Tìm kiếm bài viết theo id

Đời lắm bất công

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi huy4784, 4/8/16.

ID Topic : 8536699
Ngày đăng:
4/8/16 lúc 08:43
  1. huy4784 Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    12
    2 vợ chồng cày cuốc + mượn nợ được 1 số vốn ra mở quán cafe nho nhỏ, thời gian đầu cũng chật vật thiếu trước hụt sau nhưng cũng cố gắng vượt qua, bắt đầu có khách quen rồi dần dần đông khách thì chủ nhà đòi lấy nhà lại cho con gái họ làm. Vì hết hợp đồng 2 năm, bây giờ nản quá hết muốn làm gì vì có làm cho đã thì cuối cùng cũng là lót ổ sẵn cho người ta vào đẻ. Đời lắm bất công ....

2. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Trước khi dọn đi thì dán bảng thông báo cho khách biết là do trả nhà nên không kinh doanh cà phê tại đây nữa, mong quý khách thông cảm

QuiHoang thích bài này.
  3. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

bác nói đúng nè...còn thêm nữa là có chuyển đi đâu thì ghi địa chỉ vào luôn để người ta ủng hộ...nhớ treo biển càng lâu càng tốt...khách quen người ta sẽ thắc mắc tò mò Đời lắm bất công

QuiHoang thích bài này.
  4. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Cuộc sống có bất công mới tạo động lực cho XH phát triển. Ai vượt qua được mới huy hoàng, hãy cố lên vì bạn đã tích được kinh ngiệm thực tế rồi

lắngtainghe thích bài này.
  5. Siri Thành Viên Cấp 3 Thành Viên Vip

Tui có 2 thằng bạn
    thằng A có 2 vợ
    thằng B chưa có vợ
    Đang nằm chợt nghe 2 đứa nó nói chuyện :
    - Ông trời thật là bất công,thằng thì 2 vợ thằng không vợ nào !!!!!!!!!!!

Đố các bạn câu nói đó của thằng A hay thằng B nói ra

6. deka Thành Viên Kim Cương

Tìn hhuong này hoàn toàn có thể xảy ra, có muốn tránh cũng chả tránh đc. Thế nên cứ chuẩn bị vững vàng để đối phó tình huống này thôi.
    Mà bạn cũng đã có kn khởi nghiệm rồi, lo gì nữa. Restart thôi

7. Trùm thuốc chuột Thành Viên Cấp 6

Chuyện này đã xảy ra nhiều. Nhưng ông trùi công = lắm bạn

8. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Trước khi dọn đi bạn bỏ thuốc xổ vào cafe cho khách uống 1-2 ngày bảo đảm chủ nhà có mở quán cũng chả ma nào ghé nữa!!! Chiêu này gọi là "ăn ko được phá cho thúi" he he!!

9. teodainhan Thành Viên Cấp 1

Thường thôi, lúc người ta thấy bạn làm ăn được thì hết hợp đồng thì lấy lại mặt bằng thôi hoặc là có bro nào ra giá thuê cao hơn. thời đại kinh tế thị trường mà... với kinh nghiệm của bạn thì nghĩ đi chổ khác thì không sợ không có khác. Chúc bro tìm được chổ mới tốt hơn

10. loc9000 Thành Viên Cấp 6

người sống lươn lẹo, ăn nhờ vào những gì người ta dọn sẵn, nhưng thớt yên tâm đi, buôn bán cũng có duyên, nó lấy nhà lại bán cà phê thì chưa chắc nó có khách. Mình thấy nhiều người như vậy rồi, thấy người ta thuê bán buôn được thì đòi nhà lại và bán hàng y chang, kết quả là mỗi ngày chỉ ngồi đuổi ruồi chứ chả ai thèm vào. Bây giờ thớt lo tìm chỗ mới bắt đầu lại đi.

Chỉnh sửa cuối: 4/8/16
    vodafone278 thích bài này.
  11. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Nói chuyện đúng là tay nhanh hơn não,chỉ là câu nói đùa vui chứ bạn nghĩ ai lại làm vậy?Với lại trả mặt bằng thì người sau bán chứ mình còn bán đâu mà chó với người?Hình như bạn có vấn đề với vi xử lý đọc hiểu nhỉ?Mình cũng ko ưa cái loại đàn ông suốt ngày khoe của cũng như lè nhè than thở như bạn!Next dùm nhé!!

vodafone278, Nick Carter and duchoavn like this.
  12. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Nếu cậu mở quán ăn thay vì cafe thì khả năng cao ko bị như này. Nấu món ăn ngon ko đơn giản.

13. kzam Thành Viên Cấp 6

Đổi chủ không chắc quán đó khá hơn đâu bạn.Hết chỗ này thì mình đi chỗ khác chứ sao giờ.

14. sunkenship Thành Viên Cấp 4

bạn có facebook page cho quán không, hay giữ số của khách quen v.v để tìm cách giữ mối dù cho có chuyển đi đâu.

15. datnn Thành Viên Cấp 4

Bác Bill nói: "Cuộc sống vốn không công bằng - Hãy tập làm quen với điều đó".

vodafone278 and duchoavn like this.
  16. The_Godfather Thành Viên Cấp 4

đời lắm bất công nên cộng lông ko bao h thẳng...

vodafone278 and QuiHoang like this.
  17. SON166168 Thành Viên Cấp 3

Câu nói đó của:chú MC Nguyễn Ngọc Ngạn

18. tucammoi Thành Viên Kim Cương

phát triển để làm gì khi cái tình người ko có?

19. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Đời lắm bất côngĐời lắm bất công - 1Đời lắm bất công - 2 Vào các trường đại học nó câu này với các ông thầy, thầy đại học ở Việt Nam! nói tào lao. Keke

20. gacon99999 Đặc Sản HồngKông cực ngon

Chuyện bình thường thôi mà bạn...

Chỉnh sửa cuối: 20/12/16
    taon thích bài này.