Tìm kiếm bài viết theo id

ĐỜI NÀY NHẤT ĐỊNH PHẢI GẢ CHO ANH!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi ngansalondi123, 18/1/17.

ID Topic : 8730195
Ngày đăng:
18/1/17 lúc 10:34
  1. ngansalondi123 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    7
    Để hiện tại không phải hổ thẹn với bản thân, và để tương lai về sau không bao giờ phải hối tiếc…
    ĐỜI NÀY NHẤT ĐỊNH PHẢI GẢ CHO ANH!
    “Phận gái 12 bến nước, trong nhờ đục chịu”

Câu nói này như một nỗi ám ảnh đi theo phụ nữ chúng ta từ khi còn rất trẻ. Tới tuổi cập kê, mọi người xung quanh đều khuyên bạn hãy lấy người thương mình, tuyệt đối đừng lấy người mình thương.

• Khi lấy người thương bạn, người ta sẽ sẵn lòng thứ tha cho những sai lầm và thiếu xót của bạn.
    • Nếu bạn có mãi là đứa trẻ con chưa lớn, thì người đó sẽ dùng hết phần trưởng thành có sẵn trong họ để yêu thương và bao bọc bạn.
    • Cả phần đời còn lại, bạn có thể ung dung tự tại bên cạnh người đàn ông thương bạn.
    Nhưng nếu bạn cố chấp lấy người mình thương,

• Bạn sẽ luôn phải bao dung và tha thứ cho sự vô tâm, thờ ơ và ích kỉ của anh ấy.
    • Bạn sẽ là người phải chăm lo và chạy theo mọi mong muốn của chồng mình.
    • Cả phần đời còn lại, để trở thành người vợ hoàn hảo của anh ấy, bạn sẽ dần đánh mất chính bản thân mình
    Đó là những lời khuyên mà mình tin bạn nữ nào cũng từng nghe qua nhiều hơn một lần.

Nhưng mình thì lại nghĩ yêu thương không là chuyện có thể đong đếm, toan tính hay lựa chọn. Nó là câu chuyện của duyên phận, của trái tim.

Nếu nhất định phải chọn lựa, mong bạn hãy chọn một cuộc hôn nhân mà ở đó chúng ta yêu thương lẫn nhau và sẵn lòng sống cùng nhau đến cuối đời. Đó chính là sự chọn lựa khôn ngoan và ngọt ngào nhất.

Bởi vì hôn nhân vốn không phải đích đến. Hôn nhân là bạn đóng lại cuốn sách cũ, và bắt đầu cuộc hành trình mới nhiều hạnh phúc nhưng cũng nhiều gian nan của cả hai.

Cho nên, xin bạn đừng tùy tiện!

Có những trường hợp mà mình biết, cô dâu chú rể vốn ghét nhau như oan gia ngõ hẹp, hễ gặp nhau là chí chóe suốt ngày. Ấy vậy mà về sau, họ vẫn nắm tay nhau về chung một nhà. Cái duyên nợ của họ là nhất định phải gặp mặt nhau, nhất định phải ghét nhau tưởng chết, rồi mới nhận ra rằng mình yêu nhau đến hết đời còn lại.

Đừng nghĩ nông cạn rằng chỉ cần lấy người thương mình, thời gian sẽ bù đắp cho những cung bậc tình cảm đầy thêm. Có những thứ, sau thời gian sẽ lớn, sẽ đầy. Nhưng cũng có những thứ mãi mãi đứng yên ở vạch xuất phát, hoặc đau đớn hơn cả là đi theo một chiều hướng âm vô cực.

Nhưng cũng đừng dại dột mà nhắm mắt cố chấp lấy một người không yêu bạn. Tình cảm là chuyện không thể cưỡng cầu. Cho nên, không phải bạn cứ cố gắng yêu thương và là người vợ hoàn hảo thì trái tim anh ấy sẽ vì vậy mà rung động, vì vậy mà đáp trả.

Ai ai trong chúng ta cũng chỉ có một cuộc đời để sống. Vậy nên hãy sống thậthạnh phúc. Đừng cố chấp, đừng cầu vọng những điều xa vời, những điều không thực.Nhưng cũng đừng ích kỉ, đừng toan tính quá nhiều cho bản thân.

Bởi vì, chuyện kết hôn viên mãn nhất trên đời này chính là mình thương ai đó và ai đó cũng thương mình.

• Mặc cho ngoài kia giông bão thế nào, chỉ cần nương náu trong vòng tay của người ấy mà an yên.
    • Mặc cho ngoài kia đời trôi nổi, chỉ cần có người đó tựa đầu là mọi khó khăn như tan biến.
    • Điều kỳ diệu này, nếu không phải là tình yêu, thì tuyệt nhiên không thể là gì nữa.
    Cuộc hôn nhân viên mãn đó là có thật. Chỉ cần bạn tin tưởng và kiên nhẫn, bạn nhất định sẽ gặp được một người vừa khít với mình.

• Hôm nay, nói với mình là bạn đang thầm thương ai đó đi!
    • Ngày mai, nói với mình là bạn đã tỏ tình đi!
    • Và ngày kia nữa, nói với mình là bạn đã cảm nhận được hạnh phúc chạm môi đi!
    • Sau cùng, hãy nói với mình là bạn đã bắt đầu một cuộc hôn nhân tuyệt vời nhất đi!
    Có thể có những ngày trời không đẹp xuất sắc, nhưng tự mình hãy vẽ nên những điều tuyệt vời nhất cho cuộc đời. Một trong số đó, quan trọng nhất vẫn là: tự gả mình cho người mà mình và người đó thương yêu nhau thật nhiều!

Salondi.vn chúc bạn là cô dâu xinh đẹp và hạnh phúc nhất!

ĐỜI NÀY NHẤT ĐỊNH PHẢI GẢ CHO ANH! - 1