Tìm kiếm bài viết theo id

Cuộc gọi lạ giữa đêm!

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Tham Van Tam, 10/5/13.

ID Topic : 6654161
Ngày đăng:
10/5/13 lúc 11:40
  1. Tham Van Tam Banned

link topic trước, mod đã close và nói topic k có hiệu lực. http://www.5giay.vn/xu-ly-box-dau-gia/6658312-moi-bboyaloha-usa_9x-vao-doi-chat.html
    Bạn bboyaloha ơi, bạn đổi ở đâu 200NDT là 40VND vậy? Đổi cho mình với Cuộc gọi lạ giữa đêm!
    Nguyên văn câu nói của bboyaloha đây ( mắc công nói mình vu khống )
    Winner trong topic vừa rồi vừa bị 1 cú lừa đau vốn cho đồng hồ trị giá chưa tới 50 ngàn cho sản phẩm lừa đảo mà winner bid 600k. Link giá tiền sản phẩm Badus chính hãng chưa tới 200 Nhân dân tệ = 40 ngàn VND mà chủ topic bán buôn dùng mánh khóe quảng cáo đồng thau thành tất cã đều bằng vàng

2. aoiusagi82 Thành Viên Cấp 6

Theo như mình nhớ,người bid giá đầu tiên cho topic badus của bạn Tham van tam,hok ai khác là bạn bboyaloha này chứ ai,vậy ra bạn biết vậy mà cũng bid kê giá 500k đầu tiên sao,càng nói càng mâu thuẫn,ví dụ nha(xin lỗi bạn Tham van tam trước mình ví dụ thôi),nếu như bạn biết rõ hàng bạn Tham Van Tam là giả hay lừa đảo gì như bạn nói,sao bạn còn kê ngay cái giá đầu là 500k để người sau bid lên 600k,vậy mình gọi bạn là tội đồng phạm lừa đảo có quá đáng hok nhỉ ???:angry:

3. redsun_the Thành Viên Cấp 4

2 ông bị mù hay là đầu óc có vấn đề? Mod J mở lại topic để Tham Van Tam và Bboyaloha đối chất. Có hiểu 2 từ đối chất không? Bô bô cái mỏ làm gì. Xin hỏi 2 ông đã win của 2 người này món nào chưa? Có bị dính hàng lỗi nào chưa? Có rồi mà muốn kiện cáo cry ai thì cứ tạo topic riêng, tha hồ bô bô cũng chẳng ai nói gì đâu. Giờ thì để yên cho 2 người đó đối chất đi.

4. judycheung Thành Viên Cấp 5

haiz.. "cây muốn yên mà gió chẳng ngừng"! hotboy của sàn đấu giá lại tiếp tục "tranh luận"
    Anh xin hỏi bộ chú em vẫn còn nhiều "ấm ức chưa được giải toả" lắm hả.

Trên tinh thần xây dựng, ko gây flame. Kì này ko luận bàn thêm bất cứ điều gì về kiến thức đồng hồ nữa. Nó đã quá rõ ràng để mọi người có thể nhận ra bộ mặt "trơ tráo" của chú em. Qua những lần rân cổ cãi cũng chỉ thể hiện cho mọi người thấy chú em là một người "ko có, ko biết, và ko hiểu" một chút kiến thức gì về đồng hồ cả.

Còn về cuộc sống anh thành thật khuyên chú em còn nhiều khuyết điểm lắm. Tuổi còn nhỏ, gấp máy tính lại chịu khó học hành hoặc phụ mẹ đi (như những gì mẹ chú em từng khuyên đấy) chứ đừng sử dụng internet để lừa đảo, tráo trở như vậy ko tốt đâu. Đời còn dài, cuộc sống còn tiếp diễn nếu cứ học theo dân phường lừa đảo thì chả bao giờ ngóc đầu lên được đâu.

Tốt nhất đừng ngồi đó làm anh hùng bàn phím tranh cãi ăn thua đủ với mọi người. Mình sai chấp nhận mình sai, đứng ra xin lỗi mọi người một câu. Ko xấu mặt nào cả. Rồi tu tâm mà làm ăn.

Nói nhỏ nhe, tin hay ko thì tuỳ. Nhưng anh khuyên chú em đừng cố gắng tạo scandal nữa. Chú em khờ lắm, 5giay tuy là mạng thương mại xã hội nhưng cũng có những phóng viên nhà báo chìm trong này nhé. Cứ gây sự chú ý, cứ nổ "bôm bốp" đi. Chú em có muốn bị sờ gáy ko?

