Tìm kiếm bài viết theo id

hcm: mới khai trương cả ngày bán ~200k "vui" quá bà con

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi locchocancoc, 18/5/14.

ID Topic : 7354560
Ngày đăng:
18/5/14 lúc 00:41
  1. bibe3000 Thành Viên Cấp 5

Minh ban bia doanh thu thang dau tren 110 tr nhung thang dau tien ko the hoan Von, lai dc 25% so do nhung sau khi tru het chi phi van ko co gi ca, ko du tien dong tien hoc cho con moi dau ... Giong nhu bac tuan dau doanh thu chong mat nhung do ko phai la con so thuc ... Ket luan quan cua bac ko co ca tinh rieng moi ket cuoc nhu vay... Quan cua toi rieng decor phai mat 2 tuan nen khach den cung nhieu hon bac 1 chut ...

2. nguyen_phuchau Thành Viên Cấp 4

Nhớ hồi trước khởi nghiệp ba má cho 20 cây làm vốn, sau bao nhiêu năm mở tủ thấy toàn là bạc lẻ!

3. nguyen_phuchau Thành Viên Cấp 4

........Và tiền đô, vì vàng em bán đợt 45tr/lượng rồi :v

4. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

dạo này sao không thấy update nữa nhỉ

5. locchocancoc Thành Viên Cấp 4

mới update tình hình lên nữa đó bạn

6. locchocancoc Thành Viên Cấp 4

vậy giờ cái quán sao rồi bạn, mình cũng quan tâm bida lắm, có doanh số cao vậy mà cũng ko lời àh

7. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Chỗ này có vẻ không tốt, mình nghĩ bạn vừa bán vừa tính đường khác

8. AUDIO VE CHAI Thành Viên Cấp 6

Cố lên nào ! Mình cũng đang tìm 1 cái mb để kd

9. joh.le Thành Viên Cấp 5

Ráng cầm cự 4-5 tháng đầu đi chủ thớt. Kinh doanh ăn ún mà, quán mới mở thì ít người biết lắm.
    Chủ thớt có học thức, biết cách làm ăn và tiết kiệm như thế, sau này sẽ khấm khá hơn thôi, mình tin chắc như vậy.
    hcm: mới khai trương cả ngày bán ~200k vui quá bà con

10. lamcn1k9 Thành Viên Mới

Mình mới mở quán ở số 5 đường Tân Hàng nè ... Mà ế quá trời ... Mọi người qua ủng hộ mình đi ... Mình cũng đang cố khởi nghiệp ..

Ngay ngã tư Tản Đà - Trần Hưng Đạo quẹo xuống hướng Đại lộ Đông Tây ...

Trân Châu ở nhà tự làm ... Pha bằng sữa Vinamilk ... Có pha chế lại để ra vị trà sữa đài loan đàng hoàng ... Buồn thiệt chứ ...

joh.le thích bài này.
  11. lamcn1k9 Thành Viên Mới

Thế quán mình số 5 Tân Hàng bán trà sữa mang đi ... Trân châu tự làm pha chế bằng trà sữa VNM đàng hoàng bạn tới ủng hộ ly mang về đi ...

12. MLTR84 Thành Viên Cấp 2

Mình vô tình thấy topic của bạn, cũng lâu rồi mà không biết bạn còn bán quán không? nhưng mà mình thấy cái vụ : "Đem lên ảnh coi xong hết bắt bẽ thì kiếm đến vụ đi lên quận đăng kí kinh doanh, làm mã số thuê, khám sức khỏe bắt đóng thuế này nọ nữa" thì hơi quá đáng rồi. Dù biết rằng đó là nhiệm vụ của các cơ quan chính quyền địa phương, nhưng làm gì cũng vậy, người Việt Nam sống với nhau bằng tình cảm, có nhất thiết phải như vậy không? Trong địa phương mình quản lý, mình du di cho người ta một chút thì có sao? Quan điểm của mình là cứ sống thật tốt, giúp đỡ người khác, người ta làm ăn được có lòng thì người ta sẽ tự nhớ đến mình, và những gì mình nhận được còn nhiều gấp bao nhiêu lần những thứ mà mình làm khó người khác để nhận lấy vài đồng phong bì, hay thùng bia mà sau lưng người ta rủa mình không ra gì.
    Không biết bạn còn bán quán không nhưng mong rằng thông tin này sẽ giúp được nhiều cho bạn, bạn search google, in nguyên cái Nghị định này ra và cập nhật thêm những cái mới để làm hàng trang nếu sau này bạn có buôn bán hay kinh doanh gì, nếu người ta làm khó quá đáng thì mình cứ giở quy định Nhà nước ra mà nói chuyện. Gửi bạn:

