Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp hàng xớm du côn

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi cuongngoc, 12/6/18.

ID Topic : 9157148
Ngày đăng:
12/6/18 lúc 16:06
  1. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    11
    chuyện là như thế này. em thì xưa nóng tình bây giờ vợ con rồi nhác gan 90% rồi xớm em thì du côn trai gái già trẻ nhịn quài riết thấy tức ghê mà nghỉ tới đánh lộn cũng ko hay. em thì lo làm ăn mấy ông trong xớm thì ăn với nhậu đề đớm e thì ghét cờ bạc ăn nhậu bê tha nên ko tiếp xúc nên chúng ghét mình . thấy ở nội thành chán quá mấy bác ơi. có nhiều lần kiếm chuyện nhưng thôi em nhịn hết . em học ko cao có sai chính tả ae bỏ qua đừng soi gọi . rồi xây nhà cho em nhé tâm sự các bác à

2. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Bán nhà mua chung cư ở là hợp lý.

3. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Nhà mình ở Q4 nên gặp cảnh này thường xuyên.Đối sách duy nhất là cứ gặp nhau thì cười chào xã giao 1 pháp rồi về nhà.Sau 1 quá trình chọn lọc sẽ tìm đc 1 vài hàng xóm tốt để khi hữu sự giúp đỡ lẫn nhau.Tốt nhất là làm theo kế sách của Khổng Minh: "Bắc cự Tào Tháo,Đông hòa Tôn Quyền",chứ để bị cô lập thì khổ lắm!

4. choixongjong Thành Viên Vàng

Kiếm thằng nào gấu nhất...xử đẹp.
    Bảo đảm cả xớm...nể hàng xớm du côn

TUAN_VU and HiepSiSiTinh like this.
  5. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Chơi thế thì kinh quá!

TUAN_VU, 7800II and HiepSiSiTinh like this.
  6. nabon Thành Viên Cấp 3

Nhịn là nhục, thôi lỡ nhịn thì nhịn luôn đi, có chết ai đâu..

TUAN_VU thích bài này.
  7. 8xconnect Thành Viên Bạch Kim

Ra vào chào nhau cái , lời chào cao hơn mâm cổ .
    Lựa lời mà nói cho lòi tiền ra .
    Chắc chủ thớt mãi lo công việc áp lực , đi về vẻ mặt lầm lì hàng xóm sinh dị nghị thôi

HiepSiSiTinh thích bài này.
  8. Satoshi Nakamoto Thành Viên Cấp 2

"cờ bạc ăn nhậu bê tha" gì chứ 2 cái này thì chết sớm khỏi phải nhúng tay vào.

9. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Thớt cứ ra vào xóm, gặp ai cũng nhìn họ và gật đầu chào, mỉm cười một cái thì có chết ai đâu, đã vậy còn được cái thân thiện với mọi người nữa. Như mình cũng ở chổ mới được 2 năm, cuối tuần gần nhà mấy ông hay tụ nhau ngồi nhậu, mình đi ngang họ mời nhậu chung, nhưng mình cười chào rồi lấy lý do đau bao tử rồi từ chối khéo, hàng ngày họ gặp mình ai cũng cười vui vẻ, có lần mình nói chuyện với 1 bác hàng xóm, bác ấy nói là mình trông vui vẻ , ra vào chào hỏi mọi người, không giống như cái ông sát nhà mình, ổng cũng đến mua nhà ở trước mình vài tháng, tuy nhiên ra vào xóm thì mặt cứ như hình sự, chạy xe thẳng 1 mạch không thèm nhìn ai và chào hỏi ai, cho nên mọi người không có cảm tình với ông ta.

10. Sohot.vn Thành Viên Bạch Kim Thành viên BQT Super Moderator

Bán bà con xa
    mua láng giềng gần

Ông bà ta nói xong rồi die nên đố có sai

11. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Cậu ko vào uống với nta vài ly là dở rồi, đé0 nói nhiều. Ko nhậu bê tha nhưng phải uổng vài ly, ăn vài bát để tôn trọng nta chứ.

-Gặp tôi xỉ cho sml ức chế luôn ở đó mà nhịn nổi: "Đkm cái thằng vừa bảo thủ vừa tính đàn bà. Y như con gái vô nhà chăm con đấy anh em thấy ko hố hố cụng ly nào". Đại loại thế

TUAN_VU thích bài này.
  12. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, đố mà cãi được hàng xớm du côn

13. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

mình cũng chào hỏi thôi . nhưng xớm mình truoc kia vo cung hay choi chung sau nay muon tien vk khong trả còn muốn đánh nhau này nọ ôi chán gi chán ghê

TUAN_VU thích bài này.
  14. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

mình ko biet nhậu

15. loc9000 Thành Viên Cấp 6

hàng xóm mượn tiền nhau thì mệt à nha. Bạn bè mượn tiền nếu không trả thì không thèm nhìn mặt nó, còn hàng xóm lỡ không trả thì có ngày chơi nhau chỉ vì vài chục ngàn

16. lyhai07 Thành Viên Cấp 2

cái đó cũng + vào giá nhà đất ý. người ta hay nói là khu dân trí cao. thân

TUAN_VU thích bài này.
  17. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

đúng rồi lúc nào cũng cay nhau í mà

18. baoseven Thành Viên Cấp 3

cũng tùy hàng xóm chứ bác, gặp loại gì đâu bác có cho tiền nó vẫn chơi xấu như thường

19. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

chỉ được cái nói đúng thôi à

Satoshi Nakamoto thích bài này.
  20. kenx_ly Thành Viên Cấp 6

Dân trí thức công sở thì khó hợp với dân lao động (yên tĩnh vs ồn ào) . Nên khi mua nhà, mình phải chọn khu. Không thích nhậu, không cờ bạc là thọ rồi. Nhưng hàng xóm gặp nhau chào một tiếng, hỏi han qua lại thì có gì khó. Còn ai bảo ghé vào uống vài ly, làm vài chén thì không phải ai cũng tạp được, với nhậu với người như thế nào nữa chứ , gặp dân lầy ông ghé vào uống vài chén mà nó cho ông đi ah, đừng nói tại mài khéo hay không. Mà phải biết cách từ chối bia rượu.

TUAN_VU thích bài này.