Riêng cái câu:
    [h=2]Cuộc gọi lạ giữa đêm![/h]
    thông tin bổ sung
    Thẩm mỹ viện của mình là thẩm mỹ viện duy nhất ở Nhật Bản có chi nhánh ở VN vì thế các bạn chú ý nhé. Xăm theo phong cách hoàn toàn của Nhật các bạn đừng lạ lẫm nhé Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 1 Có Mr.Khánh xăm theo phong cách tattoo Việt rất tuyệt - tham khảo tại ​

(#2 của topic)

http://www.5giay.vn/cac-dau-gia-da-...van-tattoo-xam-minh-bit-lung-2359-10-5-a.html

Cũng đủ để Bộ y tế đến hỏi thăm giấy phép hoạt động kinh doanh thẩm mỹ viện của gia đình bạn rùi. Chắc lúc đó sẽ nhiều người bị ảnh hưởng lắm.

Chúc chú em vui!
    Nên nhớ là bác causaigon (member 5giay) được lên báo cũng từ topic dạy lái xe miễn phí trên 5giay.

5. mrmetal Thành Viên Cấp 3

Mình là người trực tiếp nói chuyện với mod thưa bạn và mình là người cũng đã tham gia vài cuộc đấu giá. Bác có theo dõi tất cả topic không mà kết luận như vậy. Nếu tinh ý thì vụ mở lại topic này chỉ là lên cãi vả những chuyện không đâu của bboy. Mình mong chờ một cuộc đối chất kiểu khác chứ không phải thù hằn kiểu này thưa bạn Dù kết quả như thế nào thì kết luận ban nick của mod vẫn sẽ tiếp tục, bạn hiểu chứ.

6. Tham Van Tam Banned

Mình đang chờ tấm hình zoom gần tờ giấy BH chính hãng của bboyaloha có hiệu Badus trên đó! Các bạn đừng nóng, đừng cm flame nha.
    Theo mình hiểu 1 đồng hồ chính hãng gồm có:
    - Hộp đồng hồ ( có in hiệu đồng hồ trên đó )
    - Đồng hồ sẽ có số seri ở nắp lưng. Seri hàng thật thì 1 mã số là 1 cái thôi.
    - Giấy BH in hiệu đồng hồ, dòng sản xuất, địa chỉ trung tâm BH và số seri trùng vs đồng hồ.
    - Trang web riêng của hiệu đồng hồ có hình ảnh chi tiết, thông tin, xuất xứ, chất liệu, mã đồng hồ, phân loại màu sắc..
    Nói sơ sơ về hiểu biết hàng chính hãng của mình là vậy!
    Xin mời bboyaloha chứng minh về hàng chính hãng của bạn!

7. CÔNG -_AN-_ ĐÂY Thành Viên Cấp 3

Đúng ra không muốn comment ở đây vì không phải là người win trong các topic của boy hoặc usa-9x chỉ có ý kiến ở đây là bboyaloha hãy đưa ra chứng cớ chứng minh cái đồng hồ nam và nữ là hàng chính hãng như bboyaloha đã quảng cáo để lập luận lại vấn đề bạn Tham Van Tam đã nói là hàng fake.

Topic nên đi đúng tính chất của nó chứ không phải vào đây cry lại hàng Tham Van Tam có vấn đề , muốn cry thì tạo topic khác mà cry khi có đủ chứng cứ , nếu đúng thì mọi người sẽ ủng hộ.

Cũng đây nói luôn với cậu bé bboyaloha là nếu biết sai thì nên quay đầu là bờ , tương lai còn rộng mở để làm lại còn cứ theo bản tính như thế cũng có ngày phải nhận một hình phạt nghiêm khắc mà tới lúc đó có hối hận rồi cũng sẽ muộn màng mà thôi , vài trăm lẻ không cấu thành tội nhưng từ 2 triệu là có thể khởi tố hình sự về tội lừa đảo . Có lẽ cậu chưa thấy quan tài cậu chưa chịu nhò lệ đâu nhỉ .

Comment đầu tiên cũng là comment cuối cùng trong topic này , theo luật có gì sai thì mod bỏ qua.