Khoản 1 Điều 3 Nghị định 39/2007/NĐ-CP về cá nhân hoạt động thương mại một cách độc lập, thường xuyên, không phải đăng ký kinh doanh cũng quy định những:
    “1. Cá nhân hoạt động thương mại là cá nhân tự mình hàng ngày thực hiện một, một số hoặc toàn bộ các hoạt động được pháp luật cho phép về mua bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ và các hoạt động nhằm mục đích sinh lợi khác nhưng không thuộc đối tượng phải đăng ký kinh doanh theo quy định của pháp luật về đăng ký kinh doanh và không gọi là “thương nhân” theo quy định của Luật Thương mại. Cụ thể bao gồm những cá nhân thực hiện các hoạt động thương mại sau đây:

a) Buôn bán rong (buôn bán dạo) là các hoạt động mua, bán không có địa điểm cố định (mua rong, bán rong hoặc vừa mua rong vừa bán rong), bao gồm cả việc nhận sách báo, tạp chí, văn hóa phẩm của các thương nhân được phép kinh doanh các sản phẩm này theo quy định của pháp luật để bán rong;

b) Buôn bán vặt là hoạt động mua bán những vật dụng nhỏ lẻ có hoặc không có địa điểm cố định;

c) Bán quà vặt là hoạt động bán quà bánh, đồ ăn, nước uống (hàng nước) có hoặc không có địa điểm cố định;

d) Buôn chuyến là hoạt động mua hàng hóa từ nơi khác về theo từng chuyến để bán cho người mua buôn hoặc người bán lẻ;

13. Tịnh_honey Thành Viên Cấp 1

1 ngày mà bán 200k thì sao sống, điện nước, cơm, xăng...... đói là chắc rồi
    mà bạn sang quá đi chứ trụ sao nổi, mai mốt lại lỗ sạch túi đó,
    bạn đi làm chuyện khác để bạn gái ở nhà bán, bán đc gì thì bán chứ tình trạng thê thảm vậy 2 đứa ôm nhau chết chung đó.

thôi chia buồn vậy, thấy bán ế ẩm quá cũng tội

14. Tịnh_honey Thành Viên Cấp 1

à mình góp ý thêm, bạn bán 1/2 giá đó đi, pha nước lạnh bán nhiều vào, ra kim biên mua các phụ gia hóa học về trộn thêm bán sẽ cầm cự đc

15. MLTR84 Thành Viên Cấp 2

Mình vô tình đọc topic của bạn. Thấy topic cũng lâu rồi, không biết bạn còn bán quán không nhưng mình thấy cái vụ “Đem lên ảnh coi xong hết bắt bẽ thì kiếm đến vụ đi lên quận đăng kí kinh doanh, làm mã số thuê, khám sức khỏe bắt đóng thuế này nọ nữa..” thì hơi quá đáng rồi.

