Tìm kiếm bài viết theo id

diadiemanuong.com và cách hành xử của admin

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi deplao, 27/7/15.

ID Topic : 8136275
Ngày đăng:
27/7/15 lúc 18:00
  1. deplao Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    Bữa giờ dẫu đã có nghi ngờ tụi admin bên DDAU nhận tiền và viết PR+cho phép bọn kinh doanh thoải mái post bài quảng cáo nhưng hôm nay thực sự bức xúc khi bị tụi này block nick không lí do. Mà thực ra lí do mình biết chính là bữa trước đó mình đã có bài reply thắc mắc tại sao mod box đó ngang nhiên để bài spam/quảng cáo (dù ngoài đầu đề bài nó kêu sẽ delete bài nào quảng cáo).Đúng là treo đầu dê bán thịt chó, cũng như tác phong review tung hứng,tầm bậy của tụi nó làm bao nhiêu người vô lầm bao nhiêu quán.

Hôm nay vô thấy bị ban nick tức tưởi+ghét thái độ ngạo mạn của tụi này, tiếng nói nhỏ nhoi sao bằng $$$ diadiemanuong.com và cách hành xử của admin. Mọi người đừng tưởng tụi nó là diễn đàn lớn mà tin tầm bậy, bị đồng tiền làm mờ mắt hết rồi.

diadiemanuong.com và cách hành xử của admin - 1

Chỉnh sửa cuối: 27/7/15
  2. chukimcho CHÉM GIÓ ĐẠI CAO THỦ

klq nhưng thấy nick mới này rp cũng hơi rung tim, nhờ cái diễn đàn đó mà mình cũng kiếm được kha khá chỗ ăn uống ok lắm đó

3. cici_yoyo0211 Thành Viên Bạch Kim

bài nào pr nhìn là biết ngay chứ có gì đâu

4. Exciter 186.68 Thành Viên Cấp 2

Những thứ ko mua đc bằng tiền thì sẽ mua đc bằng rất nhiều tiền... Đó là triết lý thời nay đó bạn! Cứ có tiền là bạn sẻ có tất cả, kể cả bạn sai mà muốn mình đúng cũng đc.
    Nghèo ko phải là hèn, nhưng thời nay nghèo là rất hèn. Câu nói của 1 tiến sỹ dạy mình môn kỷ năng thuyết trình đó.
    Bạn có biết tại sao càng ngày tỷ lệ tham nhũng lại càng tăng ko? Cũng chỉ vì họ ko muốn mình hèn đó.
    Chữ tín với lương tâm đc chúng nó quảng cáo hay lắm, nhưng chủ yếu là để che mắt thiên hạ thôi, còn bên trong nó rổng tuếch.
    Xã hội bây giờ kẻ có tiền thì sẽ có quyền, vì những thằng có quyền nó cần tiền, nên thằng có tiền sẻ điều khiển đc thằng có quyền. Vậy thôi

5. tucammoi Thành Viên Kim Cương

do suy nghĩ lệch lạc thôi, nếu sớm theo đạo thì chả ai làm vậy vì ở đời chưa chết thì chưa biết quả báo nó tới khi nào đâu.

ở VN giờ thằng nào cũng ma giáo, soát vé xe buýt mà cũng chơi chiêu đưa 34k thối trước khách k để ý thì đi luôn còn chờ thối tiếp thì đưa tiếp 10k, hoặc khách đi vé 6k thì đưa vé kiểm soát của sinh viên trị giá 2k.

Chỉnh sửa cuối: 27/7/15
  6. Exciter 186.68 Thành Viên Cấp 2

Bác này có lẽ ăn chay và hay đi chùa nên mới suy nghỉ vậy. Mình kể cho bạn 1 câu chuyện có thật nhé.
    Năm 2012 mình từ đồng nao về lại Bình dương (nghỉ làm ở ĐN nên về lại BD xin việc làm) mấy tháng trời mình ko xin đc việc, mình vừa mệt vừa nãn nên mình hay lên chùa, cứ sáng mở mắt ra là lên chùa thắp nhang song về, dần dần mình lên hoài thành quen, các sư thầy sư cô ơ đó cũng biết mặt, khi đó nhà chùa đang xây thêm tu viện, mở rộng chùa, thế là ngày nào rãnh mình cũng lên đó phụ giúp chùa và ăn cơm ơ đó.
    1 hôm mình đang ngồi ăn cơm cùng các phật tử và sư thầy sư cô trong điện, có 1 thầy vào báo với trụ trì là có kẻ vào trộm tiền trong thùng công đức (nó dùng 1 cái lưỡi cưa nhỏ quấn băng keo 2 mặt buộc vào sợi dây để lấy tiền trong thùng ra) nhưng do bị động nên nó bỏ đi. Khi đó mình thấy 1 vị sư thầy cầm trên tay cái lưỡi cưa và 1 chiếc dây và nói " tao mà bắt đc thì chết mẹ với tao" khi mình nghe đc câu đó thì từ hôm đos mình ko lên chùa nữa, ko phải vì mình ko tin vào phật mà mình sợ những con người giả tạo như vị sư thầy kia.
    Bạn thấy đồng tiền nó ghê gớm thế nào ko? Đến nổi nó nằm trong chùa thôi mà các sư còn như vậy nữa huống gì ngoài xã hội này.
    Kể từ ngày đó mình đi chùa ko bao giờ mình công đức nữa.

