Tìm kiếm bài viết theo id

Cry thành viên abato2012 win nhưng không chịu nhận hàng

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi khongcamxuc, 1/9/16.

ID Topic : 8572443
Ngày đăng:
1/9/16 lúc 20:12
  1. abato2012 Thành Viên Vàng

B không lên 5s cũng đc,tôi qua nhà b nhận máy nhưng tôi đưa tiền/ ck cho vp5s ok?

2. khongcamxuc Thành Viên Cấp 3

Tại sao k đưa tiền luôn. Vậy tôi k cho bạn nhận máy nữa. Rất là bực mình. Mới mùng 1 mà om xòm. Mod xử lý dùm nhé. Cám ơn.

3. abato2012 Thành Viên Vàng

Toi không tin b nên mới làm phiền tới vp5s thôi để tránh phiền phức về sau đó b ah

4. khongcamxuc Thành Viên Cấp 3

Vậy Mod cứ xử lý theo 5giay. Thành viên ko nhận hàng. Mọi thứ em đã trình bầy hết. Máy móc ok hết. Chả có vấn đề gì lăn tăn nữa. Em cám ơn.

5. jerin1985 Thành Viên Cấp 3

Cứ chơi đúng luật thôi, Giao máy nhận tiền, bao test đúng cam kết. Ngược lại thì tạo Cry cho mod xử lý thôi

6. abato2012 Thành Viên Vàng

Theo Mod xử lí ntn ah?

7. Cuội Đã Chết Thành Viên Cấp 4

Chia buồn cùng bác abato, bid đt cũng mong đc cái máy cho ngon lành mà xài, đã xác định canh đến phút chót mà bid là cũng hiểu người bid cần mới canh me thôi, có hớ 50-100k cũng k là gì, miễn là đc cái máy ưng ý, nhưng thiết nghỉ ae 5s đưa hàng công nghệ lên sàn toàn thuốc nhau là chính, ko thì cũng chăn gà chăn vịt đủ kiểu, thấy nó giống kinh doanh hơn là giải trí. Sàn quanh đi quẩn lại có đc mấy bác cứ đem đồ lên sàn riết chứ có thấy ai nữa đâu, người bid thì topic nào là quen topic đó. Nghỉ mà đắng lòng thanh niên quá.
    Mình nghỉ nếu đã cry rồi thì nên đem hàng lên vp5s đối chất chứ 2 bên nói ở đây mà mod nhìn vào xử lý cũng k công bằng cho cả 2. Cũng là ae 5s lâu năm cả nên giải quyết làm sao cho mát lòng nhau.

*LT* and duchoavn like this.
  8. abato2012 Thành Viên Vàng

Tks b chia sẻ, củng có ae muốn chia lại cái máy,mình thấy việc của mình không có gì cả,lỡ ae sd không hài lòng mất công lắm.

9. khongcamxuc Thành Viên Cấp 3

Xin lỗi bạn. Chứ ai cũng nghĩ như bạn hết à. Máy của tôi có sao nói vậy. Main zin winner dẫn thầy thợ tới coi thoải mái. Đâu có cấm mà thuốc thang. Xin lỗi cái giá này cửa hàng mua về bán lại còn được nữa là bid hớ. Còn nói là chăn gà chăn vịt nữa, thật là nực cười, xin lỗi bạn chứ cái 5giay giờ toàn là cò lái thầy thợ, mua đi bán lại ko chứ ở đó mà chăn gà chăn vịt. Tôi đã đưa ra mọi yêu cầu chứng minh là máy của tôi hoàn toàn bình thường và đúng như những gì nói trong topic đấu giá. Mọi thứ đã rõ ràng Mod cứ luật mà làm. Cám ơn.

10. Cuội Đã Chết Thành Viên Cấp 4

Vậy thiết nghỉ cửa hàng thâu lại thì bạn đem ra cửa hàng cho nhanh, coi như giải quyết nhanh gọn lẹ chứ mắc gì lên đây cry mất time. Đừng nói chủ pic ko phải vì tiền mà vì lý do gì mới cry nhé!

11. bonia1307 Thành Viên Vàng

Chúng ta ko thuộc về nhau................. Giao dịch ko thành, ai cũng ko tin ai. Gặp nhau chắc gì vui.......... Thì chỉ có vp 5s giải quyết thôi.... Bác abato trả tiền trung gian cho 5s, bác ko cảm xúc chịu phí cho vp 5s chuyển khoản cho bạn khỏi lên mắc công.....

12. khongcamxuc Thành Viên Cấp 3

Quên đi nha bạn. Đã cho thời gian qua nhà lấy, dẫn thầy thợ lên mà kiểm tra máy mà k chịu, còn đòi lấy máy trước trả tiền 5giay xong tôi phải qua đó lấy. Việc quái gì tôi phải chịu phiền toái thế. Với cả tôi ko cho nhận hàng nữa nhé. Lằng nhằng là k thích rồi. Lằng nhằng đúng ngày mùng 1 nữa.
    P/s: Mod cứ luật mà làm thôi, đề nghị ai ko liên quan miễn comment. Chốt comment cuối của tôi.

13. abato2012 Thành Viên Vàng

B nc kiểu khó nghe thật, muốn baned nick tôi ah, tôi nói máy bị lỗi đó nên phải nhờ trung gian thôi, không cho lấy máy thì chờ Mod cho ý kiến khách quan ntn. B cũng đừng nói lời nào nữa đi.

