Tìm kiếm bài viết theo id

Cuộc gọi lạ giữa đêm!

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Tham Van Tam, 10/5/13.

ID Topic : 6654161
Ngày đăng:
10/5/13 lúc 11:40
  1. aoiusagi82 Thành Viên Cấp 6

Em xin phát biểu chút ý kiến thui,Mod coi được thì cho đăng,hok thì xóa hay gì em cũng chịu.
    1.Mod mở lại topic tức là bác bỏ ý kiến khiếu nại của bạn Tham van tam.
    2.Mod có thể cho em biết lí do mở lại topic này khi Mod đã xác định rồi không.

2. tigerboss Thành Viên Cấp 4

3. mrmetal Thành Viên Cấp 3

Mình đã pm mod John rồi. Mod chỉ mở thời gian ngắn để nick usa_9x vào giải trình một số vấn đề. Còn kết luận của mod vẫn giữ nguyên là nick bboyaloha bị band 4ever và nick usa_9x bị band cảnh cáo. Anh em đừng gây flame để 2 bên vào tự phân xử với nhau.
    Thân

4. tuan_tieu Thành Viên Cấp 4

chưa thấy USA_9x hay bboyaloha vào giải trình, chỉ thấy Bboyaloha không đủ tư cách tham gia đâu giá lên post cách thử saphia tầm bậy gây loãng topic, xin lỗi chứ với cách thử này mà đem thử kim cương thì cũng không ai dám đảm bảo.Cuộc gọi lạ giữa đêm!,

5. Tham Van Tam Banned

http://www.5giay.vn/dau-gia-cac-san...g-tray-cao-cap-cuc-sang-kt-13-5-23h59p-2.html link topic mình đang đấu giá.
    Vì sao nick bboyaloha lại được quyền tham gia bid đấu giá vậy mod?
    Mod mở lại topic này, muốn mình đối chứng việc j` nữa? Khi mình đã dẫn chứng về bằng chứng sp là hàng lõm rồi?
    Mình có 3 chuyện muốn hỏi mod.
    1/Topic hôm nay của mình, nick bboyaloha vào cm k chính xác, k đưa link dẫn chứng nguyên văn được. Tức là muốn phá mình rồi. Trong khi nick này đã bị BL, vẫn tham gia đấu giá.
    2/ Topic trước của mình http://www.5giay.vn/cac-dau-gia-da-...us-dong-ho-nam-sieu-dep-kt-11-5-23h59p-5.html
    Nick tuanbass2002. Có cm như sau: mấy bạn cẩn thận trước khi BID nha - Đồng hồ này đang bị cry đó
    http://www.5giay.vn/xu-ly-box-dau-gia/6658211-tham-van-tam-chu-topic-lua-dao-dong-ho-vang-gia.html
    mà k đưa ra được bằng chứng mình lừa đảo, vậy sao mod k xử lí nick này?
    3/ http://www.5giay.vn/xu-ly-box-dau-gia/6658312-moi-bboyaloha-usa_9x-vao-doi-chat.html , mình đưa ra bằng chứng số đt usa_9x nt nói đã đóng tiền vào quỹ từ thiện 5s nên k bao h bị ban, nói sau này sẽ up topic giúp mình, nói k biết hàng bboyaloha đã đấu là ori hay Fake.. Sao mod lại k xử lí?

6. Tham Van Tam Banned

Thêm chuyện ngoài lề nữa, nếu được nhờ mod pm 2 nick winner ms1, ms2 trong topic đấu giá cuối của nck bboyaloha vào xác nhận mình có gọi điện hay nt lôi kéo, hẹn hò, rủ rê 2 bạn đó như tuanbass2002 đã nói hay k luôn nha!
    Qua sự việc này, mình biết nhìu ae trên đây nhìn nhận mình k hề hiền, hay chơi ép, đập đổ chén cơm của bboyaloha. Mình xin chấp nhận! Nhưng nếu mọi người nhìn sâu hơn một chút, các topic đấu giá trước của bboyaloha và usa_9x quảng cáo đồng hồ quá hoành tráng, biết bao nhiêu người win và số tiền mà bboyaloha kiếm tiềm là bao nhiêu chưa? Quảng cáo ăn tiền, nhưng làm j` cũng phải có chừng mực, phải trung thực thì mới tồn tại lâu trên 5s này.
    Bản thân mình đấu giá hàng fake, mình ghi rõ hàng Fake. Cái nào kính Sapphire mình ghi sapphire, cái nào kính thường mình ghi kính thường nhưng tránh va đập cọ quẹt sẽ xài bền, cái nào inox mình nói inox, cái nào xi mình nói xi. Chứ quảng cáo quá lố như bị cry thì mình xin thua!

