Tìm kiếm bài viết theo id

Em bị dương tính rồi

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi HieuJavascript, 31/8/21.

ID Topic : 9629078
Ngày đăng:
31/8/21 lúc 10:55
  1. lecongqui Iphone 6s Plus Mỹ giá sỉ!

Hy vọng vậy.

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  2. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Em bị dương tính rồi - 1

Xuất hiện lần nữa từ 7/9/2022 tới nay 15 ngày rồi chưa thấy vào 5s, chúc mau khoẻ nhé. Mấy lão gái gú nhiều thường vượt qua đại dịch ngon lành

3. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em đề nghị Mod phải ghi rõ là thành viên nào gái gú nhiều. Đừng quy chụp chung cả box.
    Em bị dương tính rồi

4. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Hết năm nay mà ko thấy Hiếu ra va trở lại thì có thể xem như xanh cỏ. Con covid này ai trở nặng dù may mắn sống sót cũng bị tổn thương nội tạng, nhất là phổi gan mật.

-Hôm 22/8 tôi đi siêu thị lớn vét thì thấy những mặt hàng sau nta vét sạch hoặc còn rất ít, chậm chân là hết trước giờ G :
    1. Tương ớt Chinsu. Dịch mới thấy dân VN khoái ăn tương Chinsu nhất chứ đ éo phải Cholimex. Cholimex còn cả đống.
    2. Các loại bột tẩm chiên, bột làm bánh. Trống trơn.
    3. Cá hộp 3 cô.
    4. Mì Hảo Hảo, Omachi bò sườn, mì Mama Thái.
    5. Bánh mì sandwich.
    6. Nui dạng lớn Safoco, nui nhỏ còn cả đống, nui lớn nta lấy sạch. Nui dễ ăn và nui lớn mới xào ngon.

Chỉnh sửa cuối: 22/9/21
  5. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

1. Tương ớt, em vẫn ăn Cholimex nhé. Cứ cái nào khuyến mãi, giá rẻ thì em mua thôi. Có 3 loại chứ mấy: Chinsu, Cholimex và Ông Chà và. Ngoài tương ớt, em cũng mua thêm tương cà.
    2. Các loại bột như bác nói, em không quan tâm, chả mua cái nào hết.
    3. Cá hộp cũng chỉ mua 1 ít để trữ thôi. Ở nhà em trữ 1 lốc 6 hộp ăn 2 tháng chưa hết.
    4. Mì gói, em mua đủ loại, tránh mua 1 loại ăn hoài dễ ngán. Mì Hảo hảo luôn cháy hàng, giá siêu thị chỉ ~107K/thùng, còn trên các sàn thương mại như Shopee, Lazada, Tiki,... đều trên 120K/thùng, dịch này còn lên 150K/thùng (chưa tính ship).
    5. Bánh mì sandwich - giỏi lắm mua 1 bịch - vì là loại không trữ được, chỉ ăn trong vòng 3 ngày. Giờ thì phát hiện gần nhà có lò bánh mì, có bán cả bánh mì thịt mang đi.
    6. Nui - bx em mua cũng khá nhiều, nui và mì ý, mua về để dành nấu cho con ăn là chính.
    7. Ngoài ra, nếu có bún tươi, sợi phở các loại thì mua vài kg về bỏ tủ lạnh trữ. Lâu lâu đổi món.
    8. Còn 1 thứ em cũng hay mua là Bánh bao gói, mua về bỏ vào tủ đông (để cả nửa năm không hư), khi nào ăn lấy ra rã đông là có món để đổi vị. Nhưng loại này đã cháy hàng, rất khó mua.
    Có món này mới phát hiện, đang chờ hết dịch, em đi mua dứa và ít nguyên liệu về nấu thử : Bún Cá mòi hộp

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  6. choixongjong Thành Viên Vàng

O, thim Gua thiet la dam dang Em bị dương tính rồi

sorry for my keyboard

7800II and ruaden4 like this.
  7. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em thích ý kiến của bác, từ ngày có vợ, em rất đảm đang
    Em bị dương tính rồi - 1

Em bị dương tính rồi - 2

Em bị dương tính rồi - 3

7800II and loc9000 like this.
  8. choixongjong Thành Viên Vàng

Em bị dương tính rồi - 3

7800II, loc9000 and ruaden4 like this.
  9. loc9000 Thành Viên Cấp 6

em này nhìn là biết làm việc không hiệu quả, vướng víu thế này thì làm sao mà làm việc tốt được.

