Tìm kiếm bài viết theo id

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ-

Thảo luận trong 'Thú Cưng - Thú Nuôi' bắt đầu bởi golden_eagle, 16/7/09.

ID Topic : 1063676 - Số lần up bằng SMS: 1
Ngày đăng:
16/7/09 lúc 13:27
  1. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn các bạn , để hôm nào rãnh mình up thêm 1 số hình mới của các cặp giống màu Vàng , Đen , Trắng , Xám , Xanh Dương ... chom các bạn xem .Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ-

2. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn Thái .
    Gà Silkie có 2 loại : loại Bearded Silkie(chân phủ đầy lông) và loại Non-Bearded Silkie(chân có rất ít lông) . Loại Non-Bearded Silkie hiện chỉ có màu trắng , giá tương đối bình thường so với các loại gà kiểng khác . Loại Barded Silkie hiện nay đang trong giai đoạn nhân giống tại VN nên giá tương đối cao .

3. hoi nguyen Thành Viên Kim Cương

Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ-

gà độc , em này đá chiến kg bro ? giống gà mông cổ quá

4. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn các bạn .
    Gà này cũng đấm đá dữ lắm . Nhưng chỉ để làm kiểng thôi bạn ơi , chứ ai lại cho các em ấy đá , vì giá cũng khá cao .Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 2

5. golden_eagle Thành Viên Vàng

Thuyên mới vừa ghé chú hôm qua , làm gần 1/2 thùng Heineken Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ-, ngủ lại luôn . Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ- - 1

6. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn hai bạn , nào chúng ta cùng up cho nhau nha .

7. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn bạn .
    Thái ơi , cái vụ "chôm" hình của tay nào bên Q.9 sao nói nhẹ quá vậy ! Chú đã lên tiếng cảnh cáo tay ấy phải delete ngay tấm hình chôm của mình, nếu không sẽ có ý kiền với Ban Quản trị mạng .

8. golden_eagle Thành Viên Vàng

Giá đã được gởi vào hộp thư của bạn .
    Chà !!!!Lâu lắm rồi mới nghe Platinum lên tiếng nha , dạo này gia đình sao rồi ? Lên đến Pleiku chỉ để tìm gà 9 cựa sao ? Nếu về Sàigòn thì ghé chú chơi , đổi địa chỉ rồi nha , liên lạc điện thoại để biết chỗ .

9. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn bạn .
    Giá sẽ được gởi ngay vào hộp thư của bạn trên 5s .

10. Dinh Dean Thành Viên Cấp 1

bạn, mình đang quan tâm, PM cho mình giá nha, cảm ơn nhiều Gà silkie - cục bông biết đi , biết gáy và biết đẻ-

11. golden_eagle Thành Viên Vàng

Đã gởi giá vào hộp thư cho bạn rồi .
    Đúng là nhìn buồn cười thật bạn ơi , nhất là khi nbó ăn , phải nghiêng đầu để mổ .
    Cám ơn Sư Tử Trắng . nha .

12. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn tất cả các bạn ,

13. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn Sư Tử Trắng .

14. Platinum_Eagle Thành Viên Cấp 1

Chào chú , cháu lại về mái nhà xưa đây . Lúc nào cũng thấy thương thấy nhớ các em Đông Tảo của chú , dù ở nơi rất xa đất nước . Cầu mong chú và cả nhà lúc nào cũng nhiều sức khỏe và mọi sự may mắn . Hai em Ngao Tạng có hậu duệ chưa vậy chú , nếu có thì chú gởi hình cho cháu xem nha . Khi nào chú qua đây nhớ điện cho cháu .

15. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn bạn .

16. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn lùn _cô_nương nha . Mấy con Đông tảo sao rồi ?

17. WHITE LION TM. Thành Viên Cấp 1

Cháu chào chú , chúc cả nhà nhiều sức khỏe và thành đạt . Cháu thấy trên 5s có kẻ không biết gì về gà Silkie và đang khoác lác bán gà Silkie Trắng nặng trên 2 Kgs./con nên đã viết cho hắn vài dòng để nhắc nhở , lại thêm chuyện mượn ảnh trên mạng để khoe là ảnh của mình ....Chú có ý kiến ngay nha .

18. golden_eagle Thành Viên Vàng

Cám ơn cháu đã thông báo , không cần thiết phải tranh luận làm gì , các anh em khác nếu đã từng nghiên cứu về Silkie thì dư sức biết đúng sai thôi (chỉ cần vào Google và gõ SILKIE CHICKEN - hoặc trực tiếp bằng tiếng VN - GÀ SILKIE - là có ngay thông tin thôi). Có lẽ bạn nào đó đang nuôi gà ÁC của VN(có thể cân nặng đến 2 kgs/con) và có nhầm lẫn giữa gà ÁC ViệtNam(là 1 dạng lai xa của Silkie) và gà Silkie Bantam mà thôi .

19. bedinh Thành Viên Bạch Kim

phụ cho anh Thuận,năm nay anh có mua dưa cho ngày tết không anh,nếu có thì ủng hộ em nha.

20. golden_eagle Thành Viên Vàng

Là một loại gà nuôi kiểng thôi bạn ơi , rất thân thiện với người , đặc biệt là Trẻ Em . để nuôi tha trong nhà nằm một chỗ trông rất giống con chó xù .