7. School♥Girl Thành Viên Cấp 3

bữa bid win cái áo với cái đồng hồ. bác usa bảo áo mặc xuân hạ thu đông gì cũng đc, chụp hình rất nghệ thuật, rất... lừa tình. về nhà nhìn cái áo hết sức + cùng cực thất vọng nhưng lỡ rồi, k lấy thì sợ bị cry. còn về cái đồng hồ omega thì nhìn chung là ok, xài tới giờ vẫn chưa có sao. vớt vát cái thất vọng kia.
    Nick mình bid hình như là takatakt đang bị ban vì tội nói linh tinh :smile:

8. meotom3101 Thành Viên Cấp 4

cho mình theo với, mình ở khu An Sương phường Trung Mỹ Tây chắc mấy bác cũng rành khu này hen nó còn hơn cái khu công nghiệp tân bình nữa kìa.

9. Tham Van Tam Banned

Mod mở lại topic này, k thấy mod nói j` cả. Cũng k thấy nick bboyaloha vào. Mục đích mở lại topic này là j` vậy mod? Và mình nói luôn mọi bài bid của nick bboyaloha trong sàn ĐG sẽ k được công nhận vì đã bị BL nhé!

10. bboyaloha Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Cuộc gọi lạ giữa đêm! Quần áo bid thì miễn bàn vì tùy loại bột giặt - xà phòng rồi tùm lum chất liệu nó thiệt là choáng ngợp nên mình không lên quần áo thường xuyên nữa - áo da thì có da PU - simili - da bò - lông chồn đủ loại áo thì mình chỉ ghi da và bao test mấy bác thấy OK rồi mới lấy hàng. Với giá thành mấy bác bid vẫn rẻ hơn ngoài thị trường nhiều bởi là đấu giá mà, còn có quà tặng kèm theo.

Về Tham Van Tam
    Bạn nói mình đồng hồ fake, serial trùng nhau. Mình đã đưa cho bạn đồng hồ nữ khi nào mà bạn nói serial trùng nhau. BẢN THÂN THAM VAN TAM KHẲNG ĐỊNH: "MÌNH NÓI VỚI BẠN BIẾT ĐÂY LÀ ĐỒNG HỒ FAKE 100%!" Mình trả lời:"Chứng minh đi bạn"

Mấy bạn biết Tham Van Tam nói gì không? Tham Van Tam: "Mình nói cho bạn biết, đồng hồ này là INOX 100% chứ không phải THÉP KHÔNG RỈ như bạn ghi trên topic nhá!"

--> Mấy bạn có hiểu chuyện gì không nhỉ? Mấy bạn nên xem lại kiến thức của Tham Van Tam về "THÉP KHÔNG RỈ" và "INOX" nhé Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 1

1 câu nữa là mình có nói vui là "Đồng hồ cặp chắc serial trùng nhau nhỉ?" Bạn Tham Van Tam không cần xem đồng hồ nữ serial có trùng nhau không, lập tức bỏ về và mình hỏi "Bạn có lên 5giay đăng không nhỉ?" và tất nhiên mình biết ngay câu trả lời Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 2

--> Mình đã thử rồi, bạn này nói chuyện rất dịu dàng từ tốn nhưng ... sao các bạn là dân làm ăn thì sẽ hiểu. Không ai đâm chọt ai bao giờ nhưng tốt nhất là nên CẠNH TRANH LÀNH MẠNH chứ đừng qua topic người ta flame --> sao mình đấu cái gì bạn cũng đấu theo mình hết vậy bạn, mình đấu Rolex automatic bạn đấu Automatic... bộ bạn không biết mua hàng theo thị hiếu hay sao mà dòm ngó topic mình hoài vậy. Mình mua Badus bạn mua Badus là sao?