8. redsun_the Thành Viên Cấp 4

Bạn nói chuyện với Mod và nhờ Mod mở lại topic ah? Hay sau khi Mod mở lại topic rồi bạn mới nói chuyện với Mod?
    Mình đọc từ đầu trang tới giờ, cũng theo dõi hầu hết topic đấu giá của bboy, dạo gần đây là của bạn Tam. Nếu như kết quả cuộc đối chất này đã biết tới thì thôi tụi mình cũng không cần nói nhiều đâu bạn, nói 1 lần là ok rồi Cuộc gọi lạ giữa đêm! Thiết nghĩ những đối tượng không liên quan trực tiếp, tham gia vào đây để rồi cãi vã cũng chỉ càng làm mệt óc, stress thêm Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 1

9. Tham Van Tam Banned

Nhân đây xin gửi vài lời tới bạn nguyenan110884 là có thắc mắc, nhu cầu j` cứ pm inbox hoặc tạo topic cry. Vui lòng đừng vào topic đấu giá của mình cm loạn xạ, kiểu ăn miếng trả miếng như vậy nhé! Thanks!

10. nguyenan110884 Thành Viên Bạch Kim

hic, tôi chỉ định xem ko muốn comment làm gì nhưng thấy bạn tham_van_tam lo đối chất với bboy đi kìa.lôi tôi vô làm gì
    1/ tôi muốn mancry sẽ tự biet tao topic hoac bấm báo cáo
    2/topic bạn đấu giá mình có quyền vô bid ,mà 1 khi bid thì có quyền hỏi kỹ về sp đó( luật 5s quy định chủ topic fai ghi rõ thông tin cho ng bid biết) > nick mình ko bị ban hay BL gì nên có quyền bid nếu cần bạn nhé
    3/bạn thấy mình cm loạn xạ ăn miếng trả miếng có quyền bấm báo cáo cho BQT diễn đàn (bạn là ng bị ban vì mancry mình nên mình chẵng có gì tức mà ăn miếng trả miếng với bạn) > ng tức là bạn mới đúng,mancry ng ta cuối cùng bị bạn nick mới vui chứ.

> lo chú tâm vụ việc với bboy đi,có thù ghét gì mình thì tạo topic khác chứ đừng đi xa chủ đề chính bạn à Cuộc gọi lạ giữa đêm!

11. Tham Van Tam Banned

Mình ghi có 3 câu mà bạn nguyenan110884 cho 1 tràng thế? Thấy bboyaloha nt cho mình, hỏi mình biết bạn k, bạn là boss cuối của những người chuyện cm gây flame kìa. Bạn bboyaloha cũng biết mức độ và trình độ của bạn rồi, mình k cần nói nhìu hen^^
    Mình chỉ nhắn nhủ bạn đôi điều là có j` cứ pm inbox cho mình, đơn giản vậy thôi! ^^

12. bboyaloha Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Thứ nhất mình có thể cry bạn Tham Van Tam ngược lại vì không nhận hàng và không chứng minh được sản phẩm fake.

Lí do: bạn đó chụp hình xong đăng lên 5s cry mình mà chỉ có hình sản phẩm?

Mình đưa đồng hồ cho bạn chụp đấy, bạn muốn chụp mặt trước mặt sau tha hồ chụp mình không ý kiến gì - mình sẵn sàng đưa bạn tháo nắp lưng đồng hồ nếu bạn muốn để chứng minh hàng chính hãng. Bạn ầm ầm ừ ừ nói không rồi bỏ về.

Bạn có biết tính tiền nhân dân tệ không vậy?

1 Nhân dân tệ = 206 đồng
    200 Nhân dân tệ = 41600 đồng ở đâu ra 200k vậy?

Đồng hồ của mình mua ở shop chính hãng - khi xách tay về đây box mình đã vứt (box giấy) - thẻ mình đã tháo - riêng tem và giấy bảo hành và địa chỉ mua hàng vẫn còn giữ.

Mình bắt đầu buồn cười rồi Cuộc gọi lạ giữa đêm! Cho mình cười tí nhé Cuộc gọi lạ giữa đêm! - 1 Nói thiệt bạn biết đọc tiếng Hoa không vậy?

Bạn dịch thử toàn bộ tờ giấy nói gì rồi báo cho mình biết nhé. Bạn chụp hình rồi đó - bữa đó giao dịch mình đã nói với bạn đem tờ giấy bảo hành về đi - đem công chứng và dịch ra tiếng Việt hết đi và đóng mộc. Bạn "không thèm nghe" mình - chính nguyên văn bạn đã nói "mình không có rãnh đâu bạn"!