14. djkool Thành Viên Kim Cương

Chào 2 bạn. BQT xin chia sẻ với 2 bạn như thế này :

Thứ 1: BQT đều nghe từ phía 2 bạn, người nào cũng có cái lý của mình. Chủ đấu giá nói máy hoàn toàn oki xài bình thường, winner thì qua lấy máy báo máy bị lỗi nên không lấy.Tất cả chỉ qua lời nói của 2 bạn, cứ để 2 bạn nói qua nói lại thì biết khi nào mới chốt được vấn đề. Cho nên, BQT đưa ra đề xuất cả 2 thống nhất nhờ 1 bên thứ 3 làm trung gian, test máy kiểm tra tại chỗ, nếu thấy đúng như topic đã rao thì 2 bên tiến hành giao dịch tại chỗ. Còn không đúng như miêu tả trong topic thì winner có quyền từ chối giao hàng. Đó là cách công bằng nhất cho 2 bên.

Thứ 2 : Anh em còn gặp nhau dài dài trên đây và ngoài đời, chuyện to thì hóa nhỏ, chuyện nhỏ thì hóa không, nên mọi người hãy tìm cách nào ổn thỏa cho hai bên nhé. Còn nếu 2 bên cứ mún cứng nhắc đe nhau từng li từng tí thì cứ như cách ở trên BQT đề xuất. Ai sai, xử lý off nick cảnh cáo.

15. khongcamxuc Thành Viên Cấp 3

Em đã cho thời gian winner tới lấy. Dẫn thầy thợ đến xem máy. Còn muốn gì nữa. Winner ko chịu nữa thì thôi. E k nói nhiều. Test máy k biết test kêu máy lỗi nọ kia. Lỗi tại ai hả Mod?

16. abato2012 Thành Viên Vàng

Em thì cũng dễ và cũng khó tuỳ việc Mod ah, có tv5s bán cho e máy rối nên lấy nữa cũng chẳng sao , ý b kia muốn em bi baned nick cơ. Máy ok việc gì phải lăn tăn.
    Tôi có máy luôn rồi để test, b sắp xếp 12h trưa nay đến 181 Ng Văn Lượng tôi test máy, máy ok tôi lấy, máy bị lỗi tôi cry lại( mất time nữa hay banned luôn cho nhanh nhỉ) B không đồng ý thì Mod close topic tại đây luôn nhé.

17. khongcamxuc Thành Viên Cấp 3

Thứ nhất: ở đây không phải dễ hay khó mà là luật chơi, còn cứ theo kiểu dễ dễ khó khó thì cần gì cái gọi là luật, là quan tòa.
    Thứ hai: đương nhiên t không có j phải lăn tăn về máy của t nên t sẵn sàng lập topic và chứng minh.
    Thứ ba: t đưa máy lên đấu giá chứ không phải đưa thứ phế phẩm đi cầu xin ng khác hốt dùm mà b nói t mang qua chỗ nọ chỗ kia cho b test.
    Thứ tư: thái độ rõ ràng rất quan trọng trong cuộc sống này, k thích nữa thì nói, chứ đừng viện lý do vì cái lọ vì cái chai b ahCry thành viên abato2012 win nhưng không chịu nhận hàng
    Thứ năm: t cũng muốn chấm dứt chuyện này tại đây. Thanks!

18. giatrunghoa Thành Viên Cấp 6

Đây là đấu giá nên phải theo luật của đấu giá. Mod thì giải quyết trên tinh thần vui vẻ 2 bên thôi. Mà thật sự 2 bên đã không vui vì nhau thì cứ theo luật.

Cry nói máy Ok, theo luật bị Cry phải qua lấy máy. Nếu bị Cry cảm thấy máy không đúng thì cứ về mà Cry ngược lại thôi.

19. engineerit Thành Viên Cấp 4

Đọc toppic thấy bị cry sai hoàn toàn. Bên cry dsax làm theo yêu cầu. Quay clip chưnga minh các lỗi mà bị cry nêu ra là sai. Như vậy buộc bên bị cry phải sang nhận hàng. Làm gì có chuyện bắt ngta mang máy chổ này chổ kia cho test. Lại còn cái kiểu bắt để tiền ở 5s 3 ngày. Còn mình thì được lấy máy về dùng.

QuiHoang thích bài này.
  20. henrythierry Thành Viên Cấp 5

Trong việc này bị cry sai hoàn toàn.bạn thử đặt mình vào trường hợp cry xem.bắt người ta mang hàng tới hàng lui theo yêu cầu của mình ai mà không bực.I cũng có công việc của mình hết.chứ đâu rảnh mà mang đến địa chỉ này rồi địa chỉ khác.rồi còn giam tiền người ta 3 ngày nữa.giao dịch ở nhà.máy có lỗi bác qua lấy tiền trả máy.cry đã cây ngay không sợ chết đứng đã kêu bác kêu thầy thợ đến xem máy.là biết bác ấy tự tin về món hàng của mình rồi.chẳng qua bác muốn lòng vòng không lấy.xong hở ra cái kêu người ta chủ yếu là muốn làm lớn chuyện để baned nick bạn.mình đứng giữa thấy công bằng nên nói thay cho mấy a e.chứ nghe mà thấy bức xúc

QuiHoang thích bài này.