Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp hẽm nhỏ quá

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi cuongngoc, 10/8/18.

ID Topic : 9197105
Ngày đăng:
10/8/18 lúc 09:18
  1. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    11
    ae ơi tình hình là nhà mình nằm trong hẽm nhỏ quá và là hẽm cụt . có dự án phóng hẽm mà lâu quá ko thấy phóng không biết tới bao giờ hàng xóm thì bày đồ đường đi đi ra đi vào khó khăn ghê ae ơi có khi nào nghĩ phóng hẽm luôn ko . cũng 7.8 năm rồi hix

2. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

Bạn gọi điện hỏi ông TRump thử coi nhé

3. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Mới có 7, 8 năm mà bác đã than. Nhà mình nằm trong diện giải tỏa hơn 20 năm rồi nè. Phần giải tỏa không cho phép xây, sửa gì luôn. Hồi đó điện thoại cho Bush, được Bush hướng dẫn qua Mỹ mua nhà, nhưng còn yêu VN quá, không nỡ đi.

4. quanqn Thành Viên Cấp 2

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

5. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

hjx chán ghê mấy bác

6. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Nhà mình bên Q4,hẻm chính ghi trong giấy là 3,2m nhưng bị lấn riết giờ chắc còn tẩm 2,5m thôi.Vậy còn đỡ,các hẻm phụ mới kinh dị,đi vào là ko thấy mặt trời vì mái tole 2 nhà đối diện giáp vs nhau,2 xe ngược chiều phải né&đi chậm max mới qua đc.Khổ nhất là GĐ nào có tang là cứ mượn hẻm chính làm chỗ để quan tài,dựng rạp...

7. cuongngoc Thành Viên Cấp 3

hẽm nhà mình thì có 1xe vào được à. xe cộ thì hàng xớm khuya nó để trước hẻm đi bộ ra thôi đi xe là không được

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  8. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Ra Bình Dương ở cho thoáng mát rộng rãi các Bác . Bình Dương giờ đẹp hơn Sài Gòn và không ngập nước, kẹt xe. Tiệc cưới , đám ma ... gì cũng đãi trước nhà.

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  9. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Cơ mà công việc đâu thể mỗi ngày đi đi về về đc đâu bác.Vợ chồng đứa cháu mua căn hộ CC ở Q9,đi làm ở TB,mỗi ngày chịu cảnh kẹt xe ở xa lộ,chưa kể mưa ngập.Đã thế đứa con nhỏ mới 7t cũng bị dựng dậy từ 5h sáng để đi học gần CQ cha mẹ.Đến khổ!

7800II and HiepSiSiTinh like this.
  10. 7800II Thành Viên Kim Cương

bác yên tâm là cái hẻm đó bác sống tới cuối đời cũng ko mở đâu nhé tiền đâu mà mở
    chỉ mở hẻm hiện hữu với điều kiện nhà nước và nhân dân cùng làm, các hộ dân hiến đất, nhà nước bỏ kinh phí xây dựng, mà giá đất giờ như vàng ấy, làm gì có ai hiến, còn nếu chờ ngân sách bỏ tiền thì chỉ làm với những nơi:
    - bức thiết về giao thông, thường xuyên kẹt xe gây khó khăn lưu thông, cái này thì chỉ ở nơi hẻm thông thôi, của bác hẻm cụt chắc ko đủ tiêu chuẩn.
    - cần mở hẻm để phát triển kinh tế: nghĩa là mở cái hẻm của bác để phía trong có 1 dự án hoặc 1 nhà máy nhằm phát triển đóng góp tiền cho nhà nước, cái này em nghĩ chỗ bác chắc cũng ko có.
    - mở đường cho mấy sếp chạy xe vô nhà, bác xem xung quanh bác có ai làm sếp ko nhé

11. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

BD đúng là quy hoạch bài bản đường to chà bá nên ngày nào tivi cũng thấy tai nạn giao thông ở BD hihi

12. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Ra tỉnh sống thì được cái này mất cái kia Bác ơi . Nhưng nếu nghĩ xa hơn ... Nó hơi giống như ra nước ngoài sống . Nếu mình có nghề trong tay thì sống đâu cũng được giống câu chuyện của thằng Cò ( diễn viên Phùng Ngọc ) có nghề hớt tóc và chạy xe ôm . Còn nếu có số vốn trong tay thì mở cửa hàng mua bán cũng được , hay xây phòng trọ ...Cùng lắm thì vào làm công nhân lương cũng cao hơn Sài Gòn mà đồ ăn thức uống giá phòng trọ rẽ hơn...

13. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Do nhậu say chạy ẩu với mấy thằng xe khách , container thôi em . Ý thức con người mà ra ... Do SG kẹt xe nên ít tai nạn chứ em ra đường Phạm Văn Đồng thấy chết hoài nhé...

Chỉnh sửa cuối: 11/8/18
  14. 7800II Thành Viên Kim Cương

giờ em thấy mấy thằng độ xe, nài xe toàn tính tóa cáp kèo xong rồi tối tối chạy lên mấy khu thành phố mới ở BD đua ko à, nghe bảo TP mới mà chưa ai ở cả, chạy 2-3km ko có nhà nào, thằng bạn mua đại miếng đất ở đó mà nó bảo ko ai dám tiên phong ra ở đó, vì ra đó ở thì nó vào giết cả nhà cũng chả ai hay

15. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Nếu cơ sở hạ tầng VN giống NN thì nói làm gì hở bác?Đường sá ngon thì vợ chồng đứa cháu đã quất chiếc 4 chỗ đi làm cho đỡ nắng mưa,dưng nó kể gần như mỗi ngày, giờ tan tầm là cầu Rạch Chiếc kẹt cứng,lỡ mưa lớn,ngập thì kẹt càng kinh khủng hơn.
    Có ~ nghề có thể thay đổi môi trường làm việc dễ dàng,dưng vợ chồng này 1 đứa làm trong sân bay,con vợ làm khối Đ gì đấy nên cứ thế mà yên vị thôi.

ruaden4 and HiepSiSiTinh like this.
  16. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Giá đất trung tâm tp mới cao ngất trời nên không ai mua . Xung quanh thì giá mềm hơn như các khu CN nên nhiều người mua lắm.

17. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

.....................

18. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Giá đất trung tâm tp mới cao ngất trời nên không ai mua . Xung quanh thì giá mềm hơn như các khu CN nên nhiều người mua lắm. Như dãy mình mua 2 năm trước 700 t giờ khu đó mới xây bệnh viện sát bên và công viên đối diện đã có người đòi mua 2t5.

19. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Giá đất trung tâm tp mới cao ngất trời nên không ai mua . Xung quanh thì giá mềm hơn như các khu CN nên nhiều người mua lắm. Như dãy mình mua 2 năm trước 700 t giờ khu đó mới xây bệnh viện sát bên và công viên đối diện đã có người đòi mua 2t5.

7800II thích bài này.
  20. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

..........................