừa đảo không, không có CA hốt bạn thì thôi ah, không thu tiền đồng phục lỡ người ta nghỉ việc thi mất đồng phục ah, mức lương cty mình khởi điểm chỉ có 4.5t thoi, mình thấy những cty PR lương 7-8t, mình ko biết họ có lửa đảo ko, nhưng theo mình cũng tại người LĐ ko xem xét kỹ, mức lương như vậy là quá cao rồi, mình học cao đẳng ra mà làm bên nhân sự 1 tháng có 4t, nếu làm bv lương cao vậy mình nghỉ làm bv cho rồi
    http://www.5giay.vn/viec-lam-hoc-ha...an-cung-la-1-cai-nghe-cung-co-thang-tien.html
    nếu quan tâm thì vào xem topic mình

17. 8768685 Thành Viên Cấp 2

Ai ko tật giật mình thì vào thôi herher

18. 8768685 Thành Viên Cấp 2

Mình nhắc các bạn nhé . Lừa đảo cũng có não . Nó cũng bít lợi dụng những topic thế này mak quảng cáo thương hiệu. Tránh mắc lừa bọn ác nhé

19. BurberryXachTay Thành Viên Kim Cương

Haìzz . Nói như thím thì bằng cao đẳng hay trung cấp vứt xó hết . Rồi chả ai học cao đẳng hay trung cấp làm gì . Nhà nhà làm bảo vệ , người người làm bảo vệ à .
    Nói rõ luôn là chủ topic chỉ đích danh user kia đăng topic và tuyển dụng lừa đảo . Chứ không nói toàn bộ những ai đăng topic tuyển bảo vệ trên 5giay là lừa đảo . Có tật hay sao mà giật mình , mà nhảy đong đỏng lên thế . Người ta cần việc làm , đi xin việc thì bị lừa mất tiền và mang cục tức . Người ta lên đây để nói rõ cho những người khác cảnh giác . Thím không an ủi thì thôi , còn nhảy vào pr công ty thím thế này thế nọ .công ty bảo vệ lừa đảo các bạn cẩn thận Phô trương trá hình à

20. 8768685 Thành Viên Cấp 2

Topic lừa đảo đã đăng rõ rồi . Có quơ đũa cả nắm đâu mà vào đây om sòm.
    Đăng cho mọi ng cảnh giác ma cũng vào giới thiệu công ty mình sao. Chẳng khác nào nói cho thiên hạ bít mình ko minh bạch nên mới giải thích ah

21. letranquang1804 Thành Viên Cấp 2

8768685 bạn là dân làm ăn đúng không, vậy sao bạn không biết với 1 người làm ăn sẽ làm mọi cách để pr kể cả tạo scandal; với cái topic này, vừa pr cho cty mình, vừa giải thích cho người LĐ, để họ không quơ đũa cả nắm...Có 1 Cty nào chịu bỏ không, xin lỗi nếu làm bạn khó chịu và cảm ơn bạn về đóng góp, mình xin lỗi cả chủ topic, mong đừng ném đá nữa, hic