--> bản thân bạn không đem giấy bảo hành về công chứng - tại sao bạn không đem giấy về - bạn sợ gì vậy? Mình biết bạn quá rồi nên có giữ 1 bản photo lại lúc đưa cho bạn mang về mà bạn không mang.

Mình không làm chuyện phi pháp, không lừa đảo ai, không sợ bất cứ gì!

Mẹ mình là chủ thẩm mỹ viện, đào tạo nghề cấp bằng chứng chỉ Bộ đào tạo nghề. Công ty có giấy phép kinh doanh và mã số thuế của thẩm mỹ viện, "đứa" nào gọi điện nói lừa đảo, bán kim xăm, thuốc tê giả thì "đứa" đó đừng để đăng số điện thoại lên đây trùng với sim khuyến mãi thì nhục mặt lắm nha, mình biết bữa đó Tham Van Tam có đi với nhỏ người yêu của bạn chứ không phải bạn đi một mình đâu - đấu giá đồng hồ thì cry đồng hồ đừng có mà đi nói xiên nói xỏ đâm chọt gia đình người ta.

[TH="bgcolor: #F5F5F5"]Mã số thuế[/TH] [TH="bgcolor: #F5F5F5"]Tên người nộp thuế[/TH] [TH="bgcolor: #F5F5F5"]Số CMT[/TH] [TH="bgcolor: #F5F5F5"]Nơi đăng ký quản lý[/TH] [TH="bgcolor: #F5F5F5"]Địa chỉ trụ sở[/TH] [TH="bgcolor: #F5F5F5"]Tỉnh/TP[/TH] [TH="bgcolor: #F5F5F5"]Quận/Huyện[/TH] [TH="bgcolor: #F5F5F5"]Điện thoại[/TH] [TH="bgcolor: #F5F5F5"]Ghi chú[/TH]
    8162633699
    Phan Thị Hồng Hoa
    020619936
    70105 - Chi cục Thuế Quận 3
    701 - TP Hồ Chí Minh
    70105 - Quận 3
    NNT đang hoạt động (đã được cấp GCN ĐKT)

Mình biết có nhiều bidder flame dữ dội lắm - nhưng có ai không về phe của Tham Van Tam thì mình biết bởi cách flame bực tức là biết. "Người" nào làm cái đuôi mà đi flame là biết liền - xin MOD xem thử ai kia lôi 1 đống người quen vào đây flame kìa. Toàn gương mặt lạ hoắc ngàn năm có 1 chưa bao giờ đi bid mà sao vào box cry comment khí thế khi "là người thứ 3" chẳng biết gì cã vào chửi ỏm tỏi.

13. thugiang86 Thành Viên Bạch Kim Thành viên BQT Super Moderator

14. bboyaloha Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mình rất buồn cười bản thân bạn Tham Van Tam bán toàn hàng fake
    Topic mình có đồng hồ BADUS - bạn tạo topic đi bán đồng hồ BADUS fake
    Topic mình có Rolex Automatic - bạn tạo topic đi bán đồng hồ Automatic

Mình thẳng thắng nói 1 câu mình là người dám đưa con Automatic vàng 18k lên sàn chơi đấu giá đầu tiên và mình không sợ lỗ sao nhiều người gây flame quá vậy - sau đó gọi cho winner mua lại với giá 1 triệu 5. Ai vậy? Ai mà có gan ghê gớm vậy? BID ko bid đi flame topic người ta rồi gọi winner MS 1 mua lại hàng cao gấp đôi luôn chứ.

Mình để ý mình ra topic gì - bạn ra topic đó - mình bán đồng hồ gì mà lạ mới như mấy con xuyên thấu - bạn đi kiếm nguồn về bán y chang. Bạn lấy chất xám của mình đi copy rồi kiếm nguồn hàng fake mà mua - thị hiếu mình đi thăm dò rồi bạn copy bán ra y chang như vậy. Người ta khen bạn "thật thà" còn có thằng này dốt ghê để nó chôm chĩa ý tưởng bán hàng rồi đăng lên bán y chang rồi vào so sánh 2 topic nói mình bán hàng lừa đảo.

Đủ chiêu trò không biết khi nào là dừng lại.

