Tìm kiếm bài viết theo id

Help me

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi KL2420, 9/8/14.

ID Topic : 7467107
Ngày đăng:
9/8/14 lúc 13:59
  1. KL2420 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    11
    Chào toàn thể Ace trên diễn đàn 5s.. Có chút chuyện sẽ nêu ra sau đây, mong Ace ai có kinh nghiệm, ai có ý kiến nào xin mọi người đóng góp cho em chút ít.

E có ý định thuê lại nhà nguyên căn, của người quen trong gia đình với giá..5tr/1 tháng
    Nhà 5x 25m có 3 lầu. Nhà 2 mặt tiền đường hẻm trong khu dân cư mới thành lập, đối diện chợ luôn.
    Vì mới thành lập nên nói chung dân cũng chưa được đông đúc cho lắm nhé..
    Xung quanh nhà em định thuê lại ý, có rất nhiều tiệm massage và cty ( khu đó chủ yếu văn phòng cty và massage + sinh viên đại học thuê ở ghép. Còn lại là chút ít dân cư... )
    Vốn ít ỏi của em là: 150tr vnd

Vì vợ, vì baby nhỏ nhắn nên em đang nghĩ những hướng sau, Mong mọi người cho em ý kiến nhé :

1: Tầng trệt em mở tạp hóa, vì vợ chồng có thể chịu khó tảo tần ở nhà chăm con luôn. Tầng 2 + 3 em sẽ cho sinh viên ở ghép thuê lại, hoặc tìm cty thuê làm văn phòng.

2: Mở shop mỹ phẩm các loại, vì em nghĩ đơn giản, xung quanh có nhiều massge ( 2 tầng trên cho thuê )

3: Cafe cóc, xếp theo góc vuông căn nhà cũng tầm vài chục bàn.. ( 2 tầng trên cho thuê )

Đó là những ý nghĩ của em, mong mọi người góp cho em chút ý nghĩ tốt nhé. Hoặc có ý kiến công việc nào tốt đối với căn nhà em tính thuê Thì chia sẻ em chút nghen. Tất cả cũng vì cuộc sống mưu sinh..

Cảm ơn tất cả mọi người.. Xin chào

2. luugiathinh Thành Viên Cấp 4

mình nghĩ là phía dưới ở hoặc kinh doanh phía trên ngăn phòng cho sv thuê là ok nhất!

3. Tư Cổ Cò Thành Viên Cấp 4

Bạn tính vậy cũng khá ổn đó.

4. HP_NGUYEN'S Thành Viên Cấp 4

thuê 5 tr ma cho thue lại tầng 2 thì lời rồi