Tin-Tin thích bài này.
  7. 2nd Thành Viên Bạch Kim

Hôm trước thấy review 1 điểm ở khu mình,vắng như chùa bà đanh mà review thấy xôm tụ lắm,hj

8. lan1105 Thành Viên Cấp 4

forum nào chả để quảng cáo. Có tiền là xong
    có mấy cái PR lộ liễu quá, mới ngứa mắt thôi.
    giờ tự nhiên lại nhớ đến bèo phone, chắc nó tốn nhiều tiền quảng cáo lắm

9. newsun08 Thành Viên Vàng

Mới hôm qua mình đọc được bài trên facebook nói về foody
    Bạn ây nói rằng: Những công ty lớn thì bọn nhân viên rất chảnh.
    Và tâm huyết câu: Công ty nó lớn chứ tụi nhân viên có lớn đâu mà chảnh
    Sếp nó chảnh thì chấp nhận được chứ tụi nó thì... rõ chán

10. vantantr Thành Viên Mới

Chỉnh sửa cuối: 27/6/18
  11. tucammoi Thành Viên Kim Cương

câu chuyện của bạn rất hay nhưng sao bạn ko lên án thằng ma quỷ kia, nó nghĩ gì mà đi trộm tiền của người tu hành? thằng ăn cướp với người tu hành thì bạn bênh ai? mình nghĩ sư thầy cũng là người thôi, có thực mới vực được đạo mà, mà mình dám chắc thằng đó làm hàng trăm lần rồi, mình có coi clip đó trên camera bị sư thầy cầm cây đập vô đầu luôn. Vậy nên ai cũng cần tiền ý mình nói đừng tham nhũng là được có 10 ti rồi vẫn muốn có 10 tỉ mà toàn tiền của dân đen, làm vậy là đúng với lương tâm sao? ở Myanmar xe xịn biển đẹp để ngoài đường chẳng ai thèm bẻ kín nha bạn vì đa số theo đạo.

Chỉnh sửa cuối: 28/7/15
  12. spam_web Thành Viên Cấp 5

13. spam_web Thành Viên Cấp 5

với cách làm hiện tại của DDAU thì mình nghĩ chả bao giờ đuổi kịp Foody.vn diadiemanuong.com và cách hành xử của admin

14. nguyenthanhlam Thành Viên Cấp 2

Mình ko biết bạn spam-web có ý gì. Nhưng mình thấy bài minh post là bt trên group đó diadiemanuong.com và cách hành xử của admin mình mún chia sẻ thêm về kinh nghiệm làm việc đầu tư startup diadiemanuong.com và cách hành xử của admin - 1 và phát triển cty. Mình tìm nơi hỏi và hy vong học hỏi thôi. Mình nghĩ cty nào cũng mạnh và yếu riêng. Cùng phát triển mục đích chung là vì cộng đồng đó bạn diadiemanuong.com và cách hành xử của admin - 2.

Chỉnh sửa cuối: 6/8/15
  15. Quan10Production Thành Viên Cấp 5

Bữa thăm dò bài PR Review bên DDAU : 3tr5 ( 1 post review + 1 post fb )
    thấy cao quá nên tự lực cánh sinh. Lấy 1 triệu làm khuyến mãi tri ân, sự kiện các kiểu cho khách hàng ( lỗ theo sản phẩm ) mà ngon hơn !
    PR/seeding giờ lộ liễu nên cũng không có hiệu quả cho lắm

Tin-Tin thích bài này.
  16. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Mấy bữa nay bị đội ngũ pr của DDAU gọi miết ....mà phát nản. Giá thì trên trời.

17. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

ko có mê ăn nên ko wan tâm , hehe

18. sirboducoscar Thành Viên Cấp 5

làm gì cũng cần tiền để sống mà bạn. Người ta post QC mà có xi nhan hoặc trả tiền trước thì khác, bạn chưa làm động tác đó nên khác. Mình nghĩ vậy

19. kzam Thành Viên Cấp 6

Admin DDAU vào rồi nè!
    Theo đánh giá của 1 người trong nghề thì DDAU vớ vẩn hơn Foody.
    Cũng may mắn là mình chứng kiến 2 start up cùng lúc,sơ sơ thấy ai hơn ai.Bên DDAU nhớ có lần box mình có người report đưa bài lấy ảnh ko xin phép thì phải,còn bị admin bên đó block nữa mới đau chứ.

20. vantantr Thành Viên Mới

Nói chung các bên đều phải sống bằng tiền thôi....

-----------------
    Chữ ký:
    Eatnmore.com

Chỉnh sửa cuối: 27/6/18