15. Tham Van Tam Banned

Ô hay, mình chỉ yêu cầu bạn zoom gần chữ Badus trên giấy BH thôi mà? Hay chữ Badus = tiếng Hoa? Và nếu trong tờ giấy BH chính hãng của bạn có hiệu Badus, sao lại có Casio G-shock nữa vậy bạn? Giải thích giùm ý chính mình muốn bàn đi. Khỏi lươn lẹo, đá xoáy đá lui làm trò hề nữa bạn! Khi qua nhà bạn, mình chỉ yêu cầu giấy chính hãng trùng seri trên đồng hồ, và trang web có hình, mã số sp chính hãng của bạn. 12 trang topic tới h, bạn hoàn toàn k chứng minh được j` cả. Lôi chuyện này chuyện kia ra hô hào, đánh trống lãng. Nói ng này ng kia phe phái vs mình.
    1 lần nữa mình muốn dẹp hết mọi chuyện sang một bên, yêu cầu bạn bboyaloha ( cũng chính là usa_9x đã giao hàng cho mình ) chứng minh sản phẩm ms3 đồng hồ Badus chính hãng của bạn! K nói nhìu, k nói dai và k nói lan man lạc vấn đề nhé!
    @ Mod J: Mod muốn mở topic này tới khi nào? Khi mà đã mở ra và k có một hướng giải quyết xác đáng cho cả 2 bên. Để 2 bên tự xử, nói qua nói lại chỉ hao tài nguyên 5s hơn thôi mà chẳng giải quyết được vấn đề!

16. bboyaloha Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Ồ nhầm 1 NDT = 3391VND
    --> 40 NDT = 135k
    --> con mắc nhất của BADUS 150 NDT = 508 VND --> Tham Van Tam bán hàng fake vẫn quá hời với món hàng của mình win 600k cho con fake rẻ bèo.

17. Tham Van Tam Banned

Ô hay, hàng của mình k phải Remake tân cổ giao duyên, vẽ vời thêm số thêm vạch hay vàng j` hết. Có mấy ae nói nhà tiệm kia hoàn, có bút thử vàng kìa. Thích thì nhích! Chứ đừng cái kiểu hẹn đi test hàng thì lí do này nọ, k dám ló mặt ra. Kêu mình đi một mình, h tưởng tượng ra mình đi vs bạn nào đó, hài quá bboyaloha ạ! Mình làm j` tài ba tới độ remake lại Rolex, đúc vàng 18k lên rồi bán nên k thể nói mình ăn cắp chất xám của bạn được. Một chút sự liều lĩnh của bạn, mình còn k có! ^^
    Bạn càng nói, càng muốn dìm hàng mình thì càng lòi ra cái sự thật về kiến thức tiền tệ, kiến thức đồng hồ của bạn thôi! Trở lại vấn đề chính như mình yêu cầu nhé!

18. Tham Van Tam Banned

Winner giá 600k con Badus của mình nói thế này: Mình có qua xem hàng của bboyaloha rồi, toàn hàng fake k à, và mình k thích kiểu quảng cáo mập mờ như vậy, nên mình bid của bạn. Và cuộc giao dịch rất thành công. Thế đấy bạn! Tối nay trùm mền tự suy nghĩ đi.
    1 lần nữa mình muốn dẹp hết mọi chuyện sang một bên, yêu cầu bạn bboyaloha ( cũng chính là usa_9x đã giao hàng cho mình ) chứng minh sản phẩm ms3 đồng hồ Badus chính hãng của bạn! K nói nhìu, k nói dai và k nói lan man lạc vấn đề nhé!

19. tuan_tieu Thành Viên Cấp 4

nói nhiều mất công bảo là flamer, cho anh em xin bằng chứng bác ơi Cuộc gọi lạ giữa đêm!

20. bboyaloha Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mình nói cho bạn biết nhé.

Đó là tờ giấy ghi thông tin các sản phẩm và gian hàng mà shop Duty Free gian hàng CN đang bán đó nha. Giống như Hoàng Phát phân phối 1 lúc đồng hồ hiệu Adidas, Seiko, Stuhrling... từ nhiều hãng khác nhau ,bạn bán hàng fake quen rồi riết không biết phân phối hàng hóa là gì sao chắc bởi vì bạn phải tự kiếm nguồn fake rẻ mà mua 1 thân 1 mình à?

Thông tin bảo hành nằm trong ô vuông đó bạn. Bạn thấy chữ G-Shock Casio chắc bạn mừng lắm nhỉ Cuộc gọi lạ giữa đêm! ha ha thiệt là mình đã comment rằng cho mình cười chút đi bạn là biết ngay bạn đòi soi ngay cái giấy bảo hành.

Bạn đâu có chứng minh được hàng mình fake đâu bởi bạn có biết mua con Badus chính hãng ở đâu đâu mà soi người ta?