Tìm kiếm bài viết theo id

ép đi xép nghiệm như vậy kinh quá

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi HieuJavascript, 29/9/21.

ID Topic : 9634471
Ngày đăng:
29/9/21 lúc 18:25
  1. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Cty em cũng có F0 đây. Cách đây mấy ngày, em còn ngồi uống trà tâm sự với tay F0 đó. Và... ngay hôm sau được thông báo hắn vừa test nhanh thành F0. Đến nay cũng được 6 ngày rồi. Cả văn phòng chỗ em cũng bình thường, chỉ hơi hoảng loạn đôi chút cái bữa sáng hôm nghe tin hắn là F0 thôi.

2. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, rồi ai cũng có lúc thành ép ít nhất một lần trong đời

3. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Em nào ngon mà đang F0 cho vẫn xơi ngay nhé, cử làm chóa giè.

4. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

F0 cũng tùy loại bác nhé, gặp F0 đang thở máy mà bác cũng nhào vô thì... em chịu.

5. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bây giờ F0 thấy bình thường thôi mà, chủ yếu là đừng bị nặng thôi chứ nhẹ và không có triệu chứng thì vẫn ok, thấy nhiều nơi xem F0 như là tội phạm thấy mà ghê, chẳng qua là thiếu hiểu biết về bệnh dịch và sợ trách nhiệm, năng lực kém nên mới xem người bị F0 như tội phạm.

6. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em vừa test nhanh hôm qua, vẫn ok. Mấy đồng nghiệp làm chung cũng test nhanh, chả ai + cả. Toàn là những người tiếp xúc gần với tay F0 đó: ngồi nhậu chung bàn, chuyện trò rôm rả.
    Thật ra, với những người đã tiêm đủ 2 mũi thì cũng không phải quá sợ Covid. Nhưng sợ là sợ cho mấy đứa nhỏ ở nhà, mấy đứa chưa đến tuổi tiêm ngừa thôi. Văn phòng chỗ em làm, tuy vẫn còn cảnh giác với các "Ép" nhưng không phải là kỳ thị. Theo em biết, mọi người cảnh giác chẳng qua vì lo cho con cái ở nhà là chính.

7. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Hôm tuần trước cả nhà ra phường làm CCCD, mỗi người xếp hàng cách nhau 1 khoảng cách, có 1 cái bà làm thấy ghét, lúc CA gọi tên con mình lên , nó đi lên thì chờ một chút nên có đứng cách bả một khoảng chừng 1m, mình thấy bả lấy tay xua con mình như là đuổi tà, thấy vậy mình tính nhảy qua cự bả thì bx can lại, nói bỏ qua đi, bà mợ nó, nếu sợ như vậy thì đừng ra chổ đông người làm chi, mà lát nữa vào gặp CA để làm CCCD thì cũng ngồi gần với nhau chứ làm gì có cách xa 2m, đúng là đồ dở hơi.

8. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em đồng cảm với bác. Bx em nói gì, em cũng nghe, không dám cãi.

9. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Mấy cái hãm xàm chim d ái thế này ko hiểu sao toàn rơi vào đàn bà. Bởi vậy nta mới có cái từ hãm lol.

-Tôi với lão Rùa cùng làm CCCD 1 nơi thì phải, đầu tháng này CA quận Tân Bình phát giấy mời lên làm.

10. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em chưa làm CCCD nhé. Nhà em có nhận giấy mời làm CCCD từ trước dịch mà em không đi làm. Cả gia đình em đều làm, riêng em thì không. Mấy bữa trước có đồng nghiệp nhận được CCCD khoe em, em thấy cái CCCD mới này chỉ có thời hạn... 3 năm, trong khi CMND của em còn hạn đến 2028 lận, nên cảm thấy may mắn vì không đi làm CCCD đợt này.
    Thật ra, kinh nghiệm cho thấy, những người đi đầu luôn gặp sản phẩm không tốt. Em phải chờ khi nào nguyên liệu sản xuất CCCD ổn định, ít lỗi thì em làm - hoặc trừ khi là bị bắt buộc. Rõ ràng là hiện tại, thay vì CCCD phải có thời gian sử dụng tối thiểu cũng 10 năm hoặc 15 năm thì chỉ có... 03 năm.

11. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bác nói sao chứ mình nghe bác nói vậy thì chạy ra mượn ngay CCCD của đứa bạn làm chung để xem thì thấy thời hạn tới 2043 lận, nó mới làm trong năm nay. chắc thời hạn nó tính tới lúc 60t.

12. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Gần nhà có ông cụ 65t mới nhận căn cước tháng trước (đợt làm cuối tháng 4/2021), CCCD ghi là vô thời hạn mà ta, hay người già nta cho vô thời hạn luôn.

13. loc9000 Thành Viên Cấp 6

mình nghĩ là thời hạn lấy mốc 60t, ai chưa 60 thì hạn CCCD sẽ tới 60t, còn ai 60 rồi thì hạn vô cực, không lẽ ghi là until died thì kỳ quá. kakaka.

14. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Đúng rồi bác. Người già sau 65 tuổi là không ghi hạn. Ngoài ra đều có hạn 03 năm hết. Các cụ nhà em cũng không có hạn. Còn mấy đứa em đều là 3 năm.

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  15. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Vậy thì lạ nhỉ, đồng nghiệp của em và cả người nhà đều có hạn 03 năm cả. Người sau 65 tuổi thì không ghi hạn. Mọi người đều làm CCCD ngay đợt đầu.

16. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, bậy nạ nà

17. 7800II Thành Viên Kim Cương

Ae mình cứ xác định là trước sau gì rồi thì mình cũng phải dính.
    Tới giờ này em cũng ko hiểu sao mà mình chưa dính, bởi vì em tiếp xúc vừa quá gần mà còn vừa quá nhiều với fo, đúng thật là em cũng chích đầy đủ, thậm chí còn được thêm mũi tăng cường, nhưng dù sao trong nhà còn mấy đứa nhỏ chưa đc chích, vaccine hiện nay do nghiên cứu gấp gáp quá nên chưa ngăn ngừa nhiễm đc mà mới chỉ giảm triệu chứng nặng thôi, hy vọng vài năm nữa thì vaccine đc hoàn thiện hơn, đảm bảo chích xong ko bị nhiễm nữa thì mới an toàn

18. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Năm sau có thuốc đặc trị thì hay. Hãng Moderna vài năm nữa sẽ ra mắt vắc xin HIV lúc đó tha hồ đi trần = ))

https://thanhnien.vn/hang-moderna-thong-bao-thu-nghiem-vac-xin-mrna-hiv-len-nguoi-post1102769.html

19. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Vaccine covid hiện nay các nước cũng vẫn đang thử nghiệm chứ chưa có loại nào là hiệu quả nhất cả, nhưng dù sao có cũng còn hơn không.
    dịch cúm này nó nghiêm trọng hay không là tùy ở mức độ nhận thức của mỗi nước, mình xem trên Youtube thì thấy các nước họ vẫn sinh hoạt bình thường, đường xá, trung tâm thương mại vẫn nhộn nhịp, mặc dù dịch cúm vẫn còn lảng vảng ở nước họ.

20. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Tôi quan tâm vắc xin HIV, lậu, mào gà, giang mai hơn. Hàng tốt 50 củ/mũi cũng chơi.

7800II and Cá Mập chiên xù like this.