Mình biết trước đây mình có đấu nhiều thậm chí quá nhiều MS nhưng chủ yếu là để cho VUI LÀ CHÍNH chứ không phải lừa đảo ai. Món hàng mình ghi thông tin không đầy đủ nhưng tạm được VD như khoác da mình không ghi rõ da xi, da bò, da simili, da Pu mà mình ghi da không đại khái mình cũng đã hiểu lỗi của mình. Giá cã các bạn BID có thể nói là rẻ hơn giá thị trường tầm 200, 300k nên ít ai cry mình. Chỉ có thông tin là hơi thiếu, đó cũng là lỗi của mình. Mình mong các bạn thứ lỗi.

Về việc Tham Van Tam, mình cũng đuối sức rồi bạn, công kích qua lại chẳng được gì nhau - nếu bạn chịu làm hòa - từ nay 2 bên sẽ ko lên sản phẩm giống nhau - nếu mình thấy bạn lên gì mình sẽ né và ngược lại. Mình không thích flame dính líu tới nhau và lôi kéo member của mình như bạn. Mình mong bạn hiểu - mình chỉ muốn làm hòa.

Nếu bạn tiếp tục cry, bạn có thể đăng lên serial đồng hồ nữ phía sau bạn đã chụp và vui lòng zoom dòng bảo hành bạn đã nói. Mình sẽ tiếp tục chất vấn.

11. Tham Van Tam Banned

Lúc mình yêu cầu chính bạn tự chụp hình seri đồng hồ và giấy BH, sao bạn k làm? h lên đây nói như kiểu mình bị oan ức lắm! Mời bạn vui lòng pm 2 winner ms1 và ms2 vào đây luôn, xác nhận việc mình đã lôi kéo họ như bạn nói!
    Mình chỉ đấu giá đồng hồ, mình thích lên mẫu nào thì lên thôi! Đâu ai có quyền cấm ai. Bạn nói chuyện buồn cười quá! h bạn với mình làm hòa?? Mình chả phải đứa khoái ép uổng j` ai. Nhưng con người bạn lươn lẹo quá! và buôn bán sp " quá chất ", nên quá nhìu người phản ánh rồi. Bạn thử đi hỏi những winners của bạn, khi bạn rao là " vàng 14k, kim giây = kim cương, núm đồng hồ = vàng 14k.. " Nhưng khi họ nhận được là hàng Fake, k có miếng vàng hay kim cương j` hết thì họ có bỏ qua cho bạn hay k kìa!
    Cảm ơn bạn câu CẠNH TRANH LÀM MẠNH nha! Khi bid sp của bạn, mình cũng muốn bid 1 con chính hãng giá tốt vậy?? Và cảm giác của mình khi đó là con hàng Fake, vỏ xi thì sao bạn? Mình chạy xe trong mưa từ Q7 qua Tân Bình chứ đâu phải gần?
    Bây h lên đây yêu cầu mình zoom gần lại tờ Bh này nọ, bạn k biết mắc cỡ hay sợ mình đặt câu hỏi về tờ giấy BH tào lao đó của bạn một lần nữa sao? Ok mình sẽ zoom gần chữ Casio và g-shock. Mời bạn zoom kĩ giùm mình hiệu Badus trên giấy BH luôn nha! Vì mình win hiệu Badus, mà giấy BH in hiệu Casio ^^

12. bboyaloha Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mình chờ bạn Tham Van Tam trả lời trước khi tiếp tục Cuộc gọi lạ giữa đêm! Mọi comment khác không có tính góp ý xây dựng mà nói xéo thì mình coi như không. Mình chờ câu trả lời từ bạn Tam. Bởi chứng cứ mình không thiếu - member vào flame topic mình và bid topic bạn toàn mấy người "lạ hoắc" bạn kiếm đâu ra mà biết rõ "sạch sành sanh" mình rất nể Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 1

13. bboyaloha Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Ok vậy bạn tiếp tục chất vấn Cuộc gọi lạ giữa đêm!

Bạn nói đồng hồ mình không gắn mã não - bạn win của mình cái đồng hồ nào chưa! Dĩ nhiên chưa
    Bạn nói đồng hồ vàng 14k, 18k, 24k - xin lỗi bạn nhà mình có "AXIT" thử vàng mà Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 1 Đồng thau là nó xì xèo cã lên.

