Tìm kiếm bài viết theo id

Cry nick votiendung2000 bán hàng điện tử 2nd hand

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi bluesun3001, 22/8/16.

ID Topic : 8560303
?

Thiết bị điện tử pin còn hơn nửa cây, sử dụng 10 phút báo pin yếu. Vậy pin có vấn đề hay không?

1. Pin lỗi

15 phiếu
    100.0%
  2. Pin bình thường

0 phiếu
    0.0%
Ngày đăng:
22/8/16 lúc 23:07
  1. Cuội Đã Chết Thành Viên Cấp 4

Gần giống tình cảnh của mình hôm nay.
    Hqua win cái đt dưới thủ đức, nhà tít bình dương, hẹn 5h chiều chạy xuống lấy máy, trước khi đi có nt là bắt đầu đi, 30' chạy xe tới cầu vượt Bình Phước, bốc đt ra điện "...ko thèm bốc máy" nt ko thèm trả lời, mà mới sáng là đã hẹn chiều xuống, oke ôki hết rồi, đợi 20' ở đó cũng ko có động tỉnh gì, ôm cục đắng đi về!
    Về nhà đt ông kia bán con Nokia 206 trên CT, chạy xuống địa điểm thì báo đợi a chút, đợi thêm 20' điện lại báo a gần tới rồi, 10' sau nhận đc tin nhắn "em ơi xe a hư rồi, e về đi...."
    Đúng là 1 ngày đen còn hơn chó mực nữa!
    Đắng...

nguoianhyeu and thai.vietrealy like this.
  2. tudiep_27 Thành Viên Cấp 5

Chắc gì đã phải pin hư không cầm, có khi máy ăn nguồn nên pin tụt nhanh hơn tụt quần gái chinh, he he

3. thai.vietrealy Thành Viên Cấp 3

mang nick nos leen dday

4. thai.vietrealy Thành Viên Cấp 3

trước mua hàng trên chợ tốt cũng gặp kiểu này, ức quá tự vả vào mồm chảy máu rồi trách mình ngu thôi chứ biết làm sao

5. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Đã update tên nick và link bán hàng.

duchoavn thích bài này.
  6. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Ui giời nick này thương gia box ve chai nè @@,đâu a gởi cái link này cho chủ nick xem sao.

7. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Trích tên nick là chủ nick nhận được thông báo 5giay rồi á

8. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Cám ơn Admin góp ý

9. White_Black Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

- DĐ 5giay giờ cũng loạn nhỉ,bên Box XLĐG cũng đang có Scandal...

pttn2508 thích bài này.
  10. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Vụ XLĐG do bị ức chế quá đó anh

pttn2508 thích bài này.
  11. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

Ngày xưa a cũng bị 1 nick chơi y như vầy. A tên Nghĩa, mem đó trước giờ đi bid tên khác, sau khi lùm xùm với anh xong đi bid lấy tên là Nghĩa XL. Muốn bấm report để xử lý mà xử sao giờ, mình đâu cấm dc bidder lấy tên đó. Nay đọc lại topic đó mới thấy. Quan niệm của a trước giờ luôn luôn là "Khó người khó ta dễ người dễ ta" nên a làm lơ bỏ qua. Nay bidder đó lên level nên sàn im ắng hẳn anh ko còn bị quậy quá trên sàn đấu giá nữa. Anh cũng mong level đó dc giữ nguyên sợ ngày nào đó bi xuống level lại đi quậy phá nữa.

P/s: Anh lấy tư cách của 1 mem 5giay cấp vàng 2007, một người dạy võ, 1 người hay đi bắt cướp cho Xh xin thề câu chuyện trên là có thật và a ko còn bằng chứng vì chức năng Profile Limit để đưa cho e xem bằng chứng.

12. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

Đã hết 24h, Bạn đã có và cung cấp đủ thông tin cần thiết rồi thì move qua box Cry đúng với nội quy 5 giây hén.

13. 2nd Thành Viên Bạch Kim

Nick này buôn bán lâu năm trên 5s rồi mà làm ăn j kỳ cục vậy

14. Có 2 vấn đề người mua đưa ra :
    1 . Sản phẩm không chép được nhạc và video
    2. Pin không cầm. Xem video 30p là hết.

