Tìm kiếm bài viết theo id

Cry thành viên mauviprb lừa đaỏ!

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi michaelle1182, 26/10/14.

ID Topic : 7568380
Ngày đăng:
26/10/14 lúc 02:08
  1. michaelle1182 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    11
    Sáng mới mua máy của thằng em này
    Link:
    https://www.5giay.vn/mobile/7567211-g2-den-f320s-sieu-giai-rei.html#post1027851960
    máy bán mình bao chưa sửa chưa bao test 1 ngày về tháo ra xem thì main sữa từa lưa,bóc mất linh kiện tùm lum gọi lại nó xong nó nói để xem gì đó xong chặn số mình luôn,lấy máy khác gọi thì đc,tối nó gọi lại nó nói máy từ lúc nó mua chưa sửa bao giơ,nên ko chịu lấy lại,chả lẻ nó mua cái máy thiếu linh kiện tùm lum về nghe gọi ko đc để sài luôn.Tinh bỏ qua nhưng bực quá ko chịu đc nên lên đây cho mọi người thấy và phán xet,những thành viên này ko nên buôn bán ở đây.Giờ vẫn còn thời gian bao test nhưng nó ko nhận lai máy

Cry thành viên mauviprb lừa đaỏ!Cry thành viên mauviprb lừa đaỏ! - 1Cry thành viên mauviprb lừa đaỏ! - 2

2. 2028 Thành Viên Cấp 4

:adore:Trời ạ,thằng bán chơi chữ rồi,SMS nó ghi là"máy mình k sửa h từ lúc mua" chứ có nói máy origin chưa từng sửa chữa đâu!RIP cái máy,xin chia buồn với bạn!Mà "bao test 1 ngài" là bao cái gì vậy?

3. thp89 Thành Viên Cấp 4

Nếu mua bán tại nhà thì bạn làm đơn ra công an nhờ giải quyết, giữ những tin nhắn đó lại làm bằng chứng.

4. michaelle1182 Thành Viên Cấp 3

Nó cố tình,hèn gì hôm qua kêu vô nhà nó cứ âps a ấp ung,mình tìm đc nhà nó rồi,để giải quyết cái máy xong tính qua nhà nó

5. michaelle1182 Thành Viên Cấp 3

Ý nó nói ko sửa bao h từ lúc muà,con lúc trước ai sữa nó ko biết đó mà,lý sự cùn kiểu con nít ấy,trên main vẫn còn nguyên chữ ký nó mà nó cứ chối,1h trưa nay là hết thời gian bao tét các bác xem em nên sử sao cho đẹp?

6. phat_5s Thành Viên Cấp 5

mình cũng sợ bác luôn.,..nếu biết bung máy xem thì..sao lúc mua ko bung xem luôn,đc thì mua..giờ bác bung ra ai bao cho bác...vụ này coi như bác thua 100%...bác tự ý bung máy...chia buồn cùng bác,...

7. 2028 Thành Viên Cấp 4

Tìm dc nhà nó thì tốt,cứ đến nói chuyện phải quấy xem nó nói sao đã,tùy cơ ứng biến thôi,nhưng bạn đừng manh động,cứ làm lớn chuyện là dc rồi.Nó còn cha mẹ,hàng xóm mà...

8. michaelle1182 Thành Viên Cấp 3

cái này mình hơi chủ quan vì nhìn mặt thằng em hiền lành,với mình nghĩ giá trị không cao lắm gạt nhau làm gì,ban dầu mình cũng không có ý đinh đem lên đây làm gì,gọi để giải quyết cho êm đẹp theo cách tốt nhât,nhưng từ lúc mình lấy máy xong chạy về nhà rồi mở ra chưa đầy 30 phút là gọi lại nói tình trạng máy lien,vì lúc ngồi nói chuyện mình nhìn óc đã nói là máy có tháo rồi,hỏi kỹ xem có sữa chữa gì chưa nó còn bảo chưa"anh cứ về xem"chứ không là mình không lấy rồi.nghĩ hiền lanh nên tin tưởng mang về tháo kiểm tra goi lại lien chưa đầy 30"là nó chặn số mình,lấy số khác gọi thì đươc,nhắn tin bang số khác nó trả lời có gì tối gọi,mình chỉ nói máy đã sữa không đúng như cam kết nên mình trả máy nó không chịu,nó noi nó chưa từng sửa bao giờ nên không nhân máy lai,trừ khi bị lỗi khác,giờ mình phát hiện NFC không kết nối đc nó cũng ko chịu nhận lại luôn!
    PS:nếu thằng em có vô đọc thì anh nhắn vầy,tuổi đời còn nhỏ lắm,bang tuổi em,cháu anh thôi!đường đời còn dài song quan trọng nhất là chữ "tín"để ra đời còn làm ăn,làm nhiều việc khác nữa,máy đó anh không cần em phải lấy lại hay làm gì,anh tự lo được,hoặc bán cũng không lỗ bao nhiêu,không đáng để anh mất thời gian với em như vậy,em cứ tham khảo anh mua bán trên đây nhưng món đò giá trị nó như thế nào,một khi khách hang gọi hỏi về món hang anh bán nó bị trục trặc anh đều kêu mang lại để kiển tra ngay xem bị gì,cho dù đã hết thời gian bảo hành hay bao test,chứ không đỗ này đỗ nọ tại bị hay khách hang sài làm hư hỏng,mà phải kiểm tra xem như thế nào,bị lỗi nhẹ lựt vặt có khi hết bảo hành anh vẫn sữa cho khách mà không tính them bất cứ khoản phí nào!còn mua bán hang có sao nói vậy,anh vẫn mua hang bị dính lỗi này lỗi nọ do lúc mua không kiểm đươc nhưng anh chap nhận,rã bán xác vì một món hang bán ra bao test 1 tuần chắc có thể anh qua được xong hết trách nhiệm,nhưng anh ko làm điều đó,không bảo đảm là không bán!Như cái điện thoại này vậy,anh vẫn có thể đăng tình trạng như em đăng để bán lại vẫn được!nhưng anh ko làm đc vậy!song làm gì cũng được mien sao cái tâm thanh than em ah!thà anh bực anh chịu không để người khác bị như anh vậy!
    vài dong gởi đến thằng em thôi!anh không trách nhưng đàn ông sử sự cho nó đàn ông tí!có gì nói chuyện thẳng thắn phải đối diện em ah!anh chỉ bực là em chặn số anh thôi!em đã biết nếu làm tới nơi tới chon anh làm được nhưng vì nó không đáng thôi!rang suy nghĩ mà song cho đúng!!!