Giờ hãy nói tới các topic của bạn:

- Fake 2, 3 bạn toàn ghi fake 1 cao cấp.
    - Winner toàn những người lạ nhưng rất "quen" của bạn vì mới thấy lần trong box.
    - Đồng thau xi màu vàng bạn toàn ghi mạ, xi vàng "cao cấp" nguyên văn chữ cao cấp nha. Vàng cao cấp là vàng thứ chứ là đồng sao? Phải chi bạn ghi đồng thau "cao cấp" mình OK nhé.
    - Sapphia độ tinh 3 carat giá gần 1700k/con bạn quảng cáo toàn sapphia cao cấp, hàng bạn toàn nhập hàng Quảng Châu giá 1 con chắc tầm dưới 350k/con chống trầy - bạn bao test lửa và nước, độ bền giùm mình nhé, mình đã bid rồi đó và sẽ đem đầy đủ đồ nghề qua test "vàng" và sapphia Quảng Châu của bạn.
    - Bạn rãnh ghé topic mình bid và đem theo bút thử vàng giùm mình nhé - nhà mình là sạp A cửa hàng kim hoàn, đồng hồ Bảo Nam cửa Tây chợ Bến Thành. Ra đó bảo mua đồng hồ vàng bao test, sẵn sàng có axit cho bạn thử vàng!

14. khatvongvuoncao Thành Viên Bạch Kim

xem tới trang 3 thì hết đọc nỗi vì rối nùi như truyện trinh thám...chỉ rút ra 1 kết luận:không tham gia đấu giá liên quan đồng hồ từ hôm nay và mãi mãi....thích thì ra store quất ..đắt nhưng lành.

15. tuan_tieu Thành Viên Cấp 4

Xin lỗi kiểu bạn, thì nói thật chả ai mà chấp nhận tha thứ
    Bạn xin làm hòa, thử hỏi bạn đuối lý cãi không được thì lại đi xin làm hòa, sao bạn giống con nít quá vậy
    Cái tờ giấy bảo hành chính hãng của bạn dấu mộc không có, số serial cũng chả giống ai, mà bạn dám khẳng định giấy bảo hành chính hãng thì kể cũng lạ quá

16. bboyaloha Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mình rất quan tâm bạn với tinh thần đồng nghiệp và mang tính xây dựng - có thể trước đây mình hơi sai vì bid nhiều topic mà không có kinh nghiệm xử lí flame - h mình đã có kinh nghiệm và bạn lại là 1 trong các đồng nghiệp bán đồng hồ như mình. Mình khá thất vọng về cách bạn hành xử, hẹn khách hàng của mình đi cafe, sau đó tụ tập nơi văn phòng làm việc 5s 150/44 Nguyễn Trãi, gọi điện bằng số lạ nói thẩm mỹ viện bán kim phun xăm lừa đảo.

Quả thật cách nói chuyện của bạn luôn dịu dàng, từ tốn - nhưng hành động của bạn mình quá thất vọng. Chuyện mình và bạn, bạn lôi kéo người ngoài, nói khích thành viên trong gia đình mình gây chia rẻ. Mình buồn nhiều hơn giận.

Mình không nói mình hoàn toàn đúng 100%, đã có những lúc mình rất sai và mình hối hận rất nhiều ở cuộc đời này, nhưng cách làm của bạn thật sự không còn gì mà nói - Mình khá buồn nhưng hy vọng bạn biết điểm dừng lại.

Giới tính không hình thành nên con người, mình trân trọng mỗi cá nhân, mình biết bạn là ai trên thế giới này, hãy sống như chính mình và được toại nguyện. Ngày LGBT thế giới sắp tới rồi, mình chúc mọi người được sự bình đẳng, công bình.

Một lần nữa, xin lỗi vì những gì đã qua.

17. bboyaloha Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Còn ai trong danh sách dài đằng đẳng những người mình không quen trong box đấu giá mà cứ góp mặt trong box xử lý thế nhỉ? Bạn chưa win của mình món nào mà sao bạn mạnh miệng thế tuan_tieu, bảo vệ người ta ngay khi người ta đã đuổi bạn ra khỏi topic của mình mà bạn vẫn bình tĩnh, từ tốn, dịu dàng vào đây mà ủng hộ flame thế nhỉ? Đây là vở kịch mấy người nhỉ.