Sau khi đem qua nhà mình kiểm tra :
    + Chép nhạc, video bình thường , cắm máy vào PC chép vèo vèo. NG mua ko chép dc mới lạ.
    + Vấn đề pin do máy đã test , pin cầm không chai như ng mua đã nói, nên chính xác về pin phải để máy lại sạc đầy kiểm tra, nếu đúng pin chai như bạn nói thì đổi cho bạn là bình thường.
    + Vấn đề bạn đổi máy khác bù 100k, tiền 100k đó không phải là bù . Hôm trước bạn qua mua 1 máy đo nhiệt độ và máy huyndai được giảm 100k, giờ bạn đổi thì bạn đưa lại tiền 100k giảm giá đó chứ không bù đồng nào cả nhé.
    + Vấn đề ở đây là chổ bạn không biết sử dung máy muốn đổi chứ không phải là máy hư . Đây là thiết bị nghe nhạc, xem video và định vị GPS, do bạn không sử dung được như bạn đã nói là đăng ký trang web không được do tiếng Hoa...v.v.....
    + Vấn đề pin nói thật nếu pin chai bạn xem video 5p là out rồi,
    + Lúc ngồi thửm áy cho bạn, bạn nói là mod 5s rồi coi topic, coi nick và bạn có thể xoá bài .v.v....... Mình biết kiểu gì bạn cũng đưa lên đây. Sau khi đổi máy khác cho bạn , m đã sạc đầy pin thử xem video . Pin đầy xem video tầm 1h30p. Pin hoạt động như vậy không chai pin như bạn nói. Bạn cần mời qua ngồi mình mở ra cho xem , rủ them các mod 5s qua xem , có thể vào 18h30 ngày hôm nay 24/08/2016.

Chỉnh sửa cuối: 24/8/16
  15. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Bạn buôn bán mà nói chuyện không khớp nhau nhỉ. Có các vấn đề sau:

1- Quan trọng nhất nên nói trước. Mình chưa bao giờ đi mua hàng mà lấy tư cách Mod ra làm màu. Do vợ bạn hàm ý nói mình không trung thực trong vấn đề lỗi nên mình mới nói thật mình lag Mod chẳng lẽ đi lừa mấy vụ tào lao này. Trong thời gian ngồi chờ chị test, mình lên 5giay thấy bài của người khác vi phạm thì mình xoá, đó là nhiệm vụ của mình mà bạn.

2- Về không đọc được clip. Mình đã chép tất cả các file MP4, Avi đều không đọc được. Muốn update firmware thì vào web hãng bắt đăng ký bằng số phone của China.

Mình có thể đưa bạn test bằng chính thẻ nhớ còn lưu các files mình đã test. Bỏ vào laptop đọc tốt, bỏ vào máy Hyundai báo lỗi.

Bạn đừng nói là do mình không biết sử dụng. Vợ chồng bạn còn không biết nó là thiết bị GPS cầm tay cho đến khi mình nói với vợ bạn đấy. Xin lỗi mình không giỏi gì chứ tất cả các sản phẩm bạn đang bán muốn cài đặt gì đưa mình làm cho.

3- Bạn nói 100k không phải là bù mà là trả lại cho số tiền đã giảm? Vợ bạn giảm cho máy đo huyết áp (không phải máy đo nhiệt độ) là 20k, máy Hyundai đó 50k và do không thể đưa mình sạc do đi làm nên giảm 30k, đó không gọi là giảm được mà là trừ tiền cục sạc. Tính ra bạn giảm cho mình cái Hyundai chỉ 50k.

Vậy tại sao ban đầu kêu mình đưa thêm 150k, rồi giảm còn 100k. Khi mình không đồng ý thì kêu mình lấy cái mp3 khác mà mình không thích thì khỏi bù?

4- Không cần biết pin sạc đầy dùng được bao lâu nhưng còn hơn nửa cây xem chưa đầy 10p thì báo pin yếu và dùng được 30p nữa đó là báo pin ảo, nghĩa là pin muốn die rồi đó bạn. Bán thiết bị điện tử mà không biét vấn đề cơ batn đó à, hay bạn cố tình không hiểu?

- Topic đã đến lúc move qua box cry cho đúng quy định 5giay và nhờ Admin thụ lý. Do đây là topic cry nên bạn có quyền bảo vệ quyền lợi của mình bằng cách mang thiết bị đó nhờ văn phòng 5giay test giúp bạn và có kết luận nhé.

16. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- À note thêm là mình không nói là chép nhạc không được mà là không xem mp4, avi được nhé. Phản biện thì phải nói cho chính xác.

- Và mình không nói là không biết đọc tiếng Hoa nên không biết sử dụng mà là không thể download nâng cấp phần nềm mới, do bắt đăng ký account bằng số phone china.