9. michaelle1182 Thành Viên Cấp 3

cảm ơn bạn,cry lên đây với trên FB của em nó được rồi,chung là mình bực cách giải quyết của thằng em này với chặn số mình nên vậy thôi,máy đó mình bán xác lại cũng đươc,làm quá lên được gì tại mình cũng chả muốn nó lại máy lại,mình giải quyết được!mong chuyện này thằng em nó rút ra bài học song tốt hơn,còn cứ vậy thì ra đời nó không song được đâu!nó nghĩ lại thì tốt cho nó thôi!chứ gặp người khác thì không giải quyết như mình đâu!

10. Hung Telecom. Thành Viên Kim Cương

Chia buon thot. Gio thay lua dao nhieu qua!

11. 2028 Thành Viên Cấp 4

Khâm phục tính cao thượng của bạn!
    P/s:Cry thành viên mauviprb lừa đaỏ!Bớ ông thần dze chai,vào đây xem người bị chú"thuốc"cư xử ntn nè!Sống ở đời ăn ở sao cho có hậu,mai mốt có con,cháu còn lương tâm thanh thản mà dạy dỗ chúng,chứ số tiền lừa lọc này chú làm giàu dc ah?Gặp ng nóng tính biết nhà cửa chú thì xác định ....Cry thành viên mauviprb lừa đaỏ! - 1nhé!

12. cafechieu Banned

Lót dép ngồi hóng hắn vào đối chất nào.

13. michaelle1182 Thành Viên Cấp 3

Mình cũng muốn xem thằng em nó trả lời sao,chính cái cách im lặng của nó làm mình bực!chưa thấy mod pm cho nó

14. michaelle1182 Thành Viên Cấp 3

Đúng là gặp người khác thì mệt,mấy thằng bạn mình bảo sao hiền quá,tụi nó sống gần bên khu đó tìm ra nhà cu này ngay trong tối hôm qua hỏi mình tính sao,mình nghĩ ko phải em này lừa gạt mà tại mua phải máy này dính chưởng ko muốn lỗ nhiều quá nên đẩy đi cho người khác dính chưởng tiếp.Mình nói thôi kệ cũng ko bao nhiêu um sùm làm gi!nói cho em nó biết vậy đc tồi.ko phải ai cũng vậy đâu!

15. Gacon253 Thành Viên Bạch Kim

Bán dt topic để số 01266.866.688 mà gọi số 01277.866.688. Ko có địa chỉ cụ thể là bik dân bựa rồi!

16. Gacon253 Thành Viên Bạch Kim

17. nghiaoeb Thành Viên Cấp 2

Định trả máy tính cho thằng bạn thì đọc bài của bro. Cảm thấy sao giống mình quá, keke
    https://www.5giay.vn/khi-nguoi-dan-...g-iphone-tai-lo-c-chung-cu-le-hong-phong.html
    Mình thì đi làm suốt ngày, không có thời gian để xử như bro. Cũng bị thằng em và máy đứa bạn kêu hiền quá, để nó giải quyết cho. Lớn tuổi rồi, cũng không để bạn bè gặp nhiều chuyện rắc rối như hồi trẻ nữa, nên thôi... Cũng ko biết máy thằng nóng đầu đó có manh động không nữa, kekek. Để về TP sau công tác rồi tính.

Tạm nhờ trời "luật nhân quả" vậy. Nếu trời chưa tính tới thì....bàn sau.

Chia sẻ vài dòng.

18. michaelle1182 Thành Viên Cấp 3

Mình cũng có gia đình và 2 nhoc rồi,tự nhiên thấy mình khác nhiều quá!mà sao chả thấy mod nào quan tâm vậy ta?mình ko làm gì nó nhưng cái mình cần là ́ai đúng sai trong chuyện này!! ̣

19. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Đã pm chủ topic bán hàng!

20. joh.le Thành Viên Cấp 5

Bao test có 1 ngày mà còn chối bỏ trách nhiệm. Bó tay cho thằng em, rõ ràng em bán hàng lỗi nên ko muốn nhận lại. Sau này thằng em lớn thêm ít tuổi nữa sẽ thấy uy tín nó quý hơn tiền bạc nhiều lắm. Không có uy tín thì tiền bạc sẽ không đến đâu.