18. mrmetal Thành Viên Cấp 3

Nếu bạn có gì để nói trong topic này thì giải trình đi. Đừng gây hấn như vậy. Mod đã nói rồi. Trước sau gì cái nick này cũng bị ban. Quá thất vọng vì con người cố chấp như bạn. Mong chờ một cư xử đẹp từ phía bạn nhưng chả có gì. Đừng ỷ có tiền là có thể làm mọi chuyện. Cái nick này vài hôm nữa sẽ ban vĩnh viễn và vụ việc này cũng kết thúc thôi.

19. Tham Van Tam Banned

Những dòng chữ mình tô đỏ, yêu cầu bạn đưa ra bằng chứng ngay lập tức. Mình chán nản việc bạn tự tưởng tượng ra trong đầu, hay dùng lời lẽ khiến mọi ng thương hại bạn rồi! Thích thì làm tới cùng! Bạn win sp mình chưa mà cứ chỉ mọi người cách test kính sp thế? Mà sao một người rành về đồng hồ như bạn, chỉ ra cách phân biệt và test đồng hồ đều bị mọi ng nói là k chính xác vậy? Và bạn còn nhắn tin cho mình nói bạn k biết cách phân biệt đồng hồ fake hay ori mà? Inox, đồng thau hay xi mạ bạn cũng mù tịt. Khi mình qua nhà, sao bạn k chứng minh đi. Bản thân mình là winner, mình cũng muốn lấy hàng mới đội mưa qua nhà bạn!
    Sau đây là hình tờ giấy BH con badus chính hãng của bboyaloha, ae xem hình khoanh tròn và tự zoom nhé! Cuộc gọi lạ giữa đêm!
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 1
    Mình đã xong phần của mình. Tới phiên bạn zoom gần hiệu Badus trong tờ giấy Bh chính hãng của chính bạn!

20. Tham Van Tam Banned

Mình thật ngại khi phải làm phiền mod lần nữa vì những chuyện dùng dằng của mình và bboyaloha.
    Hôm nay, mình đang ĐG thì tuanbass2002. vào cm nói mình lừa đảo này nọhttp://www.5giay.vn/dau-gia-cac-san-...#post992023587

Và đã lập 1 topic cry mình với tiêu đề hết sức hoành tráng nên mod đã close.
    Thấy bboyaloha còn nhiều khúc mắc, và có những lời lẽ k xác thực trong topic vừa cry mình. Nên mình xin phép show lên các tin nhắn của 2 số đt nick usa_9x và bboyaloha đã sms cho mình.

Tin nhắn 1: Tự xưng mình là người Nhật, lấy hàng ở chợ linh kiện bên Nhật, mà khi lấy hàng mình yêu cầu hóa đơn mua tại chợ thì ấp a ấp úng.
    Cuộc gọi lạ giữa đêm!

Tin nhắn 2: Kêu mình phải đi 1 mình, giao dịch 1-1 ^^ Nói mình giở trò lôi kéo này nọ!
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 1
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 2

Tin nhắn 3: Nhất quyết đòi giao dịch tại nhà, nhưng khi mình đi thì lại nt kêu ra ngoài gặp mình 1-1 ^^
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 3
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 4
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 5

Tin nhắn 4 : Bboyaloha nói sẽ nhờ em trai giao hàng cho mình, có giấy Bh chính hãng Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 6)
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 7

Tin nhắn 5: Chửi các members gây flame và lôi cả bạn nguyenan.
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 8
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 9
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 10

Tin nhắn 6: Cam đoan hàng chính hãng.
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 11
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 12
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 13
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 14

Tin nhắn 7 : Tự tin nói nick sẽ k bao h bị ban do đóng tiền đấu giá đều đặn và quỹ từ thiện 5s.
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 15
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 16

Tin nhắn 8: 1 lần nữa khẳng định có giấy BH chính hãng.
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 17

Tin nhắn 9: Số đt nick usa_9x nhắn cho mình nội dung như sau:
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 18
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 19

Tin nhắn 10: Hứa hẹn sẽ giúp mình hết mình trong các topic sau.
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 20

Tin nhắn 11: usa_9x giải thích k biết hàng ori hay fake ( Quảng cáo quá hùng hồn )
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 21
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 22
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 23
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 24
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 25

Tin nhắn 12: Xác nhận có gọi điện cho mình vào đêm sau khi endtime Đấu giá.
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 26
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 27

Tin nhắn 13: Của winner Ms2 trong topic bboyaloha chủ động đi lấy hàng cùng mình
    Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 28