Tìm kiếm bài viết theo id

Dây card màn hình ( mod cho 1 ngày nhé)

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi lamcuong12, 18/7/16.

ID Topic : 8516019
Ngày đăng:
18/7/16 lúc 12:54
  1. lamcuong12 Banned

Tuổi tham gia:
    15
    chả là truoc ông cậu có mua 1 bộ máy tính bàn để chơi game.. Ổng ở nhà mình . Ở time ổng dọn đi , để lại cho mình cái máy đó. Mà mình có máy roi nên cũng ko xài ,nên cất trong thùng .
    Bữa nay lấy ra tinh ráp 2 máy gần nhau choi game . Mà sao dây card VGA ở cpu bt là 15 chân, ko hiu sao cpu của ổng mình tìm lỗ 15 chân ko thấy . Chỉ thấy có lỗ 10 chân.. Cho mình hỏi phải lỗ 10 chân đó là gắm dây card VGA ko.
    Cpu của ổng ko thấy lỗ 15 chân... Nên ko bit gắn vô lam sao.
    Dây nhợ mình cũng ko để ý.
    Thank ae

Sam_Sam thích bài này.
  2. pdhoangminh86 Thành Viên Cấp 2

Chụp hình cái lỗ lên đây anh em mới tư vấn được rằng nên đút cái gì vào Dây card màn hình ( mod cho 1 ngày nhé)

3. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

bác #2 nói chuẩn đấy...chụp hình lên sẽ dễ hình dung hơn bạn hiền ơi Dây card màn hình ( mod cho 1 ngày nhé)

4. Sam_Sam Sam Sam Đi Rồi

mua cạc màn hình khác về gắn vô thùng cpu đi

vodafone278 thích bài này.
  5. lamcuong12 Banned

Dây card màn hình ( mod cho 1 ngày nhé)Dây card màn hình ( mod cho 1 ngày nhé) - 1
    Nè... Cái nào để cắm dây VGA từ màn hình vi tính sang vậy...

6. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Dây DVI nhé, còn lỗ kia bạn nhầm lỗ mũi thành lỗ miệng nhé, nó là cổng COM chứ ko phải cổng VGA. Main này không có VGA onboard nên phải dùng card rời
    Muốn mua dây thì vào trang này của SMOD 5s bao la: https://www.5giay.vn/threads/chuot-...phone-microphone-buffalo-hdmi-switch.7596504/

Chỉnh sửa cuối: 18/7/16
    vodafone278 thích bài này.
  7. vodafone278 Chuyên Sim 4G Thành Viên Vip

Bạn này nói đúng nè

8. lamcuong12 Banned

Ah là mua dây này phải ko broDây card màn hình ( mod cho 1 ngày nhé)
    . Thấy ổng hay choi game 3D của nuoc ngoài...mà lúc ổng dọn đi lấy cái màn hình bự đi rồi chỉ cho cục cpu
    Mình lấy màn hình này gắn vô đc koDây card màn hình ( mod cho 1 ngày nhé) - 1

9. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

mua cái VGA củ gắn vào bác ơi... không có cổng nào là VGA cả, cổng đó là cổng COM dùng để nạp điện thoại xưa.... giờ chẳng thấy ai sài COM nửa toàn USB

10. choixongjong Thành Viên Vàng

Có cái cổng DVI dưới cùng mà. Mua cái cục adaptor chuyển là OK

11. Sam_Sam Sam Sam Đi Rồi

mua cái cạc gắn vô xài tốt hơn mua dây

12. minhnguyen100287 Thành Viên Vàng

mua cái cục chuyển là xong 20 >30k thôi
    mà cái thùng bác để lâu quá chắc k lên dâu đi vệ sinh dọn lại chà chân ram còn may ra! mà cái carr màn hình có mổi cổng DVI thế kia thì chắc máy đời P4 478 chạy AGP slot thì nó cùi thôi rồi luôn!

13. sakonsu Thành Viên Cấp 4

5s vui thiệt, đến lúc này vẫn còn mem không phân biệt được VGA, DVI hay COM nữa. Bác DungCJ đã chỉ rõ rùi đó Bro

14. giatrunghoa Thành Viên Cấp 6

dự là sẽ có 1 topic rao bán cái thùng cpu này

15. lamcuong12 Banned

Sáng qua đi mua cục chuyển DVI sang VGA ... Gắm điện nó ko lên màn hình win. Gắm vô bật cpu thì nghe tiếng tít tít tít . Ko bit kêu vay là do card hay ram nữa. Haizz...thấy máy này ổng mua về cũng mắc tiền . Chay game 3D nuoc ngoai 2 acc mà vẫn mướt , ko lag gì cả...
    5s có ai rành vi tính ko, mình mang qua test dùm mìnhDây card màn hình ( mod cho 1 ngày nhé)Dây card màn hình ( mod cho 1 ngày nhé) - 1
    Mới mua mấy cái khung về rap thành cái bàn dài.
    Haizz