17. =>> Bạn đi mua máy nên nghiên cứu về máy rồi mua, mua máy không xem mp4, avi được thì bạn phải sửdụng phần mềm chuyển đuôi file để xem chứ không phải coi ko dc là đổi. Giống như ra tiệm mua tivi ko có xem được TH cáp là đổi mà không thuê bao TH cáp là đổi . Có lý ko ?

Hàng seconhand sd pin 10p + 30p => 40p. Pin die . Hay, bạn hiểu rất rõ nhưng không có sách vở nào ghi như bạn nói.
    Chỉ thấy sách vở ghi pin còn 50% mà mở video ra bị tắt => pin hư.
    Pin còn 1 nất mà xem được 30p nữa là pin tốt.

5s cần những mod trung thực. Bạn là 1 trong những người đó. mời bạn và các người khác trên 5s qua nhà m lúc 18h30 hôm nay test máy để xem pin thế nào

18. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Mình thấy bạn cố tình đi lạc hướng vấn đề đó.

1/ Máy không hỗ trợ vậy sao có app xem videos. Và chị chép file mp4 vào đã đọc nên mình không nói đến vấn đề đọc file mp4.

2/ Thiết bị điện tử nào cũng thế nếu còn 1 vạch pin báo pin yếu là chuyện thường. Còn đang nửa cây tuột xuống báo đỏ và báo pin yếu là pin bị lỗi. Chuyên bán hàng điện tử mà không biết 1 vấn đề cơ bản nhỉ.

Và nói luôn cho bạn biết 1 thiết bị chuyên dụng cầm tay mà pin chỉ sử dụng 90 phút thì pin đó cũng đã bệnh rồi đó bạn. Quan trọng hơn đó là máy GPS là thiết bị tốn nguồn cao nên thường là pin dung lượng lớn, mà chỉ sử dụng 90 phút thì có phải pin hư không bạn? Mà sao hôm bữa bạn mạnh dạn nói với mình xem clip hơn 2h chưa hết pin mà?

3/ Mình không có nghĩa vụ chạy 17-18 km để uống cafe với bạn để test vấn đề mà mình đã bỏ thời gian ra cho chị nhà bạn test rồi.

4/ Mình không có gì mà không trung thực, mình cam đoan những việc mình nói ở đây đều là sự thật. Chỉ có bạn từ đầu chí cuối là lời nói không nhất quán lẫn nhau đấy.

19. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Những gì cần nói thì mình cũng đã nói hết rồi. Mình không đôi co ở topic này nữa.

- Bạn có quyền phản biện (nhưng phải chính xác). Và vì quyền lợi của bạn, bạn có thể mang máy đến văn phòng 5giay nhờ BQT kiểm tra. Bạn yên tâm văn phòng 5giay rất nhiều chuyên gia về thiết bị điện tử.

- Mọi vấn đề còn lại sẽ đợi kết luận của Admin. Nếu mình sai, mình sẽ mua lại cái máy Hyundai đó và công khai xin lỗi bạn trên diễn đàn.

20. Không biết ai đi sai hướng. Mình hay bạn ?
    Bạn đưa ra 2 vấn đề :
    1. May ko xem video.
    2 May pin hư.

Vấn đề 1 :
    .

Vấn đề này bạn đưa ra, giờ tự trả lời . Ai đọc cũng hiểu.
    .
    + M bán cho bạn là máy nghe nhạc, pin m đã test nghe nhạc tren 4h, xem phim vol, man hinh sang la dc 1h30p. Con viec ban xem video chỉnh nay kia tren may hay vol lớn nhỏ, màn hinh tối hay sang sẽ có thời gian xem dài ngắn khác nhau.
    + Thiết bị GPS để xe hơi và cắm nguồn điện của xe. Bạn xem có thiết bị GPS nào trên xe hơi mà không cắm nguồn ko.

Mình không tranh cải với bạn làm gì , vì mình cũng không có thời gian.
    Bạn đưa nick m lên cảnh báo mọi người. Mục đích chính của bạn :
    1. Mình gian lận , làm ăn lừa đảo => ban.

Việc bạn đúng hay minh đúng người đọc sẽ hiểu thôi. Không phải bạn là mod thì bạn đã đúng. Phần đúng hay sai m để dành câu trả lời này dành cho thành viên 5s, các super mod, admin.v.v..... Mình làm ăn uy tín từ lúc 5s còn ở bùi đình tuý cho đến giờ, không pải chỉ 5s mà và tất cả các trang web m đều có uy tín cả.

Đề nghị close topic.