Tìm kiếm bài viết theo id

Duyên vợ chồng. tin hay không???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hoàng gia phat, 14/11/15.

ID Topic : 8255413
Ngày đăng:
14/11/15 lúc 08:49
  1. hoàng gia phat Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    Hôm qua 13/11 là ngày em chính thức trở thành độc thân vui tính. Vợ chồng em đường ai nấy đi. may mà chưa có con chung. đỡ khổ con sau này.
    Trước khi cưới. ông già em có nói . mày suy nghĩ cho kĩ. tụi bây có duyên nhưng ngắn phận. em lúc đó không nghĩ gì nhiều. yêu là cưới.
    Giờ xảy ra chuyện vậy. buồn quá. nếu biết 2 người không hợp thì thôi đừng cưới rồi. ông già em coi tử vi nổi tiếng trong vùng. vậy mà em không tin.
    Thực sự em vẫn không tin chuyện coi tuổi 2 người rồi nói hợp hay không. nhưng sao ông bà xưa tin dữ vậy các bác. coi tuổi tới lui. buồn quá.

VIP SIM, kiki_008, olingo1 and 2 others like this.
  2. chukimcho CHÉM GIÓ ĐẠI CAO THỦ

bro và vợ bro sinh năm mấy ? cho địa chỉ ba bro để mình đến nhờ ổng coi được ko ? giá cả thế nào ?

3. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Li dị là li dị , chuyện thường tình nếu sống chung mà không cảm thấy hạnh phúc.

ChotNhoRoiQuen thích bài này.
  4. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

chắc đúng đó bạn, mình cũng tin việc này

5. Đúng đó pro . Có ng lấy nhau ko hợp tuổi chết luôn .

6. thanhmc Thành Viên Cấp 6

Ông già bạn Pro quá,

7. XxKumihoxX ♫ [C]ửu Vĩ Hồ ♫

Mình không tin.
    Hồi đám cưới 2 đứa, nhà chồng là dân làm ăn nên tin và coi ngày dữ lắm. Nhưng mình bác ra hết. Cuối cùng mình chọn 1 ngày mình thích để cưới nè. Chẳng cần biết ngày lành, ngày xấu gì luôn Duyên vợ chồng. tin hay không???

8. olingo1 Thành Viên Mới

chắc cụ nghĩ đình nhà k thiêng. hehe. lên coi thường. thật ra thì e cũng chẳng tin đâu. nhưng k biết có duyên số thật k? nếu có thánh ở đây hỏi thì tốt quá cụ nhề. hehe

9. levuhoang1088 Thành Viên Cấp 2

MÌnh cũng là người có tin mấy vụ này.
    và ông cha ta ai cũng vậy.
    Nhưng nhìn bạn chia sẻ , mình cũng thấy bạn có ý đúng.
    Xưa có 1 người bạn, cưới chồng, nhà chồng coi ngày để cưới hẹn đến 1 năm mới có ngày đpẹ.
    Nó mới hỏi chồng nó, nếu lỡ năm sau coi lại mà ko có ngày tốt là đổi ngày qua năm sau nửa à.
    Thôi nếu anh tin vậy thì thôi mình chia tay. THế là cưới trong năm luôn.
    Duyên vợ chồng. tin hay không??? - 1 nói chung là tin thì tin vừa vừa, cũng tùy cái mà sắp xếp . chứ tin kiểu mà dị đoan thì thua

10. c2h2 Thành Viên Cấp 2

mỗi người ai cũng có 1 cái số hết à.

11. hoàng gia phat Thành Viên Mới

Coi ngày cưới khác với coi tuổi cưới nha bạn.

12. đá quý kim bảo Thành Viên Mới

Chuyện này cũng hên xui à. Nhưng em nghĩ có thờ có thiêng có kiêng có lành.
    Ông anh em. Dân làm ăn, quen cả chục cô, tới lúc muốn cưới vợ, mang ngày sanh tháng đẻ cả chục cô đó đi hỏi thày bói. Bà thày chỉ trúng 1 cô. Lấy nhau xong ổng làm như diều gặp gió. Giờ con cái đi Mỹ học hết. nhà cửa biệt thự Phú Nhuận Tân Bình có hết. Vợ đi nước ngoài du lịch như đi chợ.
    Ai không tin thì tùy. Em tin. Xin hết.

hnguyensg thích bài này.
  13. trangvangphale Thành Viên Mới

"Có thờ có thiêng, có kiêng có lành"

14. man_of_steel Thành Viên Cấp 4

Mình thì hơi tin tin chứ không tin sái cổ!!!

Và mình thật sự nghĩ, chia tay hay không là do cả 2 người trong cuộc!

Khi đã yêu thật sự thì 1000 điểm xấu cũng sẽ ráng moi được 1 điểm tốt để ở lại với nhau. Khi đã muốn chia tay thì 1000 điểm tốt cũng sẽ ráng moi ra 1 điểm xấu để đến với người khác!

KimJTL and ChotNhoRoiQuen like this.
  15. joh.le Thành Viên Cấp 5

Tử vi chi cho mệt. Có cha kia coi tuổi hai vợ chồng bảo hạp lắm, cưới gấp, sống tới răng long đầu bạc. Cưới về ít năm thì vợ chồng cãi lộn, xong thằng chồng đi nhậu xỉn về bị xe tải hốt nguyên con. Vợ hay tin thì ức lắm, kiếm ông thầy bói mắng vốn thì ổng bảo "tại chồng con đoản mệnh", lúc đó cười trừ thôi chứ làm gì được nhau.

Cuộc sống của ta thế nào, do chính ta quyết định. Giả sử thằng chồng đừng có nhậu thì đâu có bị đụng xe. Ông pà mình bảo "có kiêng có lành", chân lý cuộc sống đơn giản vậy mà không ai thèm học, lại đi học ba cái món của Tàu.

P/S Tương lai nó chưa sinh ra, quá khứ thì đã khép lại, cứ sống ngay nơi hiện tại mới có được bình an.

ChotNhoRoiQuen and taon like this.
  16. Dj_Sonic _Trance4ever_

Lâu quá không gặp em, có chồng rồi chúc mừng nhe Duyên vợ chồng. tin hay không??? - 1

17. Lỡ Bước Thành Viên Kim Cương

mình thì tin là do ông già bạn là người chuyên tiết lộ cơ mật của trời đất nên bạn là con , bạn sẽ bị kém duyên, và ko đc hạnh phúc.

Con cháu của những người thầy bùa thầy pháp cũng thế, đường duyên số èo uột lắm

hnguyensg and hoàng gia phat like this.
  18. muaban_dzuidze Thành Viên Cấp 3

Riêng mình thì cũng tin, mà cũng tùy vào tình huống, nếu thật sự đã yêu nhau thì ko hợp tuổi cũng lấy chứ không vì bói toán mà chia tay, đường ai nấy đi, còn nếu như chưa yêu, mới quen mà biết là tuổi xấu không tốt thì không muốn tiếp tục, vì " có thờ có thiêng, có kiêng có lành" mà. Với lại ông bà xưa thường nói, vợ chồng hợp tuổi thì chuyện lớn hóa nhỏ, chuyện nhỏ hóa không, còn không hợp thì dù chuyện nhỏ cũng dể chia tay, sinh con khó nuôi khó dạy, làm ăn cũng vất vả, thế đó.......Nên tin vẫn tốt hơn, hạnh phúc trăm năm cả đời mà.

19. muaban_dzuidze Thành Viên Cấp 3

cũng thường nghe nói vậy

20. hoàng gia phat Thành Viên Mới

Thực ra ba mình chỉ coi cho người quen thôi. cái đó gọi là khẩu nghiệp.