Biết rằng người ta làm công việc của cơ quan chính quyền địa phương, nhưng là người Việt Nam sống với nhau bằng tình cảm. Mình cũng làm Nhà nước và quan điểm của mình là Địa phương do anh quản lý, anh du di cho người ta một chút, hướng dẫn người ta làm sao cho tốt, cho đúng thay vì bắt bớ, hạch sách người ta người ta sẽ luôn nhớ đến mình, sau này nếu người ta làm ăn được thì những cái mà anh nhận được sẽ hơn gấp nhiều lần những thứ mà anhlàm khó người ta để nhận được vài đồng phong bì hay thùng bia để rồi người ta rủa anh sau lưng không ra gì”

Mình mong rằng thông tin này sẽ giúp ích được cho bạn mặc dù bạn còn bán quán hay sau này bạn buôn bán những thứ khác. Bạn search mạng in đầy đủ nguyên cái Nghị định này ra, cập nhật thêm những cái mới mà bạn dự định làm để làm hành trang cho các bạn sau này nếu buôn bán gì thêm. Mình từ tốn lịch sự trước nếu người ta đúng = > mình chấp hành, người ta sai mà hạch sách quá đáng thì mình cư giỡ quy định Nhà nước ra nói chuyện, nhưng phải khéo chứ cư xử tệ thì mình cũng thiệt trong làm ăn. Gửi bạn:

Khoản 1 Điều 3 Nghị định 39/2007/NĐ-CP về cá nhân hoạt động thương mại một cách độc lập, thường xuyên, không phải đăng ký kinh doanh cũng quy định những:

“1. Cá nhân hoạt động thương mại là cá nhân tự mình hàng ngày thực hiện một, một số hoặc toàn bộ các hoạt động được pháp luật cho phép về mua bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ và các hoạt động nhằm mục đích sinh lợi khác nhưng không thuộc đối tượng phải đăng ký kinh doanh theo quy định của pháp luật về đăng ký kinh doanh và không gọi là “thương nhân” theo quy định của Luật Thương mại. Cụ thể bao gồm những cá nhân thực hiện các hoạt động thương mại sau đây:

a) Buôn bán rong (buôn bán dạo) là các hoạt động mua, bán không có địa điểm cố định (mua rong, bán rong hoặc vừa mua rong vừa bán rong), bao gồm cả việc nhận sách báo, tạp chí, văn hóa phẩm của các thương nhân được phép kinh doanh các sản phẩm này theo quy định của pháp luật để bán rong;

b) Buôn bán vặt là hoạt động mua bán những vật dụng nhỏ lẻ có hoặc không có địa điểm cố định;

c) Bán quà vặt là hoạt động bán quà bánh, đồ ăn, nước uống (hàng nước) có hoặc không có địa điểm cố định;

d) Buôn chuyến là hoạt động mua hàng hóa từ nơi khác về theo từng chuyến để bán cho người mua buôn hoặc người bán lẻ;

đ) Thực hiện các dịch vụ: đánh giày, bán vé số, chữa khóa, sửa chữa xe, trông giữ xe, rửa xe, cắt tóc, vẽ tranh, chụp ảnh và các dịch vụ khác có hoặc không có địa điểm cố định;

e) Các hoạt động thương mại một cách độc lập, thường xuyên không phải đăng ký kinh doanh khác.”

Lưu ý, quy định này chỉ áp dụng đối với hoạt động thương mại của cá nhân, tự mình hàng ngày thực hiện hoạt động thương mại. Mọi tổ chức khi hoạt động thương mại, hoặc thực hiện hoạt động kinh doanh nhưng không do cá nhân tự thực hiện thì tất yếu phải thành lập doanh nghiệp để xác định tư cách pháp nhân cho tổ chức của mình.

Lời khuyên của mình bạn muốn làm gì cũng phải nghiên cức thật kỹ quy định Nhà nước có liên quan để không ai làm khó mình được, thời buổi công nghệ thông tin, tìm hiểu Luật không khó, cũng như mình đi đường hay vi phạm lỗi nào. Phải tìm hiểu và nắm vài cái Luật cơ bản, chứ không phải muốn bắt thì bắt. Chúc bạn mua may bán đắt và sức khoẻ lo cho bạn gái.

16. hoangminh900 Thành Viên Mới

Tội nghiệp thớt quá, cho cái dc mình ghé quán ủng hộ