7800II and ruaden4 like this.
  10. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em cũng biết điều đó, nên khổ lắm bác à. Em cứ phải xông xáo việc nhà là thế.

7800II and loc9000 like this.
  11. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Chỉnh sửa cuối: 23/9/21
    7800II, Mr.Karamello and lecongqui like this.
  12. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Ngày 23/8 mới là cái này biết thiên hạ nta thích gì, chứ bình thường ko biết nổi.

1. Hôm tôi đi vét đồ ở Vinmart CH thì tương ChinSu mua sạch ko còn 1 chai, trong khi Cholimex, Knor, Nam Dương còn cả đống. Tôi từng là 1 fan ruột của Cholimex nhưng Cholimex chỉ còn là cái bóng của chính mình, tương ớt đang ăn rất ngon trở thành ăn bình thường, thậm chí là dở ăn ko nổi. Do nhà sản xuất tự nhiên đổi công thức. Tương ớt loại đặc biệt cay của Nam Dương ăn rất giống tương ớt KFC, chắc KFC đặt hàng từ Nam Dương.

4. Mì bình dân ở VN hiện nay Hảo Hảo đang bán chạy số 1, tôi ăn mì trung cấp trở lên như Omachi, Mama Thái, và 1 số mì Hàn, vì cái sợi mì Hảo Hảo và 1 số mì rẻ tiền < 4k nó tẩm rất nhiều muối, ăn ko tốt cho thận và áp huyết.

5. Bánh mì sandwich để tủ lạnh cả tháng vẫn ăn ngon như mới, còn bánh mì dài để tủ lạnh dc 3 ngày dù nướng lại cũng hết ngon. hehe

6. Kệ hàng nui chất đống mà nta chỉ mua nui ống dạng lớn, mua sạch, còn nui nhỏ rất ít người mua.

8. Cá mòi hộp đã hầm ra nước hết rồi nếu nấu bún tôi nghĩ ko ngon. Mua cá thu về nấu cà chua bún ăn ngon phết đấy.

@all: Hiếu ra va đã online lại vào thứ 6 tuần trước 24/9, như thế là vẫn tiếp tục quay tay bình thường, sống khỏe rồi. =))

Chủ yếu sợ lây cho người thân thôi cụ.

13. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em ăn mì gói hay có thói quen trụng sơ qua nước sôi, trụng chừng hơn chục giây thôi, đủ cho ra bớt muối mặn và bớt dầu chiên mì - vắt mì vẫn còn giữ nguyên hình dáng, chưa rã ra. Em để ý, hễ vắt mì nào có màu sậm là có vị mặn, càng sậm màu là càng mặn, trụng qua nước sôi sẽ bay màu liền. Tất nhiên vị sẽ không ngon bằng để nguyên.

Mì Hảo Hảo bán chạy không phải chỉ vì nó là mì giá rẻ đâu, mà vì gói muối ăn kèm của nó ngon, hợp khẩu vị nhiều người. Loại mì rẻ nhất là mì Gấu đỏ nhé, chỉ ~2.300đ/gói. Nếu bác để ý, khi người ta cho từ thiện, toàn dùng mì Gấu đỏ là chính. Em thấy nhiều người thích ăn chua, có người cho hết gói muối trong mì Hảo Hảo còn vắt thêm trái chanh vào nữa, trong khi em chỉ dùng 1/2 gói gia vị (bất kì loại mì nào).

Bác giữ bánh mì sandwich kiểu gì mà được cả tháng ? Cho dù em có trữ trong tủ lạnh, cột kín túi bánh, mà chỉ giữ tối đa 1 tuần là bị mốc.

Cái món bún cá mòi hộp, em chỉ thấy chia sẻ trên mạng, chưa từng thử. Nhưng cũng là 1 ý kiến thú vị, có thể thử để đổi vị trong thời buổi khó kiếm nguyên liệu hiện nay.

Nếu lão @HieuJavascript vẫn khỏe, vẫn quay tay đều thì quá tốt rồi. Mừng cho lão ấy. Nhưng cũng phải ăn uống tẩm bổ nhiều, nhất là trái cây để bổ sung vitamine.
    Em bị dương tính rồi

Em bị dương tính rồi - 1

14. loc9000 Thành Viên Cấp 6

hôm nay mới thấy ông @7800II xuất hiện, vậy là TP hết giãn cách rồi mới rãnh hả bác, khổ thân bác quá, thời gian giãn cách mà cứ phải canh mấy em rau non vì chúng nó cứ đòi đứng cách xa 1cm hoài.

15. 7800II Thành Viên Kim Cương

Mùa dịch này em ở lại cơ quan, vài ba ngày test 1 phát rồi mới chạy về nhà, mà ở cơ quan tối thì buồn, anh em toàn kiếm đặc sản về ăn, kể ra mua dịch mà em con cá mú 50kg, tất nhiên là chỉ lấy 3 ký thịt và cái bao tử thôi chứ nguyên con thì sao ăn hết, rồi thì tôm sú khủng, 3,4 con 1 ký, ...ăn nhậu nhiều nên có lẽ nó diệt virut nên mặc dù tiếp xúc nhiều nhưng anh em ko ai dính, trong cơ quan có mấy người dính thì toàn là những đứa cẩn thận, ăn uống riêng 1 góc, ko nhậu, đi đâu cũng cẩn thận bao bó đầy đủ, kết quả là mùa dịch này em lên 4 ký

HiepSiSiTinh, dungcj, loc9000 and 3 others like this.
  16. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Bác không thông cảm cho bác @7800II gì hết, lão ấy khổ tâm lắm, cứ phải cầm cái que của lão ấy chọt chọt mỗi ngày. Mà không phải chọt 1 người, phải chọt nhiều người. Có khi chọt 1 lỗ không ra nước, phải chọt lỗ khác. Chọt đến khi nào ra nước mới chịu ngưng, à, em nhầm, không phải ra nước là ngưng, mà còn phải ngoáy ngoáy, chiết cho ra hết nước nữa. Khổ lắm chứ không phải chơi đâu.

17. 7800II Thành Viên Kim Cương

Hôm nào rảnh rảnh em kể cho các bác nghe mấy chuyện mùa dịch, nghĩ lại thì đàn ông chúng mình dâm dâm dê dê nó lộ bên ngoài, còn bọn con gái có khi nhu cầu nó còn hơn mình nhưng vì là con gái nên buộc phải dấu, cứ ăn nhậu chút đỉnh là lộ ngay, mà nhất là mấy em trường y được tăng cường cho y tế chỗ em, lại về team do em dẫn nữa

18. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Vậy chắc bác nhầm rồi. Thằng bạn em làm giáo viên môn Sinh, có lần nó kể thời sinh viên, Giảng viên môn sinh trường Sư phạm toàn kể chuyện mặn thôi. Bởi ổng nói rằng: học môn Sinh là phải biết những chuyện này, học về cơ thể người cũng phải biết, hiểu, dạy học phải như thế mới dễ dạy được,... Đại loại thế.
    Cuối cùng nó chốt lại: nhìn vậy thôi, chứ cả thầy lẫn cô giáo môn Sinh đều... mặn lắm. Sinh viên ngành y chắc cũng thế thôi.
    P/s: bác đừng kể chuyện suông nhé, nhớ bổ sung tí hình ảnh hoặc cờ clip minh họa nhé.

7800II, HiepSiSiTinh, loc9000 and 2 others like this.
  19. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Bịch này tôi mua đầu tháng 9, để tới nay ăn vẫn bình thường. Do tủ lạnh xịn, tủ lạnh xịn là tủ lạnh inverter Panasonic hoặc Toshiba. Khử mùi khử mốc, mùi tanh rất tốt.

Em bị dương tính rồi

20. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương